Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bollywood] English Vinglish - Tiếng Anh Là Chuyện Nhỏ (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
391#
Đăng lúc 1-9-2014 14:25:51 | Chỉ xem của tác giả
Sao phim Ấn nào cũng hay quá, 2 phim mình xem đều học được rất rất nhiều điều nên có cảm tình với phim Ấn ghê. Đặc điểm nữa của phim Ấn là hay lồng nhạc vào, giai điệu rất bắt tai và cũng chuyển tải được cảm xúc của phim nữa. Xem xong phim này dặn lòng phải xây đắp lại giá trị gia đình <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

392#
Đăng lúc 11-3-2015 18:30:56 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này hay phết
xem phim ấn độ thấy người ở đó nói chuyện họ cứ lắc lắc cái đầu trông rõ buồn cười
hê hê
mà phụ nữ ở mấy nước đó họ vẫn k đc tôn trọng hay gì gì tương tự như thế nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

393#
Đăng lúc 1-4-2015 08:57:51 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong mới thấy lớn rồi mà nhiều khi vẫn không biết cách đối xử với bố mẹ, vẫn nói mấy câu dù là vô ý nhưng cũng khiến bố mẹ buồn
Xem phim xong có biết bao nhiêu bài học. Phim tâm lý, tình cảm, hài Bolywood thật sự là rất đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

394#
Đăng lúc 3-4-2015 10:18:24 | Chỉ xem của tác giả
đúng giai đoạn đang bế tắc với việc học tiếng Anh thì gặp phim này
hy vọng rằng sau khi xem xong sẽ tìm thấy cho mình một con đường mới, hoặc một động lực khác để việc học tiếng Anh có tiến bộ
thích những bộ phim của Bollywood, cơ mà 4r mình không dịch nhiều phim của Ấn cho lắm
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

395#
Đăng lúc 10-4-2015 23:20:41 | Chỉ xem của tác giả
Bollywood hình như phim nào cũng hài hài nghe tên là muốn xem rồi. phim có từ lâu rồi mà giờ mới biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

396#
Đăng lúc 19-4-2015 17:03:42 | Chỉ xem của tác giả
Người ấn độ thật đẹp, ấn tượng nhất với đôi mắt và mũi. Mình cũng có vấn đề với tiếng anh, ==' mãi k vượt qua được bản thân. Đặt gạch hóng phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

397#
Đăng lúc 5-5-2015 19:11:09 | Chỉ xem của tác giả
Đúng vấn đề mình đang gặp Những pháp với từ vựng thì còn dễ nhai, chứ chuyển sang nghe-nói là y như răng...đứng hình
tải thử về xem như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

398#
Đăng lúc 15-5-2015 12:17:08 | Chỉ xem của tác giả
từ khi xem Slumdog Millioners ,3 Idiolts,sau là phim này nữa thì mình thưc sự quan tâm phim Ấn Độ rùi
phim co' gia' trị nhân văn cao,đọng lại trong lòng mình nhiều cảm xúc,thay đổi suy nghĩ trong mình nhiều về thân phận phụ nữ ở Ấn Độ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

399#
Đăng lúc 5-6-2015 19:59:48 | Chỉ xem của tác giả
nói tiếng anh kiểu người ấn thì cũng lắm -_-
chỉ có họ mới hiểu kiểu tiếng anh của họ mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

400#
Đăng lúc 10-6-2015 12:50:52 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện người phụ nữ đứng sau chăm lo cho gia đình bị tụt hậu với thời đại ngày một phát triển, bị người chồng hiểu biết thành đạt và đứa con gái mới lớn xem thường vì không nói được tiếng Anh trong xã hội Ấn độ- nơi mà tiếng Anh dần trở thành ngôn ngữ thứ hai. Phim có nhiều giá trị về gia đình và tình cảm.
Bản thân mình thấy ai xem film hãy yêu gia đình nhiều hơn một chút, và yêu mẹ mình hơn nhiều chút. Tình cảm gia đình là thứ không phải ở đâu cũng kiếm được, nên tốt nhất nên quý trọng nó.
Phim có những cảnh về đồ ăn truyền thống của Ấn, cũng như đám cưới Ấn Độ nữa. Đôi mắt của Shashi và nhóc nhỏ đẹp ơi là đẹp. Mắt to và sáng, đẹp như hai giọt cà phê lớn. Rất cuốn hút :3
Lần nữa cám ơn subteam <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách