Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Người phiên dịch/亲爱的翻译官/Translator/Dương Mịch, Hoàng Hiên: Vietsub Ep 44 END Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 8-6-2016 21:14:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim giề mà hay dã man luôn ag.
Xem ep 1 xong là lọt hố tới giờ luôn ah.
Thích tạo hình của nhân vật TGD ghê.Mặc vest bộ nào chuẩn soái ca bộ đấy.
Xong lại còn kiểu iêu vào rồi hay có mấy quả phát ngôn bá đạo trên từng hạt gạo ghê.
Chỉ có điều không thích ở phim này là nhân vật CGM thôi.Cứ đến đoạn có anh này phát là mình tua nhanh luôn TT_TT
Anw đây là 1 bộ phim tuyệt vời <3
Thanks subteam nhiều nhiều ah.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-6-2016 00:25:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá! Xem 2 tập ngày hôm nay rất vừa lòng. Hôm qua thấy trailer có vẻ cẩu huyết nhưng hóa ra vấn đề hôm nay lại giải quyết rất gọn gàng. Đúng là đừng vội tin trailer để bị lừa. Thích cách 2 người lần lượt giải quyết từng mâu thuẫn, ko phải kiểu dồn cục hiểu lầm lại cho khán giả tức chơi. Kiều Phi đã tập tin tưởng và dựa dẫm vào Gia Dương rồi. Thích cách biên kịch xây dựng Gia Dương quá, cực kỳ bản lĩnh, anh xứng đáng là bạn trai 100 điểm luôn rồi. Nhìn bề ngoài anh hy sinh rất nhiều cho Phi, kể cả bỏ qua cơ hội thăng tiến nghề nghiệp. Nhưng bản chất bên trong sự việc vẫn cho thấy anh vẫn còn tỉnh táo và lý trí, biết phân biệt nặng nhẹ, anh chỉ đang dung hòa tình cảm cá nhân với mục tiêu sống của bản thân. Hoàn toàn không phải kiểu con trai vì yêu mà mù quáng, bất chấp tất cả, thậm chí đòi sống đòi chết như "ko có em anh ko sống nổi" bla bla bla... Không biết tương lai còn ngược đến mức nào, nhưng rất có lòng tin với Gia Dương. Yêu cp Dương Phi quá!!! <3. Ah, còn con mẹ HHoa nữa, hẹp hòi thâm hiểm, giả tạo ích kỷ, chị đóng hay thật đấy, mỗi lần nhìn thấy chị là chỉ muốn chọi dép. Xem đến đoạn bả kể chuyện Kiều Phi ko vào được cabin mà chỉ muốn chửi thề "cmn. HH. Beep beep beep" -_-

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
huongntd + 5 càng về sau mới càng cẩu huyết =)).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 9-6-2016 02:10:04 | Chỉ xem của tác giả
@Blue_Spring

Lúc xem Trương tổng mắng Phi Phi mình cũng có thắc mắc không nhỏ với bà Trương rằng cái trình độ mắng người của thằng con trai bà có phải di truyền từ bà không, sao mà giống nhau quá vậy Nói một thôi một hồi như tát nước, nửa câu giải thích cũng không để người ta nói nên thân. Thật ra bà ấy cậy mình hơn tuổi, lại là mẹ của Gia Dương nên mới hiên ngang bắt nạt Kiều Phi như thế. Mẹ Cao Gia Minh cô ấy có thể không quan tâm, nhưng mẹ Trình Gia Dương thì không được. Bà Trương làm vậy dĩ nhiên có cái lý của bà ta, nhưng mình nuốt không trôi cái kiểu nói chuyện con trai mình là phượng hoàng bảo bối còn con gái nhà người khác chỉ là đũa mốc chòi mâm son. Nghĩ trong đầu thì cũng thôi đi, nhưng nói ra miệng đừng cay nghiệt như vậy, làm cha làm mẹ phải tích chút đức cho con cái nữa chứ.

Bạn nói không sai, Phi Phi cũng không phải người dễ bắt nạt. Chẳng qua vì bà Trương lớn tuổi, cũng vì người yêu nên cô ấy nhịn mấy lời vô lý đó thôi. Cô ấy nói: “Cháu yêu Gia Dương” – câu này đương nhiên không có gì đáng nghi ngờ ; nhưng hai câu “Cháu tin vào Gia Dương. Cháu tin vào tình yêu của chúng cháu” thì xin cô Phi thứ lỗi, nghe lọt tai đấy nhưng liệu có bao nhiêu phần đáng tin? Nếu Kiều Phi thực sự tin Trình Gia Dương, tin vào tình yêu của họ thì đã không đến nỗi xảy ra mớ bòng bong khó gỡ sau này.

@sis_wanabe

Mình nghĩ cả hai người họ đều chưa hiểu nhau đủ để có thể yêu lâu dài. Nhưng ít ra Trình Gia Dương thể hiện thái độ tích cực trong mối quan hệ này hơn Kiều Phi. Anh ta nguyện mở lòng yêu, tin tưởng, đợi chờ Kiều Phi đi về phía anh ta. Đáng tiếc là Kiều Phi lại không làm được như thế. Có quá nhiều thứ cô ấy khăng khăng giữ lại cho bản thân, không cho Gia Dương chạm vào, cả nỗi buồn lẫn niềm vui. Mình cũng biết, chỉ là không nỡ nào nói cô ấy không xứng đáng với tình yêu của Gia Dương, dù cô ấy của thời điểm này quả thực không xứng. Nói ra đau lòng Trình chủ nhiệm, cậu ấy cũng chẳng cần ai ngoài Kiều Phi. Phi Phi cô còn không chịu tỉnh ngộ đi!

Thanh niên Cao Gia Minh mà bớt tuỳ hứng một chút có khi mình lại không kì thị đâu, ai bảo lì quá làm chi. Tạm không bàn diễn xuất, đồng chí họ Cao cũng thương em trai, cũng có tâm với hai cụ, sau này còn làm bác sĩ chủ trị cho nhà Kiều Phi, hợp tác với Kiều Phi ngược chủ nhiệm Trình, hợp tác với chủ nhiệm Trình cứu Kiều Phi (cái này hên xui), vân vân các kiểu. Nhân tiện sáng nay đọc chơi một dãy comment mới biết có cả người cổ vũ Phi Phi bỏ nam thần cấp cao về làm vợ cậu Gia Minh, đơ mất mấy phút liền

Đôi cậu Húc Đông cũng có cái để đau tim sao? Thôi nha biên kịch đủ rồi nha, ngược đủ đường vầy định không cho ai xem nữa hả??

P/S: Đang hớn chuyện mà lại không muốn tách sang bài viết sau, bà con hãy thông cảm cho cái đứa lâu lắm mới chạy vô chơi thread phim là tui

[Chuyên mục giải trí 1]
Ngược nhiều quá, quay lại tám chút chuyện vui đi bà con, tình hình là trong tập 25 tui khoái nhất cảnh này: Cô Phi gặp Gia Minh xong đi tìm Gia Dương, bà con còn nhớ anh người yêu nam thần siêu cấp của cô Phi hân hoan chào đón cô Phi bằng câu gì không? “Về rồi à?”. Vâng, “về rồi”, không phải “đến rồi” hay cái gì “rồi” đâu bà con ạ. Trình thiếu gia xin lỗi anh chứ mới yêu được mấy ngày mà từ nhà đến thẻ lương anh đưa hết cho người ta, thiếu mỗi cái thân anh chắc vài bữa nữa anh lăn xả vào giao luôn cho đủ bộ Cho phép tôi hỏi một câu thế sau này anh tính người ta gả cho anh hay anh gả cho người ta đây hả anh Trình Cái bộ ba “Nhà – Lương – Thân xác” này rốt cuộc là sính lễ nhà trai hay hồi môn nhà gái, để chúng tôi còn liệu đường xem nên cướp dâu hay cướp rể

Cre: Capped by me

[Chuyên mục giải trí 2]
Câu chuyện này thì cũng đã hot mấy tuần nay, nhưng cũng post vào thêm cho xôm tụ. Bà con xem phim có ai để ý bàn tay múp míp béo tròn đáng yêu của chủ nhiệm Trình tức Hoàng lão sư Hoàng Hiên không Bàn tay thần thánh ấy ngày hôm qua đã lên top Weibo và trở thành chủ đề nóng hổi cho con dân lao vào mổ xẻ Bàn tay ấy đại khái có hình dáng như thế này, chúng dân so sánh có tâm dễ sợ Ảnh minh hoạ bà con có thể xem thêm trong spoil nhé
Tui xin hết, tui đi ngủ ngày mai mới xem phim

Cre: Facebook

Bình luận

tay này mà nắm thì sướng phải biết, nhiều thịt thế kia =)) ngón tay lại còn ngắn ngắn nhìn ghét không chịu được =))))  Đăng lúc 9-6-2016 01:36 PM
Trời ơi, cười chết với mấy cái chuyên mục giải trí :v. Thời nay búp măng xưa rồi, bàn tay nải chuối mới đáng iu  Đăng lúc 9-6-2016 12:00 PM

Rate

huongntd + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-6-2016 14:45:02 | Chỉ xem của tác giả
lala164 gửi lúc 9-6-2016 02:10 AM
@Blue_Spring

Lúc xem Trương tổng mắng Phi Phi mình cũng có thắc mắc không nhỏ với bà  ...

Nhắc mới nhớ hôm qua xem đoạn Trình sói già viết giấy hẹn người yêu ra chỗ cầu thang thần thánh, khúc đó tớ cũng để ý thấy

Cứ thấy đàn ông đàn ang gì mà bàn tay múp rụp xong hồng hồng trắng trắng, hóa ra người ta gọi là tay nải chuối
Nhìn lắm lúc thấy cứ trẻ con kiểu gì, đoạn cô Dương Yến hiểu nhầm là lão hẹn mình, đi ra cầu thang gặp thì ông diễn tỉnh như ruồi.

"Đã làm quen việc chưa" bla bla các thứ, đúng là loại lưỡi ko xương

Đôi phụ thì t xem trc mấy đoạn sau nhưng có spoil chút, bạn nào ko muốn biết trước thì đừng đọc.

Bình luận

tui thề là tui xem xong 29-30 tui muốn chửi bậy lắm rồi bà con ạ T__T đâu ra mà lắm huyết thế không biết T__T  Đăng lúc 10-6-2016 04:04 PM
Khiếp. tay gì mà hồng thế kia  Đăng lúc 10-6-2016 12:28 PM
ôi cái tay mũm mĩm :)  Đăng lúc 10-6-2016 11:08 AM
hôm trước lão còn bảo mặt lão to bằng mỗi bàn tay =))  Đăng lúc 9-6-2016 09:47 PM
à nói tiếp vụ tay, trên weibo có đồng chí cười hềnh hệch bảo tay lão Hiên còn to hơn cả mặt Mịch =)))))  Đăng lúc 9-6-2016 05:07 PM

Rate

huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 9-6-2016 16:08:22 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là phim không hấp dẫn như mong đợi, xem vẫn nhạt thế nào ý, mình hy vọng một vộ phim hấp dẫn và lôi cuốn như truyện kia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 9-6-2016 18:42:47 | Chỉ xem của tác giả
Mong một cái kết happy ending cho 2 nhân vật chính, mình thích mẫu người lạnh lùng nhưng ấm áp của gia dương, anh trai bác sỹ quả thật con người không thể chấp nhận được, được nhận nuôi không biết ơn thì thôi cứ như con đẻ người ta vây, thật vô ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 10-6-2016 10:27:04 | Chỉ xem của tác giả
Kiều phi thật hạnh phúc vì có người yêu như gia dương, tụ tin, bản lĩnh, đúng mực và hết lòng vì mình, luôn muốn kp được tỏa sáng, không phải là cái bóng của anh ấy, ôi soái ca của biết bao cô gái

Bình luận

trong trường hợp muốn viết nhiều vui lòng comt 1 bài nhé bạn  Đăng lúc 10-6-2016 03:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 10-6-2016 17:05:19 | Chỉ xem của tác giả

Cr: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 10-6-2016 20:13:59 | Chỉ xem của tác giả
1. Anh còn cần gì nữa không?
- Anh cần bạn gái tin anh vô điều kiện, không phải chờ người khác giải thích rồi mới tin.
- Tin anh vô điều kiện, bạn gái anh bị khờ à?
- Cô ấy bị ngốc.
- Anh nói ai ngốc?
- Đâu có nói em. Em đừng có nhận bừa.
2. Trình Gia Dương từ bao giờ cậu phải đi siêu thị mua đồ thế?
- Mình cho rằng những chuyện tiền có thể giải quyết được, thì không phải vấn đề.
- Quan trọng bây giờ không phải là không có tiền sao?
- Không có tiền thì kiếm.
3. Chuyện của em không nói anh biết.
Chuyện của anh, em cũng đừng lo.
4. Gia Dương, em sai rồi.
- Sai ở đâu?
- Em không nên giấu anh đi làm hướng dẫn viên du lịch kiếm tiền.
- Rồi sao nữa?
- Không có sao nữa.
- Em chịu ấm ức, sao lại phải nhận lỗi với anh?
5. Chuyện gì em cũng tự mình gánh vác, tự mình đối mặt, vậy anh ở đây làm gì?
- Anh hứa với em đi, anh đừng bao giờ vì em mà bỏ đi sự kiêu ngạo vốn có của mình, được không?
- Sự kiêu ngạo vốn có trong anh, không ai có thể thay đổi được.
Trình đại gia rốt cuộc cũng có ngày vì vợ mà bán xe, bán mạng cũng gần bán thân luôn rồi. Bắt đầu thử sống cuộc sống của dân thường, sáng đạp xe đi làm, trưa chạy vào siêu thị hưởng ké máy lạnh tránh nóng, tối thức đêm hôm làm thêm kiếm tiền. Tình hình thế này may ra chỉ có anh Đông người ngoài cuộc là sáng suốt thông minh bình tĩnh nghĩa hiệp không ngừng tỏa sáng thôi, tiếc cho anh, vài tập nữa anh cũng bên bờ vực thẳm luôn đúng là hồng nhan bạc phận mà (((

Bình luận

Phim này càng lúc càng ngược, vì GD mị hận cả thế giới -_-  Đăng lúc 12-6-2016 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 10-6-2016 20:29:41 | Chỉ xem của tác giả

Cre:weibo

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách