Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]Chim sẻ/麻雀/Sparrow/Lý Dịch Phong, Châu Đông Vũ, Trương Lỗ Nhất: Vietsub EP 69 END

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 22-9-2016 13:14:53 | Chỉ xem của tác giả
"Quan niệm đúng sai cũng k giống nhau.Chúng ta không thể thành người 1 nhà được đâu.Anh k muốn để bất kì cô gái nào bị liên lụy."
"Trần Thâm anh k thoát được đâu.Cho dù anh có đi, thì tương lai có 1 ngày anh cũng sẽ về tìm em"
Nói những lời tuyệt tình với cô cũng chỉ không muốn cô bị liên lụy, nhưng TT ah, sau này biết cô ấy là cấp trên của mình anh sẽ thế nào??
Đúng như lời LTN nói, anh đi tìm cô thật, anh ghen với việc cô đan khăn tặng TTT, ghen với việc cô đi chơi cùng TTT. Anh khuyên cô thận trọng, TTT k phải là người tốt. Nhưng với cô thận trọng quá mệt mỏi, uống rượu và khiêu vũ vẫn thích hơn.Nhưng anh tin cô là người tốt, k phải như những cô gái ở chốn phong trần.
Anh bất ngờ khi biết cô là đồng chí của mình, là em gái của chị dâu. Đến lúc bị bắt cô cũng chỉ nhìn anh cười, không lo cho bản thân mình, tìm cách truyền tin tình báo cho anh trong lúc nguy hiểm nhất.
Cô ra đi để lại cho anh 1 chậu cây với ý nghĩa thắng lợi, chiếc khăn quàng mà anh tưởng cô đan cho TTT
p/s: mong lên phim tác giả cho TT -LTN 1 kết thúc đẹp như Minh Đài- Cẩm Vân

Bình luận

LTN xuất sắc hơn Cẩm Vân trong kẻ ngụy trang  Đăng lúc 29-9-2016 11:10 PM
yong -in. đọc truyện thì có bạn.vì khi trần thân xử TTT thì anh nói bây giờ tiểu nam có thể yên nghĩ rồi.mong lên phim đạo diễn tha cho LTN  Đăng lúc 27-9-2016 01:54 PM
nam có chết k b ơi :(  Đăng lúc 26-9-2016 10:02 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
BôngCute + 5 Cảm ơn bạn
yong-in + 5 Cảm ơn bạn
Pap + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 22-9-2016 14:44:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Ma Tước, bởi vì càng về sau, phim càng đi sâu vào mỗi nhân vật, khiến chúng ta không thể nào ghét bỏ được ai, dù cho người đó là Tất Trung Lương hay Tô Tam Tỉnh.
Tất Trung Lương có thể đa mưu túc trí, xuống tay tàn ác đối với phe đối địch, nhưng anh ấy vẫn là một người chồng hết mực yêu thương vợ, một người anh hết sức cưng chiều em. Anh ấy - vẫn có gia đình của mình.
Tô Tam Tỉnh, tập vừa rồi lại cho mình biết thêm một góc nhìn khác của cậu ấy. Cậu ấy còn có một người chị, một gia cảnh chẳng mấy giàu có nhưng thông qua bữa cơm đầm ấm bên người chị của mình, ta có thể cảm nhận được sự ấm áp trong gia đình của TTT. Tô Tam Tỉnh, lạnh lùng đáng sợ như vậy, nhưng trước mặt LTN, cũng chẳng khác gì một người đàn ông lúng túng lần đầu cảm nhận tình yêu. Mình thực sự thích cái cách anh ấy đứng bật dậy trong bữa cơm, mình còn tưởng chắc ảnh chuẩn bị đi xử ai, nhưng thật không ngờ ảnh lại nói tỉnh queo "em đi tìm cô ấy", mình thực sự rất ấn tượng phân đoạn này của Doãn Chính.

Đành rằng phim Điệp Chiến, không nên có nhiều phân đoạn tình cảm yêu đương lằng nhằng. Nhưng có như vậy, ta mới nhìn rõ được hơn, họ vẫn cũng chỉ là những con người bình thường, biết hận thù thì cũng biết yêu thương, biết ai là thù ai là bạn và ai là người họ cần quan tâm, bảo vệ.

Là bởi vì họ sinh ra trong thời chiến, mỗi người đều có sự lựa chọn của bản thân mình. Con đường họ đi, là đúng hay là sai, nhưng đối với họ lúc này, đó là con đường họ đã chọn. Thắng làm vua, thua thì làm giặc, vậy thôi.

Bích Thành, càng lúc càng đưa đồng đội dấn thân vào nguy hiểm rồi. Tội nghiệp Vũ ghê, kiểu gì nhân vật của cô ấy cũng sắp gây ra họa lớn, và kiểu gì Vũ cũng bị ghét lây. Vũ thật cam đảm khi đảm nhận vai này, nhân vật Bích Thành của cô ấy đúng là ... tệ hơn vợ thằng đậu luôn, trời ạ . Mình còn không biệt nổi là Vũ đang diễn, hay không đang diễn nữa . Nhìn kiểu nào cũng thấy ngơ ngơ, dở ẹc thế này ).
Nhưng cũng nhờ Bích Thành ngờ nghệch như vậy, chẳng phải bạn Trần Thâm của chúng ta càng lúc càng nổi bật tài trí của mình hơn sao. BT gây họa kiểu gì bạn Thâm cũng xoay chuyển tình thế được hết, vậy mới tài chứ kkk.

LTN, haizzz, mình muốn đạo diễn cho thêm nhiều tình tiết bạn ấy xử lý khôn khéo thông minh hơn là cứ mãi cảnh bạn ấy mè nheo với Trần Thâm như vậy, không tốt chút nào. Bản thân mình mà là Thâm, mình cũng không thích cô ấy cũng lằng nhằng lằng nhằng như vậy đâu. Mình thích một LTN mạnh mẽ cá tính và hành động khôn ngoan như lúc đầu hơn, túm lại mè nheo ít ít thôi. Cả LTN và ĐSH, mình đều rất mong chờ đến cao trào đỉnh điểm khi thân phận họ lộ diện, nhất định sẽ rất xúc động huxhux.

Mỹ Na trong tập này cũng thực sự rất nổi bật, cô ấy giờ đây đã trở thành một chuỗi mắc xích giữa các tuyến nhân vật, và diễn viên diễn vai Mỹ Na, thực sự cô ấy đã diễn rất trọn vai. Có thể ví tình yêu đơn phương của Tiểu Nam là sự nhiệt thành của một cô gái, thì tình yêu của Mỹ Na là sự say đắm của một người phụ nữ trưởng thành. Số phận của Mỹ Na, thực sự quá bi kịch rồi.

Bắt đầu chú ý nhiều hơn đến bạn Tô và bạn Mỹ Na này ^^! Hóng các tập tiếp theo^^

Bình luận

@Pap: cái giộng ấy làm mình cười hoài, nó hài hài sao đó kkk  Đăng lúc 26-9-2016 10:04 PM
phim này nhân vật nào cũng thú vị hết :3  Đăng lúc 26-9-2016 10:04 PM
đúng là cái giọng của Anh Tô như chết đến nơi...  Đăng lúc 23-9-2016 10:43 PM
Pap
Mình vẫn chẳng thể thẩm được cái giọng thều thào như sắp die của anh Tô :"<<  Đăng lúc 23-9-2016 10:35 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
chicchick + 5 Ủng hộ 1 cái!
BôngCute + 5 Bài viết hữu ích
Pap + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 24-9-2016 10:15:41 | Chỉ xem của tác giả
Dù thích Châu Đông Vũ nhưng thực sự k thích vai lẫn diễn xuất của cô ấy trong phim này, còn chị Tiểu Nhiễm quá ấn tượng rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 24-9-2016 10:16:50 | Chỉ xem của tác giả
Dù thích Châu Đông Vũ nhưng thực sự k thích vai lẫn diễn xuất của cô ấy trong phim này, còn chị Tiểu Nhiễm quá ấn tượng rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 24-9-2016 23:55:38 | Chỉ xem của tác giả

Cr: as tagged

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
BôngCute + 5 Ủng hộ 1 cái!
yong-in + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 24-9-2016 23:57:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 24-9-2016 23:58:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 25-9-2016 11:13:00 | Chỉ xem của tác giả

Bạn này không cười thì thôi, cười lên đẹp vô cùng !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 26-9-2016 13:53:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 26-9-2016 13:54:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo