Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 17-2-2017 09:59:07 | Chỉ xem của tác giả
nữ chính xik.. nói chung là rất chi là hóng hớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 17-2-2017 12:03:28 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 16-2-2017 05:06 PM
Cá nhân mình rất thích hình ảnh giới thiệu ở đầu phim. Một con thuyền màu đỏ rực c ...

Đăng nhập để cảm ơn và ủng hộ bạn viết thêm nhiều bài nữa nè .
Xem phim thích là một chuyện, nhưng có người viết phân tích như vầy đọc thích lắm ấy ^^.
Hồi đầu mình cũng không định xem vì MarkYa giống hội anh em quá nên hổng biết phản ứng thế nào, hóa ra tuy cùng đã có koojin (và ngoài đời luôn rồi) nhưng chemistry của cả 2 vẫn tốt quá. Mình thích cách xây dựng nữ chính mạnh mẽ như Jee nhưng cuộc đời Jee có vẻ...u tối :S, ngoài Dao ra không biết Jee còn thực sự có ai bên cạnh. Phim này nghi ngờ ngược nữ chính (và ngược luôn khán giả) tới gần hết phim , hy vọng là trong thời gian đó cũng cho chút ngọt ngào để con dân đủ sức cầm cự tới cuối cùng.  

P/S: mình sẽ vì cái hình này mà đợi kết phim

Cảm ơn các bạn subteam rất nhiều vì đã dịch phim nhanh như vậy ^^.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 17-2-2017 13:30:18 | Chỉ xem của tác giả
Chời ơi bây h mới thấy có phim mới của em Yaya, mê quá đi mất à.
Thanks sub team nhiều nhiều, bắt đầu cày điên đảo luôn >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 17-2-2017 13:33:18 | Chỉ xem của tác giả
Chời ơi bây h mới thấy có phim mới của em Yaya, mê quá đi mất à.
Thanks sub team nhiều nhiều, bắt đầu cày điên đảo luôn >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 17-2-2017 15:13:58 | Chỉ xem của tác giả
fh2411 gửi lúc 17-2-2017 12:03 PM
Đăng nhập để cảm ơn và ủng hộ bạn viết thêm nhiều bài nữa nè .
Xem phim th ...

Cảm ơn bạn đã reply bài viết của mình. Mình cũng thích vào kites xem bình luận, phân tích của mấy bạn về nội dung và diễn biến tiếp theo của phim lắm nhưng ko hiểu sao phim hay thế mà ít có bạn bình luận quá, bên facebook với trang kites-tzone bên utube còn nhiều bình luận phân tích hơn bên đây nữa nên cũng hơi buồn vì ko có người tám cùng. Nếu được thì chúng mình cùng tám với nhau thêm nhá ^^.
Nghe nói đây là vai diễn khác biệt nhất của Yaya từ trước đến giờ, ngay cả Mark cũng có diễn xuất tiến bộ hơn và thật là có duyên khi mình lại chọn bộ phim này là bộ đầu tiên của cả Mark và Yaya để xem. Một sự lựa chọn hết sức đúng đắn. Biết dân tình cuồng cặp Mark-Kim và Yadech lâu rồi nhưng nói thật mình chưa xem bộ nào của cả hai đôi này, nên mình có tâm trạng khá thoải mái khi xem và dành tình cảm trọn vẹn cho cặp chính cũng như bộ phim. Có lẽ vì 1 phần mình tò mò cặp MarkYa được tách ra từ hai đôi "thần thánh" ngoài đời sẽ đóng cặp yêu đương với nhau ra sao, chắc rất là thú vị; 1 phần mình thấy Mark-Ya cũng đẹp đôi ko kém. Không biêt ông Mark đóng với người iu hiện tại là Kim có tình hơn không chứ thấy ổng đóng với Ya cũng thính bay tùm lum à, chắc do diễn xuất nhập tâm. Hi vọng có thêm thật nhiều cảnh tình cảm mùi mẫn sến sẩm của đôi trẻ để bớt đau lòng khi đôi trẻ ngược nhau . Không biết khi nào có sub tập 8, t tua muốn mòn cái đoạn trên đảo với đoạn gần cuối trong nhà Jee, nhất là cái đoạn lộ hàng của Jee, cười muốn xỉu với cái biểu hiện ngố tàu của ông Thit, nhìn ổng ai nghĩ ổng từng có người yêu trời, dễ thương cộng biến thái quá xá
Cẩm ơn tấm ảnh của bạn nhá, phim Thái thấy ít có sad ending lắm nhưng nhờ bạn coi như củng cố thêm lòng tin nơi biên kịch. Lại ngồi lót dép hóng tin từ subteam

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 17-2-2017 18:07:44 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 16-2-2017 05:06 PM
Cá nhân mình rất thích hình ảnh giới thiệu ở đầu phim. Một con thuyền màu đỏ rực c ...

Lâu ngày mới mò vô kites, vì phim hay quá nên mò lên đây hóng mọi người viết bài mà lại gặp ngay người quen iu vấu. Viết hay quá đi Min à nhưng mà bình tĩnh lại, chuyện đâu còn có đó. Cứ từ từ mà ngắm trai xinh gái đẹp đi nà. Mẹ của Tiw là người nhân hậu và sâu sắc nên nếu thấy Sathit tìm thấy được tình yêu và hạnh phúc thì mẹ cũng mừng thôi, không có vấn đề gì đâu . Phim càng ngược càng hóng có tập mới để xem. Cảm ơn subteam lắm lắm <3<3<3.

Bình luận

hehe, đúng rùi á, ngồi hóng quá chừng :D  Đăng lúc 22-2-2017 05:23 PM
Vụ của mẹ Tiw khó nói lắm, ngoài đời có ai bỏ qua mọi chuyện dễ dàng như thế, mà kệ đi t chỉ mún thấy nhìu skinship hơn nữa của Jee-Thit, iu 2ng này quá à ^^   Đăng lúc 20-2-2017 09:32 AM
Ôm ôm bạn hiền, nhớ quá à=)))). Lâu lắm rồi mới xổ ra 1 tràng từ thời 88, tự dưng xem phim này lại có hứng viết ^^  Đăng lúc 20-2-2017 09:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 18-2-2017 08:57:52 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 17-2-2017 03:13 PM
Cảm ơn bạn đã reply bài viết của mình. Mình cũng thích vào kites xem bình luận, ph ...

Nếu bạn chưa xem phim nào của Ya đóng với Nadech thì xem đi nhé, hay cực luôn. Bộ Game rai game rak hay lắm luôn ý. Chemistry cứ gọi là ngọt dễ sợ.

Bình luận

Nghe đồn cặp này ngọt lâu rồi, dạo này mình hơi bận, có thời gian mình sẽ tranh thủ xem nó, cảm ơn bạn đã giới thiệu nhá ^^  Đăng lúc 20-2-2017 09:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 18-2-2017 15:29:52 | Chỉ xem của tác giả
Ôi lâu lắm mới lại bị cuồng phim như thế này

Bình luận

:)) cũng quên cái vụ kb :))  Đăng lúc 26-2-2017 12:26 PM
:)))) e k biết nick chị :v oimeoi. add friend e đuy  Đăng lúc 26-2-2017 07:09 AM
hừm ==. Dung heo. C Hương nè :((  Đăng lúc 24-2-2017 12:28 PM
Hiu hiu. t đã cố dằn lòng lắm lắm mà lại k đc :)))  Đăng lúc 24-2-2017 11:35 AM
Lại thêm đồng minh :))  Đăng lúc 21-2-2017 11:24 PM

Rate

cass_ice + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 18-2-2017 15:36:21 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã reply bài viết của mình. Mình cũng thích vào kites xem bình luận, ph ...

Mỗi comment, bình luận về phim của các bạn là một lời động viên quý giá nhất dành cho subteam.

Để subteam có thể biết được rằng phim vẫn có người đang theo dõi, có người muốn bàn luận tình tiết, có người đang ngóng chờ phim.

Đây chính là lý do mình để ẩn link down phim, để ai đó thực sự yêu quý phim có thể vì chút tò mò mà bơi vào chăng

Bình luận

Mình tạm khóa rồi bạn, bị đòi sub quá nhiều, quá mệt mỏi ạ :(  Đăng lúc 22-2-2017 12:09 PM
Bạn ơi! Sao từ sáng đến giờ, mình không vào được trang Facebook của " Thiên đường phim Thái " nhà mình vậy bạn???  Đăng lúc 22-2-2017 07:25 AM

Rate

satoh.mamiko + 5 E chính là người cmt để lấy link .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 18-2-2017 16:28:48 | Chỉ xem của tác giả

Hiu hiu mình viết được 1 đoạn rồi tự nhiên chrome lag phát mất hết luôn, giờ lọ mọ gõ lại

Công nhận là mình thấy phim tạo sức hút nhưng ít bạn bình luận thiệt, thôi kệ chúng ta cứ bình luận, biết đâu mn thấy mình viết lại cùng vào bàn chung ^^.

Mình chưa xem đầy đủ phim của Yaya nhưng so với các phim mình đã xem thì hình tượng đúng là khác nhiều. Mark thì mình mới xem đợt series 4 trái tim của quả núi thôi, đợt đó Mark đóng cũng dễ thương. Ngoài đời lẫn phim chung thì 2 đôi Yadech lẫn MarkKim đều tình bể bình, hồi đầu mình cũng ngại xem MarkYa vì sợ như yêu nhầm bạn thân ấy nên tính không xem rồi, ai dè xem teaser xem nội dung có vẻ hấp dẫn mà nhìn 2 bạn cũng đẹp đôi nữa nên coi thử xem sao rồi xem tới tới luôn . Mình thích Yadech lẫn tình bạn của hội 6 người này (thêm Boy với Margie nữa) ngoài đời lắm nhưng các bạn ấy dù gì cũng là diễn viên, mà diễn viên thì nên hợp tác với nhiều diễn viên khác chứ không chỉ koojin của mình. Bạn thân mà cũng tình cảm mùi mẫn thế này thì cũng ổn quá rồi. À mà hổm rày dân tình đang nhốn nháo vì hồi teaser có màn lip kiss của 2 bạn (Mark thì hình như từng có lip kiss với Kim trên phim rồi chứ Ya còn chưa có với Na nữa đó ), tới tập đấy chắc bùng nổ, hy vọng CH3 không cắt mất của con dân vì diễn cũng diễn rồi cơ mà, phí phạm tài nguyên là 1 tội ác đó các bác CH3

Quay lại phim :v, phần phân tích tâm lý của bạn về Jee và Thit đầy đủ quá rồi nên mình không định bổ sung gì thêm, cách phát triển tâm lý của 2 nhân vật mình cũng nghĩ là ổn nhưng mình đang lo là với thời lượng phim 15 tập mà tuần rồi vẫn còn hồi tưởng của Thit với Tiw thì không biết có kịp phát triển tình cảm của Jee với Thit không. Một điều nữa là mình cũng chưa nghĩ ra khi mẹ Tiw phát hiện Thit yêu Jee thì sẽ thế nào, hiện tại bà bà là người nói giúp Jee với Thit (dù mình cũng thấy nó khó xảy ra ngoài đời lắm =.=) nhưng khi biết rồi mà vẫn vậy thì hơi khiên cưỡng quá :S.

Đợi mòn mỏi tới tận lúc ra đảo anh Thit mới chịu cười một cái gọi-là-có-vẻ-dịu-dàng với người ta. Đoạn “lộ hàng” bạn nói có thể chứng minh là tuy anh đã từng có người yêu sắp cưới nhưng chắc vẫn là tình yêu trong sáng , lần đầu gặp tình huống này nên anh bị bỡ ngỡ, (từ đó bản chất mới bộc lộ ) còn may là vẫn có điểm tốt là chứng minh tâm sinh lý bình thường

Vừa lên đã có ep 8 rồi, cảm ơn subteam ^^.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách