Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bollywood] English Vinglish - Tiếng Anh Là Chuyện Nhỏ (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
351#
Đăng lúc 9-7-2013 13:33:06 | Chỉ xem của tác giả
Xem để sốc lại tinh thần học tập nèo! {:311:}
Thanks ST nhiều nhiều nha! Thỉnh thoảng xem phim Ấn cũng k thích lắm mấy cái đoạn nhảy nhót, cơ mà là đặc trưng rồi ý! Những mà ý nghĩa của phim thì thôi rồi luôn, phim Ba chàng ngốc còn đang lưu trong máy ạ! {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

352#
Đăng lúc 12-7-2013 10:49:46 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim hay, từ nhỏ mình đã thích phích của Ấn Độ rùi. Phim này là một bài học dành cho quý bậc phụ huynh trong việc dạy dỗ giáo dục con cái. love!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

Ko SPAM nữa nhé  Đăng lúc 12-7-2013 10:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

353#
Đăng lúc 13-7-2013 15:03:13 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong, thích thật, cười có, khóc có, thích nhất nhân vật nữ chính, vừa xinh đẹp vừa diễn hay. Cảm ơn ST. Mong là sẽ có thêm nhiều phim Ấn Độ hay như thế nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

354#
Đăng lúc 13-7-2013 22:21:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim nhẹ nhàng, nội dung hay và ý nghĩa, trong gia đình cần phải có sự tôn trọng lẫn nhau thì mới là 1 gia đình đúng nghĩa. Trông nữ chính còn trẻ quá, không ngờ đã U50.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

355#
Đăng lúc 22-7-2013 11:37:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem xong phim này rồi, cảm động quá, khóc nhiều. Mình vẫn đang cư xử vs mẹ mình như bé gái với mẹ Shashi, rất nhiều lúc mình tự nhận ra như vậy là không tốt nhưng rồi những chuyện tương tự như vậy vẫn xảy ra.

Nhớ câu nói của mẹ Shashi "chúng ta có thể nuôi lớn chúng, nhưng làm sao để nuôi dưỡng sự thấu hiểu?". huhu.{:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

356#
Đăng lúc 10-8-2013 18:01:21 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện rất cảm động với nhiều thông điệp ý nghĩa được truyền tải qua những tình huống hài hước...
Thật sự xem đoạn Shashi mua đồ ăn lần đầu ở Mĩ mà cũng muốn bật khóc luôn..không có tiếng Anh lại khổ sở đến vậy sao? trước dồn sau đẩy..không bật khóc mới là lạ..
Bài hát về đồ hiệu rất thú vị...thích anh chàng Pháp lắm mà chị ấy lại không thể từ bỏ gia đình...
Cảm ơn subteam nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

357#
Đăng lúc 12-8-2013 10:02:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình tải phim này về lâu rồi mà giờ mới xem được. Lúc đầu hứng thú vì cái tên phim, mong học hỏi kinh nghiệm học tiếng Anh, giúp ích cho bản thân mình. Nhưng giờ xem phim, mình lại thấy phim mang nhiều ý nghĩa hơn là chỉ lo học tiếng Anh.
Xem rồi mình nghĩ, có lẽ đạo diễn phim không phải dạy cho người khác cách học tiếng Anh như thế nào mà muốn nói cho mọi người biết mỗi con người mang ý nghĩa vô giá, không thể mang những thứ người ta không biết ra để trêu đùa, làm tổn thương họ được.
Xem phim mình cảm thấy tức giận thay cho Shashi, một người mẹ mà bị con gái của mình xem thường (sao con gái cô ấy lại có thể hỗn xược với người mẹ đã lao tâm khổ tứ vì mình như thế được chứ), cả người chồng cũng không coi trọng cô, vậy mà Shashi vẫn luôn yêu thương, chăm lo cho gia đình của mình hết mực, cậu nhóc của cô ấy thì luôn nghịch ngợm quậy phá, đến cả khi cậu ta làm hỏng tất cả Ladoo mà cô ấy làm cho ngày cưới của cháu gái nhưng người mẹ ấy cũng không một lời trách mắng cậu (nhưng nói thật sao có thể trách một cậu nhóc dễ thương đến thế chứ nhỉ). Những người mẹ luôn luôn xứng đáng được tôn trọng, vậy mà trong gia đình cô ấy lại không được như vậy.
Khi đến nước Mỹ, sao chồng cô ấy có thể để vợ mình một thân một mình đến một đất nước xa lạ, trong khi biết rõ cô ấy không biết tiếng Anh, và sẽ gặp phải nhiều khó khăn đến nhường nào. Người bán hàng trong tiệm cafe và những người khách khác thật bất lịch sự, không coi trọng khách hàng gì cả.
Thật sự xem phim lúc đầu thấy ấm ức lắm (giờ vẫn còn thấy ghét), nhưng càng về sau, đặc biệt là lúc Shashi đứng lên nói trong đám cưới của cháu gái đã làm mình xúc động vô cùng, những lời nói của cô ấy không chỉ làm người chồng và cô con gái bất ngờ, mà hẳn còn cảm thấy xấu hổ vô cùng vì những lỗi lầm họ gây ra đối với người phụ nữ đáng kính trọng ấy.
Xem xong phim, cảm xúc tuông trào nên muốn lên đây viết vài dòng bày tỏ bức xúc mới chịu nổi.
Cám ơn subteam đã mang đến một bộ phim ý nghĩa đến vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

358#
Đăng lúc 14-8-2013 19:46:34 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ vì nói tiếng Anh không tốt mà bị nhạo báng , người mẹ này đáng thương quá, làm việc nhà chăm soc con cái, chồng con đáng lẽ phải được trân trọng chứ. Đi họp cho con thì người con gái lại có vẻ ngại ngùng chỉ vì mẹ không nói tiếng anh tốt. Chuyến đi Mỹ người mẹ rất thú vị, được mở mang trí thuuwsc chứ không bị bó buộc trong 4 vách tường. Thank subteam đã làm phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

359#
Đăng lúc 16-8-2013 13:56:47 | Chỉ xem của tác giả
Tôi yêu tiếng Anh! Bởi vì bỏ mãi, mấy lần chẳng được, xem phim này lại có động lực để học tiếng Anh..hu hu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

360#
Đăng lúc 25-8-2013 00:49:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá. Có thể sánh ngang với 3 idiots.
Thật tuyệt vời. Mình rất vui vì được xem phim này. Cảm ơn sub team :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách