Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: petheo3000
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2017] Sóng Gió Cuộc Đời / Kluen Cheewit | Yaya Urassaya & Mark Prin Suparat | E15 End Completed

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 22-2-2017 21:42:21 | Chỉ xem của tác giả
Xem bản raw tập 9, 10 mà không ngừng khóc lẫn cười xé gối cắn mền.

Thit bây giờ đã biết gọi điện thoại quan tâm, do mình coi 2 ngày rồi nên không nhớ rõ lắm nhưng mà nhắn tin hỏi thăm rồi người ta gọi dậy quất ngay cho 1 câu nào là tỉnh rồi à, uống chưa...pla...pla... Cực điểm là tập 10 lúc chạy trốn Sitha thì ảnh đã không cho bé Jee quay về vì "lo". Trời ơi 1 chữ nhảy ra không thể nào chụp kịp. Nhất là ảnh đã bắt đầu tin tưởng Jee khi ông Chaiyan xỉn ất ơ bày đặt không chịu về, ảnh nghe tiếng ông Chaiyan qua điện thoại mà vẫn lo cho Jee ở 1 mình với ông đó không an toàn, bảo về phòng khóa cửa ngủ đi. Trời ơi (lần 2), nhìn 2 người cười tủm tỉm mà tim mình muốn tan chảy theo. Chẳng biết Thit có nghi ngờ Jee lúc anh cảnh sát nói đây có thể là kế hoạch của Sitha cho Jee tiếp cận Thit để dò la xem Thit điều tra được gì không, nhưng nghe ảnh lo cho Jee là mấy cái lo lắng đó cũng tan biến 1 nửa.

Em Jee thì giờ thầy chọc cũng biết đỏ mặt rồi, hở 1 cái là lo Thit bị bắt đi mất. Vệ sĩ muốn 24/24 cho zai đẹp luôn. Mở miệng ra là sợ dì Wadee không còn ai, nhưng mờ em lo khóc hết nước mắt như vậy có ai tin không? Phải nói là Ya đóng cảnh khóc quá thật, nghe từng lời em nói với bà lúc mất mà lần nào mình cũng khóc, từ bệnh viện đến chùa, nhất là cảnh hôm qua lúc Jee đứng trước hòm bà, quay lại cảnh Jee về thăm bà mà mình không ngừng được nước mắt. Bà thương Jee dù Jee không phải cháu ruột của bà, nếu được kiếp sau Jee muốn được làm con của bà, quả thật thương Jee quá!

Càng ngày càng ghét ông Chaiyan, mình coi mà còn thấy khó chịu đối với 1 người đàn ông đã có vợ mà còn quan tâm người khác vậy huống chi Piak. Mình thấy Piak có thể là quá tay với mọi người nhưng thật ra có ai cho cô niềm tim đâu chứ. Thấy thương cô bao nhiêu thì ghét ông kia bấy nhiêu. Một người vợ có chồng là đạo diễn, tiếp xúc nhiều diễn viên nữ trẻ đẹp. là mình đã không yên lòng rồi, yêu thì có ai không ghen đâu. Nên dù có không thích cách Piak đối xử hung bạo nhưng thấy thương cổ nhiều hơn.

Hy vọng là phim cho mình thêm nhiều nhiều cảnh ngọt ngào của Thit Jee để tưới mát lại con tim héo mòn chờ đợi phim tiếp. Cám ơn subteam rất nhiều vì đã sub 1 bộ phim hay đến vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 22-2-2017 22:34:55 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi cho mình hỏi có bạn nào biết phim này BAO NHIỆU TẬP không ah ??

Bình luận

thấy có bạn bảo là 15 tập rồi đó bạn :D, nhưng bạn edit bài thêm vài dòng nhé, 1 dòng là bị xóa đấy.  Đăng lúc 23-2-2017 11:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 23-2-2017 08:27:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình gửi mấy bạn hỏi link truyện nhé, các bạn tìm trong page Mark Kim hộ mình và nhớ like ủng hộ ad các bạn nhé:
https://www.facebook.com/MarkprinKimberleyVietnamfanpage/

Bình luận

huhu  Đăng lúc 31-8-2018 06:26 PM
Mình không có file word bạn ơi. Bạn chịu khó lội vậy  Đăng lúc 31-8-2018 11:21 AM
sorry bạn,,, mh bik film muộn nhưng lạirất muốn đọc truyện... bạn cho minhxin file word dc hk.. hwo lội fanpage mà vẫn chưa tìm thấy... hơn 1 năm rùi  Đăng lúc 30-8-2018 07:03 PM
đọc rồi và thấy hối hận =)))))))))  Đăng lúc 23-2-2017 04:35 PM
phim làm công nhận cũng sát truyện ghê, được cái thêm nhiều đoạn skinship với ngọt ngào, hehe.  Đăng lúc 23-2-2017 11:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 23-2-2017 08:37:51 | Chỉ xem của tác giả
Tình huống dẫn tới tai nạn (do uống rượu) hơi khiên cưỡng và thiếu hấp dẫn nhưng chuyện sau đó lại khá thú vị. Phim Thái thì nổi bật nhất là ngắm trai xinh gái đẹp rồi. Còn chất lượng phim thì phải sau khi xem cả bộ mới biết được. Thank subteam đã chia sẻ bộ phim này!

Bình luận

@ chustimira: Bạn xem ngay đi nhé! Phim hay lắm luôn!  Đăng lúc 24-2-2017 09:59 AM
@ seonhyun: Vậy mình mới viết là phải đợi xem Biên kịch giải quyết như thế nào cho ổn thỏa.  Đăng lúc 24-2-2017 09:58 AM
@Muathu: Uh, mình chưa xem, vì down phải com nên mình phải đọc nội dung giới thiệu để com thôi bạn, còn phim thế nào mình phải down xem mới bình luận được ^^  Đăng lúc 24-2-2017 09:54 AM
Mà cũng khó, nếu vậy phải giấu nhẹm luôn vụ ông bố dượng tiêm thuốc để hãm hại  Đăng lúc 23-2-2017 04:02 PM
Có điều là diễn viên nổi tiếng nên sẽ mất danh tiếng, vì vậy, người quản lý mới để người lái xe nhận tội thay  Đăng lúc 23-2-2017 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 23-2-2017 09:14:51 | Chỉ xem của tác giả
Uh mà do cuộc sống của Jee cũng quá khổ sở và cô đơn, có mẹ nhưng mẹ không thương, phải sống cùng bà hàng xóm. Lúc mẹ lấy chồng thì bố dượng lúc nào cũng cũng nhăm nhé chiếm đoạt cô ý, showbiz thì cạnh tranh khốc liệt nên cuộc sống của Jee lúc nào cũng căng thẳng, nhiều lúc Jee phải uống rượu để quên đi đó bạn.

Bình luận

Mình định đăng bình luận mà nó ra bài mới hả trời  Đăng lúc 23-2-2017 09:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 23-2-2017 09:44:34 | Chỉ xem của tác giả
hụ hụ, cuối cùng ep9 đã có vietsub, mình mong mãi thôi, sao mà phim tập nào cũng hay hết, mà mấy tập này đôi chẻ đã bắt đầu tình tứ, đợi chờ sốt ruột chết mất :'( có cái review tuần sau mà mình coi gần 20 lần roài :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 23-2-2017 11:16:16 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 23-2-2017 11:47:06 | Chỉ xem của tác giả
o0jinny0o gửi lúc 22-2-2017 09:42 PM
Xem bản raw tập 9, 10 mà không ngừng khóc lẫn cười xé gối cắn mền.

Thit bây giờ đã ...

Em Jee đúng kiểu mới biết yêu lần đầu luôn, lần đầu biết quan tâm lo lắng cho người khác, rồi cảm giác bỡ ngỡ, xấu hổ khi nhận ra cũng có người quan tâm em như vậy. Thit thì sau một thời gian đau khổ đóng cửa trái tim cũng dần dần mở lòng ra, nhìn 2 bạn mỗi lần nói hớ xong ngơ ngác nhìn nhau mà bên ngoài mình thật là hả dạ chỉ sợ là cảm giác này chắc sẽ không kéo dài quá lâu (đúng chuẩn lakorn mà).

Coi raw thì thấy mệt với nhân vật Piak, lúc nào cũng dễ nổi điên nhưng xem sub xong thì đúng là cũng tội nàng này thiệt. Mình thì không ghét Chaiyan nhưng cảm thấy anh này hơi vô tâm. Kiểu ảnh tin là ảnh đứng đắn đàng hoàng, ảnh không làm gì sai, chỉ cần yêu vợ là đủ nhưng cái môi trường đạo diễn - diễn viên vốn bình thường đã nhiều cám dỗ, thêm ảnh và Jee còn là thân thiết thì từ trước thì sự bất an của Piak cũng là dễ hiểu, không kêu ảnh phải lánh xa Jee nhưng mấy lần vợ ảnh điên ảnh đừng đổ dầu vào lửa thì đâu đến nỗi nào :S. À buồn cười cái đoạn ba của Piak lúc nói chuyện chia sẻ với chàng rể, ba cũng chịu đựng mẹ Piak được mà thì con cũng hay cố lên đi, đúng kiểu đàn ông đồng cảnh ngộ .

Tính ra thì phim thêm kha khá nhiều skinship của JeeThit so với truyện rồi đó chứ, không biết có dịch lướt không nhưng mấy phi vụ bịt miệng bên lùm cây, ôm nhau (cũng bên lùm cây, 2 ng này có duyên với cái lùm cây ) như là trong truyện đâu có. Cơ mà bản chất tham lam thì dĩ nhiên vẫn mong nhiều hơn nữa  
, hy vọng là từ giờ tới trước lúc ngược còn vài đoạn mùi mẫn để chuẩn bị cho giai đoạn ngược tơi tả sắp tới.

Leo lên down ep 9 rồi lại lót dép đợi ep 10 đây, subteam fighting!

Bình luận

Ôm nhau thì không biết truyện có không, chứ vụ bịt miệng có mà (mới đọc sơ thấy có)  Đăng lúc 23-2-2017 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 23-2-2017 13:48:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim đang hồi gay cấn, Cám ơn subteam rất rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 23-2-2017 14:15:19 | Chỉ xem của tác giả
Mintou_Midori gửi lúc 21-2-2017 05:51 PM
Chội ôi, phim Thái lâu lâu mới được cái real kiss mà đem cắt của người ta là t c ...

Hi bạn và cả nhà!

Hôm nay, mình mới có thời gian để viết bài cùng với bạn và mọi người cho vui đây!

Đầu tiên là phải cảm ơn Sueteam rất nhiều vì đã bỏ công sức để làm Vietsub cho bọn mình xem. Chúc các bạn luôn vui và có thật nhiều sức khỏe để làm sub nhé!

Không hiểu sao, đọc bài của bạn mà mình thấy giống như là đọc bài của mình viết vậy! Không phải là mình khen bạn rồi coi như là tự khen mình đâu nhé! Vì mình thấy cảm nhận về phim và cách viết của bạn rất giống mình. Ngay cả cách bạn trả lời bình luận của mọi người cũng giống mình lắm luôn! Mình tham gia Kites từ những ngày đầu khi Kites mới thành lập và bạn là người đầu tiên mình thấy vậy đấy! Hay bọn mình là chị em sinh đôi nhỉ???

Mình cực kỳ khó tính khi xem phim! Mình chỉ xem phim khi nội dung hay và có diễn viên mình thích. Và đây là 1 trong rất ít những bộ phim mà mình thích.

Mình xem phim này đầu tiên là vì nội dung rất hay vì mình là fan của truyện ngược. Thứ hai là vì mình rất thích Yaya và Mark. Yaya trong phim này phải nói là xinh đẹp lộng lẫy luôn! Vì Jee là siêu sao nên trong phim này, Yaya mặc vô cùng đẹp! Mình mê mẩn vô số kiểu tóc, trang phục, trang sức, túi xách, giầy dép,.. của Ya trong phim này. Còn Mark thì đóng vai luật sư nên ăn mặc cũng rất đẹp, phong độ và lịch lãm! Lúc nào cũng sơ mi, quần âu, vest,…Mình lại cực kỳ thích con trai mặc như vậy!

Nói về diễn xuất thì trong phim này, mình thấy Ya và Mark diễn xuất giỏi lắm! Mình rất khó tính nhưng mình không chê được diễn xuất của Ya và Mark trong phim này! 2 bạn đóng với nhau cực kỳ tình cảm! Nếu không phải là Ya và Mark là “ bông đã có chậu “ thì mình nhiệt tình ship 2 bạn này luôn! Mình cũng đã xem “ Cao bồi Băng Cốc “ của 2 bạn này và mình cũng rất thích 2 bạn này trong phim ấy!

Cảm nhận về phim của mình thì nhiều lắm nhưng mình không biết bắt đầu từ đâu! Thôi thì cứ bắt đầu từ những vấn đề mà bạn đã viết trong các bài của bạn vậy nhé!

Đầu tiên là bạn băn khoăn về mẹ của Tiw. Thật ra thì mình thấy mẹ của Tiw cũng không phải là nhân vật quá hoang đường đâu! Công nhận là mẹ Tiw rất nhân hậu nhưng bản thân Jee cũng đã hết sức để bù đắp cho bà và bọn trẻ. Bà là người từng trải và có trái tim vị tha nên bà nhìn thấy được sự chân thành xuất phát từ trái tim của Jee chứ không như anh chàng luật sư lạnh lùng và độc ác kia! Cá nhân mình thấy Jee không có lỗi trong cái chết của Tiw vì bản thân Jee cũng là người bị hại! ( Người gây ra mọi chuyện này chính là thằng bố dượng đểu cáng kia! ). Nhưng Jee vô cùng ăn năn nên đã tìm mọi cách để bù đắp. Jee đã lặng lẽ mua lại ngôi nhà cho bà! Sau này, có lẽ Jee còn vun đắp cho bà và thầy Ari nữa ấy chứ! Mình còn mong về sau, khi đã tỏ tường mọi việc thì bà còn nhận Jee làm con nuôi và sẽ vun đắp cho Jee và Thit nữa! ( Không hiểu sao, mình cứ nghĩ là sau này, mẹ ruột của Jee sẽ chết vì để bảo vệ cho Jee đấy! ).

Một vấn đề nữa mà mình thấy bạn đề ra rất hay! Đó là nếu Tiw còn sống thì giữa Tiw và Jee, Thit sẽ chọn ai! Bạn cũng giống mình nhưng mình thì hay tự hỏi là giữa Tiw và Jee, Thit yêu ai hơn??? Vì bây giờ Tiw không còn nữa nên Thit không phải lựa chọn. Nhưng mình khẳng định là Thit sẽ yêu Jee hơn là yêu Tiw! Mình thấy tình yêu giữa Thit và Tiw trong sáng, nhẹ nhàng và êm đềm lắm - như dòng suối hiền lành! Còn tình yêu giữa Thit và Jee thì đúng là như tên phim: vô cùng sóng gió và nghiệt ngã - giống như sóng biển hung dữ giữa những cơn bão tố! Tình yêu giữa Thit và Jee có đủ mọi cung bậc cảm xúc. Hận vô cùng mà yêu cũng vô cùng! Và 1 điều vô cùng quan trọng nữa: đó là Jee đã vì Thit mà hi sinh vô cùng ( điều này thì Tiw chưa có ). Nhiều khi, mình cũng rất lạ là tại sao khi Jee là 1 cô gái có tính cách khác hẳn Tiw nhưng Thit lại yêu Jee nhiều đến như vậy??? Tiw hiền dịu, nhẹ nhàng, còn Jee thì đanh đá, mạnh mẽ! Nhưng thật ra, đó chỉ là bề ngoài thôi! Còn về bản chất thì Jee vẫn giống Tiw: đó là nhân hậu, đó là trong sáng, đó là vị tha, đó là hết lòng vì những người mình thương yêu,…Sau này, khi mọi hiểu lầm được sáng tỏ thì mình nghĩ là Thit sẽ thương Jee lắm đấy! Thit sẽ biết rằng: từ bé Jee đã sống rất tội nghiệp và đau khổ! Cố gắng nỗ lực để trở thành siêu sao mà mục đích là để bảo vệ mẹ, bản thân cuộc sống của Jee đã vô cùng mệt mỏi và nhiều áp lực: suốt ngày bị chửi, bị tát, bị người khác hãm hại,… nhưng từ khi gặp Thit thì Thit chính là người độc ác đã gieo thêm bao nhiêu sóng gió cho cuộc đời Jee nhưng đổi lại Jee chỉ biết âm thầm chịu đựng, hi sinh vì Thit. Tình yêu mà còn cộng thêm tình thương nữa thì thật là đáng sợ! Sẽ không có gì lay chuyển được tình yêu ấy! Ngoài ra, mình thấy còn có 1 nguyên nhân nữa khiến Thit yêu Jee hơn yêu Tiw ( không biết là mình nghĩ có đúng không nữa ) – đó là giữa Thit và Jee đã có sự gần gũi về thể xác. Sự hòa hợp về tâm hồn và thể xác khiến tình yêu mãnh liệt và khắc cốt ghi tâm lắm! Đấy là mình còn chưa kể đến đứa con gái bé bỏng, đáng yêu đang ở trong bụng Jee đấy nhé!

Phải nói là mình yêu nhân vật Jee vô cùng: tài sắc vẹn toàn, thông minh, sắc sảo! Không hiểu là bạn có để ý không??? Nhưng tất cả mọi người quanh Jee đều bị Jee mê hoặc. Tất nhiên là mình không nói đến những thành phần đáng ghét như Pim, như Piak,…Mình cực kỳ thích những lúc Jee nũng nịu, nói chuyện rồi ra lệnh,… cho Suki, cho thầy Ari, cho Dao, cho Jade, cho Chaiyan, cho Pan,… và rồi tất cả mọi người đều phải nghe lời Jee hết! Có 1 chi tiết mà mình rất thích. Đó là ngay cả Thit khi ở tập 4, mặc dù ghét và hận Jee đến tận xương tủy nhưng vẫn phải công nhận với Jee là Jee rất cuốn hút đàn ông, từ người lớn đến trẻ con,…Ha ha ha…Lúc xem đoạn này, mình cười đau bụng và nghĩ: để xem sau này, ông sẽ bị Jee nhà tôi mê hoặc như thế nào? Ông Thit sau này thì cũng cùng chịu chung số phận thôi! Chắc chắn sẽ bị em Jee nhà mình đè đầu cưỡi cổ!

Còn về tâm lí của nhân vật Thit thì mình cũng rất hiểu và thông cảm. Nhưng nhiều khi thấy Thit chửi bới và hành hạ Jee quá thì mình cũng điên tiết lắm! Có 1 cảnh mình rất thích: đó là khi Jee bị ngã xuống sông và phải mượn áo của Tiw để mặc. Sau đó, ông Thit hùng hùng hổ hổ chửi Jee và xông vào lột áo Jee ra. Sao mà lúc ấy, mình thương Jee và ghét Thit đến thế! Thấy Jee tội nghiệp vô cùng! Thit thô thiển quá mức luôn! Nói về những lúc Thit chửi bới và hành hạ Jee thì nhiều vô kể! Sau này cho ông Thit tha hồ mà hối hận!

Phim bây giờ đang đến hồi gay cấn rồi! Anh chị nhà mình đã bắt đầu yêu nhau nhưng trước mắt thì còn nhiều sóng gió lắm!

Mình thấy các diễn viên trong phim này đều đóng rất đạt! Không biết là có phải vì mê phim quá mà mình thiên vị họ không??? Ngay cả những diễn viên đóng vai phụ như thầy Ari, Suki,…, hay cô trợ lý đáng ghét Looknam cũng đều diễn xuất tốt lắm! Trong tập 10 vừa rồi, thầy Ari rất là đáng yêu, cũng vun đắp cho Jee và Thit đấy!

Mình viết dài quá rồi! Hẹn bạn sau nhé! Bạn cũng viết tiếp đi nhé!

@ Các bạn: MaruShin, fh2411, oOjinnyOo: Phim thì hay nhưng nhà mình vắng vẻ quá! Mình muốn viết nhiều nhưng cũng không có thời gian. Nếu có thời gian thì các bạn viết nữa đi nhé! Mình rất mong được đọc bài của các bạn!

PS: Mình có mấy cái ảnh muốn post lên cho các bạn xem nhưng mình vào trang photobuket mãi mà không được! Thôi thì mình sẽ post sau vậy!

Bình luận

@ XGirls89: Thank bạn nhé!  Đăng lúc 24-2-2017 02:08 PM
@ beelinna: Cám ơn bạn đã rate cho mình nhé! Đã lâu lắm rồi, mình mới viết bài ở Kites vì phim hay quá! Ủng hộ các bạn subteam!  Đăng lúc 24-2-2017 09:18 AM
@ fh1411: Mình chỉ quen dùng photobucket. Những trang khi mình không quen dùng. Anyway, thanks bạn nhé!  Đăng lúc 24-2-2017 09:16 AM
@ fh1411: Cám ơn bạn đã ủng hộ nhé! Nếu có thời gian, mình sẽ viết tiếp vì cảm xúc về phim này của mình thì nhiều lắm!  Đăng lúc 24-2-2017 09:14 AM
ủng hộ bạn để bạn viết thêm nhiều bài nữa nè ^^, hình thì nếu không vào photobucket được bạn có thể thử mấy trang khác như flickr, imageshack...xem sao  Đăng lúc 23-2-2017 11:02 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
XGirls89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
beelinna + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách