Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Third Way of Love/ Tình Yêu Thứ Ba/ 第三种爱情/ Lưu Diệc Phi, Song Seung Hun/ Vietsub HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 26-11-2015 00:33:55 | Chỉ xem của tác giả
phim có cho down chưa nhĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 26-11-2015 18:34:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem hầu hết các phim điện ảnh của LDP vì đơn giản đây là ng duy nhất có vẻ đẹp mà mình vô cùng ghen tỵ hiuhiu. Phim này Tỷ đúng là đẹp phát điên đảo luôn, từ face shape, nước da trắng bóc, đôi mắt, và đẹp nhất là cái mũi :">. Diễn viên thì đẹp òi, cx khá đẹp đôi. Kịch bản cá nhân thấy cũng k quá nổi bật. Mình thích cái kết ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 27-11-2015 18:49:28 | Chỉ xem của tác giả
hanhanchj gửi lúc 19-11-2015 10:58 AM
Cuối tuần ngồi nhà cắn hướng dương xem phim, xem xong phải lên review ngay cho mọi ngư ...

Ơ mình thấy Phi mắt cx to mah, có điều trong phim có cảnh lúc làm vs cá nhân khi tẩy trag mắt đi thì thấy mí k rõ lăm cộng với da trắg nên nhìn hơi bụp tuy mũi gãy nhưng cao nhìn rất thanh thoát mặt nên đẹp lung linh nhỉ? Da còn trắng hồng nữa chớ ghen nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 27-11-2015 19:53:18 | Chỉ xem của tác giả
ôi quyển ngôn tình mà mình yêu thích nhất, lại thấy poster phim cũng đẹp mê ly
xem xong phim lại thất vọng tràn tề, tại sao yêu nhau không đến được với nhau huhu
thôi cũng chúc mừng anh chị đã thành đôi ngoài đời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 29-11-2015 09:09:08 | Chỉ xem của tác giả
Phi tỷ trong phim này thật sự rất đẹp. Cá nhân mình thích tỷ đóng cổ trang, toát lên toàn bộ khí chất thần tiên. Với phim hiện đại, trước có xem vài movie, cảm thấy không đẹp bằng. Riêng phim này mình đã nín thở mấy lần đấy.

Hai người thật sự rất đẹp đôi. Từng ánh mắt, cử chỉ đều là yêu thương cả. Mình chưa đọc nguyên tác, chỉ cảm thấy họ diễn vai này rất hợp, rất hay. Cái kết trong phim mang lại nhiều suy ngẫm và nuối tiếc. "Tình yêu thứ ba"...

Mừng là dù kết phim buồn, nhưng ngoài đời hai người đã đến với nhau. Chúc anh chị hạnh phúc.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 29-11-2015 11:15:30 | Chỉ xem của tác giả
Lưu Diệc Phi trong phim này đẹp rụng rời luôn :'(
Nhưng xem xong khá hụt hẫng vì những chi tiết mình thích nhất lại không được đưa vào phim
quay đẹp mà cứ thấy mạch phim hơi rời rạc
đã hi vọng một cái kết hạnh phúc hơn truyện cơ

Bình luận

thực ra mấy chi tiết đó đều ở ngoại truyện nên ko được cho vào phim cũng phải thôi  Đăng lúc 4-12-2015 04:18 PM
chi tiết nào hay vậy bạn? mình chưa đọc truyện :D  Đăng lúc 4-12-2015 04:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 29-11-2015 20:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Hong' phim mai~ >___<
Yeahhh, Than tien Ty Ty <3 chi that la xinh dep
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 2-12-2015 22:14:38 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này có nhiều truyện ngôn tình được chuyển thể thành phim quá nhỉ. Phim này cốt truyện hay, dán cast thì mộng mơ quá.
Lâu lắm rồi mới có một bộ phim mà mình thích trang phục. Chả biết do đồ đẹp hay hoa cast đẹp nên mặc gì cũng đẹp nữa. Trong phim này, phục trang rất hợp với cảnh phim, lúc thì thiết kế sang chảnh, lúc lại màu sắc kỳ bí. Tóm lại rất hợp với cảnh. Thiết kế phục trang và phụ kiện khá giản đơn nhưng thật sự nhìn mà thèm. Giống kiểu đơn giản mà đẳng cấp ấy.
Phim thì có những tình tiết mình thấy hơi sến súa một chút, kiểu như nhân vật cô em gái của LDP ấy, chỉ xuất hiện có vài cảnh mà cứ có mặt cảnh nào là sến cảnh đó. Nhưng cũng có những cảnh lấy được nước mắt nước mũi của người xem như cảnh cuối phim nữ chính khóc trên cầu, nam chính khóc trên may bay. Hay cảnh ở sân bay, nữ chính đợi nam chính rồi gặp và ôm nhau ngay sát giờ máy bay cất cánh. Cảnh ôm đó góc máy đẹp thật, màu nắng hoàng hôn rất đẹp, cộng thêm sự nhập vai của đôi uyên ương nữa. Cứ gọi là phát khóc vị tỵ.
Thoại trong phim này có câu mình nghe mà chướng hết cả tai, nhất là mấy câu thoại gây hài của hội nhân viên trong công ty luật của nữ chính ấy. Cũng có những câu thoại nghe mà thấy mát lòng mát dạ. Mình chưa đọc truyện này nên không biết thoại từ truyện mà ra hay do đạo diễn, biên kịch thêm thắt nữa.
Tóm lại nói nhiều quá cuối cùng là cũng chốt một câu là phim này đáng để xem, ai mà thích truyện ngôn tình thì nhào vô đây, ai thích trai xinh gái đẹp thì bơi bào đây, và ai thích ngắm đồ đẹp, cảnh đẹp thì cũng lăn hết bào đây nhé.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 3-12-2015 14:27:54 | Chỉ xem của tác giả
So với bản phim truyền hình thì bản phim điện ảnh này ấn tượng và đáng xem hơn nhiều lần
Nhưng thật sự để đúng với nguyên bản truyện thì vẫn còn thiêu thiếu. Những trường đoạn thể hiện sự đấu tranh tư tưởng của Trâu Vũ giữa tình yêu và tình chị em vẫn chưa đạt đến mức cao trào như mình mong muốn, hihi
Đối với mình, Lưu Diệc Phi còn thiếu một chút tính ngang bướng đáng yêu của Trâu Vũ nhưng xét về cơ bản thì hóa thân rất đạt. Một vẻ đẹp mỏng manh nhưng cũng rất quật cường. Lưu Diệc Phi rất phù hợp với nhân vật Trâu Vũ.
Lâm Khải Chính do Song Seung Hun đóng thật sự chưa đạt lắm. Cách thể hiện nội tâm nhân vật của SSH hầu như không có đột biến, vẫn những cái cau mày, cái nhìn xa xăm thường thể hiện. Tuy nhiên, cảnh quay đẹp, bạn diễn tốt đã tạo nên một Lâm Khải Chính - Song Seung Hun ấn tượng.
Nói chung phim đáng để xem, cảnh quay đẹp, diễn viên đẹp, diễn xuất đạt và âm nhạc cũng rất ổn.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 4-12-2015 04:57:37 | Chỉ xem của tác giả
mới xem phim hôm qua, vào comment tí. mình chưa đọc truyện nên không biết chi tiết thế nào nhưng đúng là mình thấy Lâm Khải Chính không đủ làm rung động lòng người. Hơi nhạt nhòa và không cảm giác có sự mạnh mẽ. Trâu Vũ thì khá ổn. Mình thấy LDP diễn đủ độ chín và sự thận trọng của người phụ nữ đã ly dị chồng. Chị em của Trâu Vũ cũng cảm giác mang trách nhiệm nhiều hơn, nhưng có cô em gái thế này cũng đau đầu phết.

kết day dứt nhưng phim hay ghê. cảnh sắc đều đẹp. có những tình yêu không hợp ý trời vậy là lại đem cất..

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách