Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: suzannenguyenvn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[A Music Portrait] Sung Si Kyung - The Most Beautiful Voice In The World | Tuần 28: Dance with DOC

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 20-4-2013 20:23:42 | Chỉ xem của tác giả
suzannenguyenvn gửi lúc 20-4-2013 19:51
Tuần 11:

Reality

Hự hự bản Reality này của a Si Kyung em thấy mấy lần trên u2b rồi nhưng chưa vào xem lần nào T.T
Hôm nay mới nghe lần đầu tiên
Hình ảnh piano trắng + ca sĩ ballad mặc vest + đeo kính đen (cái này k lquan lắm :"> = tuyệt vời
Không biết có phải thiên vị anh già nhà mình quá không nhưng em thấy các bản cover tiếng Anh của anh ý (trừ It's My Live ra) thì đều hay bằng (hoặc nếu kém thì chỉ do chất giọng khác thôi :3) bản gốc cả ý

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 1 Phong bì! :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 20-4-2013 20:31:57 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 11:

Reality

Nói chứ xem clip nào của nàng ta cũng cười hết
Cứ nghĩ tới bộ dạng xui xẻo của oppa trong 2D1N thôi

Không hổ danh Hoàng tử Ballad
(mừ SSK còn trong độ tuổi đc gọi là Hoàng tử ko nhì ]

Hát tiếng Anh hay thế, biết bao giờ mình mới....

Có ai ngờ anh chàng sau này làm ca sĩ nhỉ

Bình luận

Tuổi nào mà chẳng làm hoàng tử được :)) Hôm nay sao nàng lại nổi hứng vô comt cho ta thế này, ta ngạc nhiên đấy! ^^  Đăng lúc 20-4-2013 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 20-4-2013 20:50:39 | Chỉ xem của tác giả
ô mô ô mô

được mời thấy bài này là phải vào cmt liền :((( Bấn loạn wá :((((((

Thực sự biết và yêu thích Reality qua Sunny. Bài hát cứ được phát lên trong những phân đoạn về tình yêu đầu của Na Mi. Có choáng ngợp, có ngọt ngào, và cũng có đắng cay. "Dreams are my reality" vang lên, trong lòng cứ có chút gì đó tiếc nuối...

Rồi search youtube thấy Si Kyung có cover Reality. Thật sự hết sức hết sức hết sức ngọt ngào :x

Đây cũng là cái vid đầu tiên mình tập time sub, tập time kara. Thật sự là nhiều kỷ niệm với nó :x

Thanks subteam nhiều nhiều :x Dạo này toàn bài mình thích hehe.

Bình luận

Đến hẹn rầu đấy, ngoi lên đi nàng :D  Đăng lúc 27-4-2013 09:40 PM
hăm dọa khán giả ghê =))))  Đăng lúc 20-4-2013 09:19 PM
Thích là phải vô thường đấy nhá, ko là ko xong vs ta đâu đấy! =))) P/s: Đã tìm ra bản Try to remember chất lượng tàm tạm :D  Đăng lúc 20-4-2013 08:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 20-4-2013 21:05:07 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 11:

Reality

Người mắc bệnh lười comt kinh niên đã bò vào comt đơi *hề hề* :">

Thật ra lúc mà mần thì ss vẫn chưa xem/nghe được hết vid, tại vì cụ còm ở nhà ứ load được HD =.= Cứ được tiếng là hình nó đơ mà được hình thì tiếng nó đơ... nên là ss toàn chờ bản online mà xem ^^ Giờ xem xong hoàn chỉnh... ôi giời ơi bị lên cơn fangirl :((( =))))

Nghe bài hát, có cảm giác mình đã nghe ở đâu đó rồi, cơ mà nghe bản Sung hát kỳ này, chắc nhờ thêm cái bối cảnh, tự dưng thấy phê lạ :"> Kiểu tóc của Sung trong vid này hình như là đẹp nhất trong tất cả các vid em tung hàng từ đó đến nay nhỉ :p =)) Outfit cũng đẹp, lại thêm màn vừa chơi piano vừa hát, chính là tuyệt chiêu sát thủ với những trái tim fangirl íu đúi >"< Chệp... ngồi xem vid mà tự dưng thấy hai tay chắp trước ngực, đần người ra ngó như bị thôi miên ý...

Lời bài hát ý nghĩa quá :xxx Mèn ss bị nhậy cảm với cái chủ đề "Dream" lắm ý. Lý do... *kekeke* =)) Mà giọng anh Sung hát tiếng Anh nghe hay thật ý! Từ khi em bắt đầu loạt English cover này ss đã há hốc mồm ko ít lần rồi ^o^

Bình luận

Ty ưi, rate rầu mà ko comt ạ? Comt đi tềnh iu! :">  Đăng lúc 27-4-2013 09:41 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 20-4-2013 21:27:10 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 11:

Reality

Tuyệt vời.

Sân khấu đẹp.

Anh nhà đẹp.

Bài hát ca từ cũng đẹp

Còn lia tới gái xinh nữa *múa*

Anh nhà rõ ràng hát và phát âm eng cực chuẩn luôn {:410:}

Kể mà cover Sunny cho nó nhộn thì thích hơn nữa {:434:}

Bình luận

Có hàng mới rầu, cô ko hóng nữa xao??? *Nghỉ chơi cô ra luôn* =))  Đăng lúc 27-4-2013 09:43 PM
Thế này là được rầu cô, còn nhộn giề nữa, nhộn có khi bài hát lại ko hay nữa ấy chứ :D  Đăng lúc 20-4-2013 09:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 21-4-2013 09:26:29 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước xem Star Golden Bell, ở vòng 2 có cậu bé khi miêu tả để mọi người đoán từ "piano" thì đã nói "Si Kyung oppa mà xuất hiện cùng với cái này thì các noona sẽ đổ rầm rầm hết"
Ôi em nó nói quá đúng đi mà
Anh ngồi vừa đánh piano vừa hát làm em thẫn thờ như con dở hơi trước màn hình đây
Yêu quá trời quá đất luôn í {:444:}
Giọng phát âm tiếng Anh cũng chuẩn không cần chỉnh
So proud to be your fan

Bình luận

Có hàng mới rầu, vô nghe vs viết bài cảm nhận nào bạn! ^^  Đăng lúc 27-4-2013 09:42 PM
tất nhiên rồi :P. Mình mê giọng của chàng lắm :x :x  Đăng lúc 21-4-2013 04:17 PM
Welcome bạn đến vs SSKMP! Ghé thường nhé. ^^  Đăng lúc 21-4-2013 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 21-4-2013 10:22:08 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 11:

Reality

Thực tại của Sung Si Kyung ~

Những giấc mơ là thực tại của anh
Là mộng tưởng chân thực nhất ~

Tự hỏi tại sao thực tại ấy lại là mộng tưởng ?
Những tưởng mộng là mộng, thực tại là thực tại
Nhưng đôi khi mộng - thực chỉ cách nhau bởi 1 ranh giới mong manh
Ranh giới đó hư thực hay không, dày mỏng thế nào chưa rõ được
Vẫn mong mộng tưởng là sự thât, thực tại đẹp như mơ

===============================================

Biết Sung hát live rồi nhưng lúc nghe vẫn tưởng như nghe bản phòng thu ý
Mình bị bệnh thích nghe nhạc phòng thu, nghe live mà cứ đem so với bản phòng thu thì quá khắt khe với ca sĩ rồi, cơ mà không dừng lại cái sự so sánh đó được.
Nhưng đươc cái nghe Sung hát live thấy phê hệt như nghe bản ghi âm nên cũng sướng, ai bảo tai mình thích nịnh cơ chứ *dù bản thân khổ chủ thấy cái tai này có phần nghễnh ngãng, lắm khi có ng gọi là chả nghe thấy gì, ai nói nhỏ nhỏ chuyện ko tốt về mình mà mình chả biết :)) sống thật có để tâm quá điiii ~*

Rate

suzannenguyenvn + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 21-4-2013 17:41:25 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xem "Sunny" cũng bị ấn tượng bài hát này, nhưng không biết là Sung có cover. Có thể bởi cảnh phim nên hiệu ứng của bài hát hồi ấy rất sâu sắc ^^. Không khác gì hồi nghe "Rain and Tears" trong "Three Times" của Hầu Hiếu Hiền ^^.

Sung ngồi trên sân khấu, ăn mặc bảnh bao, ngồi đàn piano và cất tiếng hát thanh thoát, ngọt ngào, dịu dàng, cái đó chính là mộng ảo của n cô gái trên thế giới ^^.

Rate

suzannenguyenvn + 5 Cũng chính vì cái mộng ảo đó mà.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 22-4-2013 18:10:44 | Chỉ xem của tác giả
Sung Si Kyung - The Most Beautiful Voice In The World | Tuần 11: Reality - English song covered from Richard Sanderson.thich bai nay tu hoi coi sunny. nhe nhang va sau lang. cung thich giong sung si kyung.
thanks subteam nhieu va m se luon ung ho

Bình luận

Edit lại tiếng Việt có dấu nhé bạn. Welcome bạn đến với chương trình, ghé thường nhé! ^^  Đăng lúc 22-4-2013 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 24-4-2013 16:54:44 | Chỉ xem của tác giả
Lại có MV mới của Si Kyung rồi ah,mình thì chưa nghe bài này nhưng thấy bình luận hấp dẫn quá nên nghe thử,công nhận hay thiệt.Ngồi vừa hát vừa đánh piano giọng hát thì ngọt ngào,mấy cô gái mà xem thì mắt ai cũng tỏa sáng.Học tập tấm gương anh thôi
Thanks subteam đã làm MV này,tiếp tục phát huy nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách