Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Mị Nguyệt truyện/羋月傳/Tôn Lệ, Lưu Đào, Tưởng Hân, Mã Tô, Cao Vân Tường,Phương Trung Tín, Hoàng Hiên (Vietsub Ep 81 END)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 8-12-2015 22:43:11 | Chỉ xem của tác giả
Hic, bạn mem này cũng bị cuồng Tử Yết mất rồi T.T

Hoàng Hiên là diễn viên mới thật mà, ít hơn Tôn Lệ tận mấy tuổi lận. Lúc đầu xem trailer thấy quá trẻ con so với Tôn Lệ, cơ mà xem phim rồi thấy chững chạc ghê luôn Cảm thấy Hoàng Hiên diễn ra được cái chất của Tử Yết. Cái giọng lồng tiếng nghe cũng thấy hợp nữa í. Tử Yết giống kiểu một công tử học rộng, võ công ko cao lắm nên ko kiểu dân võ hào sảng như Tần Vương hay Nghĩa Cừ Vương, chung tình, ngố ngố, nghĩa khí quân tử nhưng cũng là người dám đấu tranh vì tình yêu. Xúi quẩy sao bị đúng bà Mị Nhân nhắm trúng>.<

Mình thích Nam Hậu phết Nhìn xinh mà, cũng hơi bị thủ đoạn nhưng rõ là thông minh, thỉnh thoảng châm dầu vào lửa xem hay Nước Sở mất nước cũng nhờ chị cả

Mà hôm qua đi mò Hoàng Hiên ngoài đời mới biết dàn diễn viên MNT có một loạt người từng đóng Cao lương đỏ của Châu Tấn, trong đó có anh Hiên và nhiều người khác Haha, lại có phim để cày rồi.

Bình luận

Mình thích tạo hình của Tử Yết sau này lúc có râu, nhìn chững chạc, lại nét gì gian gian, ko có râu nhìn hiền lành phúc hâu quá :))  Đăng lúc 9-12-2015 03:11 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
XiaoQZhuang + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 8-12-2015 23:32:27 | Chỉ xem của tác giả
chào các cậu tớ mới tập bò vào đây
chẳng là mới coi xong tập 17,18 thấy mê em Doanh Hoa lúc nhỏ quá mà không biết có ai chia sẻ nỗi niềm này cùng mình không biết em có lại mê chị Nguyệt nữa không

mà sau khi soi cái trailer tớ thấy lúc Mị Nguyệt về già có gặp 1 bạn trẻ nhìn giống Tử Yết. Chắc sau này thành người tình của Nguyệt Nhi? vì theo wiki thì sau Tuyên Thái hậu còn 1 người tình tên là Nguỵ Sửu Phu, không biết có phải lên phim thì thành là do giống Tử Yết không...

bạn cũng tò mò không biết cuối cùng người Mị Nguyệt yêu nhất là ai... Thường theo logic (?) dễ là Nghĩa Cừ Vương nhưng coi đoạn 'Thiên hạ phụng Tần' trong trailer thì 'chàng' mà Mị Nguyệt ám chỉ trong câu 'có lẽ ta và chàng lúc còn sống không thấy được, nhưng con cháu chúng ta sẽ làm được' thì có lẽ là Tần Vương. hay là Nguyệt nhi khắc cốt ghi tâm cả 3 mối tình luôn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 9-12-2015 00:09:08 | Chỉ xem của tác giả
puppet_5akl gửi lúc 8-12-2015 11:32 PM
chào các cậu tớ mới tập bò vào đây :-<
chẳng là mới coi xong tập 17,18 thấy mê em Do ...

Mình vừa xem xong 17,18
Nghĩa Cừ Vương đẹp trai quá, mà còn kiểu cool rất đáng yêu nữa
Nên mình mong câu "con cháu của chúng ta" là nói trước mộ của NCV vì mình đọc wiki thì có đến 2 người con chung với NCV lận.
Theo mình thì yêu cả 3 người nhưng mỗi người là một giai đoạn với tính cách khác nhau: Tử Yết là lúc còn ngây thơ, trong sáng chỉ cần người mình yêu. Tần Vương là khi đang quan tâm đến quyền lực, là giai đoạn giữa tình yêu thuần khiết xen lẫn đam mê quyền lực vì có đoạn nàng muốn bỏ đi khi biết TY còn sống. Địch Ly là khi nàng đi theo con đường thâu tóm quyền lực.
Mình nghĩ nàng yêu cả 3 đều chân thành như nhau. Nhưng nhớ nhất sẽ là TY vì là mối tình đầu bị dang dở, lỡ duyên và không thể quay lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 9-12-2015 01:19:26 | Chỉ xem của tác giả
puppet_5akl gửi lúc 8-12-2015 11:32 PM
chào các cậu tớ mới tập bò vào đây
chẳng là mới coi xong tập 17,18 thấy mê em Do ...

Ai là người Nguyệt Nhi yêu nhất thì rất khó trả lời, có lẽ sau khi coi xong phim cũng sẽ là mỗi người mỗi cảm nhận. Bởi vì 3 người đàn ông này ở mỗi thời điểm mà họ gắng bó với Nguyệt Nhi, đều góp phần tạo ra sự biến đổi ở con người nàng. Cảm giác là 1 thứ rất khó giải thích bằng lời. Trong tình cảnh của Nguyệt Nhi càng ko thể diễn tả được. Chỉ còn vài tập ngắn ngủi nữa thôi là Yết- Nguyệt xa cách rồi, hichic. Chung quy cũng do Uy hậu, và cũng vì do bà mà cuộc đời sau này của Mị Xu phải khổ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 9-12-2015 11:53:46 | Chỉ xem của tác giả
Nghĩ đến biến cố sau này lại thấy tiếc cho tình chị em của Xu Nhi và Nguyệt Nhi quá :<
Lưu Đào có duyên với những phim kiểu này hay sao ý. Lần trước mình nhớ Lưu Đào có đóng phim Công Chúa Đại Lý, cũng tình chị em thắm thiết với Lâm Tâm Như, sau này vì thù hận cũng gây nên biết bao nhiêu sóng gió, tình cảm chẳng thể nào vẹn nguyên như lúc đầu nữa
Không biết về cuối phim BK có định để 2 người ngồi bên nhau, tâm sự như chị em ngày xưa dù chỉ trong chốc lát không nhỉ?

Ảnh từ phim công Chúa Đại Lý

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 9-12-2015 13:11:29 | Chỉ xem của tác giả
Haven gửi lúc 9-12-2015 11:53 AM
Nghĩ đến biến cố sau này lại thấy tiếc cho tình chị em của Xu Nhi và Nguyệt Nhi quá : ...

Không biết về cuối phim BK có định để 2 người ngồi bên nhau, tâm sự như chị em ngày xưa dù chỉ trong chốc lát không nhỉ?
=> hoàn toàn ko nha ==]]]]

Vì khi ấy họ hoàn toàn thành kẻ thù nhau rồi, Mị Nguyệt thì một mực muốn con mình lên làm Tần vương, Mị Xu thì một mực ko muốn mẹ con họ lên nắm đầu nước Tần thì làm sao có chuyện ngồi lại tâm sự loài chim biển như năm nào
Tiếc cho tình cảm đẹp giữa họ, vì bị người khác hãm hại, vì bị người ta lời ăn tiếng nói đốc vào nên tình cảm rạn nứt
Ấy là chưa bảo Mị Xu yêu Tần vương mà Mị Nguyệt sau này lại được Tần vương và yêu ổng nên cứ thế mắc xích gây ra ân oán ngày càng lớn
Mà hóng đến lúc ấy, lúc ấy Mị Xu trở nên ích kỉ độc ác và Mị Nguyệt cũng ko còn dạng hiền lành gì nữa rồi

Bình luận

tiếc, tình chị em đẹp quá  Đăng lúc 9-12-2015 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 9-12-2015 15:06:25 | Chỉ xem của tác giả
Bắt đầu hấp dẫn rồi, Ngụy nương bị cắt mũi thương quá nhỉ? Hậu cung hiểm ác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 9-12-2015 15:38:24 | Chỉ xem của tác giả
Chắc lại có đoạn tâm sự như là Chân Hoàn với An Lăng Dung á Đoạn opening gần hết có một cảnh mà. Nhưng lúc đó chắc Xu kiểu cũng ko chịu chấp nhận là sự thật mình đã thua đâu ha

Xem tập 17, 18 thích Nguyệt ghê hén, bá đạo gì đâu. Thắc mắc một điều là giọng chị Tôn Lệ nghe hay mà hợp với tính cách của Mị Nguyệt thế mà sao phải lồng tiếng nhỉ? Hehe Mỗi tội mối tình Yết Nguyệt đến đây là hết mất rồi. Dung công tử chắc về sau sẽ lại thêm một người âm thầm ngưỡng mộ, âm thầm yêu Mị Nguyệt đây mà Nói chung là mình thấy các nhân vật trong phim, là nam hay là nữ tính cách đều được khắc họa rõ nét, bắt đầu thấy hấp dẫn và mong chờ tập mới từng ngày rồi đấy

Lan Hi đã xuất hiện, ko biết vai mới sẽ là vai như thế nào đây. Cảm thấy vai My Trang của LH đóng tuyệt vời quá, hóa thân xuất sắc luôn í, ko biết có phải trở ngại cho vai mới ko nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 9-12-2015 16:00:45 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E13 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 9-12-2015 16:00:55 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E14 - HD