Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Gone Girl - Cô Gái Mất Tích - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
271#
Đăng lúc 13-7-2015 13:37:08 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời ơi siêu siêu siê hay luôn ý :-)) đợt trc hóng mãi phim này :-))
ben affect <33333 :--))
thích quá đi mất :-)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 19-7-2015 17:32:18 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim, sau khi đọc lại truyện quyết định xem lại lần nữa. Thực ra trên phim xây dựng nhiều chi tiết hay hơn truyện nhưng mà cũng bỏ sót nhiều cái. Ví dụ như người bạn cũ của Amy thời trung học,.. để chứng tỏ Amy từ nhỏ đã thích kiểm soát người khác và khi ai không làm hài lòng mĩnh sẽ dựng hẳn cả chuyện để trả thù người đó, cả cách ông Desi kiểm soát Amy mình cũng thấy diễn chưa tới. Với lại đoạn kết nữa, trên phim thì mình thấy bất lực rồi đó, còn trong truyện thì suy nghĩ của Nick có phần sâu sắc hơn, việc hai người chấp nhận sống với nhau cũng được lý giải theo cách dễ chấp nhận hơn nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 28-7-2015 22:50:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình thề là mình chưa bao giờ xem cái thể loại phim tâm lý - xã hội hình sự nào mà ngồi cười suốt từ đầu đến phim như phim này luôn

Cười vì  Nick vướng phải tình cảnh "like a bull-shit"

Cười bởi trí tưởng tượng câu chuyện "gone girl" được báo chí thêu dệt

Cười bởi dư luận lẫn cảnh sát, tất cả đều như một lũ đần độn tin vào truyền thông 1 chiều rồi phán xét

Và cuối cùng cười như vị luật sư hài hước Tanner Bolt khi nói về cuộc hôn nhân của họ " hai kẻ ngớ ngẩn nhất tôi từng biết" >> Cực thích bác luật sư này
Chắc chỉ  bác luật sư cùng cô em gái song sinh Margo là còn tỉnh táo và bình thường nhất phim. thề luôn

Xem phim này xong, học được nhiều điều lắm. Tự nhận thấy rằng liệu phải chăng chúng ta đang sống ở một thế giới mà ở đó ngay cả sự thật cũng không thể tồn tại? Và con người lúc nào cũng phải mang theo bộ mặt giả tạo với dư luận sao??

>> Poor Nick and "Amazing Amy"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

274#
Đăng lúc 28-7-2015 23:47:25 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thành công trong doanh thu phòng vé phải nói đến kịch bản vô cùng hoàn hảo. Mình cực thích lời thoại của từng nhân vật, rất nhiều tầng nghiã mà đến bây giờ vẫn khiến mình xoắn não  đề cập đến rất nhiều mặt trong cuộc sống hiện đai, từ cuộc sống hôn nhân, xã hội truyền thông đến cả cách con người suy nghĩ nữa. Có suy nghĩ thông minh như bộ não của "Amazing Amy" nhưng cũng có cả những suy nghĩ thiển cận, phán xét như dòng dư luận một chiều nữa. >> Kịch bản tuyệt vời

Thêm nữa, không thể không nhắc tới diễn xuất phức tạp của nữ chính Amy. thật không hổ danh chị đã là đề cử cho nữ chính xuất sắc của mùa Oscar năm sau. Xem cái cách chị ý diễn mình hoàn toàn nổi da gà luôn. vô cùng thật và xuất thần. Nếu từ giờ cho tới cuối năm ko có đối thủ nào đáng gờm, mình cũng mong chị ý đoạt giả nữ chính xuất sắc nhất. Cô ấy hoàn toàn xứng đáng mà, phải ko??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

275#
Đăng lúc 5-8-2015 22:08:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem có bị giật mình k mấy bạn, mình là né mấy cái thể loại kinh dị, nhưng k rõ phim này thể loại tâm lý hình sự hay gì nữa. tất nhiên có những phim mình xem mang tiếng kinh dị như Sự im lặng của bầy cừu mà xem k thấy sợ gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

276#
Đăng lúc 15-8-2015 00:09:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy nhiều người khen phim này lắm
Thể loại tâm lí này có vẻ phải cân não nhiêu
Cảm ơn subteam đã làm bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

277#
Đăng lúc 17-8-2015 13:37:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, đáng xem cái kết siêu bất ngờ :v chỉ khổ thân anh chồng, sống với chị vợ như vầy sau không hóa điên mới lạ ý, kiểu lơ tơ mơ mà làm chị vợ ngứa mắt là đi đời luôn yên tâm xem phim này không kinh dị lắm đâu, cũng không giật mình hay gì cả, hơi xoắn não 1 tí thôi máu me cũng không nhiều, trừ quả gần cuối phim trên giường chị vung dao vào cổ anh bạn thôi nói chung là worth watching
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

278#
Đăng lúc 17-8-2015 15:32:17 | Chỉ xem của tác giả
mặc dù đã đi xem rạp film này rồi nhưng thấy thread vẫn bay vào ngay. film hay, mặc dù trước khi xem đã ỷ y rằng có thể đoán trước nội dung nhưng đến khi xem thì lại bị cuốn hút từ đầu đến cuối bộ film. film giết chóc máu me nhưng không làm mình căng thẳng, ngược lại có nhiều tình tiết buồn cười đến chảy nước mắt. Một bộ film vô cùng đáng xem của Ben Affleck
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

279#
Đăng lúc 21-8-2015 12:21:11 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim đôi chỗ khó hĩu. Phải xem nhìu lần và ngẫm nghĩ kĩ mới thấm hết được ý nghĩa với nd phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

280#
Đăng lúc 27-8-2015 00:33:32 | Chỉ xem của tác giả
hóng phim này lâu lắm rồi . ủng hộ E zone
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách