Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bollywood] English Vinglish - Tiếng Anh Là Chuyện Nhỏ (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
361#
Đăng lúc 13-9-2013 07:30:09 | Chỉ xem của tác giả
Người Ấn Độ đẹp thật, từ mắt mũi đến trang phục
Phim hay và rất ý nghĩa

Chỉ  cần cố gắng và có lòng tin thì sẽ vượt qua được chính bản thân mình thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

362#
Đăng lúc 5-10-2013 18:22:50 | Chỉ xem của tác giả
đây là bộ phim rất hay, thật sự cảm thấy rất tuyêt vời. Sau phim triệu phú khu ổ chuột, đây là bộ phim mình cảm thấy tâm đắc nhất. Từ các diễn viên nhí đến diễn viên chính đều rất tuyệt vời. bài hát trong phim cũng vui nhộn. Mình đã xem lại 2 lần trong 1 ngày. Và bây giờ vẫn muốn xem tiếp.
cảm ơn sub team nhiều . Bộ phim tuyệt vời {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

363#
Đăng lúc 8-10-2013 12:35:48 | Chỉ xem của tác giả
Đã coi xong! Xem xong là muốn lôi tiếng anh ra học ngay luôn. Khâm phục bà mẹ quá. Đoạn đầu thấy hài hài, ai dè đoạn cuối cảm động muốn khóc luôn. Trẻ con ấn nói tiếng anh giỏi ghê luôn, như tiếng mẹ đẻ vậy.
Phim hay lắm! Thank team.
{:263:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

364#
Đăng lúc 8-10-2013 22:03:34 | Chỉ xem của tác giả
tự nhiên nhớ lại có những lúc mẹ mình nói Tiếng Anh xong mình toàn ra cái vẻ ta đây sửa lại mẹ :(
không biết mẹ có khổ tâm như thế này không nữa :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

365#
Đăng lúc 12-10-2013 07:36:05 | Chỉ xem của tác giả
Down phim lâu rồi mà tối qua mới lôi ra xem. Phim hay và nhiều ý nghĩa. Đây là bộ phim Ấn Độ thứ 3 mình xem kể từ bộ 3 chàng ngốc và cuộc đời của Pi. Cả 2 bộ trước đều rất hay. Xem English Vinglish thật ngưỡng mộ cô Shashi. Cô là hình mẫu một người mẹ, một người vợ mẫu mực. Dù rằng có nhiều lúc người chồng và đứa con gái làm cho cô thật sự buồn lòng nhưng cô đã không vì vậy mà buông xuôi và chạy theo tình yêu với anh chàng người Pháp. Mặt dù rất kết anh chàng người Pháp nhưng phải công nhận quyết định của cô là rất đúng đắn khi đặt gia đình lên trên hết. Lúc đầu có phần không thích cách ông chồng gia trưởng và cũng tiếc mối tình đơn phương của anh chàng người Pháp, nhưng khi ông chồng hỏi cô phút cuối "Em có còn yêu anh không?", lúc đó nhìn mặt ông chồng thật tội, ông đã thấy và cảm được những điều mà vợ mình buồn lòng qua bài phát biểu chân tình và đầy cảm động tại buổi đám cưới, thật cảm động chỉ với câu trả lời đơn giản của cô Shashi "nếu không yêu anh sao em lại cho anh 2 viên Ladoo?". Thật sự bài phát biểu bằng tiếng Anh của cô đã làm thức tỉnh ông chồng và đứa con gái, làm cho 2 người vừa công nhận sự nỗ lực của người vợ, người mẹ và cũng vừa kính trọng cô hơn. Tuy nhiên, người có công hàng đầu phải kể đến là cô cháu gái thứ 2, nếu cô không hiểu và có những hành động giúp đỡ đúng đắn thì có lẽ cô Shashi cũng không thể vượt qua được. Trong phim còn có rất nhiều nhân vật đáng yêu như nhóc trai con của cô (cực cute), rồi thầy David và các người bạn của cô tại lớp tiếng Anh. Phim đan xen những tình huống hài hước và những đoạn không kìm được nước mắt. Đây đúng là một bộ phim sâu sắc đáng để lưu lại trong kho phim sống mãi với thời gian. Cám ơn đội ngũ Kites đã đem đến một bộ phim ấn tượng và đầy ý nghĩa này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

366#
Đăng lúc 12-10-2013 08:01:00 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim quá hay và ý nghĩa, mình đã cho nhiều người xem bộ phim này, mình cũng đã xem lại rất nhiều lần và lần nào cũng thấy nó hay.
Có người còn khóc khi nghe những lời cuối cùng mà nhân vật chính nói...
Hy vọng những bộ phim như thế này sẽ được subteam giới thiệu đến mn nhiều hơn...
Thanks subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

367#
Đăng lúc 14-10-2013 20:50:19 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim rất hay và ý nghĩa, diễn xuất rất tốt
mình cảm thấy bản thân hình như giống với đứa con gái vì mình từng cười mẹ mình không biết sử dụng điện thoại di động và máy tính. Giờ thấy thật xấu hổ vì mẹ còn làm slide giỏi hơn mình. mình quả là đứa con bất hiếu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

368#
Đăng lúc 18-10-2013 13:39:50 | Chỉ xem của tác giả
Người mẹ trong phim đẹp thật, đúng như chú người Pháp nói, đôi mắt như 2 giọt cafe vậy! {:295:}
Không hiểu sao xem phim này mình thích người mẹ ghê, ước chi cô ấy là mẹ mình ý. Xinh đẹp đảm đang, lúc nào cũng tận tình chăm sóc chồng con, mà rồi chồng với con cứ coi thường vậy đấy. Đoạn đầu phim ghét đứa con gái lớn ghê, chẳng hiểu sao lại đối xử với mẹ mình như vậy. Cũng thấy buồn vì Ấn Độ giờ lại nói tiếng Anh nhiều đến nỗi quên cả tiếng Hindi. Có thể dùng song song 2 ngôn ngữ, nhưng tiếng mẹ đẻ thì vẫn cần giữ gìn chứ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

369#
Đăng lúc 2-11-2013 13:22:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang gặp khó khăn trong việc học tiếng anhhhhhhhhhhhhhhh :. Hi vọng xem xong phim này sẽ lấy lại được tự tin khi học . :

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
katty_cat -1 Comt ngắn dùng nút "bình luận"

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

370#
Đăng lúc 2-11-2013 22:50:32 | Chỉ xem của tác giả
đều tiên rất nản học tiếng anh nhưng xem phim xong rồi có quyết tâm học tiếng anh kinh khủng
bộ phim thật nhẹ nhàng nhưng nội dung thật ý nghĩa
càng ngày càng thích coi phim ấn độ rồi
mong trên kites ngày càng nhiều phim của ấn độ và các phim hay ý nghĩa như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách