Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Ánh Dương Rực Rỡ / Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 4-9-2014 00:16:58 | Chỉ xem của tác giả
Hô hô, mần xong tập 4 rồi nên vào làm 1 bài cho nó cảm xúc đây. Ôi tập hôm nay phải nói là ta mãn nguyện với thằng Ryu quá xá nha, kể cả cảnh nó đánh Yuji 1 cách vô lý làm cho ẻm Mayumi tức nổ mắt bị đuổi thẳng cổ luôn. Cái này thì do Yuji tự chuốc lấy, ai bắt, rõ ràng nhìn thấy thằng Ryu, còn ra vẻ ta đây, bày mưu đưa ra cảnh ngứa mắt, bị đánh là đáng đời, ko ý kiến j luôn, mặc dù ko nên dùng nắm đấm để giài quyết.

Cuối cùng thì cũng có lí do chính đáng cho ẻm Mayumi ở lại nhà Onizuka rồi, hahaha, đúng là ko việc j thằng Ryu nó ko làm đc mà. Khổ nỗi thằng Ryu nó một mặt thì quân tử kiểu Takeshi nhưng mặt khác nó cũng rất chi là ranh mãnh mà. Thế là nó đã đưa ẻm Mayumi vào chòng, mặc dù lúc đầu ẻm Mayumi do còn shock nên có tính tin, sau đó là ngờ vực rồi khẳng định chuyện ko có thật. Nhưng mà thằng Ryu nó cao tay hơn, mời bố mẹ đến làm chứng hẳn hoi, kể cả ko có j cũng trở thành có j. Em Mayumi nhà mình thì nghe lời bố mẹ rồi, ko ý kiến đc j, khóc nhưng vẫn ở lại nhà thằng Ryu. Bây giờ mới là thời điểm bắt đầu để vun đắp tình cảm 2 đứa đây mà ko 1 ng thứ 3 nào xen vào có thể chia tách 2 đứa đc, kể cả có bày kế này kế nọ, thì tối về 2 đứa vẫn gặp nhau cơ mà. Sớm tối chung đụng như thế, kiểu j ma xát lâu điện nó cũng tóe lửa. Mỗi tội thằng Ryu làm thế lại khiến cho ẻm Mayumi nó ghét hơn thôi, à ko, ko thể nói là ghét phải bảo là tức giận, lâu nguôi hơn thôi. Chứ Mayumi nó yêu từ 7 năm trc rồi mà. Đoạn 2 đứa vừa cãi nhau vừa đánh nhau với kẻ thù cũng hài nữa. Túm lại là em Mayumi có đầy đủ phẩm chất để làm vợ thằng Ryu rồi, hơn thế nữa để chuẩn bị làm vợ Ryu, em nó cũng đi học đủ thứ rồi: trà đạo, cắm hoa, kendo, koto lại còn học võ nữa chứ.

Tập này tuyên dương thằng Ryu, đã nhận ra tình cảm của mình khi đc chỉ đường dẫn lối của chú Koji, tuyệt cú mèo luôn. Mà còn tỏ tình thẳng thắn với em Mayumi luôn rồi đó chứ, làm theo trái tim mách bảo, vì trái tim của nó đã thuộc về em Mayumi rồi chứ ko phải làm theo bổn phận hay trách nhiệm đối với danh tiếng của gia đình. Khổ nỗi là em Mayumi nó chỉ bất ngờ thôi chứ nó vẫn ko tin, tại em nó nghĩ mấy câu kiểu yêu đương đó đối với thằng Ryu là mấy câu cửa miệng thôi, với phụ nữ nào mà thằng Ryu nó muốn tán tỉnh thì đều nói. Đoạn này phải mất dài dài em nó mới hiểu đc. Đúng là ng thông minh thỉnh thoảng não cũng bã đậu mà.

Câu này mình nói rất chi là nhiều lần rồi nhưng hôm nay xem vẫn phải nói lại, hờ hờ, thằng Ryu với Takeshi có kiểu tiến trình yêu đương giống nhau vậy trời. Cả 2 thằng đều kiểu thích rước khổ vào thân, ngủ chung phòng với ng mình thương mà ko làm j cả. Đúng là tra tấn tinh thần và thân thể mà. Đáng nhẽ đối với những đoạn thế này, đạo diễn phải có ghi chú phía dưới là phim chỉ mang tính chất minh họa, ít có thực ngoài đời để giảm bớt số bạn gái mơ mộng. Ah nhưng mà thằng Ryu nó tiến bộ hơn Takeshi, Takeshi đưa Seiko về làm vợ 2 vì hoàn cảnh bắt buộc, còn thằng Ryu đưa Mayumi về làm chính thất là do nó cố tình bày mưu tính kế đưa em nó vào bẫy. Trò này cũng là tự mình làm khổ mình, nhưng trong nỗi khổ có niềm hạnh phúc.

Bình luận

trời, công nhận với nàng luôn, trong khi Mayumi khóc đỏ con mắt thì mặt thằng Ryu phởn dã man luôn, khổ mang đc vợ về rồi mà, ko lên cơm cũng phải lên cháo  Đăng lúc 5-9-2014 12:17 AM
mà nàng ơi ta cũng vác bài nàng về box nhà ta lưu trữ nhé ^^  Đăng lúc 4-9-2014 11:25 PM
mà đọc đoạn cuối nàng com tức cười quá :))) kể cũng có lý ha, thấy Takeshi còn vẻ k vượt bức tường chứ tập tối nay là Ryu nó mò mò qua rồi đó =))))  Đăng lúc 4-9-2014 11:04 PM
đoạn Mi xỉu, đoạn ba mẹ Mi đến mặt Ryu nó gian dã man :))) dù mình rất thích nhưng thấy Mi khóc tội Mi quá sức :'( thôi k sao, rồi e Ryu sẽ bù cho bé Mi :">   Đăng lúc 4-9-2014 11:04 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 4-9-2014 02:03:33 | Chỉ xem của tác giả
chưa xem sub ep3, nhưng mà biết ep4 có cảnh ta ngóng, ko thể ko xem trước
đoạn aikiko, nghe hiểu mỗi câu Ruy nói ẻm ko phải ng yêu của nó mà đã gì đâu, rớ phải nói thẳng ra rớ mới đc, cơ mà bữa sau nói thẳng rớ ngay trước mặt bé Mi là chuẩn đó cu
đoạn Mi bị tấn công ở nhà, tự nhiên thấy tội 2 đứa sát thủ, đụng vào vợ chồng nhà bạo lực, cu Ruy nó cho mấy cước, quay qua Mi nó thêm 1 đấm, ta nói cặp này ko phải một đôi mới lạ , mà đang bị tấn công còn dõi qua dỗi lại được, anh sát thủ yên phận cho rùi, chạy vô bon chen gì cho bị oánh thêm )

ba bé Mi cute quá, ghét Yuji ra mặt lun )))...Yuji bắt đầu ác lên rồi, mà phải ác vậy mới kích được Ruy, để nó "bạo lực" vs Mi thì mới "đánh nhanh thắng nhanh" đượcđoạn kiếm Ruy ko nương tay luôn, không hiểu nên ko biết đoạn chú Koji cười mỉm là sao, nhưng thấy mặt gian quá
đoạn cưỡng hôn, nhìn nó không chạm vào à, hic hic hơm đã, đừng dùng góc máy làm gì, làm thiệt lun đi ...nhưng mà hơi bị đơ đơ đoạn này, sao Mi nó xỉu nhanh thế =.=, với cảnh cuốc chăn cuốn mền không đc như mình ngóng à T.T, xem hậu trường có mấy cái nhìn nó"bạo lực hơn, thực hơn", cảnh này lên phim cảm giác còn "nhẹ quá"
nhưng nói chi nói, Ruy nó gian thì Mi nó cũng ko dễ lừa, (nếu mình nghe ko sai) thì Mi nó là bác sĩ nó biết có gì hay ko :3
chỉ thấy tội Mi đoạn bị bố mẹ la, nhìn ấm ức dễ sợ, Ruy nó nhảy bước ghê quá, chưa gì đã ép con người ta về nhà rồi, coi chừng bé Mi nó "sốc thuốc"
Nhưng đúng là bắt đầu 2 đứa ở chung rồi phim hấp dẫn hơn nhiều lun, 2 đứa nó hành nhau vừa thấy tội vừa thấy dễ thương quá chời à
Ruy nó lại khẳng định tình cảm lần nữa, em Mi đơ lun...cứ từ từ gần nhau Mi nó sẽ thấy đc sự dịu dàng và chăm sóc Ruy dành cho nó

p/s: nhưng mà phim đã dùng tiếng thái rồi, dù mang phong cách Nhật nhưng mà lâu lâu chén mấy câu tiếng Nhật vào thấy nó sao sao á =.=

Bình luận

@cuadong: từ "vô lý" của ta nàng biến thành "có lý" rồi =))))))))))))  Đăng lúc 5-9-2014 12:18 PM
@cuadong: ặc, nàng tìm đc nhiều lý do thế :))  Đăng lúc 5-9-2014 10:19 AM
ngất đi là do làm việc quá sức ko có thời gian ngủ các nàng ơi, sau đó lại đánh kendo mất sức nữa, sau đó lại bí khí do thằng Ryu nó hôn hít lắm đó  Đăng lúc 5-9-2014 12:19 AM
@sanyecao: chắc do e nó sợ quá :v công nhận Na nó diễn mấy khúc bạo lực hợp =)) đoạn BTS ta thích sự đen tối của nàng, trùm kín mít ai biết nó mần gì trong đó =))   Đăng lúc 4-9-2014 11:52 PM
ta nói hậu trường Na nó sướng quá lun, đúng nghĩa là cọ xát mãnh liệt lun ý...nó trùm lại để có thể hít hà hết hương thơm của bé Ya nhà ta ... *ôi ta đen tối...   Đăng lúc 4-9-2014 11:42 PM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-9-2014 04:05:25 | Chỉ xem của tác giả
Xì poi nữa nào, sau ep3 đầy điên đảo vì bạn Akiko thi ep4 đã khiến cho bàn dân thiên hạ thoả mãn với cảnh cưỡng hôn và quấn mề. Mèn ơi ta nói coi mà cứ lâng lâng hà

Đây là đoạn lúc Ryu đưa Akiko về nhà trong part 1 này. Câu khẳng định chắc nịch đúng là nghe sướng lỗ tai

Seiki: Kẻ xấu muốn xử cô Akiko
vì nghĩ rằng là người yêu của Thủ lĩnh.

Ryu: Akiko không phải người yêu của tôi.

Còn đây là đoạn Akiko muốn kiss mà bạn Ryu đẩy ra ấy. Ngay từ đầu thế này có phải đỡ phiền không bạn Ryu

Ryu: Tôi nghĩ tôi nên nói thẳng thắn với em.

Akiko: Chuyện gì thế?

Ryu: Tôi có vị hôn thê rồi.
Và tôi cũng không muốn em hành xử như người yêu trước mặt người khác.
Tôi lo ngại cho vị hôn thê thật sự của mình.

Đây, đoạn sát thủ đột nhập nhà Takahashi để giết Mayumi này. Đang lúc dầu sôi lửa bỏng mà các bạn còn cãi nhau cái chi hả, gì mà phải với không phải

Ryu: Không được động vào người con gái của tôi.

Mayumi: Tôi không phải người con gái của anh.

Còn có một số đoạn của mấy nv phụ mà mình khá thích. Đoạn này là mẹ Mayumi nói sau khi Mayumi đi dạo về rồi ngồi trong phòng ấy.

Chuyện tình cảm
hãy để cho trái tim quyết định.
Không cần cố gắng tìm kiếm lý do.

Còn cái này la ba Mayumi, công nhận ưng ngài Hiro quá, giữ con gái hộ cho Ryu nhé, có ba vợ thế thì còn gì bằng

Mayumi: Đại úy Yuji.
Xin chào.

Yuji: Xin lỗi đã đến làm phiền.

Hiro: Cũng biết sao.

Yuji: Tôi đến từ bệnh viện.
Họ nói cô Mayumi nghỉ bệnh.

Hiro: Người bệnh cần được nghỉ ngơi.
Không cần ai làm phiền.

Còn đây là đỉnh điểm nè, Mayumi nói những lời đau lòng sau khi thấy Ryu đánh Yuji. Nhưng mà nhờ cái này, bạn Ryu 'ghi thù', rồi dần dần mới có màn cưỡng hôn như đã thấy

Thôi điên được rồi Ryu.
Anh tự cao tự đại, thích dùng vũ lực.
Tôi ghét anh.
Tôi không muốn thấy mặt anh.
Đi đâu thì đi đi.
Không đi phải không?
Vậy tôi tự đi.

Và đây, xì poi phát cuối, sáng sớm khi Mayumi mở mắt thấy Ryu bên cạnh

Mayumi: Anh làm gì tôi?

Ryu: Như em thấy đấy.
Nam nữ hai người cùng chung một phòng,
em nghĩ thế nào?

Mayumi: Không đúng.
Không thể nào.
Không đúng.

Ryu: Anh xin lỗi
vì anh không kiềm lòng được.
Em xinh đẹp...

Bình luận

cái đoạn cuối Ryu kết hợp với mặt với ngón tay Ryu gian kinh =))), mà ss thích ba vợ Ryu quá sức nha :x trong phim này nhiều đoạn thoại nv phụ triết lý phết :D  Đăng lúc 4-9-2014 11:11 PM
hóng xì poi của bạn mãi. thanks nha :-*  Đăng lúc 4-9-2014 07:59 AM

Rate

autumn21 + 5 Rate cho xì pol :3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 4-9-2014 08:08:57 | Chỉ xem của tác giả
Ê hê tính thôi rồi nhưng suy đi tính lại, tặng cho bà con thêm phát xì poi nữa, part 7 nhé, từ 5.45 - 6.25.

Em căng thẳng làm gì.
Dù gì em cũng phải ở cùng anh.
Hãy thoải mái đi.
Có khi khi ở gần nhau như vậy
có thể khiến em thấy được điều tốt đẹp của anh.

Không bao giờ.

Cũng đúng.
Quay lưng lại nói chuyện thế này,
làm sao em thấy được cái gì của anh.

Đồ điên.

Điên, đúng rồi anh điên.
Điên khi yêu cô bác sĩ cứng đầu như em.
Bác sĩ cứng đầu
khi không chịu thừa nhận bản thân em yêu anh.

Và một đoạn ngắn từ 7.53 - 8.24.

Nếu anh vẫn không buông tôi ra, tôi sẽ...

Hôn má trái, hôn má phải,
hôn trán, rồi hôn...

Đáng đời.

Anh đau đấy.
Em căng thẳng cái gì chứ hả.
Anh không tính làm gi em đâu.
Anh lịch thiệp hơn em nghĩ nhiều.

Xong rồi, uốn éo đi ra, nhờ ep4 mà hnay tâm trạng thật là vui

Bình luận

anh lịch thiệp hơn nhưng mà hôm nay đã có đoạn vượt tường =)) quê quá Ryu ơi :3 cơ mà đoạn đầu sao nó cãi nhau mà vẫn ngọt thế :">  Đăng lúc 4-9-2014 11:16 PM
Đọc sub của bạn mà công nhận cái anh đẹp trai nhất cũng là cái thằng mặt dày nhất. Bá con ông Đạo chính là ảnh  Đăng lúc 4-9-2014 03:09 PM
thằng Ryu nó cứ mặt trơ trán bóng nói ra lời yêu như thế, mỗi lần là mỗi liều thuốc độc hạ gục em Mayumi thôi  Đăng lúc 4-9-2014 10:18 AM
ôi, cao thủ là đây! Ryu quá lợi hại, sớm muộn gì bức tường thép của Mayumi cũng bị sập thôi ^^  Đăng lúc 4-9-2014 09:38 AM
chời ơi...bạn ko xì po thì quá uổng...ông Ruy khi chỉ 2 đứa phán câu nào chét câu đó =))))))))))  Đăng lúc 4-9-2014 08:47 AM

Rate

autumn21 + 5 Ep 4 toàn đoạn hay, hehe

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 4-9-2014 10:23:34 | Chỉ xem của tác giả
Ta nói coi xong ep 4 này thiệt là mãn nhãn quá đi ah. Công nhận level diễn cảnh ngọt ngào tình củm của 2 ẻm ngày càng tăng không có điểm dừng, làm cho fan như mình đây cũng tim đập chân run theo luôn. Cuối cùng Ruy cũng thẳng thừng nói cho thím akiko biết là thím đừng ảo tưởng nữa ( coi lúc đó hả dạ dễ sợ dù chỉ hiểu được mấy câu cần hiểu keke). Hai đứa đúng trời sinh 1 cặp, lúc dầu sôi lửa bỏng còn có thể cải nhau được đúng là chỉ có 2 đứa. Tập này, anh chàng cảnh sát Yuji bắt đầu dần dần thể hiện bản tính xấu rồi nhé mà anh chàng này cũng cao tay lắm nha. Lúc nhìn thấy Ruy đứng ở cửa quán ăn là ra tay chớp nhoáng 1 mũi tên bắn 2 con nhạn, vừa í là Ruy hãy xem đây dù có mi ở đó ta vẫn có thể chăm sóc vị hôn thê của mi đường đường chính chính xem mi làm được gì ta, vừa tạo thêm mâu thuẫn cho 2 đứa để Mayumi càng ghét Ruy thêm nữa. Xét ra thì bản chất của anh chàng này và thìm akiko cũng giống nhau rồi đó. Về cái đoạn cuộn mền cuộn chíu không hiểu sao mình thích coi BST hơn nhìn nó thiệt và tình củm hơn trên phim ). Ruy quả là bá đạo trên từng hột gạo khi để ba mẹ Mayumi bắt gian tại trận 2 đứa có cớ mà lôi nàng về ở chung 1 chỗ. Coi cái đoạn Mayumi gọi mẹ khi ba mẹ Mi chuẩn bị về nghe mà đau lòng, cảm giác được sự cô đơn của e ấy khi ở ngôi nhà xa lạ, bên cạnh người mình thương lại không dám thương vị sợ mình lại bị tổn thương thêm 1 lần nữa. Nhưng đây cũng là bước ngoặt cho tình cảm của 2 đứa xích lại gần nhau hơn, lửa gần rơm lâu này cũng bén mừ . Ruy nhanh nhanh tung chiu để lấy lại trái tim người đẹp nhé. Phim càng ngày càng hấp dẫn lót dép chờ sub ep nì. Tks subteam nhìu <3

Bình luận

cho 2 bạn nàng nhé =))) để lúc dịch coi thử đoạn đó ba mẹ nói gì mà để Mi ở lại Ryu luôn, khổ thân con bé vô bẫy của chàng là bị bắt cóc luôn :v  Đăng lúc 4-9-2014 11:18 PM
kể ra bạn Yuji cũng cao tay phết :S bắt đầu bớt hiền dần. Nhưng mà k có bạn và bạn Akiko thì sẽ k có những hành động sau này của bạn Ryu, nên thôi hãy tha thứ   Đăng lúc 4-9-2014 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 4-9-2014 12:48:11 | Chỉ xem của tác giả
Nấu ep3... vừa nấu vừa comt :v
đoạn 2 đứa nói chuyện, đc dịch trước đó rùi, nhưng khi xem hết cảnh mới thấy tụi nó đẹp đôi chi đâu, quả quyết như nhau
Ruy nói rõ 7 năm vẫn theo em nó, bé Mi cũng nói rõ lòng nó là ko cần kiểu bảo vệ đó, Ruy hiểu chưa, mà thèn này nó hấp tấp cực chứ không con kiên nhẫn xí mô nữa hết, tập trước chỉ mới mở màn 1 tí đã nhân cơ hội tuyên bố vs mọi ng là sẽ cưới, qua tập này liền bay đến hỏi cưới vs bố vợ lun, vừa chưa ghi thêm điểm quyết định, vừa đòi bỏ bước đính hôn lun...tui nói nó đi toàn máy bay chứ ko có đi xe ô tô nữa, bé Mi chưa kịp tiêu hóa, mà nó càng ép sát tới, Ruy nó "ngây thơ" hay sao ý, hình như nó nghĩ ..."anh yêu em mà, anh chăm sóc bảo vệ em 7 năm rùi đó, em trước đó cũng thích anh đúng khôgn...h mình cưới nhau là xong, chẳng cần suy tính"...nó nghĩ hết mọi hướng nhưng không nghĩ cho những suy nghĩ của bé Mi, em nó cần là cái lòng tin á kìa, hình như đến h Ruy vẫn mơ hồ chuyện "yêu" bé Mi lắm...để xem về sau cu cậu  nhận ra đc ko

mà cái câu sẽ khiến Mi chịu cưới nó, chưa thực hiện được lời nói qua ep4 đã gian tà ép em nó về nhà rồi

về Yuji thì khi xem lại mới thấy, thực ra ý xấu của Yuji đã có từ tập 2 rồi, cố ý nhắc đến Ruy để xem phản ứng của Mi, nhưng ý nói là do Ruy mà em Mi nó nguy hiểm, tập này lại đổ tội cho Ruy, vì Ruy mà Mi nó ko ai dám đến gần kết bạn...mà cũng đúng, Ruy nghĩ đó là tót cho Mi nhưng cuối cùng lại làm cho Mi có cảm giác như trong "tù" ý, Mi là cô gái mạnh mẽ, vì thế Mi càng ghét việc ép nó... cưới thì vì lời hứa của người lớn, có hôn phu rồi không được kết bạn vs con trai, ... vì thế mà dù 7 năm trước hay đến h nó vẫn Yêu Ruy, nhưng Ruy nó càng khiến Mi giận càng ép buộc Mi, thì càng làm con Mi nó khó nhận ra rõ lòng nó thôi, ...

đấy, ta nói ứ có sai, đoạn 2 đứa viết thư biểu hiện rõ lý do, thèn Ruy nó chỉ chăm chăm nghĩ đến việc bảo vệ bé Mi mà ko nghĩ đến cảm nhận của em nó

Đoạn ngắm hoa anh đào đã quá đi, thèn Ruy nó nhìn Mi say đắm lun, đúng là phản ứng giữa Na vs Ya hồi nào cũng ngọt một cách tự nhiên, kiểu say đắm sâu đậm lun ý, bởi vậy nhà NY nhà mình mới duy trì đc lâu như vây, 2 anh em tình hơn cái bình nữa ...đoạn Ruy nói ai nghe cũng phải xiêu lòng, nhưng những lời "sến" và "có cánh" này nghe rất thật, Ruy nó đơn giản nghĩ vậy nên nói vậy, chứ chả cần suy nghĩ, tự nhiên mà thốt ra thôi, Mi sao đỡ nổi mấy lời này, ngoan hơn hẳn lun...về nhà đàn Koto lại liền, 7 năm mi ko chơi Koto cũng vì sợ sẽ nhớ về Ruy, mà em nó tự muốn chơi lại rồi, mở lòng hơn rùi, ngọt ngào quá mà...
nhưng Aikiko đúng là ko vừa, biết Ruy âm thầm 7 năm, cố ý nói mấy lời kiểu như 2 ng hẹn hò 7 năm lun rồi, rồi canh lúc Ruy bận cả ngày hù em Mi, ko có ai nói điều đó ko đúng đâu, em nó lại sợ trc dó rùi, h nói kiểu đó em Mi nó tin sái cổ lun T.T...lại lợi dụng Taishi nữa chứ, cách hỏi cũng rất khôn ngoan, cố ý hỏi lịch của Ruy nhưng vẫn là giả đò quan tâm Taishi, Taishi nó tội quá T.T ... chuyện thực Ruy nó cũng tránh một cách lịch sự rớ mà em này nói ngọt như thật á =.=, chời ơi tức tức tức, biết là diễn mà tức à...giả nai thấy bà lun =.=...đã rớ ko phải nói 1 lần, em Mi chưa kịp phản ứng được gì, lúc về còn bồi cú nữa ...  ghét dữ

Yuji tán kiểu dễ thương, ba lém, còn Ruy dạng bá đạo nhỉ...tính ra cảnh Yuji tán Mi nó dễ thương hờ hờ
Còn về bênh kẻ thù, Misawa vs bên cảnh sát rồi cũng tự đấu nhau thôi, trong khi Ruy vs bên Miura cả 2 đều chơi đẹp nên sẽ dần tin tưởng nhau, giúp nhau mạnh hơn thôi...như cách Misawa giữ lại Junko để quyến rũ ông cảnh sát vậy, như vậy vẫn còn đường để Ruy giúp Miura
diễn viên phụ khắc hoa hình ảnh ác cũng đc ghê lun, bên Misawa biểu hiện rõ tính ích kỉ của mình, xem mình là bá chủ, phải nghe lời họ, buộc mọi người phục tùng bằng áp bức, khác vs Onizuka, dùng tài năng và lòng tốt để có sự tôn trọng và trung thành, Misawa sẽ chết vì thuộc hạ của mình mất

ôi ep3 nhiều cảnh mấu chốt thế này mà rate đi xuống, mong rate tập 4 tốt hơn, fin quá mà...chờ sub ep4

Bình luận

uhm^^,mà nàng ngồi sub là còn nghiền ngẫm kĩ hơn tụi này nữa,dễ bị điên hơn...nhg chắc cũng fin hơn nhể,2 đứa nó làm ta ôm gối lăn lộn  Đăng lúc 4-9-2014 11:46 PM
lưu trữ nhé ^^  Đăng lúc 4-9-2014 11:23 PM
còn đoạn sau bao tức luôn =.= tình cảm có Mi với Ryu nó vẫn có đó, chỉ là k bị xới lên chứ chàng nói mấy câu là cười mỉm liền à :3 ê mà ta bê bài của nàng về box   Đăng lúc 4-9-2014 11:23 PM
ôi làm tới phần của Akiko mệt não dã man :(( bạn ấy tự kỉ ghê gớm, toàn cố tình nói mấy câu làm đau lòng bé Mi làm mình làm tức gần chết >.< đoạn đầu bao ngọt   Đăng lúc 4-9-2014 11:21 PM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 4-9-2014 20:28:48 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi chưa có engsub hay vietsub mà vẫn phải xem lại ep4 mấy lần lun, càng xem càng thấy tội em Mi à
Ryu  nó đoạn này cứng rắn cực
thôi Mi chịu khó đau khổ tí đoạn ni để hiểu lòng cu Ryu

p/s: thích Mi thả tóc ra, nhìn trẻ trung và đẹp hơn hẳn lun,lúc mặc Yakuta cũng đẹp nhất nữa, nhìn rất ngầy đẹp kiểu gì lun á   Ya càng ngày càng đẹp mặn mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 4-9-2014 22:34:22 | Chỉ xem của tác giả
update giúp mng rating ep 3 và ep 4 nè
+ ep 3: 6.5
+ ep 4: 5.6
cr. pantip

Mình rất hóng phim nhưng vẫn chờ phần của Nario nhất

Bình luận

cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 4-9-2014 11:00 PM
Phim hay mà sao rating giảm thế nhỉ? Khung giơf này bên kia có đài nào chiếu phim cạnh tranh nữa k vậy?  Đăng lúc 4-9-2014 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 5-9-2014 01:57:20 | Chỉ xem của tác giả
Thế là mần xong cái ep 5 của tuần này, lại tiếp tục chiến dịch ngồi đợi sub và đợi phim dài cổ tới tuần sau. Túm lại trong tập này thấy chả có j sáng sủa cả, thấy có mỗi cái preview tập 6 là phấn khởi tý thôi.

Cũng có vài cảnh vui nhộn giữa 2 đứa đấy nhưng mà chả lại đc với thái độ của Mayumi. Mà nguyên do tất cả là do bả Aikio, chơi đòn phủ đầu rồi còn đâu, em nó vừa có tý le lói tình cảm liền bị dập tắt, bao nhiêu công sức ng bạn làm bác sĩ khuyên răn, chỉ hướng, nói vã bọt mép ra đều chả ăn thua j. Nhìn cái mặt Aikio rõ ghét nha, diễn trò ngây thơ, kiểu đau khổ trong tình yêu, làm cho em Mayumi nó cả tin, cứ tưởng rằng mình khiến ng khác đau khổ, rằng thằng Ryu nó bắt cá, thằng Ryu nó xấu xa khiến nhiều ng con gái đau khổ như mình. Mà em Mayumi có biết ko, cái bất hạnh của em ấy Aikio muốn còn ko đc kia kìa, thằng Ryu nó chỉ hướng về mình em thôi đó. Túm lại là bao nhiêu công sức, hái hoa, gảy đàn cho nàng nghe rồi chuẩn bị quần áo cho nàng đều bị em Mayumi huỵt toẹt hết rồi. Haiz, em Mayumi đúng là trong sáng quá, ai lại đi nghe lời kẻ thù bao giờ.

Tập này nói nhiều về Yuji nha, mặc dù mình có mấy thích nhân vật này nhưng mà xem xong tập này đảm bảo bạn này mắc bệnh thần kinh rồi, kiểu con ng 2 tính cách ấy. Anh hùng cứu mỹ nhân, thằng Ryu nó đã bỏ lỡ mất mà rơi vào tay Yuji rồi, mà hình như sau này còn mấy vố nữa cũng thế, haha. Yuji cứu Mayumi nhiều lần nhưng mà ko bị mảy may thương tích j, thằng Ryu sau này nó cứu em nó có 1 hay 2 lần j đó mà thương tích đầy mình. Cũng khổ thân Yuji có ng cha tác quái, xấu xa và tư lợi như thế, ngay từ nhỏ đã bị đánh đập rồi kiểu j cũng để lại bóng ma trong tâm hồn, Tập này thấy trang điểm đập vùng mắt rồi, có vẻ Yuji đang trong thời kỳ biến đổi đây. Tốt chả đc mấy tập nữa đâu

Bình luận

ukm, mình xem trên youtube đó, hj, chỉ tầm khoảng hơn tiếng sau khi chiếu là có phim xem ngay ấy mà, up nhanh lắm  Đăng lúc 5-9-2014 07:12 PM
lại thì cứ chọn playlist, kênh update playlist phim cũng nhanh lắm ^^  Đăng lúc 5-9-2014 10:43 AM
@hangbl: lên đây canh nè bạn, nhanh lắm, tầm nửa tiếng là có raw dần tới cuối tập ^^ https://www.youtube.com/user/LakornHD3/videos nếu bạn xem liền thì chọn video, còn xem   Đăng lúc 5-9-2014 10:42 AM
Phần này mấy tập bạn nhỉ? Mà các bạn coi k sub ở đâu vậy. Tìm mỏi mắt chả thấy. Tò mò chết đi dc. Lại chơf 1 tuần dài cổ mới dc xem. Híc híc  Đăng lúc 5-9-2014 08:41 AM

Rate

autumn21 + 5 chăm chỉ com nè ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 5-9-2014 04:03:14 | Chỉ xem của tác giả
Tập hnay quả thật ko có gì đặc biệt, ko ngọt như tập hqua, nhưng thôi, cũng ráng xì poi vài phát.

Sáng hôm Mayumi đi làm, cô bạn Nana bảo sao ko ở nhà nghỉ ngơi thêm cho khỏe.

Mayumi: Mình không có hạnh phúc.
Mình không muốn ở cùng Ryu Onizuka.

Nana: Mayumi, mình hiểu rõ cậu.
Không phải là nghĩa vụ hôn phu hôn thê
khiến cậu không thể từ chối anh Ryu.
Nhưng là vì..
trái tim.
Trái tim cậu chỉ có Ryu Onizuka mà thôi.

Nana: Mayumi.
Con người ta, nếu không có cảm giác gì,
thì sẽ không phải đau khổ.
Cậu thừa nhận đi
cậu yêu anh Ryu.

Còn bạn Akiko công nhận cao tay ấn lắm, thay vì nổi điên đánh ghen như bạn Aiko năm xưa thì bạn ấy ko làm. Bạn ấy thông minh hơn nhiều, chỉ mấy câu nói thôi cũng khiến việc thêm rắc rối, hiểu lầm chồng chất. Đây nhé.

Tôi có chút không thoải mái.
Ryu ra lệnh không cho tôi đến nhà Onizuka
nhưng lại đến nhà tìm tôi buổi khuya
cứ như lén ai đến.

Vì không dám hỏi, sợ anh ấy không thoải mái.
Nếu là nngười đàn ông khác, tôi nghĩ là tôi bị bỏ rơi rồi.
Nhưng đây là Ryu, người đàn ông chung tình.
Người luôn nói yêu tôi mỗi ngày.
Chắc chắn sẽ không tổn thương tôi.
Nhiều khi bây giờ nhà Onizuka không được an toàn,
anh ấy lo cho tôi.
Không muốn tôi gặp nguy hiểm.
Nhưng nếu theo như tôi nghĩ
thì hiện giờ Ryu đang gặp nguy hiểm.
Tôi lo cho Ryu lắm, bác sĩ.
Tôi nên làm gì đây?

Tôi yêu Ryu nhiều lắm.
Chúng tôi giống như cùng chung da thịt, linh hồn vậy.
Chắc tôi sẽ không sống được
nếu không có Ryu.

Những cảnh tay đôi của đôi trẻ cũng toàn đấu khẩu. Đoạn tâm tình trong vườn.

Ryu: Hoa cúc vàng
có nghĩa là anh sẽ cố gắng làm mọi thứ để chiến thắng được trái tim em.

Mayumi: Tôi có lẽ không ngăn được sự cố gắng của anh.
Nhưng tôi có thể kiềm lòng mình được.
Tôi sẽ không bao giờ mềm lòng với anh.

Đoạn Ryu nằm đợi trong phòng ngủ rồi Ryu bước vào đấy.

Ryu: Em không vừa lòng anh chuyện gì?
Có gì không hiểu nhau thì phải nói ra chứ.

Mayumi: Tôi không có gì để nói.

Ryu: Anh chắc chắn
anh đã làm gì đó khiến em hiểu lầm.
Nếu em nhất quyết không nói,
chúng ta hiểu nhau thế nào được?

Mayumi: Tôi mệt rồi.
Nhiều ngày vừa qua
có quá nhiều chuyện xảy ra với tôi.
Hãy để tôi được nghỉ ngơi.

Ryu: Đừng làm như vậy với anh, Mayumi.

Mayumi: Tôi sẽ đi ngủ.
Nếu anh quan tâm tôi thật sự,
đừng khiến tôi phải suy nghĩ gì nữa.

Ryu: Được.
Nếu đó là điều em muốn.
Thời gian sẽ chứng minh
rằng anh thật lòng với em đến thế nào, Mayumi.

Sau khi thay đồ xong thì thế này đây.

Ryu: Lúc đôi ta bên nhau,
gần nhau thế này,
em có cảm thấy gì không?

Mayumi: Tôi thấy cực kì khó chịu.
Phụ nữ cả thành phố chắc quan tâm Ryu Onizuka
nhưng không phải tôi.

Cuối cùng là đoạn Ryu khẳng định chủ quyền, khi đến bệnh viện gặp Mayumi sau khi Mayumi bị người truy sát.

Ryu: Cảm ơn anh lần nữa,
vì đã giúp vợ sắp cưới của tôi.

Yuji: Vợ sắp cưới?

Mayumi: À thì...

Ryu: Mayumi không nói với anh là chúng tôi ở chung nhà sao?
Hai người chúng tôi sắp kết hôn.

Bình luận

ss thấy tập này nhiều đoạn thoại có vẻ hay đó, nhưng mà chắc phải coi sub mới hiểu hết đc ^^  Đăng lúc 5-9-2014 10:44 AM
hehe biết chút chút, đủ để đu raw ko cần sub. Nói chớ cũng tùy thoại, bạn Na nói nhanh khiến mình nhiều lúc nghe ko ra, hoặc nếu thoại cao siêu quá cũng k hiểu :(   Đăng lúc 5-9-2014 09:26 AM
Bạn biết tiếng Thái ah? Chờ phim k biết đến lúc nào, k biết coi k sub ở đâu, nên chỉ mong mấy đoạn bạn nhá hàng thế này thôi. Cảm ơn tình yêu nhiều nhé. Chụt...   Đăng lúc 5-9-2014 08:46 AM

Rate

autumn21 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách