Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bollywood] English Vinglish - Tiếng Anh Là Chuyện Nhỏ (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
331#
Đăng lúc 29-5-2013 09:44:05 | Chỉ xem của tác giả
hồi lâu rồi mình có xem trailer phim này thấy hay, mà nhiều việc quá nên quên mất, giờ thấy thì nhớ ra, phải down gấp về xem thôi :), cảm ơn các bạn đã làm sub phim này nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

332#
Đăng lúc 29-5-2013 19:33:39 | Chỉ xem của tác giả
Tình cơ download phim này về coi dù phim bollywood mình ko mấy hứng thú. Nhưng khi bắt đầu coi đã cảm thấy phim khá lôi cuốn, càng coi lại càng cảm thấy yêu mến và cảm phục người phụ nữ yêu chồng thương con, ở nhà nội trợ đảm đang lo chu toàn chuyện gia đình. Những tình tiết hài hước pha lẫn nội tâm trong phim làm mình coi cảm thấy vừa nhẹ nhàng sâu lắng lại vừa thấm thía hơn tính giáo dục mà phim muốn chuyến tải. Một bộ phim thú vị & đáng xem :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

333#
Đăng lúc 31-5-2013 14:34:02 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim như thấy chính bản thân mình vậy đó^^ chỉ vì thiếu tự tin mà lúc nào mình cũng sợ sệt mọi thứ, chả bao giờ dám thay đổi bản thân, theo mình đây là một bộ phim về lòng can đảm và sự tự tin^^ mà xem phim xong thấy tiếng anh của mình ẹ quá, nhờ bộ phim này mà mình lại có động lực học tiếng anh.
Mà tội chú người Pháp nhỉ, chắc thích cô ý từ lần đầu gặp>"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

334#
Đăng lúc 31-5-2013 22:15:44 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự phim này nhẹ nhàng mà để lại rất nhiều thứ đáng phải suy nghĩ. {:295:}
Cuộc sống có nhiều thứ cám dỗ dễ làm con người ta lay động, nhưng trên hết ta phải biết trân trọng những gì mình đang có, nhất là gia đình {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

335#
Đăng lúc 1-6-2013 12:49:52 | Chỉ xem của tác giả
steel_magnolia gửi lúc 12-4-2013 09:16
ôi lại thêm một bộ phim của Ấn Độ nữa, hy vọng là bộ này cũng hay như 3 Idiots
đọc ...

Phim này hay ngang phim 3 Idiot! Lãng mạn và ý nghĩa. Có biết bao người trên thế giới này cũng giống như cô ấy, sợ hãi và lo lắng, bị người khác chế giễu và coi thường. Thế nhưng cô ấy đã vượt qua tất cả. Trong phim này, mình rất ấn tượng với bài ca tình yêu đẹp và lãng mạn của Shashi vs anh Laurent đến từ Pháp (ngay đến mình là người xem mà con bị anh ấy làm lung lay - thích đầu bếp). Đây là kiểu tình yêu mới chớm, thường thì sẽ rất dễ đi uống cafe vs anh ý, nhưng Shashi là 1 người phụ nữ kiên định và chung thủy, cô ấy hiểu ranh giới giữa trách nhiệm và cảm xúc nên đã quyết định được. Mình đã khóc đoạn cô ấy nói chuyện vs Laurent đoạn cuối, nói với anh rằng hãy tự yêu bản thân mình, và cảm ơn anh vì anh ấy đã dạy cô lòng tự tôn đó. Mình tin là, nếu k gặp được những người tuyệt vời luôn khen ngợi động viên cô ấy, nhìn thấy những mặt tốt đẹp của cô ấy như trong lớp học tiếng anh, chắc gì Shashi đã có thể tự đứng lên được?
Chỉ 1 đoạn ngắn về cuối thôi, bộ phim đã dạy cho ta từ cách đối xử với người khác , cách đối mặt vs những tình cảm bộc phát khi đã có ny hoặc có vợ/chồng, phân biệt và mỗi liên quan giữa trách nhiệm và tình yêu trong 1 gia đình. Dạy ta cách sống và suy nghĩ về những khó khăn trước mắt, sự chăm chỉ cần cù, chịu thương chịu khó. Và cũng là phần nào cuộc sống hôn nhân đầy khó khăn nhưng nếu biết yêu thương sẽ nhìn thấy được hạnh phúc và sự mới mẻ trong đó.
Giống như 3 Idiots, mình phải nói 1 điều rằng, tôi yêu phim Ấn Độ !!!

và hét to là : "CẢM ƠN NHÓM LÀM SUB!"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

336#
Đăng lúc 2-6-2013 13:19:30 | Chỉ xem của tác giả
nói thật chứ subteam mà chụi đầu tư vào mảng phim ấn thì sẽ thành công ngay...phim ấn đang rất được ưa chuộng ở vn ta.

mình thì thích drama hàn chứ còn về mảng phim điện ảnh thì mình toàn coi phim ấn thôi...

diễn viên đẹp,nội dung sâu sắc,ca múa nhạc đẹp mắt,tình tiết phim thì coi dễ hiểu,gần gũingoài 3 idiots thì còn rất nhiều film đáng xem...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

337#
Đăng lúc 4-6-2013 10:21:31 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đem lại cho chúng ta thấy được tầm quan trọng của việc nói được Tiếng Anh trong thời đại ngày nay là điều vô cùng cần thiết. Cảm phục sự quyết tấm, chịu khó học hỏi và tình yêu thương mênh mông đối với gia đình minh của Shashi. Cảm ơn vì đã đem đến cho người xem một bộ phim đầy ý nghĩa.{:139:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

338#
Đăng lúc 4-6-2013 13:48:09 | Chỉ xem của tác giả
thấy cái tên này, chả giống mình gì cả, lúc nào cũng vật lộn vs môn tiêng anh chả xong được
mong là xem xong có thể sướm cải thiện được tình hình
heheheheheh
thanks sub nhiêu lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

339#
Đăng lúc 8-6-2013 11:18:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này coi hay thiệt, cái khúc anh người Pháp diễn tả lại điệu bộ của chị Sashi trông mắc cười quá
Thích lớp học tiếng Anh đa chủng tộc trong phim, mỗi người đều có hoàn cảnh khác nhau nhưng đi học thì tất cả đều cố gắng, lớp vui vẻ như một gia đình nhỏ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

340#
Đăng lúc 8-6-2013 20:25:01 | Chỉ xem của tác giả
sao phim 3 idiots thì phim này là phim Ấn làm mình ấn tượng nhất
1 người phụ nữ tuyệt vời như vậy là lại bị bỏ rơi trong căn nhà chính mình
anh người Pháp thật sự rất tuyệt, nếu là mình chắc mình phải xiêu lòng trước anh thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách