Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] The Fault In Our Stars - Khi Lỗi Thuộc Về Những Vì Sao - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 20-10-2014 21:41:40 | Chỉ xem của tác giả
trời bộ phim tuyệt vời này mình mới coi hôm qua xong, làm mình yêu thành phố Armsterdam đến phát điên, cái ấn tượng nhạt nhẽo của cặp huynh muội trong Divergent sang đến đây đã bị xóa bỏ hoàn toàn, mình không nói diễn xuất của Shailene và Ansel trong phim này đặc biệt xuất sắc, nhưng họ diễn tròn vai và tương tác với nhau rất ăn ý, rất tự nhiên, đáng yêu, đặc biệt trong cảnh ở ngôi nhà tưởng niệm Anne Frank và khi Hazel đọc trước điếu văn cho Gus nghe...thế là đủ để làm bừng sáng một buổi tối chủ nhật ảm đạm
kịch bản tuyệt vời quá, lâu rồi mới xem một bộ phim tình cảm đáng yêu và truyền cảm hứng như thế này...kể từ sau Silver Lining Playbook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 20-10-2014 22:59:24 | Chỉ xem của tác giả
phim phải nói là rất rất hay, thậm chí từ hay cũng không đủ để diễn tả nữa
xem phim có đủ các cung bậc cảm xúc luôn, vui có, buồn có, tức giận cũng có luôn
xem xong thì mình muốn thử 1 thứ, mùi vị của các vì sao nó thế nào, liệu có thật sự tuyệt như trong phim diễn tả ko, nhất định mình sẽ thử
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 21-10-2014 00:01:48 | Chỉ xem của tác giả
Vừa ngồi coi phim xong, thực sự là hay và ý nghĩa lắm nên quyết tâm online nhảy vào đây. :3
Mọi cung bậc cảm xúc đều xuất hiện trong hơn 2 tiếng phim cả, buồn, vui, hạnh phúc, xót xa,... Ban đầu khi ở những phút đầu tiên thôi thì mình nghĩ à, chắc là chị ý hắn là đang nhớ về quá khứ trước khi bị bệnh cơ, ảo tưởng. Và xem được gần 30 phút lại tiếp tục nghĩ, hết phim Hanzel ra đi, Augustus hẳn buồn lắm, và cứ đinh ninh chị ý sẽ ra đi trước. Và thực là mình nhầm, đến tận cuối phim, ngày cuối cùng 2 người ở Amsterdam thì...
Phim này mình nói không ngoa, lấy nước mắt khán giả lắm, thật đấy, nhưng đọng lại nhiều lắm.
Từ cái cách Hanzel thản nhiên nói rằng chị ấy chỉ là một người bình thường rồi cũng sẽ bị lãng quên theo năm tháng như bao người ngoài kia; cách Augustus luôn cứng rắn cho đến gần cuối phim; cách anh ý sống và là điểm tựa cho mọi người mà không phải ngược lại,...
"Hãy cố gắng nắm bắt hạnh phúc trong chính bạn. Hãy nghĩ về nét đẹp của mọi thứ xung quanh và sống hạnh phúc."
Cả nam/nữ chính khiến cho chính mình cảm giác họ tận hưởng những ngày tháng còn lại rất vô tư không hề áp lực, cố gắng để làm hết những thứ họ vẫn mong muốn, mặc kệ việc còn bao nhiêu thời gian.
Phim này sẽ cho vào list xem lại nhiều của riêng mình.
Cám ơn subteam nhiều lắm vì cho ra lò một phim ý nghĩa như này ạ.
P/S: Hơi không liên quan nhưng bạn nam chính sinh năm 1994 cười rất đẹp, cảm giác kiểu vô lo vô nghĩ, hồn nhiền ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 21-10-2014 01:19:14 | Chỉ xem của tác giả
Xem cái trailer là biết hay rồi.
Nội dung cũng sâu sắc.
Tuy nhân vật bị bệnh xưa này trong phim ko hiếm,nhưng cái tạo hình nhân vật kè kè vs cái máy thở thì khá là mới mẻ.
Nhưng nói thật là ko dám xem,cứ có dự cảm là 1 kết thúc buồn nên sợ bản thân xem xong sẽ nhiều tiếc nuối.
Chắc là phải đợi một ngày nào đó sẵn sàng r mới bật lên xem dc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 21-10-2014 08:13:14 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất xúc động về nghị lực vượt qua bệnh tật để sống và yêu thương. Phải công nhận nam chính đã dành cho nữ chính một tình yêu bự chà bá lửa luôn ấy. Xem phim này tốn nước mắt kinh khủng ấy, cảm động lắm và cũng có chút hài hước làm bộ phim khá là dễ xem và cảm nhận. Lời cuối là lúc nào cũng là cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 21-10-2014 09:04:56 | Chỉ xem của tác giả
Bữa nay cứ nghe Boom Clap trên TV là tự nhiên thấy buồn buồn à, coi xong rất chi là muốn đi Amsterdam luôn
Ngồi trên cái ghế mà hai bạn từng ngồi ( dù nghe nói là cái ghế bị chính quyền đem đi rồi)
Thăm quan ngôi nhà của Anna Frank nữa. Nhớ mãi cái bức điêu văn của Augustus
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 21-10-2014 10:48:57 | Chỉ xem của tác giả
Thích chị Shailene Woodley này do coi phim Divergent, diễn xuất vô cùng có thần
Phim này thì khỏi phải chê rồi, ai chưa xem thì nên xem sẽ không uổng phí đâu
Phim cho ta thấy nghị lực sống của con người là thật, mô típ phim mà có người ung thư mà chắc chắn ra đi, thì ng đó phải vô cùng tự ti mặc cảm, nhưng không, Augustus hoàn toàn ngược lại, anh dũng cảm đối mặt, sống vui vẻ đến hơi thở cuối cùng của cuộc sống, nhiều lúc cũng thấy sự vô dụng của cơ thể nhưng anh không từ bỏ. Cảm động nhứt là khúc Shailene đọc điếu văn, lý trí cứ bảo, xem nhiều lần rồi nghe, hok dc khóc nữa, nhưng mỗi lần coi lại như được reset hay s mà nước mắt đoạn nào đoạn đó chảy qa quài

Tks ST nhiều lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 21-10-2014 12:23:36 | Chỉ xem của tác giả
thấy trailer cũng như mọi người bình luận thấy hay nha, xem thôi
2 a c này đóng anh em trong Dị Biệt nè, phim này đóng ny luôn
tkssss mn đã làm sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 21-10-2014 14:50:13 | Chỉ xem của tác giả
Xem mấy còm men của các mem bên trên mà cũng muốn xem phim quá nhưng sẽ down về để đấy vì sợ phim kết thúc buồn thì lại bị hụt hẫng
Rất thích xem mấy thể loại tâm lý tình cảm nhẹ nhàng sâu lắng, cám ơn Esubteam đã luôn cho ra những bộ phim hay :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 21-10-2014 15:57:33 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim rất hay, các bạn hãy theo dõi để ủng hộ nhé, thank các bạn rất nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách