Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 23-2-2017 23:33:48 | Chỉ xem của tác giả
huhu em đang cố kìm nén kìm nén phải chờ nó complete rồi mới xem không thẻ để bị lọt hố chờ đợi đến chết được. huhu xem trailer với review trên mấy trang fanpage mà có cảm giác ngứa ngáy như con nghiện thèm thuốc )

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
satoh.mamiko + 5 =)))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 24-2-2017 01:01:01 | Chỉ xem của tác giả
fh2411 gửi lúc 23-2-2017 10:57 PM
Chèn ơi về leo lên thấy quá trời bài dài ơi là dài, đọc thích ơi là thích nên l ...

Con người ta có thể bất chấp mạo hiểm cả tính mạng của mình, mua chuộc tình cảm của người khác để hủy bằng chứng 1 vụ án đã khép lại sao. Nếu Thit có suy nghĩ như thế thì t lại càng ko thể hiểu được tại sao Thit được làm luật sư. Jee đã hi sinh đổ máu vì Thit biết bao nhiêu, vậy mà chỉ vì những lời nói vô căn cứ của người khác, chưa kiểm chứng hay hỏi Jee rõ ràng, anh lại có thể bán rẻ tình cảm, danh dự của mình, phản bội lại lòng tin của Jee để làm một cái việc t cho là rất ti tiện. Ko dám sì poi nên chờ phim ra viết tiếp. T thì cho rằng Thit điên lên vì nghe nói Jee chịu ngủ với cha dượng để đạt được mục đích, yêu quá hóa ngu thì t còn chấp nhận được, thêm vào đó nữa là sự thật Jee tung chết Tiw. Cái này tuy anh đoán ra từ đầu nhưng Jee chưa bao giờ xác nhận bằng miệng, dạo này nhiều chiện xảy ra quá, tình cảm mới chớm nở của anh nơi Jee khiến anh quên luôn mục đích tiếp cận ban đầu để bắt Jee thừa nhận và trả giá. Giờ đây sự thật phơi này, anh đã ko còn căm thù cô như trước nữa, anh cảm thấy như ko lối thoát vì mình đã yêu phải người giết chết người mình yêu, sự tội lỗi, tự oán trách cùng túng quẫn đã khiến anh mù quáng trút hết mọi tội danh cùng sự phẫn nộ lên người Jee. Làm Tiw chết là lỗi của Jee, làm anh đau khổ là lỗi của Jee, làm anh yêu cô cũng là lỗi của Jee luôn. Chỉ có trút hết trách nhiệm lên Jee, anh mới cảm thấy lương tâm ko cắn rứt khi đối diện với Tiw trong quá khứ cùng dì Nawadee. Nhưng càng đè nén, càng trốn tránh, càng đổ lỗi thì anh lại càng ko thể vứt bỏ được tình cảm dành cho Jee. Chửi rủa cô lại càng quan tâm cô, tổn thương cô lạị càng xót xa cô, xua đuổi cô lại càng nhớ nhung cô quay quắt, giữa lý trí trách nhiệm và tình cảm nghiệt ngã, anh như một kẻ điên cuồng tự hành hạ bản thân. Đó là sự trừng phạt ông trời dành cho anh, một kẻ nhẫn tâm, là cả đời phải mang nặng tình yêu với kẻ anh ko nên yêu nhất. Cho chừa cái tật hành hạ gái Jee nhà t. Định viết ngắn thôi cuối cùng lại thành bài dài thế này, tội lỗi quá, đang trong giai đoạn bận biu mà cứ suốt ngày phim ảnh với forum mí gái thôi, ngại lắm cơ

Bình luận

@XG thanks bạn đã rate ^^  Đăng lúc 24-2-2017 04:40 PM
@muathu hót hả, tiếc là ko thành sự thật vì sự tồn tại của bóng đèn =)))  Đăng lúc 24-2-2017 04:39 PM
Like nhé, nhất là đoạn trong " Hiện ẩn nội dung " - hot quá!  Đăng lúc 24-2-2017 10:19 AM

Rate

XGirls89 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 24-2-2017 01:52:17 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 23-2-2017 11:19 PM
Haha, mình với bạn có phải là chị em sinh đôi thì mình ko biết nhưng đọc bài của  ...

Đêm hôm mới luyện xong ep 10 rồi mai có việc nữa định đi ngủ rồi mà thấy bà viết mấy bài luôn và dài nữa mà không viết gì lại cho bà đọc thấy hơi tội lỗi nên lại viết tiếp đây

Nhờ bà nói tui mới chú ý hơn những đoạn Jee tranh luận với mọi người, công nhận là rất sắc sảo và đầy đủ lý lẽ nên bà con mà tranh luận với nàng là chỉ có ú với ớ. Tập 10 này mấy đoạn nói chuyện với thầy Ari vui còn mấy đoạn với bạn Thit thì làm bạn hớ ra đủ thứ , thì vốn bản chất là chàng lo cho nàng mà :”>. Càng nói càng thấy anh học luật thật thất bại anh Thit ạ . Mark diễn tình cảm công nhận ngọt hơn là những lúc khác, nhìn ổng bối rối tự trấn an không ngủ được là vì đói, vì đói thôi mà tui mắc cười quá thể /

Vụ sắp tới chưa diễn ra nên tui để spo :v

P/S: Bài hát cuối phim tui không thấy có OST riêng nhưng subteam nhà mình cũng sub được thì chắc là thể có bản rời, bà xin thử xem sao .

Bình luận

bài OST cuối phim có bản mv mà, bn lên mạng là có đó  Đăng lúc 24-2-2017 01:49 PM
Mong là đoạn tình cảm trên sẽ có trong phim.  Đăng lúc 24-2-2017 10:27 AM
Đoạn spoil hay quá, bạn ơi! Mình đọc truyện ở trên mạng thì thấy là phim xây dựng rất sát với truyện nhưng có nhiều chi tiết thêm vào còn hay hơn truyện.  Đăng lúc 24-2-2017 10:27 AM
Bạn và Mintou viết nhiều là mình đọc đã quá! Thank bạn!  Đăng lúc 24-2-2017 10:25 AM

Rate

XGirls89 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 24-2-2017 08:49:09 | Chỉ xem của tác giả
Ối giờ ơi, đọc xong post của hai bạn mà quắn quéo hết cả người. Sau khi xem cả bản raw, bản eng, bản Việt mà vẫn thấy chưa đã, mỗi tập phim dài gần 2 tiếng mà sao tui thấy nhanh quá trời. Đoạn hai người nói chuyện điện thoại làm người đã có gia đình như mình như trở lại hồi mới yêu (hồi hộp, rung động, ngượng ngùng, mong chờ...).
Với nhận vật Piak mình ở trạng thái vừa thương lại vừa giận, vì mình biết nhân vật Piak rất đời đấy, ghen tuông quá đà, nhìn đâu cũng thấy vi trùng , họ luôn sống trong sợ hãi, lo lắng người chồng sẽ rời bỏ mình, kiểu một dạng tâm thần nhẹ đó các bạn. Còn Chayan thì cũng điển hình cho một người đàn ông vô tâm, vô tính. Hai kiểu người này kết hợp với nhau thì đúng là bể khổ .
Hai nhân vật chính của chúng ta thì 2 bạn phân tích hết rồi, tui chả biết nói gì . M

Rate

XGirls89 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 24-2-2017 09:09:33 | Chỉ xem của tác giả
Không ghét những người kia mà càng coi càng ghét ông Chaiyan. Hễ cứ mỗi lần cãi nhau với Piak là lại đền nhà Jee. Chi vậy?
Chuyện không hiểu lầm cũng thành hiểu lầm. Miệng thì lúc nào cũng hai người là anh em tốt nhưng lúc nào cũng đem lại rắc rối cho Jee. Gần một nửa rắc rối của cuộc đời Jee cũng xuất phát từ Chaiyan mà ra.
Jee khổ quá tập nào cũng thấy khóc, mới ngọt ngào được chút là tuần sau thấy ngược nhau nữa rồi. Nhưng vậy mới hấp dẫn, xem thấy lôi cuốn chứ ngọt miết xem dễ chán lắm. Anh luật sư Sathit ngày càng bá đạo.
Công nhận phim này Mark với Yaya diễn lên tay hẳn. Nhất là những đoạn khóc làm xem cũng đau lòng theo. Rồi còn lúc 2 người an ủi cho nhau nữa. Trời ơi...
Không hiểu sao rất thích MarkYa đóng chung mặc dù phim trước của 2 người mình chưa có coi vì thấy màu phim u tối quá.

Rate

XGirls89 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 24-2-2017 09:19:14 | Chỉ xem của tác giả
phim càng lúc càng hay, không biết kết cục có happy ending ko, ủng hộ subteam cố lên!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 24-2-2017 10:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới xem được phim của Mark. Mark và Ya kết hợp rất đẹp đôi và ăn ý lắm .cám ơn Subteam làm sub bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 24-2-2017 10:49:51 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 23-2-2017 11:19 PM
Haha, mình với bạn có phải là chị em sinh đôi thì mình ko biết nhưng đọc bài của  ...

Bài đoạn cuối tập 10 đây nhé bạn

จีบ…(May I ?) - แหนม รณเดช

https://www.youtube.com/watch?v=g28KnYVHQGQ

Bài này không có lyrics phiên âm trên mạng, cũng không có Eng trans

Bọn mình phải nghe và chép lại phiên âm xong dịch trực tiếp từ tiếng Thái, hơi cực, và điều đó khiến ep 10 ra chậm hơn 1 chút, tuy nhiên vì bải này rất có ý nghĩa, phù hợp với cảm xúc của Jee và Thit lúc đó, nên bọn mình không muốn bỏ lỡ

Bình luận

trời ơi, cảm ơn bạn nhiều thiệt là nhiều, giai điệu vốn đã hay rồi mà được lồng ghép thêm cảnh Jee Thit nữa càng tăng thêm sức mê hoặc lòng người ^^  Đăng lúc 24-2-2017 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 24-2-2017 11:31:11 | Chỉ xem của tác giả
bong199x gửi lúc 23-2-2017 11:33 PM
huhu em đang cố kìm nén kìm nén phải chờ nó complete rồi mới xem không thẻ để bị lọ ...

T đã lọt hố nên đành mòn mỏi chờ đợi đây :'(

Bình luận

từ kinh nhiệm của những người đi trước càng không thể để mình hố :))))))  Đăng lúc 24-2-2017 11:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 24-2-2017 12:12:32 | Chỉ xem của tác giả
fh2411 gửi lúc 23-2-2017 10:57 PM
Chèn ơi về leo lên thấy quá trời bài dài ơi là dài, đọc thích ơi là thích nên l ...

Hi bạn!

Hình như là mình nhầm rồi! Mình mới tìm thấy ảnh này! Đúng là ảnh bạn post là trước cái gif kiss. 2 anh chị đang cãi nhau. Chị túm áo anh. Tình hình này là chắc chị lại trêu tức gì anh nên anh lại nổi cơn ghen lên túm ngay lấy chị hôn lấy hôn để đây mà! Nhưng như gif mà bạn post thì chị không có chống cự lại gì nhé mà hình như là cũng hôn lại anh thì phải??? Nói chung thì là đoạn này sẽ rất là hot đây! À, bạn có ảnh hay gif nào về nụ hôn trước bed không???

Cre: IG

Còn đây là ảnh hôm qua mình định post. Đây hình như là cảnh anh cầu hôn chị ở bãi biển thì phải? Nhìn anh si tình và sến súa quá đi mất! Thôi cũng được!  Coi như là anh bù đắp cho những ngày anh hành hạ chị đủ điều. Nhìn chị hạnh phúc quá!

Còn đây là ảnh các kiểu tóc của ẻm Jee mà mình mê mệt:

[/URL]

Bình luận

t thích đoạn cầu hôn, thấy tình cảm quay trở lại phơi phới =))))))))))))  Đăng lúc 24-2-2017 11:42 PM
trong mấy kiểu tóc của Jee mình còn thích kiểu ở tập 9-10 nhiều á bạn, kiểu mặc với bộ váy đen, xõa tóc chỉ thắt bím nhẹ 2 bên, nhìn rất là dịu dàng luôn.   Đăng lúc 24-2-2017 10:39 PM
đoạn cầu hôn nhìn bạn Thit sến súa còn bạn Jee tủm tỉm ghê luôn :x  Đăng lúc 24-2-2017 10:37 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
BôngCute + 5 Ảnh đẹp quá
cass_ice + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách