Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Từ bỏ em, giữ chặt em/放弃我,抓紧我/Trần Kiều Ân, Vương Khải, Kiều Nhậm Lương: Vietsub EP 39 END HD

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 16-12-2016 11:51:04 | Chỉ xem của tác giả
Cách xây dựng nhân vật Diệc Độ của Đồng Hoa viết rất là đau khổ, day dứt cho người xem. Một tình cảm sâu đậm thấu tận xương tủy. Một tình cảm tự tay mình chôn nó sâu vào lòng thì giờ đây tự mình đào lên. Một tình cảm lúc đầu sẽ từ bỏ rồi lại giữ chặt. "Thương nhau lắm cắn nhau đau" là câu để biểu đạt được tình cảnh của Lệ Vi Vi và Trần Diệc Độ nhưng có lẽ đau lòng nhất vẫn là Diệc Độ. Vì Vi Vi đã mất ký ức trở thành thiếu nữ có thanh xuân tươi đẹp còn Diệc Độ mang trong mình nhiều vết cắt tình yêu mà anh đã cố gắng chữa lành cho nó. Một Diệc Độ tự nhủ rằng phải từ bỏ Vi Vi mà hết lần này đến lần khác số phận mang Vi Vi lại gần anh. Cái ngã từ trên cây xuống như một sự khởi đầu lại tình cảm của Độ dành cho Vi là thời gian bắt đầu để anh chữa lành vết thương của mình. Anh không biết được Vi đã quên đi anh, quên đi những năm tháng đau khổ của cả hai người. Nếu anh biết được vậy, liệu anh có hết lần này đến lần khác đẩy cô ra nữa không? Cách mà anh cứu Vi Vi từ lần này đến lần khác thể hiện sự quan tâm, tình cảm của anh dành cho người con gái đã làm anh tổn thương dù bề ngoài anh mang một dáng vẻ lạnh lùng, khó chịu.
Và với tình cảm này, anh đã tự ngược mình, ngược cả Vi Vi. Sao anh không thuận theo tình cảm mà cứ lôi lý trí ra nói hay những người xung quanh. Họ không biết được anh yêu Vi Vi sâu đậm chừng nào, họ không biết được...Họ chỉ muốn phá hoại của anh thôi.
Hãy yêu một lần nữa anh ạ. Vì yêu một lần nữa sẽ giúp anh chữa lành những vết thương lòng đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 16-12-2016 22:12:28 | Chỉ xem của tác giả
Vương Khải trong phim này thay đổi quá lớn so với mấy vai cảnh sát mà anh ý đã đóng!!
Diễn viên giỏi phải thế chứ! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 17-12-2016 14:48:40 | Chỉ xem của tác giả
baobinh_tht gửi lúc 16-12-2016 11:51 AM
Cách xây dựng nhân vật Diệc Độ của Đồng Hoa viết rất là đau khổ, day dứt cho ngườ ...

ôi mình cũng thấy thế, nhìn Độ mình luôn thấy được sự day dứt không yên của anh. Mỗi lúc chỉ có một mình, ánh mắt của Độ nhìn Vi Vi mới ám ảnh làm sao. Vì sao ám ảnh, là vì bản thân anh còn nghĩ cho Vi Vi rất nhiều, muốn ở cạnh cô, muốn chăm lo cho cô, nhưng những việc Vi Vi và anh làm trong quá khứ và tình trạng hiện tại của 2 người chính là bức tường vô hình ngăn cản anh làm những điều trong thẳm sâu trong tim mong muốn. Ngoài ra bên cạnh Vi giờ còn có Hoắc Kiêu rồi, Độ lại cảm thấy còn chỗ đâu cho anh, anh cho rằng Vi đã dứt tình với anh, nhưng mà đau đớn ở chỗ Vi dùng tình yêu đơn phương của Hoắc Kiêu để hành hạ Độ, Vi cũng đâu có dứt được tình cảm với Độ nhưng vì muốn Độ đau lòng mà cô cứ thân thiết với Hoắc Kiêu. Giờ Vi mất trí, cô chỉ biết bên cô chỉ có Hoắc tổng, còn với cô Độ là kẻ thù không đội trời chung, mặc nhiên cô cứ tin là thế. Mọi việc hiện tại lại như đâm thêm vào lòng ĐỘ vài nhát dao nữa. Nhưng anh vẫn giữ tấm chân tình của mình, vẫn đối xử tốt với Vi. Anh giữ cô ở lại cty của anh cũng vì muốn được ở cạnh cô, trêu trọc cô để cô lại cứ phải nghĩ đến anh. Vi Vi mất trí lại là một cô gái đơn giản, tự nhiên vào tròng anh mấy lần chỉ biết trong lòng oán thán và đương nhiên ngày nào cũng nghĩ đến 1 người - Trần Diệc ĐỘ
Xem phim càng lúc càng hay, ủng hộ Trần tổng giành lại người yêu. Giờ có thêm em zai choai choai Leo từ Mỹ về lại càng xôm ngày nào cũng muốn được thấy Độ tranh giành ở 2 mặt trận.
Thương thay cho bà Tyffani, đừng làm gì thì hơn, hại Vi lần nào là Vi lại ngã vào vòng tay Độ lần đó

Bình luận

Hai anh chị chính ngược nhau tơi tả. Thấy tác giả có vẻ ngược Độ hơn là ngược Vi  Đăng lúc 17-12-2016 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 17-12-2016 16:12:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích cặp Ân tỷ vs Vương Khải cực luôn. Xem lại thấy Kiều Nhậm Lương, thấy tội anh quá. Mà các chế cho mình hỏi phim này bao nhiêu tập vậy ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 17-12-2016 16:37:48 | Chỉ xem của tác giả
Lệ Tổng mới tập một đã bá đạo vậy rồi đến lúc mất trí nhớ cũng không bớt bá đạo đi chút nào hết
Ân tỷ quả nhiên quá sức xinh đẹp luôn ấy
ngàn vạn lần đội ơn subteam nha TvT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 17-12-2016 17:53:18 | Chỉ xem của tác giả
mong ngóng từng giờ <3 cảm ơn subteam rất nhiều!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 17-12-2016 18:37:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi bên kites có up online phim này ko ạ, máy mình không down được , mà mình thì chỉ đợi sub nhà kites thui....  chết mê chết mệt bà Vi tửng ,  hâm, lầy lội
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 17-12-2016 21:44:59 | Chỉ xem của tác giả
hu hu có ai xem tập 9 chưa, tập 9 mình mở lên bị lệch tiếng không biết là do encode bị lỗi hay thế nào đó hic

Bình luận

mình fix rồi nhé  Đăng lúc 18-12-2016 09:56 AM
aaaa, mình cũng xem bị lệch, không biết nhóm sub định bao giờ fix lại nữa  Đăng lúc 18-12-2016 06:59 AM
mình mở phim bằng 2 phần mềm khác nhau 1 cái cho câm tiếng để xem hic hic  Đăng lúc 17-12-2016 10:31 PM
Hic, mình cũng vậy, cũng bị lệch tiếng :'(  Đăng lúc 17-12-2016 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 18-12-2016 00:05:11 | Chỉ xem của tác giả
Xem tập 12 mình thấy giận Độ lắm sao lại bỏ Vi rùi về ở đó rất nguy hiểm mà.
Đoạn này mình muốn Vi quên luôn Độ đi ý mà Vi vẫn muốn tha thứ
Ko biết sau này 2 người xảy ra chuyện gì tiếp nữa.
HK trong phim thì thật tội nghĩ tới KNL lại thấy bùn qua đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 18-12-2016 07:59:44 | Chỉ xem của tác giả
PREVIEW E14

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách