Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 23-2-2017 16:24:21 | Chỉ xem của tác giả
fh2411 gửi lúc 22-2-2017 01:21 PM
Cre: mark_prin

Cái hình ảnh nói lên được không khí của ep 10, 2 anh chị 1 người l ...

T rất hối hận vì đã ko kiềm chế được lòng mình mà coi raw ngay trong đêm, để giờ đây phải chịu cái kết cục đắng lòng là cặp mắt gấu trúc cùng nhan sắc tàn phai (hên là có 15 tập chứ 2000 tập như cô dâu 8 tuổi chắc sớm từ biệt cuộc đời xuống đất chơi với dế ). Hai tập mới nhất phải nói là muốn bội thực với cảnh tình cảm sến sẩm iu đương sặc mùi cẩm hường của hai anh chệ , cơ mà t tình nguyện chỉ cần được chết chìm trong ấy thôi cũng là một cái chết ngọt ngào và hạnh phúc. Chưa có sub đã khiến t quắn quéo ko yên thế rồi, nếu có sub nữa chắc e trụy tim thiệt quá. Ngoài cái vụ tình tiết “lau mặt automatic” cùng “bụi cây năm đó chúng ta cùng chui lủi” thì đúng là mỗi khi hai bợn trẻ chơi trò con bò với nhau, bóng đèn lại có mặt kịp thời phát huy vai trò “ở đâu có điện, ở đó có điện quang” làm nền cho hai anh chệ thỏa sức hành động. Cái này t thấy giống như anh chệ đang nói lời ước hẹn yêu thương trong đám cưới trước sự chứng giám của cha nhà thờ. Khúc cuối tập 10, t xin trịnh trọng tuyên bố Chaiyan là thành viên mới gia nhập Hội bóng đèn Jee-Thit. Tập 10 này cảnh t tâm đắc nhất là hai cú điện thoại mở đầu và kết thúc tập phim, ngọt hơn bánh lọt đường phèn, trời ơi hai người này làm t lăn lộn ko yên (nói nhỏ với bà là gối t ko có nát mà bị ướt vì thèm nhỏ dãi ). Ko biết khi đóng cảnh này Mark có nghĩ tới Kim ko, Ya có nghĩ tới Na ko mà sao t thấy đạt quá sức là đạt, thể hiện sự bẽn lẽn, ngượng ngùng trong tình yêu vô cùng chuẩn xác, từng nụ cười, ánh mắt, cử chỉ thần thái toát ra làm t cứ nghĩ hai người yêu thiệt ngoài đời ko hà, làm diễn viên tài tình là ở chỗ đó. Khiến cho con trym già cỗi của t cứ như được gió mùa xuân thổi qua mát rượi , thanh xuân bỗng quay trở lại và sự sống phút chốc được hồi sinh . Cười muốn toét cái miệng ra như một con điên chính hiệu, giờ ko ngậm lại được mồm đây, đành khe khẽ hát vang bài “Lúc mới yêu thiệt vui biết bao nhiêu...”=)
Đúng là cái tên nói lên tất cả, không sóng gió không phải cuộc đời, càng ko phải là bộ phim, mới hai tập tuần này thính bay ngập trời, yêu thương ngập lối, qua tuần sau giông tố mang tên “quà của thím bk” bắt đầu chuỗi ngày vùi dập hai nhân vật chính, chà đạp con dân dưới địa ngục trần gian. Đáng lẽ t ko nên coi sì poi truyện trên mạng, để giờ đây t càng ngày càng thấy thương cho Jee và ghét Thit kinh khủng. Xin lỗi Thit chứ giờ bênh anh cũng bênh ko nổi, so với cưỡng bức Jee, việc làm của Thit còn đáng giận, đáng hận hơn rất nhiều. Chỉ một câu thôi, ko thể tha thứ được. T thấy nghi ngờ về cái bằng luật sư của anh quá, luật sư gì kì vậy anh, ai nói anh cũng tin vậy anh là luật sư để làm gì . Bây giờ t chỉ mong muốn Jee đến bên Jade cho rồi vì với Jade, Jee chắc chắn hạnh phúc hơn rất nhiều là với Thit. Nhân danh công lý, tòa tuyên án bị cáo Sathit tội danh lừa đảo, hủy hoại niềm tin của khán giả, mức án dành cho tội nhân Sathit là bị đày ra đảo hoang bán cá, bán mắm ruốc  sống qua ngày . Đánh bắt xa bờ giùm nha ba, trên bờ em Jee để người khác đánh bắt (Sóa rì mí bạn thông cảm cho cái sự manh động của t, tức nước vỡ bờ nên nó thế). T sẽ ráng yêu Thit nốt tập 10 này nữa thôi, qua tập 10 này tình cảm của t với anh coi như game over. Đường ai nấy đi, t sẽ tâm niệm xem hết bộ phim vì em Jee của t. Thất vọng anh toàn tập nên thôi, chịu kiếp ế bền vững, ế ngàn thu, ế trọn đời đi anh zai .

Bình luận

@bim @XG thanks các bạn nhìu nhìu =))  Đăng lúc 24-2-2017 11:45 PM
@muathu đúng vậy, trời quang mây tạnh là dấu hiệu bình thường của 1 cơn bão =))  Đăng lúc 24-2-2017 11:44 PM
Bài này bạn viết vui quá à! Công nhận là tập 9 và 10 tràn ngập cảnh tình cảm của 2 anh chị nhà mình. Nhưng đây chỉ là giây phút yên bình trước cơn bão tố thôi!   Đăng lúc 24-2-2017 09:28 AM
@bee thank kiu bạn ^^  Đăng lúc 23-2-2017 09:59 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
XGirls89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn
beelinna + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 23-2-2017 17:11:20 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 23-2-2017 04:24 PM
T rất hối hận vì đã ko kiềm chế được lòng mình mà coi raw ngay trong đêm, để gi ...

Bạn review hay quá, nhưng mình thấy tình huống BS như vậy hợp lý hơn R.
Thật ra Thit chỉ muốn thử Jee thôi nhưng bị kích động và có sẵn tình cảm nên mới hành động như vậy.
Cơ mà hai người vừa yêu vừa hận thích hơn

Bình luận

Mình biết chứ nhưng lỡ gai ưa rồi biết sao, ai biểu hành hạ Jee chi ^^  Đăng lúc 23-2-2017 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 23-2-2017 17:12:33 | Chỉ xem của tác giả
o0jinny0o gửi lúc 22-2-2017 09:42 PM
Xem bản raw tập 9, 10 mà không ngừng khóc lẫn cười xé gối cắn mền.

Thit bây giờ đã ...

Sẵn đây trả lời bà @fh2411 lun. T ko nói đến diễn biến tập 9, 10 nữa vì hai người nói hay quá nên t ko thể thêm thắt gì được. Vụ Piak thì riêng cá nhân t lại thấy tội thì có tội nhưng thương ko nổi bà này. Đồng ý là ớt nào mà ớt chẳng cay, gái nào mà gái chẳng hay ghen chồng, nhưng cái kiểu ghen tuông hoạn thư như Piak quả thật quá đáng sợ. T là con gái mà t còn thấy thông cảm ko nổi, thấy sợ khi đến đoạn có bả là biết mức độ kinh khủng mỗi khi bả xuất hiện rồi đó, huống chi đàn ông gặp cô này ko vắt giò lên cổ chạy mới lạ. Ngay từ lúc đầu phim là bk cho ta khán giả thấy Chaiyan có yêu và quan tâm đến Piak thật sự, đoạn bị tuột dây giày, nhưng thấy cách bả mặt khinh khỉnh để chồng chỉnh giày cho, ko một tiếng cảm ơn hay liếc mắt đưa ghèn gì với ông chồng là thấy bả thuộc dạng bề trên rồi. Thế nên mới có đoạn Chaiyan tâm sự với Jee là anh buồn vì mọi sự quan tâm chăm sóc của anh Piak đều ko hề mảy may để tâm chút nào. Cũng dễ hiểu 1 phần vì bả là con nhà giàu trong trứng nước, cái gì thích đều dễ dàng đạt được nên tự nhiên đâm ra suy nghĩ ko biết trân trọng, nâng niu. Có là vợ chồng chăng nữa thì đàn ông cũng rất muốn được phụ nữ để ý đến, được phụ nữ khen ngợi, có qua có lại mới toại lòng nhau chứ mạnh ông ông chăm, mạnh bà bà hưởng vậy thì ko có bền. Piak thiếu tinh tế là ở chỗ đó. Chán đợt 1. Ờ thì chồng là đạo diễn, ờ thì bên cạnh ổng có nhiều người đẹp, bạn thân xinh đẹp mê hoặc lòng người, ủa vậy sao ổng ko chọn bạn thân mà ổng chọn mình, chưa xét yêu hay ko nhưng ổng cưới mình tức là đối với ổng mình cũng có giá trị. Thay vi nâng tầm giá trị mình lên, Piak lại hạ thấp danh dự nhân phẩm của mình xuống trong mắt chồng. Chaiyan có gì đó với Jee, bằng chứng đâu, biết bao nhiêu lần hiểu lầm được giải tỏa rồi mà vẫn cố tình ghen tuông vô cớ. Đó gọi là cố chấp ko buông. Thay vì bình tĩnh đi tìm hiểu sự việc, thẳng thắn trò chuyện với Jee và Chaiyan coi thử xem có lòi ra được manh mối nào ko, Piak lại tìm cách hãm hại, ăn hiếp Jee để thỏa mãn cơn ghen vô độ của mình. Rồi sao, thằng chồng biết được mình hại nhỏ bạn thân của mình hết lần này đến lần khác, nó có sợ ko, có chớ sao ko, người đầu ấp tay gối với mình mà lại có tâm địa độc ác xấu xa như vậy làm sao mà ko khiếp (coi cái đoạn mượn tay diễn viên tát Jee mà nhìn mặt bà Piak ác ve kêu lun). Huống hồ chi mỗi lần chưa kịp nghe giải thích gì hết mà Piak đã xông vào chơi với Jee tới bến như vậy, Chaiyan thấy sao. Mệt mỏi và thất vọng. Hình tượng Piak ngày càng sụp đổ. Chán đợt 2.Nhưng vì yêu Piak, Chaiyan vẫn bỏ qua đấy thôi. Vợ chồng với nhau mà ngày nào cũng hành hạ tinh thần nhau vậy sao hạnh phúc được, giận hờn, trách móc, tra khảo, tranh cãi lồng lộn lên, ngày qua ngày như vậy sao chịu nổi. Trong phim t thấy xấu xí nhất là Piak lun á. Mất hình tượng quá trời, thà như bả khôn khéo, tinh tế một chút trong chuyện ghen tuông vợ chồng thì Chaiyan đâu có ghét bả đến vậy. Đồng ý Chaiyan cũng sai, khó chấp nhận nổi người đàn ông của mình đi quan tâm,  lo lắng vì 1 người con gái khác, ổng sai lè lè ra đó, con vợ đã hoạn thư rồi mà cứ bài đặt chạy theo lo lắng quá mức cần thiết cho con bạn chi ko biết, làm Piak càng ghét Jee thêm, tội Jee của t quá mà. Yêu thì phải có ghen, hết sức đồng ý nhưng ghen của Piak là mù quáng, ghen dại chứ nhiều người ghen người ta vẫn ghen rất khôn khéo, thông minh nha (Tất nhiên t ko dám chắc t có làm được ko nhưng chắc ko hóa điên như Piak đâu). Cái này t nói là vì Chaiyan với Jee ko có gì với nhau thiệt chứ còn Chaiyan theo Jee thiệt thì t ko bênh nữa, đáng đời thôi mà t chỉ thương Jee phải dính vô cái cặp đôi điên khùng này. Thà như Jee lẳng lơ đi bẹo trai, dụ dỗ chồng người ta hay có ý lả lơi với Chaiyan ko nói, đằng này hết lần này đến lần khác Jee nó đâu có làm gì đâu, mà suốt ngày Piak mở miệng ra là 1 Jee, 2 Jee, tại Jee, bả cứ suốt ngày kiếm cớ cãi nhau với chồng làm chồng bực bội bỏ đi mà cái gì cũng đổ lên đầu con người ta hết là sao. Đời em khổ nhiều rồi Jee ơi. Chán đợt 3.

Nói túm lại là thành ra như ngày hôm nay, lỗi của Chaiyan 2 phần thì Piak hết 7 phần rồi, 1 phần còn lại do ông Thit bài đặt màu mè hận hận đồ, iu thí mọe lun thì triển hốt em Jee về dinh đi cho Piak em ổng bớt hoạn thư. Đã ghét Thit rồi nên cái gì cũng muốn đổ lên đầu ổng hết á

Bình luận

@bim @X ko biết nói gì hơn ngoài từ cảm ơn mí bợn ^^  Đăng lúc 24-2-2017 11:46 PM
@muathu đến đoạn có bả là tua lẹ lẹ =)))  Đăng lúc 24-2-2017 11:45 PM
Đồng ý với bạn là Piak ghen thái quá quá! Xem phim, mình thấy mệt vì mẹ này lắm!  Đăng lúc 24-2-2017 09:31 AM
cái gì từ đam mỹ, bách hợp mà ra cũng đều sóng gió vậy hết đó bà, t nghi điều này hoàn toàn có khả năng =)))))))))))))  Đăng lúc 23-2-2017 11:37 PM
từ sóng gió sao chuyển qua bách hợp vậy chời =)))))  Đăng lúc 23-2-2017 11:01 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 23-2-2017 18:11:17 | Chỉ xem của tác giả
hóng quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 23-2-2017 18:57:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá. Cám ơn nhóm subteam đã dịch nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 23-2-2017 20:25:12 | Chỉ xem của tác giả
Làm sao để download phim ad ơi

Bình luận

bạn cài torrent rồi vào trang đầu lấy link torrent down về ấy bạn :D.  Đăng lúc 23-2-2017 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 23-2-2017 22:31:50 | Chỉ xem của tác giả
Muathu gửi lúc 23-2-2017 02:15 PM
Hi bạn và cả nhà!

Hôm nay, mình mới có thời gian để viết bài cùng với bạn và m ...

Mặc dù mình bị deadline dí bù đầu bù cổ nhưng cũng phải nêu cảm tưởng vài dòng về 1 ý trong bài của bạn mà mình rất thích. Thật ra mình chưa kéo hết lên đọc các bài cảm tưởng trước của mọi người nên mình biết mọi người bàn luận về việc nếu Tiw còn sống thì Thit sẽ yêu ai. Mình cũng rất đồng ý với quan điểm của bạn.

Mình thấy tình yêu của Thit và Tiw cứ trong sáng kiểu gì đó, dạng như tình yêu mà chỉ gặp rồi quan tâm hỏi han vậy, nó êm đềm quá đỗi (dù mình cũng mong là ngoài đời tình yêu của mình cũng có thể bình dị, êm đẹp thôi). Nên mình bị hấp dẫn bởi tình yêu vào sinh ra tử của Jee và Thit hơn. Mình cảm thấy Jee hy sinh cho Thit nhiều quá nhưng xét về tính cách của Jee thì mình thấy Jee làm vậy là hợp lý. Bởi vì đầu tiên mà Jee cảm thấy mình có lỗi khi làm 1 người vô tội phải ra đi (dù không phải lỗi Jee nhưng Jee không thể xoay chuyển tình thế được), thứ 2 Jee là một người quan tâm đến những người xung quanh và nhất là họ là những người tốt, Jee không thể thấy chết không cứu. Rồi từ những hành động quan tâm nhỏ nhật của Thit như cứu Jee, quàng áo lúc tay Jee đau... đã làm Jee cảm thấy khác hơn là quan tâm đến 1 người. Còn về Thit thì mình cảm thấy Thit bị yêu Jee hơi nhanh 1 chút, dạng như mình mong muốn là Thit yêu Jee vì con người Jee, là lúc Thit biết được tại sao Jee ko đầu thú, tại sao Jee lại nói chuyện với mẹ mình như thế... hơn là vì Jee xả thân cứu Thit. Vì lúc cứu xong thì Thit vẫn còn nhớ về Tiw mà. 1 phần mình chưa biết đến truyện nên có thể chưa thấm lắm.

À cho mình hỏi là lúc sau Jee có em bé với Thit lúc nào vậy bạn? Mình hóng quá, coi raw xong qua vietsub mình hay tua tới mấy đoạn chưa hiểu nên thật sự chi tiết trong phim mình không nhớ rõ được hết nữa. Nhưng chắc chắn sẽ xem lại khi qua mùa được nghỉ.

Còn muốn viết nhiều lắm mà đợi hết tuần này mới có thể vào tám tiếp với mọi người. Avatar bạn cũng là 1 bộ phim làm mình yêu thích cuồng nhiệt lắm nhé! ^^

Bình luận

Dạo trước, mình cũng mê " Hậu duệ mặt trời " lắm! Thói quen của mình là khi viết về phim nào thì sẽ để Avatar phim ấy nhưng bây giờ cũng lười thay quá!   Đăng lúc 24-2-2017 09:23 AM
Đồng cảm nhé!  Đăng lúc 24-2-2017 09:20 AM
Chắc là tập sau mới có tình tiết em bé đó nha bạn  Đăng lúc 23-2-2017 11:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 23-2-2017 22:55:28 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói phim hết ngược nên mới dám xem phim
10/15 mà mới rung động, ôi đúng sóng gió
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 23-2-2017 22:57:53 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 23-2-2017 04:24 PM
T rất hối hận vì đã ko kiềm chế được lòng mình mà coi raw ngay trong đêm, để gi ...

Chèn ơi về leo lên thấy quá trời bài dài ơi là dài, đọc thích ơi là thích nên lại ngồi gọ mọ kiếm chữ viết tiếp nè .

Nói thiệt là xem phim mấy đoạn hài cười 1 rồi mà đọc qua mô tả của bà cười lên tới 10 luôn, gì mà “bụi cây năm đó chúng ta cùng chui lủi” với “ở đâu có điện, ở đó có điện quang” nữa hả chời . Tui cũng thấy mấy đoạn tình cảm qua điện thoại Ya với Mark diễn đạt thiệt, coi mà cứ cười hoài, nếu không phải do đang tưởng tượng tới người yêu ngoài đời thì 2 bạn diễn lên tay ghê luôn .

Công nhận yêu nhau cái củ ấu cũng tròn ghét nhau cái là bao nhiêu tội đổ cho nhau hết ha , thôi ráng iu bạn Thit hết tuần này (với có thể thêm tập 11 nữa) đi rồi ghét sau cũng không muộn. Thật ra với diễn biến phim hiện tại thì tuy Thit tuy đã biết thêm rất nhiều về con người Jee nhưng kể cả trong quá trình đó thì vẫn không ngừng có những lời nói cảnh báo Thit là có thể Jee tiếp cận Thit chỉ là vì hủy đi bằng chứng...,thêm ông bố dượng châm dầu vô lửa nữa, nói nôm na là lúc khùng lên rồi thì con người ta không có sáng suốt và dễ hành động sai lầm. Mà nói vậy thôi chứ tới lúc đó thấy ảnh hành em Jee của tui tơi bơi thì chắc tui cũng về phe bà tặng ảnh vài tấn gạch thôi

Ep 10 chưa có sub nên để đó viết sau, ep 9 này sub hiểu thêm được mấy đoạn của bố Piak nói với Chaiyan thấy Piak quả là may mắn có ông bố tâm lý ghê luôn, chỉ tiếc là cô ấy bị ghen tới mờ mắt rồi :S.

Bình luận

@Mintou: hẳn là chơi trò con bò =)) mà @muathu ơi đúng là như lời Mintou nói đó, cái này là ngay trước cái lip kiss luôn :">  Đăng lúc 25-2-2017 08:19 PM
@muathu t lại nghĩ cảnh này là trước bed, đang cãi nhau và thách nhau đứa nào chơi trò con bò trước =))  Đăng lúc 24-2-2017 11:47 PM
Jee trong ảnh trên là đang tan nát trái tim vì Thit.  Đăng lúc 24-2-2017 09:41 AM
Còn cái gif kiss là trước bed, kiss xong rồi lao vào nhau.  Đăng lúc 24-2-2017 09:40 AM
Bạn viết về ánh mắt của Jee hay quá! Mình cũng đọc truyện trên mạng rồi nhưng theo mình thì cảnh này là sau bed scene của họ.  Đăng lúc 24-2-2017 09:38 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
XGirls89 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 23-2-2017 23:19:30 | Chỉ xem của tác giả
Muathu gửi lúc 23-2-2017 02:15 PM
Hi bạn và cả nhà!

Hôm nay, mình mới có thời gian để viết bài cùng với bạn và m ...

Haha, mình với bạn có phải là chị em sinh đôi thì mình ko biết nhưng đọc bài của bạn viết thì mình thấy cách suy nghĩ của bạn với mình tương tự như nhau.
Thứ nhất chung ở chỗ là mình cũng cực kỳ kén phim, phim dù hay hoặc hot dân mạng rần rần thế nào nhưng mình nhìn vào dàn diễn viên ko ưng mắt hoặc nội dung ko đặc sắc là mình bấm pass liền chứ khỏi suy nghĩ chi mắc công, Golblin là 1 ví dụ điển hình ^^.
Thứ hai là rất thích Mark và Yaya, vì thấy poster là Mark với Ya nên mình mới click vào xem thử, chứ nếu là Mark Kim hay Yadech thì chưa chắc mình đã theo phim này. Chính vì lí do đó nên mình chưa xem bộ nào của MarkKim hay Yadech đóng cả dù cả hai cặp đều hot rần rần, mình ko ghét Kim hay Nadech nhưng tại 2 cặp này có gì đó ko thu hút được mình, lý do cá nhân thôi chứ Kim với Nadech chả có gì đáng chê trách cả. Nhưng đối với MarkYa nhìn phát thấy yêu luôn, hợp nhãn, đẹp đôi nên triển thôi. Mình cũng ko ngại thừa nhận mình ship đôi này, dù chỉ là trên phim, vì biết cả hai đã có lover ngoài đời, lại là anh em bạn bè thân thiết nên mình cũng biết thân biết phận ko dám mơ cao.
Còn về diễn xuất thì mình đánh giá Ya cao hơn Mark, Ya diễn đoạn nào cũng thể hiện rất tốt tâm trạng nhân vật, nhưng Mark cá nhân mình thấy cậu ấy còn yếu về khoản bộc lộ cảm xúc nội tâm, lúc Tiw vào viện hay chết đi, mình chưa cảm thấy sự đau đớn của Thit trong Mark, bất ngờ đột ngột suy sụp cậu ấy cũng còn gượng lắm. Nhưng phải khen Mark là đóng cảnh tình cảm với bạn diễn nữ thì lại rất đạt (chắc do cùng tâm trạng đang yêu), Mark diễn cảnh tay đôi nhớ nhung ngại ngùng boy là tự nhiên nhất. Khúc đầu Mark còn hơi đơ nhưng khúc sau diễn lên tay hẳn, nội tâm của Thit thì Mark cũng đã lột tả được phần nào. Mark chịu lép vế Ya tí, hi vọng trong tương lai Mark sẽ được nâng cao tay nghề và ngày càng nổi tiếng. Không biết có còn được nhìn thấy hai bạn đóng chung với nhau trong tương lai ko nữa nhưng vẫn cứ hi vọng.
Thứ 3, vụ của mẹ Tiw cho quá vì chưa có cơ sở nhưng mình nghĩ sắp hết phim rồi nên mẹ Tiw sẽ chả là vấn đề chủ chốt về sau. Mình cũng nghĩ nếu phải chọn thì Thịt sẽ nghiêng về Jee nhiều hơn, nhưng nói ra lại thấy tội Tiw vì Tiw cũng rất đáng để yêu thương. Vụ Jee hi sinh nhìu vì Thit làm Thit cảm động nên yêu Jee thì mình đồng ý nhưng Tiw chưa hi sinh vì Thit thì mình ko dám chắc, mình nghĩ một cô gái như Tiw có đủ khả năng bảo vệ và hi sinh vô điều kiện cho ng mình yêu nếu Tiw còn sống. Còn vụ thể xác mình nghĩ cũng có phần nào vì tình yêu ko thể ko đi kèm với chuyện đó được, nhưng nếu Tiw cũng có chiện đó với Thit thì sẽ ra sao , cái này ko dám chắc chắn à, pass . Nên mình nghĩ mấu chốt ở đây chính là một chữ hận, vì hận càng sâu, ân oán càng nhiều nên khi yêu càng mãnh liệt. Thứ gì  càng khó có được thì người ta càng ko thể kìm nén được ham muốn chiếm hữu. Tiw hiền lành dịu dàng nhưng mồm miệng cũng rất lanh lợi, thấy kê tủ chọc Thit quài là biết, cái điều đáng nói là Thit-Tiw quá hài hòa, quá giống nhau, trong khi Thit Jee lại đối kháng trong một tổng thể hòa hợp kì lạ. Ừ thì đập nhau chang chảng đấy nhưng tâm hồn vẫn có điểm đồng điệu. Đó là sự bù trừ, và theo như triết học thì trong mọi sự vật sự việc luôn tồn tại những mặt đối lập mâu thuẫn, chính nhờ mâu thuẫn cạnh tranh nội tại mới khiến cho vạn vật phát triển (ko biết có nhớ bậy ko mà đại khái ý là ko mâu thuẫn thì ko phát triển). Tình yêu vừa đồng điệu vừa bù trừ mới phát triển bền vững mà Thit Tiw lại thiếu đi sự bù trừ. Đơn giản giống tâm lý thích truyện ngược của bà vậy, ngược, ngược nữa, ngược mãi, càng ngược càng thấy thú vị, hấp dẫn ko dứt ra được. Nên người ta mới bảo có đắng cay mới có ngọt bùi, tình yêu thiếu mất điều nào cũng khó có thể đi đến cuối con đường được.
Thứ 4, điểm mê hoặc của Jee ngoài vẻ xinh đẹp ra chính là cô rất biết cách sinh tồn và thuyết phục người khác. Sự trưởng thành và thuần thục của cô là kết quả của một cuộc đời đầy sóng gió, va vấp, bất hạnh từ nhỏ. Điều đó làm cho cô trở nên đặc biệt thu hút, gợi trí tò mò cùng bản năng chinh phục của đàn ông, anh nào chẳng muốn thử chinh phục một cô gái sắc sảo và phức tạp như thế. Đàn ông có thể yêu nhiều loại phụ nữ khác nhau nhưng khó lòng từ chối dạng con gái trưởng thành thuần thục như Jee lắm. Sức hấp dẫn ko thể chối từ. Huống chi không có câu nào cô nói ra mà ko hợp tình hợp lý, khiến cho Thit phải cứng họng, đuối lý tự nguyện chịu thua, một luật sư độc mồm ác miệng chuyên đi cãi tay đôi với người khác đòi đạo lý, đòi công bằng mà nhún nhường chịu thua trước lý lẽ cùng lập luận sắc bén của một siêu sao giải trí thì "Tình yêu ko có lỗi, lỗi tại cãi thua ", anh thua ko phải vì bằng cấp anh ko đủ giỏi mà vì trái tim anh đã chịu đầu hàng, nhường bước trước cô gái định mệnh rồi. Mấy đoạn Jee lập luận với Thit, với Piak, với mẹ, với Pim mà t nghe mát cả lòng cả dạ, phải chi học được kỹ năng giết người ko dao này của Jee thì t đỡ biết mấy. Về sau đừng có ngu dại mà đi cãi nhau với vợ nha anh Thit, cãi thua nhục mặt ko nói lại còn mất vợ như chơi chứ chả đùa.
T cũng mê Jee lắm lắm lun, nữ chính yêu thích của lòng t, là hình mẫu lý tưởng của t, lần đầu tiên t ghét anh nam chính vì chị nữ chính. Mà càng thương Jee thì biết những việc sau này Thit làm t càng khó chấp nhận được. Phim quay đầu năm trước mà đến tận năm nay mới coi được =.=. T thích tám với mí bà về nội dung phim lắm nên tranh thủ lúc phim chưa hêt và vẫn còn gay cấn, ráng viết thêm bài cho t đọc, để giải tỏa bớt cho nhau nỗi nhớ nhung giày vò mỗi khi chờ đến tối thứ hai. Sến sẩm đủ rùi, em xin mạn phép lui về hậu trường
P/s: Bạn nào có tâm cho e xin cái tên bài hát lúc cuối tập 10 với nhá, đoạn ra ban công hôn môi xa với nhau ấy, bài nhạc rất hay và hợp tâm trạng, tìm hoài ko ra do ngu tiếng Thái ^^

Bình luận

@muathu chờ phim tám tiếp, biết đâu duyên phận của hai đứa mềnh kakaka =))))))))  Đăng lúc 24-2-2017 11:49 PM
@cass thanks bạn nhìu, mình đã thấy rồi ^^; @Xg thanks bạn lun nhá  Đăng lúc 24-2-2017 11:48 PM
fanpage Thiên đường phim Thái T-zone đã update bài hát nha bạn :D  Đăng lúc 24-2-2017 12:33 PM
Jee cực kỳ thông minh, sắc sảo. Mặc dù Thit là luật sư nhưng nhiều khi, mình thấy là Jee thông minh hơn Thit nhất là khi Jee thuyết phục Thit đừng manh động.  Đăng lúc 24-2-2017 09:54 AM
Công nhận là miệng lưỡi của Jee dẻo thật! Xem tập 10, thấy đoạn Jee thuyết phục thầy Ari cho Thit ở lại mà mình mê tít thò lò. tít thò lò.  Đăng lúc 24-2-2017 09:51 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
cass_ice + 5 Ủng hộ bạn
XGirls89 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách