Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: overtherainbow
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Sanaeha Sunya Kaen | Dome Pakorn & Janie Tienpusawan

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 7-7-2014 16:24:32 | Chỉ xem của tác giả
[quote]kyduyen1709 gửi lúc 6-7-2014 08:13 PM
pà Kate đã xấu r mà koan choảnh nữa chớ.. nhìn cái mặt pả là thấy hiện
Không rõ là bao nhiêu tập nữa lúc thì 14 lúc thì 15 mà nói chung là tuần này là hết phim
Pà kate ở trong phim thì PTTM nhưng ở ngoài đời thì không như vậy vì cô ấy là con Lai , nhưng theo mình thì nét của cô ấy hơi cứng không được mềm mại như những DV lai Thái khác ( đó là ý riêng của mình )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 7-7-2014 19:56:42 | Chỉ xem của tác giả
baby_402a gửi lúc 7-7-2014 04:24 PM
pà Kate đã xấu r mà koan choảnh nữa chớ.. nh ...

hóng qá di hàz... dang coi lai phần engsub... chắc 6 lần r ak
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 10-7-2014 00:31:44 | Chỉ xem của tác giả
baby_402a gửi lúc 7-7-2014 04:24 PM
pà Kate đã xấu r mà koan choảnh nữa chớ.. nh ...

Công nhận nét của dv đóng vai Kate/Kanook ko đc mềm c ạ, dáng ko mảnh khảnh rồi mà gương mặt cũng cứng nữa. Như Kim ấy, tuy ko phải dáng nhỏ con như mấy dv khác nhưng mặt e ấy đẹp quá chừng.

Thôi tiếp tục tập hnay nha. A bs ngoài cuộc là người sáng suốt nhất nè, a khẳng định với c là a Dome yêu c mà c cứ chối ko phải suốt thôi C tâm sự với đứa con, dù gì con cũng còn có mẹ, con đừng trách mẹ nhé, mẹ sợ ba con biết sẽ bắt con rời xa mẹ *Câu hỏi ngoài lề, c mang thai mấy tháng rồi nhỉ, sao lúc làm phù dâu bụng phẳng lì vậy??*

Ê hê mà khúc a Dome tắm xong để tóc tự nhiên, ko vuốt keo, trông hiền lành dễ thương ghê luôn. Rồi đoạn c chườm đá lạnh cho a sau khi bị hắt nc nóng vào ấy, a 'ưm' một cái nghe giống con nít quá Sau đấy c pha cho a thứ gì đó, a bảo a k thích, a hỏi c k biết a thích uống trà vắt thêm chanh sao, c bảo biết cơ mà cũng nên thử cái gì mới. Khúc ấy nghe ko đc nhiều nhưng đoán chừng c nói gì đấy khiến a suy nghĩ nhiều á. Ai xem engsub sau thì chắc sẽ rõ hen

Tập hnay cô e gái chính thức lên xe bông, 3 ông anh làm phù rể, mỗi a một tâm trạng, a Dome thực chất hạnh phúc lắm đấy mà ko thể hiện ra thôi, nhìn c đẹp lung linh còn gì, ngay cả khi c thấy bà Kate định buông tay a ra, a càng nắm chặt thêm A playboy thì nhìn bản mặt tí tởn khỏi bàn luôn, tuy ko ai biết a w c Duen đã kết hôn, nhưng đc công khai nắm tay c trc bao người thì còn gì bằng A bs thì ko rõ tâm trạng a ra sao, có lẽ a chỉ thực hiện trách nhiệm phù rể thôi chăng, vì thật sự ko thấy nhiều đoạn tình cảm của a với c Pink

Thấy a nhìn c đắm đuối thì bà Kate lên cơn ghen, mặc nguyên bộ đỏ chưa đủ hả trời, thêm màu son đỏ, đẹp đâu ko thấy, thấy sợ hơn. Bà ấy toàn lảm nhảm với bản thân, nhất định phải xinh đẹp hơn để a chỉ nhìn mỗi bà ấy thôi. Mà c Pink ơi là c Pink, lanh chanh quá làm lộ chuyện c có thai cho bà Kate biết rồi kìa Thế nên lúc thấy a, bà Kate ôm chầm lấy rồi bảo gì mà thấy e gái a lấy chồng hạnh phục thế, bà ấy cũng muốn khiến a hạnh phúc, còn đề nghị chúng ta hãy kết hôn rồi sinh con đẻ cái đi A nói lảng sang chuyện khác thì bà ấy hỏi, sao a ko muốn có con với bà ấy, bộ a có con với ai khác rồi sao. Thật ghê gớm, hóa ra muốn thử xem a biết chuyện c mang thai chưa.

Vô tình thấy bà Kate và a ôm nhau khiến c đau lòng, c bảo e gái ko đc dính líu gì đến nhà bên ấy nữa. C giúp e gái a đi đc rồi, mọi chuyện chấm dứt rồi, c sẽ đi tìm việc mới, vậy nên Duen phải nghỉ việc ở KTK. C Pink lại lanh chanh, buột miệng nói c muốn làm gì thì cũng phải nghĩ cho con, thành ra e gái c giờ cũng đã biết nỗi lòng của c rồi.

Mọi người đang chụp hình, thấy a dắt bà Kate lại thì e gái a hỏi c đâu rồi, nếu ko có c thì sẽ ko chụp hinh gì hết, vì mất c cũng như thiếu một phần gia đình vậy. Khỏi nói sắc mặt bà Kate khó coi cỡ nào Bà Kate bảo thấy trong nhà vệ sinh, để đi gọi cho thì e gái a bảo c người làm đi tìm, ưng e gái út quá nhé, nhu cương luôn đúng lúc. Tìm đc c rồi, chuẩn bị chụp thì e gái a bảo đợi tí, e ấy hỏi c có đang đứng nhầm chỗ ko, xong đi sang nắm tay c qua đứng giữa e ấy với a Dome, lại còn chêm 1 câu, thế này mới đúng và thích hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 10-7-2014 01:11:08 | Chỉ xem của tác giả
Tối đến c đến kiếm a, c bảo còn 7 ngày thôi là hợp đồng chấm dứt, dù gì c cũng giúp e gái e đi lại đc rồi. Phần tiền bonus để giúp e gái a, c ko lấy, coi như là vì a cho e gái c ở condo của a. Condo đấy c cũng ko lấy đâu, vì c xem việc chăm sóc e gái a là trách nhiệm của mình. A có vẻ ngỡ ngàng, a hỏi, cái gì đây, condo ko lấy, cái gì cũng ko lấy, a cho c ít quá phải ko

Còn phần a playboy nghe c Duen kể chuyện xin nghỉ việc và trả lại condo cho a Dome thì bị sốc, a bảo thế có khác gì đem c Duen khỏi a đâu. A yêu c nhiều thật ấy, a bảo nếu c muốn nghỉ việc thì cứ nghỉ, muốn trả condo thì cứ trả, nhưng đừng xa a nhé, nhớ luôn ở bên a nhé A bình thường tí ta tí tửng mà lần này vì sợ mất c, a để lộ khía cạnh yếu đuối của bản thân kìa, yêu dã man

Sáng sớm cô e gái út đang vui vẻ rủ a và c cùng đi châu Âu cho tuần trăng mật, c liền bảo c có chuyện thông báo, là c muốn xin nghỉ việc, mọi người nhìn a hỏi a có gì muốn nói ko, a bảo ko. Đột nhiên a playboy lên tiếng bảo a thì có đấy, a thông báo với cả nhà a có vợ rồi, còn đăng kí hôn thú xong xuôi luôn, là c Duen Khỏi bàn cũng biết 2 người sốc nhất chính là a trai c gái của 2 người. A lập tức bị a Dome lớn tiếng tra hỏi, rằng a Dome đã ra lệnh thế nào, biết a đáp sao ko, "A ra lệnh thế nào e ko quan tâm. Trái tim e, e tự làm chủ, ko phải a (xong quay sang mọi ng) Ba, mẹ, con bết thời gian qua con ko tốt. Nhưng người phụ nữ này con yêu thật sự, con muốn Duen làm vợ, làm mẹ các con con. Ba mẹ không giận con chứ?" *mèn ơi a manly quá hà*

C bỏ ra ngoài, c Pink đi theo an ủi, c cứ nghi ngờ đây là kế hoạch trả thù của a Dome. C Pink mới bảo, ko đâu, là thật đấy, a playboy yêu c Duen thật đến mức ko dám tin. Nghe thế c bảo, thì đấy, đến mức ko dám tin mà. C Pink quả quyết với c, c ko nghe a playboy nói gì sao, trái tim a ấy thì a ấy làm chủ chứ ko phải a Dome. Thế nên trái tim e gái c, c cũng nên để e gái c làm chủ đi *Giờ mới thấy c Pink bớt nhí nhảnh tưng tưng nha* Còn a bs lo phần a Dome, ông anh cũng đang mất bình tĩnh cho rằng mọi chuyện là do e gái c muốn nắm lấy e trai a, a bs bảo, sao a lại ko nhìn nhận tình cảm thật sự của a playboy, a ấy thật lòng, cũng chắc chắn về tình yêu với c Duen, a bs chấp nhận hết. Ít ra a playboy yêu thì nói yêu, ko giống a Dome, miệng bảo ghét nhưng trong tim chỉ có mình c thôi

Cuối cùng c cũng chấp nhận chuyện e gái c cùng a playboy kết hôn. C cũng suy nghĩ lại chuyện tiền bạc với condo luôn, tối đấy c bảo a, 5 triệu tiền bonus và condo, c lấy, nhưng để dưới tên c Duen. Dạo này a đang mềm lòng mà c theo phong cách mạnh mẽ khiến a ko hiểu nổi, rốt cuộc chuyện gì đang xảy ra

Em tính đi thật sao?

Thì anh ko muốn em ở đây mà.

Anh...

Không quên được cô ấy sao?

Sao cơ?

Cô Kanookwalee, anh không quên được cô ấy sao?

Đừng nói đến Kanookwalee.

Vậy e nói đến Tawan được không?
Anh không xin em ở lại, là vì Tawan đúng không?
Làm sao anh có thể yêu người khiến cô dâu của anh mất mạng được chứ?

Kanook.

Đúng, Kanook.
Người có gương mặt giống cô dâu của anh, Kanook, đến thế này mà anh không yêu.
Tại sao thế?

Kanook, e bình tĩnh đã.

Em làm mọi thứ vì anh, nhưng xem anh làm gì cho em?

Anh...

Em mong anh suy nghĩ lại, suy nghĩ cho kĩ, ...
Em sẽ đợi câu trả lời của anh tối nay, trước khi e trở về Mỹ.

P.S: tập sau chính c Duen nói cho a biết c gái mang thai con của a kìa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 10-7-2014 10:47:08 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 10-7-2014 12:31 AM
Công nhận nét của dv đóng vai Kate/Kanook ko đc mềm c ạ, dáng ko mảnh khảnh rồi mà g ...

Thường thì con đầu lòng ít khi có bụng lẮm , có bụng cũng phải 5-6 tháng mới thấy bụng đó em .
Hnay thấy anh Hiền quá đi ,hiền đến Tội nghiệp , toàn chị vùng lên thôi . Mà cũng phải thôi . Anh hành hạ chi quá rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 10-7-2014 12:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Xem cái tập hôm qua mà đau hết cả nỗi lòng ta đó cả nhà ạ!
Anh chị cứ vờn nhau như mèo vờn chuột ấy, kẻ trốn ng đuổi rồi lại đổi lại cho nhau, cũng mệt 2 ng này quá đi mất à. Mà tập tối qua ấy, nhìn cái cảnh chị nói chuyện với con mà thương quá đi mất, chị bảo chị sẽ làm cả cha cả mẹ nữa chứ, ngồi lẳng lặng ở đó mà nói, cảm giác muốn khóc luôn ấy. Còn anh thì cả tập mặt lúc nào cũng đực cả ra, mấy cái cảnh quay anh ở nhà, mới tắm xong ko vuốt keo ấy, trông hiền thế ko biết nữa, mà trông cái bản măt lúc nói chuyện với chị, nhìn trông nó cũng thấy trong tim anh đang đau biết nhường nào ấy chứ. Đúng như lời e trai a nói, miệng thì nói là hận nhưng mà trong trái tim chỉ có chị thôi. Mặc dù hôm qua là ngày cưới của e gái a, đáng nhẽ phải vui mới đúng, cặp đôi e thứ 2 cũng đc chấp nhận rồi, nhưng mà không khí nó nặng nề quá, chả vui lên đc tý nào cả. Lại nghĩ tới tập ngày hôm nay chắc là tập cuối rồi, chị lại còn bị hãm hại nữa chứ, anh lại khóc sướt mướt. Vừa thấy tiếc, vừa thấy đau quá trời à.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 10-7-2014 23:27:30 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 10-7-2014 01:11 AM
Tối đến c đến kiếm a, c bảo còn 7 ngày thôi là hợp đồng chấm dứt, dù gì c cũng gi ...

Tập cuối này ,Mặc dù không hiểu gì nhưng  nhìn thấy anh bị  hành Hạ lại mà thấy nữa Thương nữa Đáng tội . Thích nhất anh ngồi dưới mưa Còn chị thì thôi khỏi nói rồi ở Bền ngoài đắc ý vô cùng , nhưng thật sự thì lại khác . Hành hạ như vậy có đủ chưa ta ?
Cộng nhận là bà Kate lúc khi trước khi PTTM nhìn như phim kinh dị , được trai Đẹp giúp có 1 lần rồi bị Bệnh Hoan Tưởng luôn . Vậy là chẳng phải là em gái hay lien quan gì đến Vợ cũ của anh , chỉ là ghen ăn tức với sắc đẹp của nguoi ta .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 11-7-2014 07:57:17 | Chỉ xem của tác giả
baby_402a gửi lúc 10-7-2014 11:27 PM
Tập cuối này ,Mặc dù không hiểu gì nhưng  nhìn thấy anh bị  hành Hạ lại mà thấy n ...

Mẹ a thương c ghê ko, mẹ a hỏi c ko ở lại đây đc sao, ở lại làm con gái mẹ C bảo c về Chiang Mai, mọi người ai cũng luyến tiếc c hết á, c người làm còn thông minh đột xuất, bảo a bs hãy mở phòng khám để c về làm với a. Mẹ a nghe thế thì vui ra mặt, cơ mà a bs bảo hãy để c làm theo những gì c muốn A bs còn nói c đợi a về chứ a vẫn chưa biết chuyện c đi, có điều c ko chịu thì phải, nên a bs chở c đi trước. A bs hỏi, 2 người thiệt là một cặp mạnh miệng như nhau, sao cứ phải làm khổ nhau, c sợ gặp a rồi c sẽ mềm lòng sao?? *Mèn ơi a làm bs tâm lý là chuẩn luôn đó*

Còn vụ cảnh sát xông vô nhà bà Kate, sao thấy vô lý nhỉ, chưa hề thấy mời lên đồn làm việc hay hỏi han gì, tự nhiên lại có màn xông vào nhà lục soát tính bắt người à. Rồi nhìn bà Kate cũng đâu phải ngu lắm đâu mà để lại bằng chứng rõ ràng dữ vậy, nếu tính đi Mỹ thì cũng nên dọn dẹp cho xong chứ nhỉ.

C Duen chắc nhận điện thoại từ cảnh sát về chuyện bà Kate nên ngay lập tức gọi cho a, tiết lộ cả chuyện c mang thai với a luôn. Khỏi nói a lo lắng cỡ nào, vừa lái xe vừa lẩm nhẩm, Tawan ơi e đợi a nhé. Mà đời lắm chuyện tình cờ ghê nha, cái sân bay bự chà bá, bà Kate đi Mỹ là quốt tế, c đi Chiang Mai là nội địa, cớ chi lại đụng mặt nhau hay vậy? Đúng nguyên bộ phim chỉ thấy mỗi a bs là thông minh, a phát hiện ra bà Kate bắt c nên đuổi theo liền. Lại một chuyện ngẫu nhiên nữa, a bs tránh xe nên tông gốc cây, đúng lúc a đi ngang, a bs liền bảo mau đuổi theo bà Kate

Nhắc đến bà Kate, khùng lắm luôn rồi, còn hơn bị tự kỉ ấy, toàn tự nói với bản thân, nào là tôi đẹp hơn cô đấy, sao a ấy ko yêu tôi mà yêu cô, tính cướp a ấy từ tay tôi à, lại còn mang thai với a ấy. C giải thích bà ấy ko chịu nghe, bà ấy bảo c phải nghe bà ấy nói, để biết bà ấy đã làm bao nhiêu việc cho a, để biết c ko xứng đáng với a Tiện thể nói cái này, hồi đó bà Kate trông khủng khiếp thế mà bây giờ đc vậy, công nhận sức mạnh của PTTM ghê gớm hen. Đoạn đấy chắc c nghĩ bà Kate thần kinh nặng lắm rồi, c bảo c ấy hiều cảm giác của bà ấy nhưng bà ấy gạt phăng, con bảo hồi đấy mỗi lần gặp Kanook là bà ấy ước cho Kanook chết đi. Thôi thì bà ấy đã tiễn Kanook đi chầu trời rồi, giờ tiễn c đi theo luôn C còn nói, chuyện giữa chúng tôi, c ko cố ý cho nó xảy ra đâu. Bà Kate nghe hai chữ 'chúng tôi' thì nổi đóa, quát c rằng chỉ bà ấy mới có kiểu chúng tôi với a đc thôi. Sau khi nghe bà ấy kể ngủ với bao người để có tiền, c hỏi chỉ vì a thôi mà phải làm đến thế sao. Bà Kate bảo, ko chỉ vì a mà còn vì bản thân bà ấy nữa, để xem khi bà ấy đẹp bà ấy giàu, còn ai xúc phạm bà ấy ko.

Sau vụ tai nạn chắc a đã hiểu c quan trọng với a ra sao rồi. Bác sĩ vừa mổ xong chưa kịp nói gì a đã xông vào hỏi um sùm, may là có a playboy ngăn lại *ối càng ngày càng ưng a nhé, người đàn ông trưởng thành* May sao bác sĩ bảo, chính c cũng chiến đấu rất mạnh mẽ, thế nên 2 mẹ con an toàn. Cả gia đình a biết chuyện đều vào thăm, mẹ a bảo chuyện gì qua rồi thì cho nó qua, c Duen và a bs còn cho a biết c yêu a nhiều lắm đấy, ba a còn chêm vô, a ko đc để c đi đâu hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 11-7-2014 08:33:00 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 11-7-2014 07:57 AM
Mẹ a thương c ghê ko, mẹ a hỏi c ko ở lại đây đc sao, ở lại làm con gái mẹ  ...

Nếu nói về vô lý thì nhiều lắm em ơi , ở đoạn cuối phim khi anh Bs và chi đám cưới giả không ? Lúc đó anh BS cắt tóc ngắn đẹp trai là thế , nhưng khi ở đoạn ở biển thì tóc dài ra nhanh thế
Mà hình như càng về sau mấy anh chạy xe đi Xuống thế , mấy tập đầu chạy toàn Mercedes và Porsche , sau này toàn Honda , Toyota ;(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 11-7-2014 08:47:19 | Chỉ xem của tác giả
C Pink hài đến chết mất, c chưa lên tiếng mà c Pink đã chống khởi nghĩa giùm rồi, c Pink bảo hành hạ con ngta thế mà coi đc à, a ỷ a đẹp trai thì mấy c cũng đẹp vậy. C Pink quay sang hỏi c Duen xem coi nói có đúng ko, c Duen tiến thoái lưỡng nan, tại a playboy năn nỉ c đừng nói đúng mà Hội nghị bàn tròn cuối cùng kết thúc khi c bảo, ai làm gì thì phải gánh trách nhiệm, kì này a chết nhá A vừa xin c cho a nói chuyện riêng với c, c liền ngáp dài bảo thôi con c buồn ngủ rồi, a bs đưa c về phòng với, một tiếng a bs, hai tiếng a bs, trong lòng a chắc như lửa đốt đây

Về phòng rồi, c bảo a bs, a ấy là 1 trong những người tốt c gặp trong đời, còn c Pink là ng bạn tốt nhất của c. A bs nghe thế bảo a lo thân c trước đi đã, trong lúc 2 người chơi ném gối vui vẻ thì a bước vào, a hỏi vui vẻ lắm hả, c bảo ừ đúng rồi, vui vẻ lắm. A tức quá chặn lại ko cho chơi nữa, nói qua nói lại, a xin lỗi nhưng c ko chịu, còn quàng vai a bs bảo chẳng phải từng bảo muốn kết hôn với c sao, thế 2 người kết hôn thật nhé Khỏi bàn cũng biết a còn lâu mới đồng ý, a bảo c mang thai con của a cơ mà. A còn ngồi ngủ ngay trc cửa phòng c, trồng cây si dữ quá luôn. A bảo a tính lau nc mắt cho c thì c bảo ko cần, đó giờ c tự khóc tự lau nc mắt đấy thôi.

Còn a playboy, mạnh miệng lắm, ngồi nói với a bs, người như a playboy ko có sợ vợ đâu, chuyện đấy thì có mà nằm mơ nhá. Vừa dứt lời c Duen gọi ới vào, bảo khát nước quá, lót tót mang nc ra cho vợ, dâng tận miệng còn bị vợ trách, sao ra chậm vậy, đang nói chuyện gì thế Mẹ a thì cực kì hiểu chuyện luôn, dù c bắt a ngủ ngoài ban công cả đêm mưa để rồi bị bệnh, mẹ a vẫn bảo c rằng mẹ hiểu mà, lại còn xin lỗi thay cho a vì những điều a đã làm trc đây. Mẹ a mong c tin rằng bên trg trái tim con trai mẹ đều tốt cả, còn nói ngoài Kanook chưa thấy a yêu ai, ngoài c

Đám cưới giả ồn ào quá, cuối cùng a ko chịu đc xông ra nói c ko thể làm thế đc. Ba a khuyên a nên là người dám nói dám làm những gì a cho là đúng đắn. Trời ơi quỳ gối kìa, trời ơi nói yêu kìa, yêu c mỗi ngày luôn. Ba chữ 'Anh yêu em' cũng đã xuất hiện rồi, cơ mà a mặc đồ ngủ trông buồn cười quá, c thì mặc váy lung linh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách