Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 15-2-2017 22:12:19 | Chỉ xem của tác giả
tại theo page Mark-Kim trên face nên mới biết phim này, bình thường mình cũng không hay xem phim Thái lắm
lâu lâu thấy page đăng trailer với vài đoạn cut thấy nội dung cũng hay hay
nay buồn tình bấm đại 1 tập xem thử, woa, khá hơn nhiều so với suy nghĩ của mình nên mới quyết định vào đây  down phim coi trọn vẹn cho nó đã
cứ tưởng bị ảnh hưởng việc nam nữ chính ngoài đời đều có chủ nên xem phim ko có hứng, ai dè 2 bạn này chemistry cũng đuiợc ghê đó chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 16-2-2017 04:55:55 | Chỉ xem của tác giả
petheo3000 gửi lúc 6-4-2015 02:57 PM
**** Nội dung bị tác giả đặt ẩn ****

Link down đâu rồi vậy ad ơi ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 16-2-2017 05:01:52 | Chỉ xem của tác giả
Phim Thái bây giờ có vẻ đa dạng quá ! Hy vọng là sau này sẽ được xem nhieu2 sản phẩm khác của subteam nữa !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 16-2-2017 13:01:38 | Chỉ xem của tác giả
Một ngày vô đây đến mấy lần để check tập 8, nhưng vẫn chưa thấy, hơi buồn, mình có xem Raw của tập 8 thấy tình tiết hấp dẫn hơn rồi, chắc cũng sắp yêu nhau rồi đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 16-2-2017 16:57:52 | Chỉ xem của tác giả

Rốt cuộc t ko hiểu sao lại bị dụ nhấn vô phim này làm chi rồi bây giờ ghiền ko dứt ra được. Xem xong 8 tập (mặc dù chưa có sub tập 8) nhưng trong lòng trống đánh hỗn loạn, đành lên thớt phim viết vài dòng lảm nhảm trong thời gian ngóng sub như ngóng tiền về . Coi tập 1 chưa thấy xi nhê gì, bấm qua tập 2 thấy Jeerawat mặc đồ đẹp quá, nổi bản tính hám gái lên nên mới ráng coi xem thử nó ra sao. Phải nói là nó ngược, ngược kinh khủng, phim thái hay có cái màn ngược nữ chính, nhiều lúc thấy đến tội cho e diễn viên đóng vai nữ chính luôn, thầm ước nếu kiếp sau mình được xinh đẹp như tiên rồi đi làm diễn viên chắc chọn vai nữ ác cho nó khỏe, hành hạ nữ chính nam chính thấy oách xà lách luôn, cuối cùng rồi cũng được hai người đó thứ tha thôi (mà chắc cũng phải tập cuối, sung sướng đến tận gần hết phim ). Quay trở lại nội dung phim, t cực kỳ thích tính cách mạnh mẽ của Jee, ko như những nữ chính bánh bèo khác của phim thái, cãi nhau nhem nhẻm với nam chính gặp nữ phụ tự dưng bị câm mồm á khẩu (chắc rung động với nữ ác, nên cho hai ẻm về với nhau), khóc lóc âm thầm hi sinh làm người xem mệt mỏi. Jee ko dễ ăn hiếp, gặp em nào tự mình kiếm chuyện là cũng giở trò mèo chả kém ai (vụ cãi nhau đầu phim với Pim trong phòng thay đồ thấy hài kinh dị). Nữ chính của t phải như zị chớ, nhưng mà còn hơi hiền với Piak, đoán là do nể Chaiyan nên mới vậy, hi vọng mấy tập sau Jee hung dữ thêm chút nữa để Piak bớt làm tới, cái mặt nhìn còn gai ưa hơn pim, lúc Piak thuê diễn viên tát Jee mà t nói thiệt chỉ muốn nhảy xổ zô màn hình tán cho piak vài cái cho hả giận, hên là vẫn còn sót lại chút tình yêu với tiền, với đt thân iu nên thôi ráng nhịn để còn được xem Jee xinh đẹp của t hôm nay mặc đồ đẹp gì . Nên nhân vật t ghét nhất trong phim là Piak, ghen tuông mù quáng, ko thông minh lại còn ko biết lý lẽ, nói thiệt ông nào có cô vợ như thế này thật sự quá đáng sợ, ghen kiểu này lấy về nó nổi khùng lên giết mình lúc nào ko biết, đồng ý yêu thì ghen nhưng ghen kiểu này ko khôn chút nào, chỉ tổ ông chồng ghét rồi đòi li dị thêm (trong trường hợp ăn vụng trắng trợn thì thôi đánh ghen cho đã rồi về bỏ sau cũng được cho hả giận )
Nhiều người bảo ghét nam chính, ghét Sathit vì quá cố chấp, ko vị tha, suốt ngày chỉ biết làm Jee khổ, tổn thương. Nhưng t lại hoàn toàn ko thấy ghét Thit chút nào. Cảm giác mất đi người thân, mất đi người mình yêu thương nhất là cảm giác đau đớn và dai dẳng nhất trên đời này. Người chết rồi thì thôi, hoàn toàn thanh thản, còn những người ở lại hằng ngày phải sống với nôi đau, nhung nhớ, mất mát giày vò thì có thể dễ chịu được sao, có thể nói quên là quên được sao. Huống hồ chi Thit là một luật sư tốt, luôn đặt yếu tố công bằng, pháp luật lên hàng đầu. Sao có thể nói bỏ qua là bỏ qua khi mà cô gái mình yêu thương nhất, người sắp cùng mình trở thành vợ chồng đã đột ngột ra đi mãi mãi ở lứa tuổi đẹp nhất của đời người, chấm dứt mọi ước mơ, hi vọng, lời hứa cùng nhau xây dựng 1 tổ ấm hạnh phúc, bỏ lại người mẹ già ko nơi nương tựa; trong khi đó kẻ gây ra cái chết lại ung dung sống mà ko phải chịu bất cứ sự trừng phạt nào của pháp luật, họ vẫn xinh đẹp, nổi tiếng và vui vẻ, thì làm sao Thit có thể chấp nhận được. Chúng ta là người theo dõi nên biết được Jee có nỗi khổ riêng, Jee cũng đáng thương và đó chỉ là 1 tai nạn ngoài ý muốn nhưng Thit đâu có biết những điều đó. Vì thê phản ứng, thái độ căm thù của Thit với Jee là hoàn toàn bình thường, ko đáng bị chê trách. Chúng ta trong tình huống đó chúng ta cũng hành động như Thit vậy thôi. Nên mình thấy hơi khiên cưỡng vụ bà mẹ Tiw, một bà mẹ đơn thân chỉ có một đứa con gái làm chỗ dựa, sống và nuôi tụi trẻ tình thương đều bằng thu nhập từ con gái, giờ mất đi con gái thì khó có thể bình tĩnh đối diện và tha thứ cho Jee nhanh như vậy được (hay do mình chưa gặp người nào hiền hậu và độ lượng như vậy ngoài đời ).

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 16-2-2017 17:06:26 | Chỉ xem của tác giả

Cá nhân mình rất thích hình ảnh giới thiệu ở đầu phim. Một con thuyền màu đỏ rực cháy đơn độc băng qua đại dương mênh mông xanh thẳm, trên thuyền là hai nhân vật chính biểu cảm gương mặt vô cùng phức tạp. Con thuyền lướt đi trên biển kia giống như phép ẩn dụ đầy sáng tạo và tinh tế về hoàn cảnh éo le ngang trái của hai người họ. Dù Thit và Jee không mong muốn nhưng họ lại tìm thấy nhau, sát cánh bên nhau, như một trò đùa trớ trêu của số mệnh, lênh đênh trên con thuyền màu đỏ, tượng trưng cho tình yêu giữa hai người, nồng nhiệt mãnh liệt nhưng đau khổ giằng xé tận tâm can. Như ánh mắt Thit nhìn về phía Jee, vừa yêu lại vừa hận; như ánh mắt Jee lo lắng nhìn xung quanh, như nhìn vào tương lai mịt mờ vô định của họ giữa cuộc đời muôn trùng sóng gió tựa biển cả sâu thẳm và đầy hiểm nguy rình rập kia. Nhưng không sao, chỉ cần họ còn ở bên nhau một ngày thì mọi chuyện rồi sẽ ổn, như hình ảnh Thit đứng lèo lái con thuyền chở Jee hay hình ảnh Jee bám vào bờ vai vững chãi của Thit vượt qua đại dương, vượt qua nỗi sợ hãi (Jee xinh đẹp, thông minh, sắc sảo, mạnh mẽ, nổi tiếng chẳng sợ gì ngoài sợ Thit và sợ nước => ai cũng có nhược điểm, quan trọng bao lâu nó mới chìu lòi ra ). Là lời khẳng định vững chắc nhất cho ý nghĩa tồn tại của Thit trong cuộc sống của Jee, cũng như sự xuất hiện dữ dội của Jee trong cuộc đời bình lặng của Thit, Jee chính là ngọn hải đăng soi sáng cho thuyền trưởng Thit lái thuyền. Ta nói chứ ông Thit ổng lái thuyền kiểu gì mà toàn ngắm gái ko thôi, mà cũng thông cảm là vì gái đẹp nên phải ngắm đỡ phí, t con gái còn mê mệt đây huống chi ổng, tập mới nhất ổng còn nhìn ngực con gái người ta lộ liễu trắng trợn thế kia mà cái mẹt ổng đáng iu, mắc cười quá xá nên ko có giận được, anh Thit cũng là con người, là đàn ông sinh lý bình thường đó nha mí chế, đừng trách ảnh tội nghiệp ảnh . Nghe giang hồ đồn rằng sau này Jee bị Thit cưỡng bức , phim Thái chuyên gia có cái màn này, cá nhân t thấy màn này chả có gì hay ho, nếu vậy thiệt Thit cực kỳ mất điểm , t nói thiệt chứ trong phim nam chính làm gì cũng được nữ chính tha thứ hết vì cuối cùng họ cũng về với nhau, vì nữ chính yêu nam chính vô cùng, nhưng ngoài đời nếu thằng mình yêu thầm từ lâu tự nhiên bay vô lột đồ đòi cưỡng bức mình thấy hết mê nổi, thấy ghê ghê nổi gai ốc lên   luôn chứ đừng nói yêu thương, tha thứ gì. Có yêu sâu đậm cỡ nào nếu muốn tiến tới cũng phải suy nghĩ lại, con trai mà làm vậy bậy bạ hết sức, nó ghét con nào hay yêu con nào ko được nên đè vật nhau ra như thế thật mất cảm tình, dù người con gái đó có từng qua tay bao nhiêu thằng đi nữa mà lấy cái lí do đó để làm cái chuyện cưỡng bức con gái người ta là ko chấp nhận được , khác gì nó xem thường mình, yêu thương gì đâu chớ. Nói vậy thôi chứ để coi sao, nếu Jee hạnh phúc thì t đành gạt đi nước mắt tha thứ cho thằng Thit vậy, hi vọng là Thit uống say mất kiểm soát còn có lí do bỏ qua   
Từ đầu Jee tự nhận là người gây ra cho Thit những đau đớn hiện tại nên Jee nhẫn nhịn cho Thit hiểu lầm, sỉ nhục, phỉ báng. Đối diện với Thit bằng cảm giác mặc cảm, tội lỗi, hối hận xen lẫn sự đồng cảm sâu sắc, đó là khởi nguồn của tình yêu. Jee yêu Thit rất chi là tự nhiên, một thằng con trai gặp mình mà cứ thể hiện ghét mình, hận mình, cãi nhau, nói những lời làm mình đau lòng bỗng nhiên một hôm đẹp trời nó đối xử với mình tử tế, vô cùng tốt đẹp tự dưng thấy nó cũng ko tệ, tự hỏi lòng rốt cuộc người  đó là như thế nào, lạnh lùng, nhẫn tâm độc miệng hay tốt bụng, dịu dàng, ấm áp và vững chãi=>Rung động rồi yêu luôn. Thit từ hận Jee tận thấu xương, tự xây dựng hình ảnh một Jeerawat xấu xa, kiêu ngạo, lẳng lơ, thực dụng và vô trách nhiệm, sau khi bị số mệnh buột chặt lại với người con gái ấy, hận vẫn hận nhưng yêu lại càng yêu, hóa ra cô ấy cũng có những mặt như thế. Rũ bỏ vẻ bề ngoài hào nhoáng và sang chảnh của một ngôi sao hàng đầu làng giải trí Thái Lan, là một Jee có cuộc sống khổ cực cùng tuổi thơ bất hạnh, một Jee yêu thương bảo vệ mẹ dù bà ấy làm cô tổn thương rất nhiều, một Jee luôn dùng hết trái tim mình để yêu thương, quan tâm chăm sóc những người xung quanh; một Jee gần gũi, mộc mạc, chân chất khi đi bắt gà, nấu ăn, chơi với bọn trẻ hay dạy chúng cách yêu thương lẫn nhau; một Jee dũng cảm đối mặt với sai lầm của mình, ko ngừng tìm cách bù đắp thiệt hại và cầu xin sự tha thứ của đối phương;  một Jee không biết sợ chết liều mình bảo vệ bí mật của mẹ, liều mình đỡ đạn cho người đàn ông luôn ko ngừng rủa xả, dồn mình vào đường cùng; một Jee ko phủ nhận xuất thân hèn kém của mình, luôn nhớ ơn người thầy, người bà, người bạn nghèo khó ko chút máu mủ, ruột rà đã nuôi dạy mình từ tấm bé; một Jee luôn bị bố dượng đòi hãm hiếp, bị người ta hãm hại nhưng vẫn ko thỏa hiệp, luôn chiến đấu chống lại cám dỗ và cái ác . Tất cả những điều đó khiến cho Thit ko thể điều khiển được tình cảm dành cho Jee, một cô gái có cuộc sống đây sự phức tạp và bất hạnh. Thit ko có cách nào để hết hận Jee nhưng cũng đồng thời ko có cách nào ngừng yêu Jeerawat, kẻ đã vô tình gây ra cái chết thương tâm của người bạn gái xấu số. Nhìn thấy Jee, Thit lại nhớ tới nỗi đau cô mang đến cho mình, không được nhìn thấy Jee, Thit càng đau khổ lo lắng hơn. Không biết sau này hai người này còn phải chịu bao nhiêu dằn vặt nữa mới đến được bên nhau nữa. Mẹ Tiw và những người khác nếu biết Thit yêu Jee ko biết sẽ phản ứng như thế nào đây, t mà là mẹ Tiw thấy nó vô tình đâm chết con gái iu của mình lại còn cướp đi luôn người chồng sắp cưới của nó nữa chắc t phát điên luôn quá, từ vô tình lại nghĩ thành cố tình tung chết người để cướp bồ vậy Jee của t sẽ sống sao đây . Yêu người ko nên yêu đúng là quá ngược tâm mà. Giống như lời bài hát, càng kìm nén càng rung động, càng đau đớn lại càng yêu, càng ghét lại càng gặp, muốn dồn nén tình cảm dành cho em nhưng tại sao lại yêu em, tại sao lại nhớ em, tại sao và tại sao (đi hỏi biên kịch cho t đi, chú bk thiệt biết ngược con dân mà ).

Bình luận

@bimbim cảm ơn bạn đã rết ^^  Đăng lúc 20-2-2017 09:24 AM
@muathu cảm ơn bạn nhiều nhá, phim càng ngày càng hấp dẫn nên nếu mình tìm được hứng thú thì sẽ lại lảm nhảm viết bài ngay thôi hehe  Đăng lúc 20-2-2017 09:24 AM
Bạn viết hay quá đi mất! Mình cũng đang mê mẩn phim này lắm! Bạn viết nữa đi nhé! Mình rất mong được đọc tiếp những bài viết của bạn.  Đăng lúc 18-2-2017 08:36 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 16-2-2017 18:19:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 16-2-2017 04:57 PM
Rốt cuộc t ko hiểu sao lại bị dụ nhấn vô phim này làm chi rồi bây giờ ghiền ko dứt ra ...

Bạn phân tích hay quá.

Bình luận

cảm ơn bạn nhiều, do cuồng phim quá ấy mà ^^  Đăng lúc 17-2-2017 07:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 16-2-2017 19:31:31 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ coi nhiều phim rồi và phim Thái cũng không ít nhưng đây là lần đầu coi teaser mà muốn coi phim ngay lập tức

Nội dung hấp dẫn, gay cấn, tình tiết thắt - mở liên tục và chuyển cảnh linh hoạt khiến mạch phim dứt khoát không dài dòng. Rất thích chemistry của Mark và Yaya, các diễn viên khác cũng diễn tròn vai

Cảm ơn subteam đã phụ đề bộ này để mọi người được thưởng thức nhiều tác phẩm hay của Lakorn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 16-2-2017 23:43:34 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi, phim có anh Mark với YaYa luôn. Một sự kết hợp chéo. cả hai đều là trai tài gái sắc hết. phải dơn về coi thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 16-2-2017 23:56:18 | Chỉ xem của tác giả
Minh rat thich coi phim nay.  Phim rat kich tinh va dien vien dong cung hay nua.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách