Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Ánh Dương Rực Rỡ / Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 6-9-2014 21:23:01 | Chỉ xem của tác giả

Nói chung ep 3 thấy 2 đứa nhỏ có chút tiến triển mừng húm rùi, cơ mà con mụ ảo tưởng đó nhảy vô phá làng phá xóm là mún đập chiếc dép vào cái mặt của bả dễ sợ. Thương cho pé Mi lại hiểu lầm thèng Ryu nữa rùi thấy pé khóc lóc mà đau lòng ghê.
Mới mần hết ep 3 thui mà vào đây nghe bàn tán ep 4 ep 5 rần rần làm mình cũng rần rần theo.
Tình hình coi bộ 2 ep tiếp theo nhìu cảnh mát mắt lắm đây, chắc ôm gối cắn xé banh chành quá.

Bình luận

ủa em my co cách hả, vá đã, để xem e my xử lý cái pà đó ntn  Đăng lúc 8-9-2014 05:40 PM
ủa em my co cách hả, vá đã, để xem e my xử lý cái pà đó ntn  Đăng lúc 8-9-2014 05:40 PM
ko cần dép của bạn đâu, để đó e Mi xử lý :))  Đăng lúc 8-9-2014 01:48 PM
công nhận Akiko hơi bị ảo tưởng -_- nhưng xem tập 4 mn sẽ hiểu thêm 1 phần sao cô ấy bị ảo tưởng như vậy ^^ 2 đứa thì khỏi bàn rồi :3  Đăng lúc 8-9-2014 09:50 AM
phải công nhận mấy diễn viên thái hay ghê đóng vai đáng ghét là làm mình ghét cay ghét đắng lun vậy đó.  Đăng lúc 7-9-2014 07:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 8-9-2014 10:07:23 | Chỉ xem của tác giả
VIETSUB TẬP 4
ÁNH DƯƠNG RỰC RỠ

DOWNLOAD LINK:
+ Torrent: Cập nhật ở page 1
+ Fshare: HD | SD
+ Mega:

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Cảm ơn em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2014 12:53:30 | Chỉ xem của tác giả
kirishle gửi lúc 6-9-2014 10:26 AM
Mọi người bàn về nhân vật chính rồi nhá, cho mình mạn phép bình luận vs dàn nam nữ  ...

Bạn có nhiều ý kiến giống mình nè, nhưng hôm nay xong ep 4 mới bay vô tám thêm đc chút ^^

- 2 anh vệ sĩ Katsu, Seiki: công nhận phim thiếu 2 bạn thì còn đâu giây phút cho chúng ta vui vẻ nữa :3 nhờ mấy bạn chọc, khích tướng thì Thủ lĩnh của chúng ta mới quyết định ra tay lẹ vậy chứ Mình thích nghe mấy bạn bình luận về Thủ lĩnh và Phu nhân lắm đấy, ep 4 có 1 câu rất vui: "cặp đôi máu lửa của năm" Vụ các anh chẳng bị thương thì tại bác đạo diễn rồi, nhưng cuối ep 4 lúc 2 anh bắn súng tỉa cũng oai lắm nha ^^.

- Taichi: mình cũng thấy Taichi dễ thương, Taichi làm việc nghiêm túc hơn 2 bạn kia, nhưng khi cần thì cũng hùa theo chọc Thủ lĩnh rất nhanh ^^ Chỉ hơi tiếc là Taichi yêu thầm Akiko, hy vọng là kết cuộc Taichi đừng như Taro .

- Akiko: Akiko thực ra mình thấy không xấu, trang điểm đậm nhìn dữ nhưng lúc để bt thì cũng có nét. Chuyện ghen với Mayumi xem ep 4 thì mình cũng hiểu được phần nào. Thương thầm Ryu lâu như vậy, phấn đấu lâu như vậy chỉ vì muốn ánh mắt một ai đó nhìn về phía mình. Akiko k biết sự tồn tại của Mayumi trong lòng Ryu (Ryu giấu kín tận 7 năm mà) nên dù biết đó là vị hôn thê thì ban đầu chắc cũng nghĩ là lời hứa của người lớn. Đột nhiên 1 cô gái xuất hiện, chuẩn bị đám cưới với người mình yêu thì phản ứng như vậy cũng là dễ hiểu. Nhưng mà hiểu, chứ mình k ủng hộ nhé (ghét là đằng khác, làm Mi của tui khóc ) Akiko nguy hiểm hơn Aiko nhiều, ngoài mặt thì tốt bụng, ngọt ngào chứ trong lòng suy tính tùm lum, đề phòng mấy người này mệt lắm .

- Một nhân vật phụ nữa mình thích là chú Koji, thích từ phần 1 Khi chú ngăn cản Taro yêu Seiko, chú dường như thấy được viễn cảnh tương lai của Taro rồi. Một mình nuôi con khôn lớn, tuy biết làm vệ sĩ nghĩa là không nói trước được tương lai nhưng nhìn chú người đầu bạc tiễn kẻ đầu xanh mà thương quá. Chú im lặng theo sự lựa chọn của Taro, để Taro hy sinh thay Takeshi rồi một mình chăm vườn cúc mà con trai mình để dồn hết tình cảm vào.Ngoài tình thương dành cho con thì còn là tình nghĩa, sự kính trọng tuyệt đối với nhà Onizuka. Có được cận thần như chú, Onizuka quả thật rất may mắn. Trong mối quan hệ Ryu-Mi thì ngay từ đầu là người nhận ra, khích lệ, kể cả sau này thì cũng chú hiểu lòng Ryu nhất. Mấy câu nói của chú đều mang hàm ý sâu xa. Có điều mắc cười là ep 4 chú vừa giảng 1 bài triết lý tình yêu cho Ryu xong thì Ryu nó làm ngược lại hết .

Cái này là về các nhân vật phụ, khi nào rãnh mình tám về ep 4 nhé, hay ai xem sub xong rồi viết trước đi

Bình luận

chú Kyjo hồi đầu mình còn sợ là sẽ làm phản, lúc mới coi tập đầu tiên, vì thấy mặt nghiêm nghiêm thành nguy hiểm. Ai dè lại trung thành vô đối luôn. Quý chú ấy nhất   Đăng lúc 8-9-2014 03:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-9-2014 13:48:39 | Chỉ xem của tác giả
Aikiko thích Ryu lâu rồi, nên đúng là dù biết Ryu yêu Mi nhưng vẫn ko thể dễ dàng từ bỏ, nhưng chị này tiêu cực quá thôi, kiểu tính toán lý trí quá, mang tính chiếm hữu chứ ko phải iu…ngay cả lúc tỏ tình thất bại, còn có thể lái qua chuyện đùa đc, còn cố ý để Ryu tưởng em này ko biết gì về Mi, để dù Ryu ko hiểu Mi đang giận nó cái gì cũng ko nghĩ đến lý do là tại Aikiko =.=…Taishi nó đang cố gắng nhắc nhở nhưng xem ra A ko thể thông suốt
2 bợn vệ sĩ đúng là sáng suốt, tài đi theo ngắm lén em Mi của then Ryu là số 1, nhìn mặt cu cậu thỏa mãn khi nhìn thấy đc Mi dễ thương gì đâu, diễn đạt quá hay là do tình cảm sẵn vậy rùi hả Na
Con bé Mi nó nhạy cảm vs câu “Người con gái của tôi” gúm lun á, chú ý thấy nó nghe câu đó là phản bác liền )))…ngay lúc bị tấn công, hỗn loạn zị mà nghe câu đó là nhận biết liền lun )…then Ryu nó oánh bọn sát thủ, lại kêu nó trêu mình…Mi ơi, chứng tỏ hành động nhỏ nào của nó, em đều đặt vào mắt cả đấy, lúc đánh nhau mà làm như thế giới 2 người, nhìn tếu cực
Mi nó dù đang lung lay vì Aikiko nhưng khi nghĩ đến Ryu nó vẫn cười mỉm à, vì thế mới biểu hiện rõ ràng vậy …Mi nó không thể mạnh miệng nói ko iu Ryu, chỉ lấy lời hứa gia tộc ra làm cái cớ, và đang mất phương hướng, ko biết đi như thế nào mới đúng
Mà bố của Mi dễ thương quá đi, gọi là diễn đạt quá lun ý, dỗi này…rồi khi bắt gặp cảnh 2 đưa trong chăn, mắt ánh lên kiểu giận mà ngân ngấn nước nữa ý…thích ông bố vợ này quá đi =)
Đột nhiên  hiểu 1 phần vì sao Mi ko thích Yuji được, Yuji quan tâm nhưng lại ân cần và khách sao quá mức cần thiết, cần phải bá đạo như Ryu tí…dùng lời ngọt ngào thì cũng hay, nhưng khi nhớ và suy nghĩ thì con người  ta thường nghĩ đến cái mình ghét nhiều hơn, dù Mi ghét hay thích Ryu thì lúc nào cũng nghĩ đến Ryu cả …ngay cả lúc nói chuyện vs Yuji cũng dỗi đc chuyện Ryu có ng khác
Đúng là hùi ep3 về trc Ryu nó cũng chưa hiểu yêu là gì ngoài việc nghĩ âm thầm bảo vệ là tốt cho Mi, vì thế khi nó lao vào đánh Yuji, bị Mi mắng cho mấy câu mặt mới đơ ra như mất hồn lun, vì thế nó mới bực chính mình như vậy, chính Ryu bây giờ cũng mới nhờ chú Koji giải thích cho mới hiểu yêu là sao… (chỗ này thì về sau đúng là Ryu đã hiểu rồi, ep5 nó đã biết hỏi Mi vì sao giận…đã biết quan tâm đến suy nghĩ của Mi hơn…)…Ryu đang đc mọi người, chú Koji, mấy ông vệ sĩ, cả cô bạn thân Nana chỉ dẫn đường hô hô
Aikiko thành công trong việc để Ryu tin là A ko biết gì về Mi rùi, nên Ryu mới nói chuyện này ko do A, nhắc đến làm gì, …, làm Mi nó “ghen” hơn thôi , nó ghen nó lại dùng Yuji để so sánh, chọc Ryu tức, Ryu tức, nó “dê” cho không thương tiếc luôn ))….(2  đứa mà cùng  tức, cãi nhau thì then Ry nos lúc nào cũng sáng suốt hơn, chính xác là ma lanh hơn, nắm bắt đc mấu chốt không :3…Mi nó đang ghen đó …nó ghen nên nó cứ cố ý nhắc đến A, …thèn R nó lại ko hiểu M sao cứ khăng khăng nói đến A…đoạn Mi nói đúng thật, M và Yuji quen nhau cũng từ lâu rồi mà, R đâu biết…nhưng giả đò nói R ko biết cả 2 đã hẹn hò từ lâu thì thèn R biết tỏng, nó theo em 7 năm mà hê hê…thế trận này then Ryu thắn 1-0 rùi nà, rùi M chọc then R lên, nó hành động luôn…2-0 nhá…rồi làm cú trùm chăn, lột đồ…ý nhầm chưa lột… 3-0…rồi xong bàn quyết định, bố mẹ Mi nữa là xong trận :v
Then Ryu  nó gian quá đi trời ơi, nhìn mặt nó tỉnh bơ mà ta nói ta phải lăn lộn vì độ đểu của nó lun, hết kế hoạch 1 còn có kế hoạch dự trù, dù gì cũng biết ba mẹ Mi sẽ đến, biết ko lừa đc Mi rồi, vẫn rắng ôm ấp lăn lộn để cho 2 ng tận mắt nhìn thấy, nhưng thấy thế này ác quá đi, ác ko chịu nổi lun á, then Ryu nó chưa chứng minh đc cho Mi, nhưng cứ vác về trước rồi chứng minh sau…nó là con trai nên nghĩ thế thấy cũng đc, nhưng con bé Mi là con gái, nếu lời ra tiếng vào thì có phải hành con bé hơn nữa ko,nhìn nó lấp ló trong tủ, cảnh đó thấy tội dữ lun …, nhưng mà ông cũng nghĩ cho bé, cố ý để nhưng ng cần hiểu lầm biết là đc, chứ chưa đụng thật…nói vậy thôi chứ đoạn trc con bé Mi ko xỉu chắc nó làm thật lun quá :v
Then Ryu nó nói 2 đứa về ở vs nhau nó thấy vui, sao Mi nghiêm trọng vậy…ông thấy vui đúng rùi, Mi mà nó thấy vui thì nó thành hạng con gái dễ dãi mất rồi
Nói gì thì nói, 2 đứa đều là con của gia tộc lớn nên toàn bị bắt ép cưới, nếu 2 đứa này ko yêu nhau thì cuối cùng cũng như takeshi vs Aiko, rồi nhờ 2 đứa bị lời hứa ràng buộc R nó mới quang minh chính đại “dê” Mi…Ryu là nó may hơn nhiều lun đó

p/s: đoạn quay mặt bé Mi khi bị cưỡng, ta nói Ya diễn đạt quá lun, ta cũng phải thấy tội…

rầu xong đc một phần…tối xem tiếp comt tiếp

Bình luận

nàng này chọn xem đúng đoạn chủ chốt nhất, haha  Đăng lúc 9-9-2014 12:11 PM
cưng chìu quá thành ra không biết gì, chỉ là tính hơi ương bướng chứ ko thâm hiểm như Akiko  Đăng lúc 9-9-2014 11:53 AM
Akiko lơi hại hơn vì mình nghĩ akiko lúc này đã trưởng thành rồi, chắc bằng hoặc nhỏ hơn Ryu 1-2 tuổi thôi, con Aiko vẫn còn la sinh viên đi học, lại được  Đăng lúc 9-9-2014 11:52 AM
uhm,ít ra như Aiko,thì còn biết mà bảo vệ,cảnh giác,như Aikiko thì chỉ mình Taishi biết mặt thật, mà Taishi lại mê em ý TT  Đăng lúc 8-9-2014 03:02 PM
Tính ra Akiko lợi hạn hơn Aiko, vì cô ấy đầy đủ phong thái, gia thế, phẩm hạnh để làm nữ chủ nhân. Còn Aiko k đủ tư chất ấy...Vì thế Akiko đáng sợ hơn  Đăng lúc 8-9-2014 02:15 PM

Rate

autumn21 + 5 Chăm chỉ cảm nhận nè ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 8-9-2014 15:47:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thấy trong phần này bạn Aikiko khôn hơn, thủ đoạn hơn bạn Aiko trong phần trước rất nhiều.
Biết là happy ending
Nhưng hi vọng Mayumi và Ryu sẽ có nhiều trường đoạn hấp dẫn hơn nữa.

Bình luận

Khôn, thủ đoạn hơn, có khí chất hơn hẳn. Nàng ta mà làm bà chủ cũng rất ổn. Chứ Aiko làm bà chủ thì loạn mất, tính khí nông cạn, thủ lĩnh đau đầu mà chết   Đăng lúc 8-9-2014 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 9-9-2014 01:38:25 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 18-8-2014 01:01 AM
Roy Fun Tawan Duerd là câu chuyện của Ryu - Thủ lĩnh đời thứ 20 của gia tộc Onizuka. Tron ...

uầy ui!hôm rùi đọc hết mấy phần tòm tắt truyện thấy đến phần 2 đứa cbi kết hôn thế là thấy yên tâm nên cùng k ròm qua bài của nàng!
hôm nay đêm hôm khuya khoắt mới lục lọi đọc đến the end bài của nag!cái tin động dời động bể là Ryu k p ng nhà Onizuka và muồn trả lại địa vị cho Ta sao nàng k cho đậm roài bôi đỏ choét choèn choẹt lên ý?
Mà nàng bẩu là còn tiếp là còn tiếp dư lào hử nàng???
Tiễn phật phải tiễn đến tận Tây phương chứ nàng! trans típ đi nàng ui!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 9-9-2014 13:59:42 | Chỉ xem của tác giả
VIETSUB TẬP 5 (HD)
ÁNH DƯƠNG RỰC RỠ

DOWNLOAD LINK:
+ Torrent: Cập nhật ở page 1
+ Fshare: HD | SD
+ Mega:

Bình luận

thanks subteam nhiều nhiều nhiều :-*  Đăng lúc 9-9-2014 03:25 PM

Rate

autumn21 + 5 Cảm ơn em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 9-9-2014 14:53:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem nhiều lakorn của 2 bạn này rồi, chemistry tung toé luôn, có khi nào ngoài đời 2 bạn đang là một couple không mọi người, chỉ là còn trẻ quá nên chưa dám công khai không? Mình thấy hai bạn này diễn tình cảm không thể tả nỗi, đẹp đôi và rất là hiểu nhau, mong là càng về sau sẽ nhận được nhiều tin tốt lành từ hai bạn này, bạn nào có thông tin gì về couple này thì vui lòng post lên cho mình được cập nhật thông tin với nhé! thanks mọi người!!!

Bình luận

http://kitesvn.com/428-1/yadech-s-house.html . bạn vào đây, nhà Yadech ở kites nè :D.  Đăng lúc 9-9-2014 04:23 PM
bạn sang fanpage của Yadech nhà mình í. các thông tin được cập nhật liên tục mà :D  Đăng lúc 9-9-2014 03:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 9-9-2014 15:22:00 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong 2 ep' 4,5 sub. Thấy mọi người chê ép 5 k có gì hấp dẫn lắm nên lúc mới coi hơi bớt phấn kích.
Cơ mà xem xong rồi thấy cũng hấp dẫn lắm mà. Hay do mình khoái cảnh đánh đấm tay đôi nên vậy ta.
Vốn ghét Yuji nhưng mà phải công nhận là anh ý đánh đẹp mắt thật. Coi thấy cũng phê phê như con tê tê. Thôi thì chấm anh thêm 1 điểm về cái khoản võ vẽ này. Chứ trong mắt tui, anh thua xa Thủ Lĩnh quá nên tội cho anh, hihi...^^
Ngoài ra xem tập 5 thấy có tí sạn. Đó là việc bố của Yuji nói là lần đầu tiên gặp gỡ, dàn cảnh cứu mỹ nhân là sắp đặt, cố tình để tiếp cận, lấy thông tin. Vậy sao hồi tập 1, lúc anh ý dc cứu, lúc bố anh ấy vô thăm còn nói rằng Cô bác sĩ Mayjumi này con k thể yêu vì đó là vợ của Thủ lĩnh, lúc đó anh ý còn ngạc nhiên, buồn ra mặt nữa mà...?? Rồi nữa, phim này toàn mấy anh đẹp trai mà bị tự kỷ, bị ám ảnh vì bố k thương yêu mà thành người xấu cả, Yuji, anh trai cùng cha khác mẹ của Aiko đều có chút điên điên á.
Mong ngày mai quá. Xem diễn biến tiếp. Nói chung là mãn nhãn.

Bình luận

hình như lúc Yuji bắt đầu có tình cảm là khi bạn Mi cứu bạn Ji cái lần mà bạn Ji che chở cho Cố Chỉ Huy Cảnh Sát Osamu đó :D  Đăng lúc 10-9-2014 12:09 AM
hình như lúc Yuji bắt đầu có tình cảm là khi bạn Mi cứu bạn Ji cái lần mà bạn Ji che chở cho Cố Chỉ Huy Cảnh Sát Osamu đó :D  Đăng lúc 10-9-2014 12:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2014 23:47:34 | Chỉ xem của tác giả
hangbl gửi lúc 9-9-2014 03:22 PM
Vừa xem xong 2 ep' 4,5 sub. Thấy mọi người chê ép 5 k có gì hấp dẫn lắm nên lúc mới c ...

Thật ra cá nhân ta cảm nhận ep 5 cũng ổn, có tình tiết và có nhiều đoạn thoại cũng đc (nhưng dĩ nhiên cũng có nhiều đoạn vừa làm mà cứ gọi là mồm chữ O miệng chữ A vì sốc )

Về vấn đề nàng nói thì ta nghĩ là ban đầu ông Masaru sắp xếp hoàn toàn là vì lợi dụng để lấy thông tin. Tuy nhiên Ryu nó cao tay quá, lơ người ta tận 7 năm nên trong 7 năm đó Yuji cũng coi như án binh bất động với Mayumi còn gì (k biết là có lén theo dõi gì không nhưng gặp mặt chắc là không vì đoạn sau Mi còn ngờ ngợ mới nhận ra mà). Chuyện Yuji yêu Mi ông Masaru và cả bản thân Yuji chắc cũng không ngờ đến nên khi cảm giác có mùi nguy hiểm ông đã cảnh báo con, khổ cái lúc đó thì muộn rồi :S. Thật ra ngoài vấn đề đó ra thì phim còn nhiều chỗ sạn nữa, nhưng yêu 2 đứa với nhìn về mặt tốt nên ta bỏ qua hết đó chứ .

Rồi, giờ sang tiết mục bàn về ep 4. Cái này nàng sanyecao nói nhiều lắm rồi nè, nên mình nói thêm ít thôi, và chủ yếu minh họa bằng hình

Mặt 3 chàng khi nhìn lén nhà người ta   

Và bạn Katsu vẫn phong độ nào giờ, nói câu nào đúng câu đó

Vụ Mi nhạy cảm với câu "người con gái của tôi" thì công nhận, k biết có lập trình sẵn k mà cứ nghe Ryu nó bật ra câu này là con bé bật lại liền à .

Coi 2 ep 4-5 nhiều lúc ta tưởng như 2 đứa ông nói gà bà nói vịt, Ryu thì nó ghen với Yuji, còn Mi thì ghen với Akiko, xong mỗi đứa nói 1 kiểu ráp lại thành 1 mớ rối nùi

Trước khi nói tới bố vợ thì nhắc chút tới người có công khai sáng tình yêu của Ryu, nhờ câu này của chú Koji mà Ryu nó suy nghĩ đăm chiêu lắm nè

Và dĩ nhiên, cảnh quan trọng nhất cuối cùng đã tới Mi khờ thiệt, Ryu nó ghen rồi còn chọc tức nó, em kêu anh tàn nhẫn chứ gì, thể hiện luôn cho em coi

Phim thật là trong sáng, nhưng người xem thì toàn trong tối

Cảnh có nhiu đây à, nhưng mà người cần hiểu lầm đã hiểu lầm, vậy là âm mưu của Ryu nó thành công

Đoạn nàng phân tích giữa Ryu và Yuji ta thấy cũng đúng, so về ngọt chắc một 9 một 10 nhưng so về bá đạo thì Yuji phải chào thua. Ryu nó thích là nó ôm, thích là bế, thích là xáp vô à

~~~~~ Thôi tạm thời nhiu đây trước, hình nhiều quá

Bình luận

ng đẹp thank ng đẹp nhiều :-*  Đăng lúc 10-9-2014 09:57 PM
@hailt: sửa hết rồi nhé ng đẹp :P  Đăng lúc 10-9-2014 05:45 PM
ss up lại hình đi. lỗi bét tè lè nhè rồi :p nhưng mà e thích vụ games của ss :D  Đăng lúc 10-9-2014 08:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách