Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bollywood] English Vinglish - Tiếng Anh Là Chuyện Nhỏ (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
321#
Đăng lúc 20-5-2013 22:28:12 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này mình cũng mắc hội chứng phim Bollywood!! ;x:x:x

Chưa xem cũng biết sẽ là một bộ phim sẽ để lại ấn tượng sâu sắc!!

Xem fim này ấn tượng nhấn món bánh Ladoo gì đó :):)):))

Đoạn đầu thương cho nv chính qá, chỉ là tiếng anh thôi mà, sao con gái có thể nói chuyện vs mẹ nvay đc chứ!! Không có chút tôn trọng nào!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

322#
Đăng lúc 21-5-2013 21:33:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay! Vừa hài hước nhẹ nhàng, tình yêu lãng man, tình cảm gia đình sâu sắc! {:262:}
Hay nhất là đoạn cuối, rất cảm động, khóc hết nước mắt luôn ý {:285:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

323#
Đăng lúc 22-5-2013 11:55:09 | Chỉ xem của tác giả
Mấy phim Bollywood này nhìn chung thì hay, nhưng mình ngán mấy đoạn hát hò nhảy nhót, hầu như phim nào cũng có, mặc dù nó là dấu ấn riêng của thể loại này... nói chug là sẽ down phim này về coi @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

324#
Đăng lúc 22-5-2013 15:57:37 | Chỉ xem của tác giả
Đây là lần đầu tiên mình coi film của Bollywood, bộ film đầu tiên mình coi mà khóc luôn :((
Coi mà thấy thương cho nhân vật chính ghê :(( từ gần giữa film đến cuối film là khóc mún hết nước mắt :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

325#
Đăng lúc 22-5-2013 18:51:47 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi.. vừa xem xong phim này thấy quá hay đi chư!!!
phải nói là cách đặc tả tâm lý của Sashi rất hay..

Cảnh lúc cô vừa mới sang US chỉ có 1 mình làm mình nhớ hồi lần đầu tiên mình xuất ngaoị, cũng đi 1 mình ghê vậy..
Nhưng mình lucky hơn Sashi là AV cũng khá hơn, lại không phải gặp mụ bán cafe khó tính, cộc cằn kia...
Cỡ là mình chắc mình còn khóc to hơn Sashi khi bị quát tháo như thế :((

Mình rất thích mối quan hệ giữa Sashi và anh đầu bếp ng Pháp.. giá như Sashi chưa có gia đình để 2 người tiến đến nhỉ :(
Cảm giác thấy Sashi vẫn bị bó buộc trong cái xã hội cổ lỗ của Ấn Độ ấy.. trói buộc trong cách nhìn của chồng cô ấy, và cách cô ấy tự nhận mình :(... Dù đôi khi thấy rằng người chồng cũng yêu cô.. nhưng cách nhìn và mindset của một con người đúng là không thể thay đổi một sớm một chiều được, và vẫn còn chịu ảnh hưởng rất nhiều từ cái xã hội ấy.
Không biết khi trở về Ấn, Sashi có được tiếp tục khẳng định mình không, hay lại để cho công việc bếp núc, làm bánh, chuyện con cái, và cái nhìn từ người chồng, từ xã hội làm cho mình lu mờ... và quay lại với mẫu hình bà nội trợ truyền thống của Ấn?!
Lúc đó sẽ rất tiếc cho cô.

Kết luận cuối cùng là: Mình vẫn thích Sashi và anh đầu bếp ng Pháp.. dù đôi khi không hiểu anh nói gì cho lắm [dù có biết ít tiếng Pháp :))]
À, với lại cô cháu gái của Sashi cũng xinh và cute nữa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

326#
Đăng lúc 23-5-2013 17:47:29 | Chỉ xem của tác giả
trong phim này thì mình thích nhất là con của sashi, lúc nào cũng có vẻ rất đáng yêu, luôn yêu mẹ vs lúc nào cũng cười
rùi tiếp là đến cô cháu gái, quá đẹp vs rất biết cách động viên,tiếp thêm động lực cho sashi, khi sashi gần như bỏ cuộc thì có thể làm cho sashi tiếp tục theo đuổi đam mê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

327#
Đăng lúc 24-5-2013 10:30:42 | Chỉ xem của tác giả
mình không thích bollywood cho lắm, vì suốt ngày hát thôi.
nhưng bù lại ý nghĩa nhân văn sâu sắc.
phim có đề tài tiếng anh nữa. mình quen kha khá nhiều người ấn độ nên thử coi xem sao :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

328#
Đăng lúc 24-5-2013 11:06:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì thích Bollywood từ lúc xem 3 chàng ngốc rồi,
đọc cái tên của phim này thôi là đã thấy hay rồi, nhất định phải down về coi :')
Tks subteam đã bỏ thời gian vì mọi người :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

329#
Đăng lúc 25-5-2013 23:19:24 | Chỉ xem của tác giả
Có ai từng nói công việc của subteam đã mang đến điều ý nghĩ thế nào cho một ai đó chưa?
Mình là một trong những người trong đó.
Công việc của subteam thật sự ý nghĩa vì đã mang đến bộ phim này cho mình.
Vốn dĩ chẳng biết được mặt mũi, cũng chẳng biết các bạn là ai nhưng lại cảm thấy rất trân trọng công sức của các bạn, một phần vì phim này quá hay, ý nghĩa, hình như vô tình chạm vào một góc khuât trong tâm hồn đã được mình che dấu rất lâu.
Không thể nói gì hơn được nữa, không xem được phim này thì phí mất cả cuộc đời.
Chân thành cảm ơn subteam nhé, mong các bạn sẽ cố gắng phát huy thêm nữa. Ngoài tình cảm và sự ủng hộ về mặt tinh thần thì những thành viên như chúng mình chẳng có gì gọi là để động viên subteam cả.
Cố lên!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

330#
Đăng lúc 28-5-2013 12:10:09 | Chỉ xem của tác giả
Coi mà tức ông chồng với đứa con gái ghê cơ. lúc shashi đứng dậy nói ở đám cưới thấy hả hê quá chừng {:184:}
Mình bị kết anh người Pháp, cô cháu gái với ông trên máy bay í. anh người pháp lãng mạn quá xá, coi đến cuối phim vẫn thấy tiếc cho shashi với anh ấy.{:106:}
cô cháu gái thì quá dễ thương, tinh ý nữa {:85:}
ông trên máy bay thì cực bá đạo, hài nhất cái cảnh dịch phim cho shashi, mà dịch biểu cảm ghê luôn {:184:}
nói chuing mình thích mấy đoạn không có ông chòng với đứa con đáng ghét{:156:}

Bình luận

Me too, nhưng Shashi w chú ý là k thể. Nếu Shashi mà ik với chú ấy thì còn j là ý nghĩa của bộ phim nữa :0  Đăng lúc 28-5-2013 12:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách