Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cool_cold
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2012] Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya| Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-3-2012 09:03:22 | Chỉ xem của tác giả
Tác giả của Rising Sun đã xác nhận là Mario vào vai Takeshi và Nadech vào vai Ryo

Taew có khả năng là N'ek của Mario trong lakorn này

Và dân tình đang đoán là Yaya sẽ là N'ek của Nadech
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-3-2012 09:03:54 | Chỉ xem của tác giả
Đây là nội dung tóm tắt của Roy Fan Tawan Duat - Rising sun - Author: Nara

Nội dung kể về chuyện tình của một chàng trai và một cô gái người Nhật Bản. Nhưng họ không phải người bình thường vì Ryo là thủ lĩnh của băng Yakuza (có hình xăm rồng ở sau lưng nữa :B) (Đề nghị đạo diễn nhấn mạnh chi tiết này và cho thằng Na khoe thường xuyên :B, ôi mất máu..... - My notes ), còn Mayumi là con gái của một thủ lĩnh cao cấp trong một băng Yakuza khác.

Cả hai đã đính ước với nhau từ khi Mayumi 15 tuổi. Nhưng Ryo lại không để ý gì đến một đứa trẻ như Mayumi và nghĩ rằng mình sẽ không bao giờ yêu vì Ryo nghĩ rằng tình yêu sẽ tạo điểm yếu cho kẻ thù lợi dụng. Nên anh chưa từng tỏ ra quan tâm đến Mayumi, trong khi Mayumi đã yêu Ryo từ lâu. Nhưng vì Ryo không tỏ ra có tình cảm gì nên cô quyết định đi theo con đường của mình. Đó là trở thành bác sĩ như cô hằng ước mơ, luyện tập kiếm đạo và võ thuật để xứng đáng là con cháu của thủ lĩnh trong băng đảng. Về phần Ryo thì anh có cuộc sống như một chàng trai trẻ, lăng nhăng khắp nơi (Ôi, cứ nghĩ tới cảnh thằng Na lăng nhăng, ta lại mắc cười :B - My notes)

7 năm sau, Ryo xuất hiện và muốn cưới Mayumi (Ai mà chịu lấy cái đồ lăng nhăng này chứ >.< - My notes). Song sự thực là trong suốt thời gian đó, Ryo vẫn luôn dõi theo Mayumi từ xa :B

Mayumi có chịu tha thứ cho Ryo hay không khi Ryo vẫn còn cấn cứ với một người phụ nữ khác. Và song song đó, Mayumi cũng được một chàng cảnh sát là con của một cảnh sát cấp cao để ý. Mà quan trọng là người này có ý định truất phế Ryo và giải tán băng Yakuza của Ryo nữa. (Ôi, cái đồ ghen ăn tức ở huh - My notes)

Nhận xét:

Truyện này có thể nói rất hấp dẫn theo phong cách của Nara. Nội dung truyện chân thật, thực tế, logic và hợp lý. Sự tranh giành trong nội bộ băng đảng tương đối nhiều nhưng không làm loãng nội dung truyện (Ngược lại càng không thể không có)

Love scenes vẫn rất nóng bỏng theo phong cách của Nara (Aaaaaaaaaaaaaaaa, cái này thì càng không thể ai khác ngoài Nadech - Yaya :B)

Ryo và Mayumi là hai nhận vật có thể nói rất chân thật. Ryo là một người đàn ông thực sự, dũng cảm và hơi "dâm tà" :B. Trong khi Mayumi là một cô gái điềm đạm và tính cách rất mạnh mẽ.

Bình luận

bé Ya mà là N'ek film này em cúng ông địa nải chuối liền ;))  Đăng lúc 26-3-2012 02:01 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 27-3-2012 22:29:51 | Chỉ xem của tác giả
Về phim mới của Nadech và Mario, đây là tin mà các fan bên AF lấy từ trên FB của Khun Nara, nói về nội dung phim

The first book Roy Rak is about Thai girl just got a scholarship from Japan for her master. Then her beauty was impressed Takeshi, the second son of a very powerful family, Onizuka. He kept follow her but never approached. Finally, Ryu, his cousin helped him to talk to her and their relationship started. The problem is Takeshi already have fiancé, once his dad and brother died from a car bomb he had to become an Oyabun the head of Onizuka's gang, but he postpone the marriage until he can revenge for his father dad. However, Iko, his fiancé found out that he was in love with Prawdao so she order the gangster to kidnap her then Takeshi went to rescue her and problem's begun once he took her in and announced that she is his mistress.

Second on Roy Fan is about Ryu who already have Mayumi as his fiancé but she was too young for him and even if he liked her a lot but he was afraid that she will be his weakness as Prawdao to Takeshi. Then he ignored her for many years until he thought she might slip out of his hand, he came back to claim that she was belong to him and the gangster's problem has started again.
about an hour ago ·
Mình tạm dịch nội dung nhé:
Truyện đầu tiên là Roy Rak kể về một cô gái Thái sang Nhật học Thạc sĩ bằng học bổng. Vẻ đẹp của cô đã gây ấn tượng với Takeshi, người con trai thứ hai của gia đình quyền lực, Onizuka. Takeshi luôn đi theo cô nhưng ko làm quen. Nên, Ryu, người em họ của Takeshi đã nói với cô về Takeshi và họ bắt đầu mối quan hệ. Nhưng Takeshi đã có vợ chưa cưới, ngay khi bố và anh trai  bị ám sát do xe bị đặt bom, thì Takeshi trở thành một Oyabun, đứng đầu băng đảng của gia đình Onizuka , nên đã hoãn việc kết hôn lại đến khi có thể trả thù cho cái chết của bố.  Tuy nhiên, Iko, vợ chưa cưới của Takeshi đã biết Takeshi đang yêu Prawdao nên Iko đã sai người bắt cóc Prawdao. Sau đó Takeshi đi cứu Prawdao và mọi chuyện bắt đầu khi Takeshi đưa Prawdao đến và giới thiệu cô là mistress( nhân tình, vợ bé, bồ...) của anh.

Truyện thứ hai là  Roy Fan kể về Ryu , người đã có vợ chưa cưới là Mayumi nhưng với Ryu thì Mayumi còn quá trẻ và dù rất thích Mayumi thì Ryu vẫn sợ rằng Mayumi sẽ là điểm yếu của mình như Prawdao với Takeshi.  Ryu đã không quan tâm đến Mayumi trong nhiều năm cho đến khi anh nghĩ cô đã tuột khỏi tầm tay mình, thì anh quay lại và tuyên bố cô thuộc về mình. Từ đây, mọi chuyện của Ryu bắt đầu xảy ra.

Series này có 3 phần, Ch3 đã mua cả ba, nhưng có 2 phần đầu làm phim trc, phần 3 để lại làm sau một thời gian, có thể lúc đấy cả Nadech và Mario lại đóng tiếp nhưng là thế hệ tiếp theo của phần 1 và 2 ( Chắc 2 tên này vừa đóng bố vừa đóng con :D)

Trans by [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-4-2012 10:03:26 | Chỉ xem của tác giả

Yaya đã xác nhận đóng Mayumi trong lakorn mới Yakuza cùng Nadech. Phim được quay nhiều ở Nhật. Sẽ có rất nhiều cảnh mùi mẫn giữa N'Ek với P'ek nhá

Bình luận

lại có cái để hóng rồi!!!!!!! Ô la la!!!!!!! cặp đôi hoàn hảo mừ!!!!!!  Đăng lúc 11-9-2012 02:29 PM
ặc chết đây=)) quả này n phải gọi cả cứu thương túc trực 24/24 khi xem phim rầu=))  Đăng lúc 6-4-2012 11:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-4-2012 00:09:21 | Chỉ xem của tác giả
Ồ =))
Vậy có lần nadech bóng gió vụ yakuza là thật à =))
bạn Yaya cũng đã nhanh chân trả lời là đóng vai Yakuzie rồi =))

Hai bạn trẻ cứ dính lấy nhau đến lúc tách ra đóng riêng dân tình kêu là chết đới =))
Hóng phim quá đi :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 1-5-2012 18:51:35 | Chỉ xem của tác giả

fb

Dân tình chưa coi TNNKK đã sôi máu chờ đợi Yakuza của 2 chẻ rồi

Thi nhau des ảnh cho Ryo với Mayumi nhà mình đây

Ôi lại tiếp tục chờ đợi, mai là lễ khai máy phim mới của Nadech với Kim đây, lại có nhiều chuyện hay để coi cho mà xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-5-2012 21:48:26 | Chỉ xem của tác giả

Yossinee Nanakorn: Nadech sẽ đóng cặp với Yaya trong phim mới "Rooi rak hak liam tawan" có Mario đóng nữa Credit: Khom Chat Luk / Nadech đóng "Roy fan tawan duat" (My notes: cái này là P'Ja Yossinee đính chính thông tin đăng trên báo Kom Chat Luk - Nadech đóng Roy fan tawan duat do P'Ja làm producer :B)

ppaew_kcl: Nadech đóng phim mới với Yaya, quay ở Nhật Bản, chi tiết thế nào, đêm nay show Kom Chat Luk ment mouth có câu trả lời cho các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 11-5-2012 21:32:57 | Chỉ xem của tác giả
dạo này bị bấn bên box hàn nên lâu quá mới vào lại box Thái,vừa vào là tìm info của đôi trẻ liền,ko ngờ tìm được cái news này
Chưa bao giờ iu Ch3 như lúc này,đúng là rất biết chiều fan nha,và điều bất ngờ là hok ngờ bữa coi cái show 2 đứa,thấy bóng gió vụ Yakuza,cứ nghĩ là nói chơi ai dè là đã có dự tính nên chắc lúc đó 2 đứa tính PR cho film trước luôn
Đọc xong tin làm hội chứng Yadech ngày nào lại sắp bùng lên nữa rùi,chưa xem cái lakorn tháng 5 mà đạ hóng tới ngày khai máy tháng 11 rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-9-2012 21:19:22 | Chỉ xem của tác giả
  Như đã hứa với mọi người hôm nay e sẽ post phần đầu tiên của truyện Rising sun-nguyên tác của phim Rising sun mà Na-Ya sắp thực hiện...Vì đây chỉ là phần thuật lại nguyên tác bản english do một bạn bên Asiafuse post nên vẫn còn tồn tại một vài "hạt sạn"...Do đó trong quá trình dịch em đã cố gắng thêm bớt một vài câu chữ sao cho phù hợp để truyền tải đến mọi người nội dung truyện một cách dễ hiểu nhất nhưng em đảm bảo là ko gây biến tường nội dung..khả năng trans của em cũng còn nhiều hạn chế nhưng vẫn rất mong sẽ làm hài lòng mọi người.....Nếu có góp ý gì mọi người cứ tự nhiên comment em sẽ nhiệt tình tiếp thu....Và giờ thì xin mời mọi người enjoy part1 nha

Mayumi đã được đính ước với Ryu nhưng lễ đính hôn chưa đc tổ chức bởi khii đó chú của Ryu đang phạm tội và vì bản thân Ryu vẫn chưa muốn đính hôn. Anh muốn tập trung cho việc học trước và đã nói với chú của mình rằng Mayumi còn quá nhỏ để nghĩ tới chuyện đính hôn.

Còn đối với Mayumi, Ryu đã bước vào trái tim cô kể từ cái ngày anh “xử lí” tên nhóc đã ném đồ ăn váo váy của cô năm cô 10 tuổi.  Kể từ ngày đó, Ryu đã trở thành tình yêu của cuộc đời cô. 15 tuổi, Mayumi đã vô cùng hạnh phúc khi biết rằng mình đã được đính ước với Ryu, nhưng Ryu lại chẳng hề tỏ ra quan tâm đến cô. Hai người đã gặp mặt để nói về chuyện tương lai. Ryu đã nói rằng cô còn quá nhỏ để đính hôn với anh và anh muốn trc mắt cô hãy tập trung cho việc học của mình đã.  Ryu đã hỏi Mayumi về ngành mà cô muốn học cũng như mục tiêu cuộc đời cô là gì. Cô nói  với anh mình muốn học để trở thành y tá nhưng bố cô không cho phép. Và rồi Ryu đã giúp Mayumi nói chuyện với bố cô để thuyết phục ông và cuối cùng ông đã đồng ý để cô theo đuổi ước mơ của mình.

Trước khi Mayumi bắt đầu công việc học tập của mình, Ryu đã gặp cô để bàn bạc về chuyện đính ước của 2 người. Anh nói với cô rằng hãy tập trung vào việc học và tốt nghiệp trong khoảng 5 năm. Nếu như 1 trong 2 người có ai khác thì hãy gặp nhau để nói chuyện lại.

Từ đó Mayumi dành trọn thời gian cho việc học và tham gia lớp học tự vệ, cô đã nhanh chóng đạt đc đai đen môn võ Judo và trở thành một chuyên gia về Kendo. Cô chẳng hề có thời gian để hẹn hò với bất cứ ai và cũng thật khó để kiếm đc anh chàng nào dám theo đuổi hay hẹn hò với cô khi cô bị gắn cái mác là hôn thê của Ryu. Lí do ẩn giấu sau việc cô tham gia lớp học tự vệ là vì cô nghĩ, sau này khi trở thành vợ của Ryu sẽ có lúc cô cần dùng đến những kĩ năng này bởi Ryu có rất nhiều kẻ thù. Cô cũng muốn mình có thể sẵn sàng giúp đỡ Ryu bất cứ lúc nào anh cần có cô.

Sau khi Mayumi tốt nghiệp, cô đc nhận vào làm việc ở một bệnh viện và cũng đã 7 năm cô chẳng hề gặp mặt Ryu. Nói cách khác, cô chỉ biết tin về anh qua lời ba cô kể hoặc qua những tin tức trên báo mà thôi. Ryu quả là một anh chàng đào hoa!. Mỗi tuần anh lại hẹn hò với một cô gái khác nhau. Và người phụ nữ gần đây nhất là một diễn viên cũng là con gái của một thành viên trong băng đảng của Ryu. Mayumi vô cùng thất vọng và giận dữ. Cô tự nói với bản thân mình rằng sẽ chẳng có chuyện đính ước hay cưới xin nào hết. Nhưng Mayumi ko hề biết rằng trong suốt khoảng thời gian cô học tập tại trường cũng như làm việc tại bệnh viện, Ryu đã sai người của mình luôn theo dõi từng cử chỉ hành động của cô. Tất cả mọi việc đều đc báo lại cho Ryu. Và điều khiến anh vui sướng nhất là: cô chưa từng mở lòng với ai. Anh yêu cách mà cô lớn lên và trở thành một phụ nữ đẹp. Anh yêu mọi điều ở cô.

Một ngày nọ, Ryu bỗng xuất hiện ở bệnh viện nơi Mayumi làm việc và mời cô đi ăn tối để nói về chuyện đính hôn cũng như đám cưới. Anh nói với cô đã sẵn sàng  kết hôn và có con cùng cô. Mayumi đã thẳng thừng từ chối khiến Ryu vô cùng tức giận. Cô nói chỉ muốn kết hôn khi hai người có tình yêu, cô ko muốn anh lấy cô vì trách nhiệm hay vì lời hứa giữa ba cô và chú anh.

Sự tức giận của Ryu mới thực sự bắt đầu khi anh bắt gặp cô đi ăn tối với một viên sĩ quan. Ryu đã nghe mọi chuyện về buổi hẹn của Mayumi và điều đó khiến anh phát điên. Trong cái ngày  Ryu đến đón cô đi tập Kendo cho thuộc hạ của mình, anh đã quyết định sẽ biến cô trở thành vợ anh......

P/s: Mọi người trong Box giới thiệu lankorn ai muốn "đu cảm giác mạnh" thì welcome mọi người vào nhà tám Yadech's house nhé...Em sẽ update liên tục nội dung của RS tùy theo tốc độ trans của mình...mong là sẽ nhanh nhất có thể để mọi người cùng "đu" cho sớm

Bình luận

thanks b nhiu nha'  Đăng lúc 9-9-2012 09:52 AM
chừng nào mới có phim coi nhỉ, hóng quá^^  Đăng lúc 9-9-2012 12:33 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
brooklyn + 5 Cám ơn em!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-9-2012 22:14:03 | Chỉ xem của tác giả
Warning !!!
1/ Dành cho lứa tuổi [18+]
2/Chống chỉ định với những người khó ngủ về đêm và mắc chứng “thao thức, mơ màng”
3/Khuyên dùng một ly sữa nóng sau khi đọc để dễ dàng chìm vào giấc ngủ ^^!!

Đắng vị đắng của ghen tuông, hờn giận….Ngọt vị ngọt đôi môi và những phút giây cảm xúc dâng trào…Hiểu lầm và những cuộc cãi vã….say đắm, nồng nàn xen lẫn những đau đớn, xót xa..những giằng xé tâm trạng……Tất cả sẽ có trong Part2-Rising Sun hôm nay….hãy tự “trải nghiệm” những cung bậc cảm xúc này cùng Ryu và Mayumi mọi người nhé!!!{:290:}
         PART 2:  I Love You…..

Trong buổi tập, Ryu ko thể tập trung vì thiếu ngủ. Đêm hôm trước anh đã thức trắng đêm khi nghĩ về chuyện của Mayumi và anh chàng sĩ quan. Từ lúc đến đón cô cho đến hết buổi tập, anh chẳng hề nói chuyện với cô. Anh chỉ luôn trao cô một bờ vai cứng  nhắc và ánh nhìn khinh khỉnh. Mayumi ko hề thích cái cánh mà anh nhìn cũng như đối xử với cô chút nào.

Khi 2 người kết thúc buổi tập, Mayumi đi thay trang phục. Ryu đã đợi cô bên ngoài phòng tắm cho đến lúc cô bước ra. Mayumi nói với anh hãy tránh đường để cô về nhà, và cô cũng ko muốn anh đưa cô về, cô muốn tự đi về. Cô cũng tuyên bố rằng đây sẽ là lấn cuối cùng cô đến nhà anh để luyện tập Kendo. Bởi cô ko thể chịu đựng đc cách mà anh đối xử với cô cũng như ko muốn nhìn thấy mặt anh nữa.

Điều đó khiến Ryu đau nhói, anh nói với cô bằng giọng đầy mỉa mai: “Phải chăng nếu tôi đối xử với cô giống như gã sĩ quan Yoshi thì cô sẽ chịu đựng đc”. Quá tức giận, Mayumi nói với Ryu: “Anh Yoshi lịch thiệp gấp trăm lần anh và anh ấy cũng ko phải loại côn đồ như anh”. Ngay khi nghe thấy những lời đó Ryu đã phát điên lên “ Sao cô dám so sánh tôi với tên đó hả?”. Trong giây phút quá tức giận và ko thể kiềm chế đc, Ryu đã tóm chặt lấy Mayumi và bế cô về phòng ngủ.
   Trong đầu anh giờ chỉ toàn những hình ảnh âu yếm giữa Mayumi và Yoshi. Anh hét lên rằng Mayumi là của anh và chỉ thuộc về anh mà thôi. Vì vậy cô ko có quyền đc thân mật với bất kì người đàn ông nào khác. Mayumi sinh ra đã là của Ryu rồi.

Mayumi vô cùng sợ hãi khi Ryu đưa cô về phòng ngủ bởi cô biết chuyện ji sắp xảy đến với mình. Cô kêu la và van xin Ryu hãy để cho cô đi nhưng anh ko thèm nghe cô và thậm chí còn nổi điên hơn với bất cứ điều gì cô nói….Mayumi cố vùng vẫy để thoát khỏi vòng tay của Ryu nhưng không thể. Khi 2 người ngã lên tấm đệm trên sàn, cơ thể Ryu đã ôm trọn lấy Mayumi. Anh hôn khắp gương mặt cô và liên tục nói: “Em là người con gái của anh, em là của anh và chỉ thuộc về anh mà thôi…em có nghe ko?”…Và sau đó Ryu đã….

Mayumi khóc trong đau đớn và tuyệt vọng, Ryu ko hề dịu dàng với cô. Nước mắt ròng ròng… Mayumi muốn giết chết Ryu… Ryu nhìn xuống tấm nệm và nhìn thấy vết đỏ; anh chợt nhận ra mình đã hủy hoại sự trinh trắng của Mayumi.  Vì vài suy nghĩ kì cục anh lại thấy nhẹ nhõm khi biết mình là người đầu tiên của cô… Nhưng ngay lúc đó anh cũng ko thể chối bỏ một sự thật rằng, anh cảm thấy thật khủng khiếp khi đã ép buộc và đối xử ko phải với cô. Anh ko bao giờ có ý làm tổn thương cũng như lợi dụng để tước đoạt “lần đầu” của cô. Việc nghi ngờ Mayumi phản bội mình và bị cô đem ra so sánh với Yoshi đã khiến anh phát điên. Anh thừa nhận mình đã quá giận dữ khi xúc phạm và ko chịu nghe cô giải thích. Anh hối hận vì đã ép buộc cô dù trong đời anh chưa từng đối xử như thế với bất kì người phụ nữ nào.

Ryu nhìn gương mặt đẫm nước mắt của Mayumi mà lòng anh vô cùng hối tiếc vì những gì đã làm với tình yêu duy nhất của mình. Trái tim anh đã đổ gục trước cô bé 15 tuổi ngày nào và anh cũng đã từng nhận ra rằng cô là tri kỉ của  cuộc đời anh khi anh biết mình đc đính ước với cô. Cô sinh ra để dành cho anh và chỉ thuộc về anh mà thôi. Nhưng khi đó anh đã bướng bỉnh và ko chịu thừa nhận tình cảm của mình dành cho cô. Lí do chính anh ko muốn thừa nhận tình cảm của mình với Mayumi là bởi anh ko muốn kẻ thù của mình biết và biến cô thành điểm yếu của anh giống như chúng đã làm vs Plewdao (ng yêu của Takeshi, Takeshi là anh em họ của Ryu). Anh sẽ chết mất nếu như chúng làm hại cô giống như những ji chúng đã làm với Plewdao. Mayumi là trái tim là cuộc sống của anh. Và  lí do vì sao anh giả vờ ko quan tâm đến cô âu cũng vì sự an toàn của cô và tính chất công việc của anh mà thôi.

Anh biết anh ko thể quay ngược thời gian cũng như ko thể xõa bỏ những gì anh đã làm. Gương mặt anh chợt thay đổi, từ một quái vật đang trong cơn thịnh nộ bỗng trở nên thật dịu dàng, nồng ấm. Anh trao cô những nụ hôn say đắm và những cử chỉ thật ân cần, chu đáo. Anh dịu dàng chăm sóc và ôm lấy cô như thể chỉ một sơ xuất nhỏ cô sẽ vỡ tan….  Mayumi rất bối rối và tò mò trước sự thay đổi đột ngột cũng như trước những cử chỉ nồng nàn. Ryu dành cho cô. Sự tuyệt vọng, đau đớn cô vừa trải qua bỗng chốc như ta biến hết. Cô thấy ghét bản thân vì đã để mình bị cuốn theo những cảm xúc của anh và dễ dàng quên đi những ji anh vừa làm với cô. Cô thực sự bắt đầu bị chìm đắm vào sự nồng nhiệt của anh..và cứ thế..cứ thế…đi theo anh…. Từ trong sâu thẳm trái tim mình cô biết: mình thuộc về anh và chỉ anh mà thôi. Đây là người đàn ông của cô và cô yêu anh vô điều kiện.
   Ryu đắm đuối nhìn đôi chân Mayumi choàng vào eo của mình và  theo sự dẫn dắt của anh.(Ryu “dâm tà” hiện hình{:303:}  ) Anh ngắm nhìn đầy mê đắm thân thể ngọc ngà của Mayumi…anh yêu mọi thứ anh đang ngắm nhìn…anh yêu cô bằng cả trái tim mình... Sau những giây phút thăng hoa ấy, Ryu dịu dàng đưa tay ôm lấy eo của Mayumi, nhẹ kéo cô vào lòng mình và khe khẽ nói: “Anh yêu em, Mayumi”. Ngay khi nghe thấy điều đó, tâm trí Mayumi trong thoáng chốc cũng có chút lay động. Nhưng vì muốn anh biết cô vẫn đang giận dỗi cô liền cất giọng đầy vẻ lạnh lùng: “một người đàn ông xấu xa như anh đâu có trái tim để trao cho bất kì ai, chẳng phải anh đã từng nói với tôi anh ko bao giờ yêu ai và anh cũng ko hề yêu tôi nên trong suốt những năm qua anh đã bỏ mặc tôi còn gì…”. Nói thì nói vậy nhưng những năm qua cô chẳng hề hờn trách Ryu….

Nghe những lời đó, trái tim Ryu đau đớn như bị ngàn vết dao cứa vào tim. Chỉ có Mayumi là người hiểu rõ nhất anh yêu cô biết chừng nào….và thật đau đớn khi nghe những lời đó. Thực ra anh chưa bao giờ phớt lờ hay rời bỏ cô như những ji cô đã nói. Anh đã rất tự hào trong cái ngày cô ra trường. Dù ko thể ở bên cô trong ngày đó vì bị vướng lịch công tác bên châu Âu, anh vẫn “đòi” ba cô để có đc bức ảnh tốt nghiệp của cô…để hàng ngày có thể ngắm nhìn gương mặt cô anh đã luôn để tắm ảnh đó trên bàn làm việc của mình. Anh ko muốn làm cô giận thêm nữa…Anh nhẹ kéo cô gần sát vào mình, ôm lấy cô rồi chìm dần vào giấc ngủ.

Trong vòng tay của Ryu, Mayumi nghĩ về những gì vừa xảy ra với mình, nước mắt cô tuôn rơi trên  hai má. Cô tự hứa với lòng mình từ giờ sẽ ko tha thứ cho Ryu và cho những gì anh đã làm với cô. Cả ngày hôm nay đã có quá nhiều chuyện xảy ra, từ việc tập luyện kendo đến cuộc cãi vã giữa 2ng và cả sự trừng phạt của Ryu nữa. Cả thân thể và tâm trí của cô đều ko thể chịu đựng thêm nữa..Cô ngủ thiếp đi trong vòng tay của Ryu nhưng rồi tiếng gõ cửa đã khiến cô choàng tỉnh. Tiếng người giúp việc báo cho Ryu biết rằng thuộc hạ của anh đang đợi dưới nhà. Ryu nâng đầu dậy và nói sẽ xuống trong vòng 5 phút nữa. Ryu nhẹ nhàng buông tay mình khỏi người Mayumi. Không bỏ lỡ cơ hội Mayumi kéo lấy tấm chăn và choàng vào thân mình. Cô thấy vui khi Ryu phải xuống nhà nhưng thật ko may niềm vui ấy kéo dài chẳng đc bao lâu. Bất ngờ Ryu quay lại nhìn cô và sai người giúp việc mang quần áo của anh vào phòng rồi giúp Mayumi thay quần áo. Anh sẽ đợi dưới nhà và cuộc họp sẽ đc bắt đầu cho đến khi Mayumi cùng tham dự. Anh nói với cô 2ng cần phải nói chuyện nhưng giờ thì cả hai cần tham dự cuộc họp trc đã.

Mayumi thắc mắc vì sao cô phải tham dự cuộc họp và cũng chẳng thèm đợi cho đến khi anh trả lời cô đã nói:
“ tôi ko muốn cùng anh đi đâu hết, giờ tôi muốn đc về nhà”.
Biểu hiện của Ryu ko còn là biểu hiện của một quái thú nữa, rất chân thành và lịch sự anh điềm tĩnh nói:
“ Tôi sẽ đưa em về nhà nhưng giờ em phải thay trang phục và xuống nhà với tôi trước đã, xin em đó..xin đùng cãi nhau thêm nữa..”.
Mayumi vẫn tiếp tục hỏi vì sao cô phải tham dự khi mà cuộc họp đó chẳng liên quan ji tới cô. Anh trả lời: “ em sẽ biết sau khi em xuống nhà ^^”…..

P/S 1: Ở phần này vì có một số từ hợi nhạy cảm trong bản English vì vậy em đã thay thế những từ đó bằng những từ ngữ đỡ thô tục hơn…em đã cố gắng hết sức để độ hot của phần này ko hề thuyên giảm so vớ bản anh ngữ là bao để ,mọi người có thể cảm nhận hết đc độ”choáng” của phần này thế nào….Thực sự là khi dịch phần này…thật khó có thể diễn tả đc cảm xúc của em{:312:} …ngay đến hôm nay chỉ là post lại cho mọi người thôi mà tay chân em vẫn bủn rủn ko ngừng…hxhx…Cũng vì cái phần này mà từ hôm dịch xong đến giờ em vẫn ko thể ngủ ngon đc…cứ nhắm mắt lại là tưởng tượng…mà toàn tưởn tường đen tối mới chết chứ…..Con Nam mô a di đà Phật…xin trời Phật tha thứ cho cái đầu óc dung tục, đen tối của con ….Đã thế cài hôm đang dịch đoạn này…đặc biệt là cái đoạn..đó..đó…thì thằng em trai bỗng dưng xuất hiện…bô bô cái mồm: “ Á..à..truyện sex nha…” …Không biết chui đằng nào khi mà cái từ nào là..”naked body”..nào là “..wrapped his waist..” nó lù lù trên màn hình thế kia…Thế có chết em ko cơ chứ…chẳng biết phải thanh minh thanh nga thế nào cho nó xuôi….HxHx ..nhắc đến cái đoạn này thật ko biết dùng từ nào tả nổi ………Thật đáng đời cho cái đầu óc đen tối như em mà….

P/S 2: Nói đi cũng phải nói lại, đọc Part 2 này ko thể ko “tưởng tượng”…ko thể ko đen tối…phải ko mọi người….Ai đồng ý giơ tay em cái naz

P/S3: rất xin lỗi mọi ng vì một vài trục trặc nên em mới post muộn thế này{:261:}

Bình luận

em dịch hay ghê !!! Thank nhé!!! Mún ủng hộ kite$ mà ko bit làm thế nào à ??? ai bit chỉ giùm t cái!!!!  Đăng lúc 11-9-2012 02:42 PM
Cảm ơn Ss đã rate cho e^^!!  Đăng lúc 9-9-2012 10:49 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
brooklyn + 5 Nóng bừng bừng rồi, thanks em!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách