Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[A Music Portrait] Park Hyo Shin - A Heaven Voice | Tuần 40: I'd Rather (Cover Section)

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 6-6-2013 21:00:48 | Chỉ xem của tác giả
a a a a a a a càng nghe lại càng thich. Một cảm giác thật ấm áp lạ kì, mình có đi dạo thử qua nhiều chỗ, đa phần là thấy dịch bài hát của anh ấy là nhiều chứ ít chỗ nào dịch những chương trình mà anh ấy tham gia. H mình sẽ lót dép ngồi chờ đến ngày sub team dịch chương trình Lee Ha Na's Peppermint, ko bik 2 người nói j mà thấy vui vẻ quá chừng, mấy chương trình kia thấy anh í nghiêm túc sao sao á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2013 08:05:01 | Chỉ xem của tác giả
totieungoc2912 gửi lúc 6-6-2013 21:00
a a a a a a a càng nghe lại càng thich. Một cảm giác thật ấm áp lạ kì, mình có đi dạo ...

Theo mình thấy thì có vẻ như Lee Ha Na và Park Hyo Shin cũng khá thân nhau, nên khi lên chương trình của Lee, Park mới sôi nổi hơn như thế, giống như khi xuất hiện cùng Lyn (bạn thân của Park) trong chương trình "Chocolate".

Một điều nữa củng cố suy nghĩ này của mình là tần số Park xuất hiện trên chương trình của Lee Ha Na. Thực ra chương trình của Lee tồn tại trong một thời gian rất ngắn (không chắc được nửa năm). Vậy mà trong khoảng thời gian đó, Park xuất hiện tận 2 lần trên chương trình của Lee Ha Na. Chương trình thứ nhất Park xuất hiện là vào tháng 11, cũng là số đầu tiên của Lee Ha Na. Bạn xem chương trình có thể thấy, Lee Ha Na dẫn chương trình vấp váp rất nhiều chỗ, và chính Park là người đứng ra hỗ trợ Lee Ha Na. Có thể thấy nhiều khúc, người làm MC là Park chứ không phải là Lee =)). Lần thứ hai Park xuất hiện trên Lee Ha Na là vào tháng 12, cùng với nhóm bạn thân của mình, và chương  trình cũng rất rôm rả. Ngoài tần số xuất hiện trên chương trình có thể coi là nhiều thế này, thì vai trò của Park trong những lần xuất hiện này khá rõ ràng. Ngoài việc là một khách mời bình thường, việc cả hai lần Park xuất hiện trên Lee Ha Na đều vào khoảng thời gian đầu của chương trình cho thấy sự hỗ trợ của Park dành cho Lee (và ekip của chương trình), giúp cô củng cố chương trình của mình.

Nói chung cảm giác của mình là hai người thân nhau (dù cho câu chuyện hai người nói trong chương trình thì ko phải thuộc dạng thân). Hai chương trình đó đều thú vị. Tuy nhiên, trong các chương trình này thì thú vị nhất vẫn là chường trình "Sketchbook" - dù Park tỏ ra dè dặt, nhưng chú MC lại rất biết gợi chuyện =)). Còn chương trình làm mình ấn tượng nhất thì có lẽ là "Love Letter" số 250.

Bình luận

hehe nghe bạn nói mình càng tò mò thêm ^.^  Đăng lúc 7-6-2013 08:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
 Tác giả| Đăng lúc 9-6-2013 21:33:54 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 23:
MEMORIES RESEMBLE LOVE

Năm 2007, Park Hyo Shin ra mắt album thứ năm mang tên "The Breeze Of Sea". Album này chứng kiến một bước ngoặt trong cách hát của Park Hyo Shin. Để những ca khúc của mình đến được với đông đảo người nghe hơn, Park Hyo Shin đã thay đổi cách hát của mình: anh đã khống chế để giọng hát của mình bớt trầm khàn hơn và dễ nghe hơn. Và đó cũng là một trong những lý do khiến album nhạc này của anh được đón nhận rộng rãi trong lòng công chúng.

Tuần trước, "Park Hyo Shin Music Portrait" mời các bạn nghe ca khúc "Memories Resemble Love" - ca khúc chủ đề của "The Breeze Of Sea".

Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
Phụ trách: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: Misshan15
Typesetter: gemangel
Encoder: siwang
Designer: JustWendy

Memories Resemble Love MV

Memories Resemble Love - Live 2011

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 ^^
misshan15 + 5 Ủng hộ 1 cái nà!! ^^
gemangel + 5 ^o^
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 10-6-2013 08:16:17 | Chỉ xem của tác giả
Bài này nghe mượt thế .
Nhạc của chú Park càng nghe thì càng nghiền, đặc biệt là càng nghe lại thì càng thấm. Thích chú hát mấy bài thuộc thể loại ballad thế này. Chất giọng của chú rất hợp với những bài thế này nghe nó buồn đến não cả lòng luôn.
Trong số những bài của chú thì thích nhất là bài Flower letter. Nhưng mà biết nghe nhạc của chú thì là từ bài Snowflake khi vô tình nghe bản tiếng Nhật của bài đó (Yuki No Hana). Dạo này thấy chú cũng ít xuất hiện, cũng ít có dự án nào mới cả.
Chúc chú ngày càng thành công và có nhiều dự án hay !!!

Bình luận

Park chỉ là không xuất hiện trên truyền hình thôi, chứ có tham gia các concert nhỏ, thử sức với nhạc kịch và đang chuẩn bị album mới.  Đăng lúc 10-6-2013 08:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
 Tác giả| Đăng lúc 15-6-2013 10:51:28 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO

Thời gian này đội sub của Park Hyo Shin Music hơi bận nên chương trình sẽ tạm nghỉ 2 tuần. Mong các khán giả của chương trình tiếp tục dạo quanh nghe nhạc và quay trở lại với chương trình sau 2 tuần nữa.

Chỉ còn 3 ca khúc nữa là chúng tôi kết thúc việc giới thiệu đến các bạn các bài hit của Park Hyo Shin. Sau khi kết thúc loạt bài hát này, chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn các bản song ca của Park.

Ngoài những bài hát nằm trong các mục cố định này, đội sub đang lên kế hoạch mỗi một tháng làm một số đặc biệt. Còn nội dung đặc biệt sẽ ra sao thì khi số đặc biệt đầu tiên ra mắt, các bạn sẽ rõ ^^.

Chúc các bạn có một mùa hè vui vẻ và lý thú.

Thay mặt tổ sub
Wendy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
 Tác giả| Đăng lúc 30-6-2013 20:30:51 | Chỉ xem của tác giả
Tuần 24:
THE CASTLE OF ZOLTAR

Năm 2008, Park Hyo Shin hợp tác với ba nhạc sỹ tài năng họ Hwang (Một trong số đó là Hwang Se Joon - Chủ tịch của Jelly Fish Entertainment, công ty quản lý của Park Hyo Shin hiện tại) thực hiện một dự án âm nhạc. Kết quả của dự án này là mini-album Hwang Project, trong đó ca khúc chủ đề là "The Castle Of Zoltar".

Nói về nỗ lực hướng tới một cuộc sống tươi đẹp, "The Castle Of Zoltar" là một sản phẩm âm nhạc rộn rã và nhiệt tình khác hẳn những sản phẩm âm nhạc trước đây của Park Hyo Shin. Hôm nay, "Park Hyo Shin Music Portrait" sẽ giới thiệu đến các bạn ca khúc này. Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
Phụ trách: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: Misshan15
Typesetter: gemangel
Encoder: siwang
Designer: JustWendy

The Castle Of Zoltar MV

The Castle Of Zoltar - Live 2008
http://vimeo.com/moogaloop.swf?clip_id=69376523

Bình luận

Thế ạ? Share cho em xem với! :">  Đăng lúc 30-6-2013 09:08 PM

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
reaven_691 + 5 e k hiểu cái MV lắm =)) cơ mà bài .
misshan15 + 5 Ủng hộ 1 cái!
einna + 5 :x
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái!
MyCoi + 5
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 30-6-2013 20:54:38 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 30-6-2013 20:30
Tuần 24:
THE CASTLE OF ZOLTAR

Bài hát này tuy không hay lắm nhưng khá sôi động.

Có thể là một trong những bài sôi động nhất em được nghe trong chương trình :D

Lại phải nói một câu ngoài lề, perf này anh giai bị đẹp: tóc đẹp, trang phục đẹp, hát hay v.v...

Sau hai tuần im ắng chương trình trở lại với một ca khúc sôi động thế này thật mới mẻ và sảng khoái tâm hồn đấy tình iu ạ! ^^

Em sẽ đón chờ những số sau càng ngày càng hấp dẫn theo như phần intro của chị Wendy iu dấu :))

P.s: Chị iu đã chuyển gu từ anh Jo Jung Suk qua anh Jung Kyung Ho rồi sao? Tềnh iu đang đu mấy phim đấy ạ? :">

Bình luận

Đây này: http://www.dramabeans.com/2013/06/the-face-readers-hilarious-meta-teasers/  Đăng lúc 30-6-2013 09:21 PM
Ko có sub, chỉ có vid raw thôi. Cái câu miêu tả kia thì nói tiếng Hàn, rồi trong tin thì các bạn viết tin dịch lại bằng tiếng Anh.  Đăng lúc 30-6-2013 09:20 PM
Cái Movie mới của Jo Jung Suk có cái teaser, miêu tả nhân vật của JJS có đá đểu đến hình tượng của cậu trong Soon Shin; hài lắm =))  Đăng lúc 30-6-2013 09:06 PM
Đang đắm chìm với bạn Trùm bá đạo; Chờ cậu CEO kia kiss được em gái nhỏ kia rồi chị sẽ quay trở lại =)).  Đăng lúc 30-6-2013 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 1-7-2013 13:43:41 | Chỉ xem của tác giả
Hehe em thì thích bài này lắm HT ưi~~, giọng a Park thì vẫn hay rồi cơ mà e nghe nhạc nhiều phần vì các giai điệu nữa, nhạc này nghe thích quá ) rất nhộn mà nghe thấy yêu đời thiệt {:176:}
đợt time bài này xong nguyên ngày e nghe bài này ko ấy chứ {:161:}
cơ mà cái mv mắc cười quá ss {:178:} =

Bình luận

Ừ, người nào xem cái MV xong cũng kêu kỳ cục =)).  Đăng lúc 1-7-2013 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 3-7-2013 10:17:06 | Chỉ xem của tác giả
hehe h mới lượn vào đây và mới thấy subteam trở lại. Bài hát này sôi động hơn những bài khác của các tuần trước cơ mà cái MV =.= chắc tại mình chậm tiêu hay seo mà coi rùi mình hem hỉu =)) rút cuộc là anh công nhân đó thấy ai trong xe rùi thay đổi như thế? Mình thấy lúc đó có dòng chú thích = tiếng Hàn nhưng hem bik là j @.@
Túm lại thì cám ơn subteam nhìu nha =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 5-7-2013 23:55:42 | Chỉ xem của tác giả
Đi nghe 1 loạt các bài hát trong box
Vừa nghe vừa đọc ngôn tình
Nước mắt cứ chực trào
Vừa da diết vừa cảm động
*Khi em ra đi hãy mnag theo cả những kỉ niệm
Bởi ko có em chúng chỉ là gánh nặng*

Riêng bài cũ gia điệu có vẻ vui tươi hơn
Ko nói về tình yêu mà nói về đam mê và khát vọng của con người
Nhưng mà ko hiểu mv lắm, chú công nhân thấy mấy *cái xác* (?) trong container tự dưng bừng tỉnh
Nhảy xong chạy đi
Ý là bổng dưng *ngộ* ra đi tìm khát vọng à :))

Thanks subteam vẫn còn nhớ và mời mình ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách