Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thuong134
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi, mình đi đâu thế?) Sung Joon trải lòng với chú Song Jong Kook // Bình luậ

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 4-11-2013 12:30:25 | Chỉ xem của tác giả
Joon cũng giống như bao đứa trẻ hiện đại khác, cậu bé bị áp lực học tập đè nặng, gần như không có thời gian chơi.
Nỗi lo bài vở dường như làm Joon cô đơn hơn.
Chẳng biết nói gì, chỉ muốn ôm cậu bé vào lòng. An ủi, vỗ về
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 4-11-2013 12:34:59 | Chỉ xem của tác giả
Đọc cái tâm sự của Joon với chú Kook
mà thương thằng bé quá, đúng là con nít
ai mà chả ham chơi, thế mà em nó cứ cắm
đầu cắm cổ học, giống như anh bạn của Joon ơi :((
Công nhận bữa nay mấy đứa con nít học nhiều thật
May mà có chương trình này Joon nó mới có cơ hội đi chơi
giải toả đầu óc <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 4-11-2013 12:39:34 | Chỉ xem của tác giả
Tội em Joonie quá, chắc áp lực học hành nhiều lắm cơ, Hoo bếu cũng bằng tuổi mà thấy có vẻ thoải mái hơn
Hic, thấy không đổi bố thật chính xác, em nó được tự do hơn vì k sợ bố buồn nếu mình bảo muốn chơi, vs lại bố Dong Il cũng k phải type hay đùa giỡn chơi thể thao cùng con.
Hoo thì luôn đc các chú đặc biệt iu vì tính cách dễ thương của ẻm rồi nên k thấy lạ khi bố Min Guk thương vậy,
chúc mừng cặp mèo-chuột tái hợp, và cặp Soo-Soo gặp lại thắm thiết {:410:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 4-11-2013 12:44:16 | Chỉ xem của tác giả
Quyết định đổi bố trong tập 43 và 44 của biên kịch chương trình là một ý tưởng hay. Các bé mặc dù đã quen với các chú nhưng khi không được ngủ với bố thì bé nào cũng sợ và nhớ bố mình. Bên cạnh đó còn có thể cho các bố hiểu rõ con mình cũng như con của các bố khác như thế nào. Lời của Joonie không chỉ là của các Hàn mà mình nghĩ cũng là của nước mình nữa, khi mà bây giờ việc học thêm chiếm hầu hết thời gian.
P/S: cám ơn bạn đã dịch tin^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 4-11-2013 12:56:37 | Chỉ xem của tác giả
Joonie thật dễ thương
mình cứ ngỡ Joonie thik đọc sách cơ nhưng hóa ra Joonie cũng giống như bao cô bé cậu bé khác, vẫn thik chơi hơn
mình nghĩ Joonie giành 80% cho việc học là quá nhiều rồi, chú Dọng Il sau khi nghe Joonie trải lòng về chuyện này, ko hiểu vẻ mặt của chú sẽ ntn, chắc phải shock tột độ
hy vọng sau buổi hôm đấy, chú Dong Il sẽ hiểu Joon hơn và sẽ giành thời gian chơi nhiều hơn với Joon thay vì ngồi đọc sách kể chuyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 4-11-2013 12:57:52 | Chỉ xem của tác giả
Joonie dễ thương quá!
Giờ mới biết thêm một mặt khác của Joon đấy.
Bình thường cứ hay gọi em nó là học giả... Cơ mà giờ ko thích gọi em là thế nữa đâu :(
Đang trẻ con, Học giả làm gì cơ chứ... Em nó cứ phải chơi đi đã :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 4-11-2013 13:05:32 | Chỉ xem của tác giả
Joonie ah, thương em quá đi. Mặc dù thích em nhất vì hình tượng Joon thư sinh nhưng dù sao em mới chỉ có 7 tuổi thôi, em hãy vui chơi cười đùa đúng lứa tuổi của mình đi nhé. Nhiều khi thấy em buồn buồn, chị đây cũng buồn thay đấy.
Từ hồi xem mấy tập đầu mình đã thấy ngạc nhiên, mấy bé Joon, Hoo với Jiah, sau này còn cả Jiwook và MinYul nữa, dù mới mẫu giáo nhưng đứa nào cũng biết đọc biết viết cả. Làm mình nhớ lại bản thân ngày xưa cũng y vậy, còn ngồi ở lớp mầm, chồi, lá gì đó đã phải học viết học đọc rồi học cả tiếng Anh nữaNhưng được cái mấy bé bên đó hơn mấy bé VN ở chỗ còn được chú trọng thêm mấy môn năng khiếu (đàn, hát, võ...)
Mới tí tuổi đã học thêm học bớt đủ thứ gần như là xu hướng chung của thời đại này rồi. Đến khi lớn lên, mình thấy học cho lắm cũng thế mà thôi, nhưng ba mẹ thì đâu có nghĩ vậy. Dù sao cũng là thực trạng đáng e ngại. Joon còn đỡ, chứ bạn Joon, bé Myung Joon ấy, đến hát cũng chẳng biết bài hát nào, học cho giỏi nhưng sau này lại mất công học thêm mấy cái soft skills lại phiền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 4-11-2013 13:07:39 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu mình thấy lo lắng không biết cặp đôi chú SJK với cả Joonie sẽ như thế nào í, vì các cặp kia nhìn phát đã thấy buồn cười + thú vị rồi
Cơ mà không ngờ lại xúc động và tuyệt vời như vậy
Hi vọng rằng sau tập film này k chỉ Joon mà tất cả các e bé khác đều được giảm bớt sự quá tải trong việc học hành
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 4-11-2013 13:15:31 | Chỉ xem của tác giả
Ôi Joon ơi. Cậu bé đáng yêu của tôi.

Đọc xong tin xong xúc động quá. Trẻ em bây giờ phải học nhiều quá. Thương thương...

Cố lên Joon nhé!!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 4-11-2013 13:17:39 | Chỉ xem của tác giả
mình rất hóng tập này
muốn xem các bé đổi bố thì sẽ có những chuyện gì xảy ra
nhưng ko ngờ là Joon lại có thể trải lòng mình với chú Jong Kook như vậy
đúng là càng vừa yêu mà cũng thương em nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký