Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Tuổi thanh xuân bên nhau/With you/ 最好的我们/Lưu Hạo Nhiên, Đàm Tùng Vận - Vietsub EP 24 END

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 3-5-2016 07:07:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
lâu lâu thấy phim dc post bên fb nhưng lại ko có ý định coi vì mình nào giờ ko có hay coi phim Trung. Hôm qua trót dại thế nào í thì bấm vào xem thử thì ai dè, coi một mạch đến hôm nay để bây giờ phải ngồi chờ đợi T____T
Bộ phim rất dễ thương và hài nữa. Ko biết có phải mình là ng duy nhất thích Lộ Tinh Hà với Cảnh Cảnh thôi sao lúc xem cái OST có các khúc cut của hai bản mà cũng khiến mình buồn đến khóc khi nghĩ đến cảnh Lộ Tinh Hà bị từ chối :'( thôi thì số phận của dv phụ thì đành chịu vậy T__T
Mình cũng ko nghĩ rằng Dư Hoài và Cảnh Cảnh sẽ đến với nhau vì mấy phim kiểu này mà HE cũng.. khá hiếm ;__; nhưng thôi, 1 vé ngồi cầu HE cho 2 bợn trẻ vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 4-5-2016 07:32:21 | Chỉ xem của tác giả
Cảnh Cảnh (Đàm Tùng Vận sn 1990), Dư Hoài (Lưu Hạo Nhiên sn 1997) cách nhau những 7t mà đóng phim này chẳng thấy chênh lệch tuổi tác gì cả. Thậm chí Cảnh Cảnh nhìn còn trẻ con hơn cả Dư Hoài.
Phim này còn thấy cả Lý Gia Thành nữa (lớp trưởng Hàn Tự ấy) trc đóng phim My Old Classmate vào vai ngày bé của Lâm Canh Tân thì phải.
Phim dễ thương. Đúng mô típ kiểu phim thanh xuân vườn trường. Dư Hoài chuẩn ng đẹp, cười đẹp đến tính cách cũng đẹp. Chứ giờ đc mấy bé nam cấp 3 biết yêu thương bạn nữa như thế :"> gây ra tội thấy bạn phải đứng nghe mắng thì chạy ra chịu trách nhiệm 1 mình ah~ thấy bạn khóc dỗ méo đc thì làm hộ luôn ah~ thấy bạn sắp bị đưa lên thớt thì chạy ra giúp ah~ ncl dễ thương vđ Biểu tượng cảm xúc upset

Bình luận

Hàn Tự lớp phó học tập thôi, Từ Diên Lượng lớp trưởng nha, cặp đôi hoàng tử và Bạch Tuyết, khổ thân Giản Đan cũng đóng bạch mà là bạch mã  Đăng lúc 4-5-2016 07:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-5-2016 11:41:29 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, nhìn hai con người người này có ai nghĩ chênh nhau nhiều thế không?
Nhìn Hạo Nhiên cười đẹp rạng rỡ mà canh cánh trong lòng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 4-5-2016 22:06:15 | Chỉ xem của tác giả
đúng là phim về tuổi học đường của Trung Quốc luôn luôn rất thực tế và gần gũi, xem từng tập từng tập một cảm giác sống lại những tháng ngày còn đi học ấy
xem xong mấy tập buồn buồn lại lôi ảnh cũ ra xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 5-5-2016 13:48:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích xem những phim thể loại thanh xuân vườn trường của TQ, rất nhẹ nhàng. Kết thúc đa phần là kết mở hoặc kết buồn nhưng vẫn rất thực tế . Bộ phim làm mình khóc nhiều nhất, ám ảnh nhất và tiếc nuối nhất chính là "Năm tháng vội vã" bản truyền hình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 6-5-2016 00:25:23 | Chỉ xem của tác giả
quào quào, tập 9 chắc là bắt đầu căng với mẹ rồi nè
không biết Dư Hoài hồi cấp 2 với bạn nữ kia thế nào nhỉ?
nghe mấy bạn bảo hồi đó bạn nữ chơi nên Dư Hoài cũng chơi nên học hành sa sút chứ k có yêu đương gì cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 6-5-2016 15:11:28 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mình mới xem một bộ phim thanh xuân vì lúc nào xem thể loại này cũng làm mình vừa buồn vừa thấy day dứt trong lòng. Tối qua mình mới bắt đầu xem, xem một mạch đến sáng nay thế mà trưa nay nằm ngủ cứ trăn trở trăn trở mãi. Dư Hoài, Cảnh Cảnh và những bạn học khác đều là những đứa trẻ tốt, có chí hướng riêng, có tình bạn đẹp. Cái cách mà họ quan tâm nhau làm cho mình nhớ đến thời cấp 3 của mình. Đó là khoảng thời gian tươi đẹp nhất, là lúc mà tình bạn trong sáng nhất, không bị bất kỳ điều gì ảnh hưởng cả. Mong sẽ có một kết thúc đẹp cho tất cả ~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 6-5-2016 22:32:50 | Chỉ xem của tác giả
xem ảnh ngoài đời của các diễn viên thì ngoài nam nữ chính ra trông ai cũng shock hết @@ biết LHN từ đợt xem phim đóng với ADNN xong xem happy camp, thật sự lên show trông đẹp trai lắm luôn ấy, không phải chỉ là một cậu bé "không đẹp trai nhưng có nụ cười toả nắng đâu". DTV hồi đóng chân hoàn trông như trẻ con ý, mình còn nghĩ lúc đấy chị ý 14t thật cơ không ngờ còn lớn hơn mình )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 7-5-2016 03:17:03 | Chỉ xem của tác giả
tranhieuman gửi lúc 2-5-2016 04:28 PM
Cực kỳ thích chị Đạm Tùng Vân, khuôn mặt đáng yêu kinh khủng khiếp, thích từ lúc c ...

Mình tìm đủ các thể loại nguồn tin tức luôn. Trên FB VN của LHN và Cbiz Secrets Vtrans cũng có nhắc đến. Có bạn ship cho LHN và ADNN, sau khi biết tin tức LHN và ĐTV hẹn hò cứ kêu shock mãi. Các ad cũng nói rõ là 2 bên không có xác nhận, chỉ bảo là bạn bè thân thiết. Riêng mình thì mình vẫn ship LHN và ĐTV, dù có cách biệt tuổi tác không nhỏ   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 7-5-2016 08:59:31 | Chỉ xem của tác giả
thích ngay từ khi xem tập đầu tiên!!
các nhân vật được diễn kiểu hồn nhiên rất chân thật chứ không phải kiểu gượng gạo.
đây là phim thanh xuân hay nhất mình đã xem ấy <3
thích cặp "canh cánh trong lòng" dã man!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách