Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Gone Girl - Cô Gái Mất Tích - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 2-2-2015 20:06:23 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì bộ phim này đúng thật sự là cực kỳ đáng xem. Lúc bắt đầu thì có cảm giác tẻ nhạt và buồn chán nhưng rồi nhanh dần nhanh dần. Những tình tiết được hé mở từ từ vô cùng cuốn hút. Phải nói là Amy là một nhân vật quá thú vị, thực sự tớ phải quyết định đọc truyện để có thể hiểu thêm về Amy, cô ấy là ai và cô ấy suy nghĩ gì? Còn theo tớ Nick đã phải trả giá một người đàn ông lừa dối người đã mang đến tất cả cho mình thì không bao giờ xứng đáng có được một cái kết có hậu cả. Nói chung là bộ phim này làm mình mơ hồ chả biết có nên lấy chồng hay ở vậy luôn cho nó xong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 3-2-2015 12:54:09 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem ở rạp nhưng vẫn rất muốn xem lại, film này thực sự hay. Mở đầu film đơn giản, nhưng càng xem càng cuốn hút, Amy khó lường, Nick cũng không phải kẻ dễ lừa. Và mình thích cái kết cục vỏ quýt dày và móng tay nhọn tiếp tục ở bên nhau, tương lai cuộc sống của bọn họ hẳn có nhiều trò hay :v
Thank subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 6-2-2015 02:26:17 | Chỉ xem của tác giả
Amy là một người quá đáng sợ. Tất cả những gì cô ấy làm là để trả thù việc chồng ngoại tình nhưng không phải cô ấy cũng là một phần lý do khiến Nick đi ngoại tình à. Amy còn giết một người chẳng liên quan và làm đủ trò chỉ để tạo ra người đàn ông trong tưởng tượng.
Nói chung xem xong phim k cảm thấy ngưỡng mộ tý nào về sự thông minh của Amy mà chỉ thấy rùng mình vì độ bệnh hoạn. Một người phụ nữ như thế đàn ông nào có thế chịu được. Lúc đầu xem còn thấy ghét Nick vì nghĩ loại đàn ông chẳng ra gì bị trả thù cũng đáng. Càng xem càng thấy Nick cũng tội khi chỉ là con rối bị vợ điều khiển. Kẻ tám lạng người nửa cân sống với nhau chẳng mấy chốc có án mạng thật.
Hơi tò mò đoạn 2 anh em Nick nói chuyện. Hình như cô em gái yêu anh trai thật thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 8-2-2015 02:16:30 | Chỉ xem của tác giả
xem xong ám ảnh toàn tập với 2 cái vuốt tóc ở đầu và ở cuối phim
mèn ơi đang vuốt tự dưng cái đầu Amy quay ngược lại
hết lấc ám ảnh

kẻ ích kỷ độc đoán như Amy thật đáng sợ bệnh hoạn
Amy lớn lên trong vòng kỳ vọng của cha mẹ
cô ấy giỏi thông minh nhưng quá bệnh hoạn , riêng quả hành động cầm búa tự phang vào mặt mình đã nể cô ấy lên bội phần
người Amy yêu là bản thân cô ấy , cô ấy yêu kẻ mà cô ấy tưởng tượng ra
yêu 1 Nick trong tưởng tượng 1 hình mẫu , chứ ko phải là Nick Dunne 1 con người thật
chỉ khổ Desi , Amy vì muốn vê nhà đường hoàng , đc mọi người thương cảm mà sẵn sàng giết luôn ng vô tội @@
tạo hiện trường giả cưỡng bức các kiểu nhét cả chai sâm panh ..
phim chiếu tới đâu ghê rợn tới đó hôn nhâu kiểu này thì thôi ở vậy cho lành lặn T.T
xem phim xong mới thấy rõ được tầm quan trọng của PR
kết phim , Nick chấp nhận sống cùng Amy chỉ vì đứa con?
hay anh sợ sẽ bị thiên hạ chửi ?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 8-2-2015 21:55:31 | Chỉ xem của tác giả
Hết phim ngồi cười lăn lộn
Công nhận ông luật sư nói ko thể chuẩn hơn: Nick nên cảm ơn Amy mới đúng. Nàng đã cho anh một cuộc đời anh vừa xứng vừa đáng nhận lấy. Hiện tại, anh đã có vợ đẹp và chuẩn bị thêm con khôn, anh hết thất nghiệp, làm ăn phát đạt và được nhiều người ngưỡng mộ, yêu mến, tất nhiên ko thể quên kể đến cuộc hôn nhân kinh zị anh tiếp tục gắn bó cho tới gần hết đời (18 năm nữa), có đứa con làm niềm vui sống thì cũng được vợ lôi ra làm công cụ gây áp lực rất hiệu quả. Tên anh là Nick Dunne, nghe như Nick Done! (xong đời Nick) Có lẽ đời an đã được an bài như vậy oy.

Amy là 1 kẻ tâm thần thông minh. Cô biết mình là ai, biết mình làm được gì và biết cách cho người khác thấy những gì cô muốn họ thấy một cách hết sức tự nhiên. Cho đến đoạn chị gào lên trả lời câu hỏi của Nick ở cuối phim 1 cách rất dõng dạc: “That’s marriage!”, mình đã ko thể kìm lòng vỗ tay khen ngợi.

Cả 2 người đều đã + đang chịu đựng nhau, đâu phải chỉ mình Nick. Điều tội nghiệp cho Nick là đã đến lượt anh mà thôi (cũng chẳng trách ai được, chính Nick lập đàn cầu vợ trên cầu truyền hình của Sharon chứ ai “If you come back…I will be the man that I promised you”, cũng chính anh lập lời thề “to be the guy better than I was” trong đám cưới, đồng thời “broke the vow I made her”). Ít ra, cho đến cuối phim, Nick cũng chứng tỏ rằng mình là 1 người đàn ông có trách nhiệm, dám làm thì cũng dám chịu.
Về phần Amy, mình ko tin là những lúc Amy tự hành hạ mình để giăng ra 1 cái bẫy dành cho Nick (rút máu mình, đập búa vào mặt) hay làm trò, thậm chí là giết người để quay lại với ck, Amy lại ko biết đau hay bị giày vò (về cả thể xác lẫn tinh thần). Điều quan trọng là niềm đau ấy có thể đổi lại những gì Amy cho là xứng đáng, và cô ta chấp nhận trả giá. 1 ng đàn bà dám yêu dám hận.

Và khi 1 ng đàn ông dám làm dám chịu cưới 1 cười phụ nữ dám yêu dám hận thì chúng ta có cặp đôi tình thù này LOL Họ đã “yêu nhau, chọc tức nhau, cố gắng kiểm soát nhau và làm nhau đau đớn”. Anh là người lập lời thề, và cô là người làm nó trở nên thiêng liêng bằng cách biến nó thành hiện thực Họ là “đồng phạm” xứng đôi trong cuộc hôn nhân kiêm tội ác đáng ngưỡng mộ này. “That’s marriage!” là 1 câu kết kinh điển của bộ phim, theo mình là như vậy.

Đoạn Amy tá túc ở nhà Desi, mình thấy thương cho ông tình cũ giàu sụ của nàng. Cả 2 người đều là kẻ có gia thế, có tài và có xu hướng kiểm soát ny đến bệnh hoạn. Có điều, Amy là kẻ muốn được cầm cương chứ ko phải bị ghìm cương trog cái lồng son của Des. Khuyết điểm của Des dẫn đến cái chết của anh: 1 là thiếu thông tin nội vụ gia đình nhà Amy (tưởng nàng bị ck dồn đến bước đường cùng nên ko dám giở trò gì ra vz mình) 2 là yêu Amy đến mụ não r. Des là người thông minh hơn Nick, Amy có rất ít ảnh hưởng lên anh ta (cũng ko có nguồn lực gì để lấy ra xài trừ lòng yêu thích của Des dành cho mình), trong quá khứ, chính Amy mới là người chạy trốn khỏi Des chứ ko như Tom và Nick. Des lại quyền lực hơn Nick nhiều, Amy sẽ là người bị anh ta vây trong đống tiền – quyền ấy chứ ko phải ngược lại như trog trường hợp của Nick… Và Amy “có 1 sự ko thích nhẹ ở đây”. Hơn nữa, Nick, người hiểu cô nhất lại đang khẩn khoản mong Amy xuất hiện. Tất cả mọi điều kiện đều đưa đến cho Des một đoạn kết hợp lý nhất là bị Amy giết. Poor Des!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 10-2-2015 12:15:21 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay, phim ám ảnh, con vợ nguy hiểm gặp chồng cũng ko vừa
c.ơn subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 10-2-2015 12:23:08 | Chỉ xem của tác giả
film này thật sự để lại rất nhiều ấn tượng với mình. Ban đầu quyết định ra rạp xem film này vì có thần tượng Ben Affleck, kịch bản cũng có thể đoán sơ sơ trước vì chắc chắn không thể nào Nick hại vợ như trailer cố tình dẫn dắt người xem được rồi!

Nhưng khi xem rồi thì mình thật sự bị cuốn hút, cả về cốt truyện lẫn tính cách, nội tâm của các nhân vật, đặc biệt là vợ chồng Nick và Amy. Mặc dù Amy có vấn đề thật, nói thẳng là "bệnh hoạn", nhưng lỗi cũng có phần thuộc về Nick. Chẳng qua anh này xui vì đụng nhầm phải "thứ dữ"

Lối diễn xuất của Rosamund Pike (Amy) cũng rất đáng xem, từ tính cách đến hành động đều rất đáng sợ, mỗi cảnh có xuất hiện cô vợ là mỗi lần nổi da gà

Film này theo mình đánh giá là một trong những film đáng xem nhất của năm 2014. Hay và 1 chút ơn ớn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 12-2-2015 10:32:26 | Chỉ xem của tác giả
haiz, đừng dại mà chọc giận người đàn bà thông mình, Phim quá ghê, cuối cùng Amy xem như vô tội. không uổng công imdb tới 8.4
thanks subteam nhiều nha :Xxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 12-2-2015 17:59:14 | Chỉ xem của tác giả
Uề. Phim ám ảnh dã man
Cô diễn viên chính hình như tuýp thông minh mà lập dị ý.
Cũng chả hiểu cô này có yêu ông chồng không nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 13-2-2015 07:28:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim xem rất hay, tuy rằng có nhiều chỗ hơi sợ chút.
Diễn xuất của Ben Aflec tuy vẫn hơi cứng nhưng phù hợp với nhân vât, còn diễn xuất của Rosamund Pike phải nói là quá tuyệt vời, xem mà thấy lạnh sống lưng với nhân vật Amy của chị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách