Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leciel89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013 ] Dao Kaew Duen/ดาวเกี้ยวเดือน | Aum Atichart - Janie Tienpusawan

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 11-9-2013 09:04:43 | Chỉ xem của tác giả
ray_sheh gửi lúc 11-9-2013 08:55
bạn Nan ấy ra mấy chiêu mà toàn làm bà mẹ mất mặt, đến nỗi bà ấy bảo tự làm tự ...

Haha mình có nhớ đoạn ấy, đoạn đi làm từ thiện ấy.
Mình k hiểu rõ lắm vì mình coi raw, chuyện bà mẹ có vẻ ko thích Dao mà lại ưng bà Nan hơn. Môn đăng hộ đối chăng? Cơ mà phải chi Nan xinh đẹp hay tính tình OK còn đc, chứ cứ cà tưng cà tưng thiệt k chịu nổi
Căn bản mình cũng k phải fan Janie đâu, nhưng công nhận ss ấy đóng đc, phim này mình coi là nhờ a Aum nhiều hơn, hehe

Bình luận

có ai biết quote nhìu post 1 lúc làm thế nào không, mình không biết nên đành làm nhìu post liên tiếp, không biết có phạm luật không nữa  Đăng lúc 11-9-2013 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 11-9-2013 09:33:48 | Chỉ xem của tác giả
ray_sheh gửi lúc 11-9-2013 03:37
cái nội dung thì không mới, nhưng cách làm phim thì rất mới, coi HD đã mắt lắm
thờ ...

Chắc couple P'Jaine với P'Aum không được yêu thích lắm :))
Vì đa số là fan của Aum với Aff không à!
Yeah, mình đồng ý với bạn là phim này nhìn rất hiện đại, và phải nói là thước phim cũng rất khác nữa. Xem bộ này với bộ Ton Ruk Rim Rua, dv mặc đồ đẹp lắm :))
Nếu film này làm sub viet chắc sẽ đông đúc hơn 1 tí. Mình thì mới chỉ coi xong ep 1. Tại đang coi song song bộ này và bộ Ton Ruk Rim Rua cỏa Mark - Kim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 11-9-2013 09:56:22 | Chỉ xem của tác giả
mình mới xem qua tập 1 phim này xem raw mặc dù nghe không hiểu gì nhưng thích tạo hình của c janie trong phim này, nhìn rất năng động trẻ trung và xinh đẹp, tại dạo này đang ham hố xem xem Ton Ruk Rim Rua của mark - kim nên không chú ý phim này lắm, nhưng nghe các bạn bình luận mình cũng muốn xem{:298:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 11-9-2013 10:26:39 | Chỉ xem của tác giả
nxuyen91 gửi lúc 11-9-2013 09:04
Haha mình có nhớ đoạn ấy, đoạn đi làm từ thiện ấy.
Mình k hiểu rõ lắm vì mình c ...

đoạn ấy với đoạn Janie tới nhà ăn, 2 bà tưởng làm mất mặt Dao, đãi món tây, ai ngờ bạn Dao phun ra 1 tràng đúng thứ tự món ăn, 2 người đứng hình, bạn Dao còn phang 1 câu bạn ý có bạn là hoàng tử Monaco, té ra là người bạn đầu bếp.
trên 1 blog có bình 1 câu về cảnh này rất hay là " Bạn có thể sinh ra trong hoàn cảnh tốt, nhưng người khác cũng có thể sử dụng kiến thức và trí tuệ của mình để thích ứng với bạn"{:292:}
trong tập 3 có nói nhà bạn Jan với Nan là bạn lâu năm, những mấy đời ấy chứ, mà lúc nào đẻ cũng cùng giới tính, tới đời 2 bạn mới được 1 trai, 1 gái, nên bả match luôn, chả cần biết gì{:412:}
ở trên blog có làm recap, mình muốn làm, mà đang hy vọng phim được vietsub nên không biết thế nào.
Janie thì không nhìu fan lắm, nhưng phim rating thường cao, hợp thị hiếu, couple đa dạng. Nhưng chị ấy đang bị scandal lớn về vụ kết hôn, nhưng mình thấy rating vậy cũng khá rồi{:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 11-9-2013 10:31:05 | Chỉ xem của tác giả
hanjin90 gửi lúc 11-9-2013 09:33
Chắc couple P'Jaine với P'Aum không được yêu thích lắm
Vì đa số là fan của Aum v ...

2 người này cùng tuổi, coi như thanh mai trúc mã đó, dù lâu rồi không gặp, vì 2 người biết nhau từ hồi phổ thông đó
phim này hiện đại thiệt, coi mấy cảnh thành phố nhìn mê ly.
chỉ có điều producer thêm mấy cái hiệu ứng hoa hòe với lâu lâu tự nhiên nhào vô cái hiệu ứng làm ảnh đen trắng, mặc dù mình thấy cảnh ấy chả cần, nên đôi lúc hơi annoy.
bài nhạc ost công nhận dễ nghiện khiếp, mà bài này được chuyển sang đủ thể loại thành background music trong phim luôn
Aum với Janie coi như couple mới rồi, Aum Aff ấn tượng mạnh quá mà. Con ton ruk rim tua mình chưa coi, đợi ra sub 1 lần chiến 1 thể, đạo này cũng bận, chỉ có time giúp hoạt náo thread này với kiếm kites down phim thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 11-9-2013 10:36:49 | Chỉ xem của tác giả
KS2T gửi lúc 11-9-2013 09:56
mình mới xem qua tập 1 phim này xem raw mặc dù nghe không hiểu gì nhưng thích tạo hình  ...

phim đang được engsub đó bạn.
Janie mình thấy phim nào cũng rất có mắt trong make up với fashion, trừ phim mới nhất với Ken. rất thích tóc của Janie, dày và đẹp ji đâu. Phim này Janie chũ yếu diện short với tops và polos và sneaker mà vẫn thấy trưởng thành và hợp với bạn Aum
nhìn "áo" ( mình mới biết avatar là " áo" đó, trước chả biết là ji) là thấy bạn fan mark-kim rồi, mình cũng thích couple này, nhưng nhà ton ruk thấy đông quá rồi, mình muốn giúp thread này sôi động thêm chút thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 11-9-2013 10:54:53 | Chỉ xem của tác giả
ray_sheh gửi lúc 11-9-2013 10:31
2 người này cùng tuổi, coi như thanh mai trúc mã đó, dù lâu rồi không gặp, vì 2 ng ...

yeah, đồng ý với bạn vụ effect...những là những lúc hai nhân vật chính nhớ lại những gì trong quá khứ...producer làm mấy hiệu ứng vintage mình chả thấy đẹp mà còn làm nhức đầu thêm T_T

P'Janie cũng mới lấy chồng đây rồi! Không biết khi nào Aum mới lấy chị Nok xD

Bình luận

mình nhầm :) sorry bạn ^^ Nhớ là Nat mà không hiểu sao typed là Nok :))  Đăng lúc 11-9-2013 01:33 PM
ny anh Aum là Nat ko phải Nok :D  Đăng lúc 11-9-2013 11:52 AM
ny anh Aum là Nat ko phải Nok :D  Đăng lúc 11-9-2013 11:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 11-9-2013 10:57:34 | Chỉ xem của tác giả
hanjin90 gửi lúc 11-9-2013 10:54
yeah, đồng ý với bạn vụ effect...những là những lúc hai nhân vật chính nhớ lại nhữ ...

mình nhớ không lầm Aum girlfriend đâu phải tên Nok đâu ta, hay mình nhớ lộn.
Nhìn không hợp nhãn thiệt, nhìn nó rối, nếu là dùng xài cảnh hồi tưởng quá khứ, hay độc thoại còn đợ, còn này lâu lâu tự nhiên bay vô, dù chả cần, nên chả biết đâu lần, chắc producer làm mới làm mới cho trót, nhưng cái này phản tác dụng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 11-9-2013 13:30:12 | Chỉ xem của tác giả
ray_sheh gửi lúc 11-9-2013 10:57
mình nhớ không lầm Aum girlfriend đâu phải tên Nok đâu ta, hay mình nhớ lộn.
Nhìn kh ...

À mình nhầm rồi :) Sorry sorry!
Girlfriend của Aum là Nat, hông phải Nok :)
Chị Nat là bạn thân của chị Anne :) Chị Nat đã từng có một chồng nhưng li dị rồi :(

Bình luận

Năm nay Aum đóng co1 2 phim, ít hơn nhìu mọi năm, mà toàn spend time đi du lịch không ah, nên chắc cũng rục rịch rồi  Đăng lúc 12-9-2013 12:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 11-9-2013 23:56:36 | Chỉ xem của tác giả
Dời ơi, vừa xem xong tập 4 nè, tức quá đi mất, cái ác đang hoành hành nha, mấy con mụ xấu xa đang dở trò nham hiểu đấy chưa kể tới 1 số phần tử là zai xấu nữa. Nam chính và nữ chính tình cảm còn chưa thấm vào đâu thì bà mẹ đã dùng bệnh tật già cả sức yếu giả để lừa con trai đi lấy vợ nha.
Đám cưới cái j chứ, xem mà tức quá >''<, mà nam chính có tin nữ chính bao giờ đâu, chỉ biết to tiếng thôi, vô lý bỏ xừ, mà chị thì cũng đào hoa quá cơ

Bình luận

2 bạn cũng chưa tìm hiểu nhau nhìu mà, 2 ep đầu, gặp là gây lộn thôi, hy vọng có nhìu cảnh sweet để cả hai hiểu nhau rõ hơn  Đăng lúc 12-9-2013 12:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách