Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Fleet of Time/ Năm Tháng Vội Vã/ 匆匆那年/Bành Vu Yến, Nghệ Ni, Ngụy Thần.../Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 22-3-2015 23:14:27 | Chỉ xem của tác giả
Chưa dám xem bản truyền hình vì xem xong bản điện ảnh mà đã khóc như mưa rồi. Cứ xem phim thanh xuân học đường của TQ là lại nhớ tới mối tình đầu. Dù đã lấy chồng rồi nhưng đôi lúc vẫn mong ước được trở lại khoảng thời gian hồn nhiên ấy, được ngồi sau xe đạp người kia đi lang thang trên phố. Mấy hôm nay nhìn cây bị chặt mà chỉ muốn khóc thật to vì những hàng cây ấy cũng gắn với kỷ niệm học trò của mình. Kết phim cũng như tình trạng của mình bây giờ, chỉ có thể biết được từ người khác rằng người ấy đang sống tốt. Chúc cho mối tình đầu của tôi hạnh phúc bên người đương thời nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 31-3-2015 17:03:30 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đợt thấy phim này diễn viên nam đẹp quá trời muốn coi rồi biết là chuyển thể từ tiểu thuyết nên mình đã tìm đọc cho bằng hết tiểu thuyết mới bắt đầu coi phim. Coi phim xong lại có cảm giác thất vọng cực kì
Có lẽ phim nào chuyển thề từ tiểu thuyết cũng vậy không hoàn toàn chuyển tại được tất cả. Nhưng phim lại cho mình một cảm giác hoàn toàn khác về con người của các nhân vật.
Những khoảnh khắc của thời thanh xuân bên cạnh bạn bè đáng nhớ đều bị lược bỏ. Tình cảm cũng thấy nhàn nhạt. Chia tay vật vã đau đớn.
Dù sao thì cũng cảm ơn subteam. Sau này mình nên rút kinh nghiệm, xem phim xong hãy đọc truyện cho đỡ choáng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 12-4-2015 17:50:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem cả bản truyền hình lẫn bản điện ảnh. Cá nhân mình thì thích bản truyền hình hơn. Tuy nhiên công bằng mà nói cả 2 bản đều thành công với cách kể chuyện riêng của mình.
Bản truyền hình mang cho người xem cảm giác đang sống cùng với tháng năm tuổi trẻ của các nhân vật chính để có thể cùng nhân vật ngày ngày nhìn trộm anh bạn bàn dưới, cùng cô bạn thân tâm sự những điều bí mật của các cô gái, cùng dần dần chìm đắm vào tình yêu, cùng tiến đến bước ngoặc của cuộc đời để rồi cùng nếm trải những sai lầm, va vấp. Chính vì thế mà cảm xúc bản truyền hình mang đến cho người xem là sự nghẹt thở không thoát ra được để đến đoạn kết phim khi 4 người bạn gặp lại nhau thì khán giá mới thoát ra được đoạn ký ức của nhân vật chính Trần Tầm (bạn Thạch Hạo diễn Trần Tàm chuẩn khỏi chỉnh ). Nhưng cũng do kết thúc quá mở (hay quá là ngõ cụt), không nhắc đến tình trạng của Phương Hồi cũng làm khán giả hoang mang lần nữa.
Bản điện ảnh thì khác, Fleet in time là những lát cắt ký ức của Trần Tầm đan xen với những câu chuyện hiện tại. Quá khứ và hiện tại đan xem không hề làm gảm sự giằn vặt của khán giá nhưng người xem có cảm giác phần nào dễ thở hơn do tâm lý chung mỗi người, chuyện gì đã qua, là quá khứ, là hồi niệm thì dù hạnh phúc hay khổ đau mình nhìn nhận có phần nhẹ nhõm hơn là đang sống trong khoảnh khắc ấy. Bản điện ảnh ít có những tình tiết xây dựng quá trình tiến đến tình yêu của Phương Hồi và Trần Tầm hay khoảnh khắc couple chính vui đùa bên nhau theo đúng lứa tuổi nhân vật, một phần có lẽ do đây là ký ức nhân vật chính đang hồi tưởng, mà đã là ký ức thì những nỗi đau quặn thắt có phần nổi trội hơn niềm vui. Phim khéo léo đưa vào các đoạn nhóm bạn hát karaoke những bài hit nổi tiếng của cuối thập niên 90, đầu 2000 làm mình xem mà nhớ thời đi học da diết. Xem những cảnh này cảm giác như phim đúng là quay vào nhưng năm ấy chứ không phải chỉ là lấy bối cảnh.
Anyways, cả 2 bản đều đáng xem, bản điện ảnh dễ thoát hơn bản truyền hình. Nice day cả nhà!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 23-8-2015 19:49:25 | Chỉ xem của tác giả
Vì thích câu "Không tiếc nơi gửi mộng, chỉ hận quá vội vàng" nên đã xem phim này.
Chuyện tình cảm của Trần Tầm với Phương Hồi chỉ có thể trách hai người hữu duyên vô phận. Thật muốn biết nếu như ngày đó Phương Hồi trở về kịp lúc Trần Tầm thi bóng rổ thì sẽ thế nào? Có lẽ mọi chuyện đã khác rất nhiều. Thật ra vẫn cảm thấy Trần Tầm rất yêu Phương Hồi, với Thẩm Hiểu Đường có lẽ chỉ là một cảm giác mới nên Trần Tầm quên mất bến đỗ trước giờ mình luôn yêu.
Thanks subteam.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 21-9-2015 18:55:01 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này xem phim còn đa dạng thêm cả người xem cùng ,mỗi người cho một cảm giác khác nhau . Hẳn là hôm nay xem với anh Huy aka thầy aka người nổi tiếng với tư cách fan hâm mộ aka học trò lò dò sang chơi. Không hiểu sao fim buồn mà cứ cố cười như kiểu để thêm muối ý Biểu tượng cảm xúc pacman
Tạo Hình của các nhân vật khá ổn,Bành Vu Yến và Trịnh Khải cho dù đã quá 30 nhưng vẫn ghi điểm nhờ sự trẻ trung mỗi cách tạo hình khác nhau. Diễn viên nữ chính mang lại một vẻ trầm lắng,u buồn mà tình cảm.
Tình cảm của tuổi học sinh trong sáng mà ngây thơ,nhưng rồi cũng u buồn,dại dột vì những vội vã của tuổi trẻ. Thật tiếc,tôi chẳng có mối tình nào cùng trường để có thể cùng cậu ấy đến trường,cùng hẹn nhau ở căng tin,đứng đợi cậu ấy mỗi giờ tan học. Chỉ có mỗi một mối tình đầu trong sáng năm lớp 9,đơn phương cậu ta,mỗi giờ tan học đều nhìn theo bóng lưng của cậu ấy mà nghĩ rằng "trông bê đê thật..."
Phương Hồi trầm lắng,là mảnh đất liền cho Trần Tầm,luôn im lặng nhẫn nhịn cậu ấy quay về. Nhưng trên thế gian này có đôi khi sự chủ động lại ăn điểm,Trần Tầm muốn bay cao,Thẩm Hiểu Đường có thể bay cùng cậu ấy,còn Phương Hồi mãi chỉ là "đất lành chim đậu" Mình thật ko hiểu,rõ ràng cậu ta yêu Phương Hồi đến vậy,tại sao lúc ấy chỉ nói "mình ko biết" ? Đàn ông có cần thiết phải "có chính kiến" đến vậy ko ? Trong tim bạn nhất thiết phải có cả hai người con gái ư ?
Mình vốn nghĩ Phương Hồi trầm lắng,nhẫn nhịn sẽ cứ thế mà vượt qua nỗi đau này,thật ko ngờ cô ấy tự hủy hoại bản thân. Việc cô ấy uống rượu,khóc lóc xin Trần Tầm quay lại mình có thể hiểu được,nhưng tự khiến bản thân sống buông thả không phải là cách giải quyết vấn đề,chỉ là sự trốn chạy. Tôi cũng đã từng thất tình,cũng đã từng khóc lóc chạy theo anh ta xin quay lại. Nhưng rồi tôi nhận ra cách giải quyết vấn đề tốt nhất là trưởng thành hơn,yêu bản thân nhiều hơn,để cho anh ta thấy tôi sống thật hạnh phúc. Tôi thà rằng anh ta mãi mãi quên đi tôi,chỉ lưu lại những ký ức đẹp trong khoảng thời gian ấy,còn hơn là khiến anh ấy hối hận và đau khổ vì tôi tự hủy hoại bản thân mình. Mà nói thật,ngoài đời được mấy thằng hối hận,nó lại chả cười cho vào mặt mình là "bố con dở hơi bố mày tốt đẹp quá nên ko bỏ được"...Trần Tầm hối hận bởi vì Phương Hồi tự làm đau bản thân,có thể nhận ra mình yêu cô ấy,cũng có thể anh tự mình cắn rứt lương tâm,nhưng có một sự thật ko baoh thay đổi đó là hai người mãi chẳng thể quay ngược thời gian trở lại những năm tháng ấy...Năm tháng vội vã

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 30-10-2015 11:35:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới đu xong bản điện ảnh. Phải nói là khiến mình day dứt và ám ảnh kinh. Chỉ trách Phương Hồi quá thuần khiết, yêu là cuồng nhiệt và chỉ có hình ảnh Trần Tầm trong mắt. Vì quá thuần khiết nên yêu cũng chỉ thuần khiết một người, không thể dứt ra được cái bóng của Trần Tầm và không coi trọng giá trị của bản thân. Vì đó là Phương Hồi. Mình vẫn biết không nên trách Trần Tầm nhưng bản thân vẫn không nỡ nhìn cái kết như vậy. Tình bạn đã từng là sống chết có nhau nhưng lại xảy ra biến cố. Trần Tầm có thể không thay đổi về bản chất nhưng lại thay đổi về tình cảm khiến mọi thứ dường như không thể níu kéo. Mình rất thích câu thoại của Phương Hồi, mãi mãi không có nghĩa là mãi mãi về sau, mà chính là mãi mãi ở khoảnh khắc đó,  lúc người con trai chân thành nhất khi nói hai chữ mãi mãi.
aigu xem xong thành mụ bánh bèo luôn gồi

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 1-11-2015 10:50:39 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hữu ích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 17-12-2015 14:53:18 | Chỉ xem của tác giả
đã xem xong drama, cảm thấy không thích lắm
nhưng bản điện ảnh trailer nữ chính có vẻ mạnh mẽ hơn )
mong là sẽ hay <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 2-5-2016 06:19:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình đăng ký tk để hỏi Bạn nào biết chỉ dùm: tên bài hát mà Trần Tầm hát cho Phương Hồi lúc KTV tốt nghiệp, lúc Phương Hồi từ chối Kiều Nhiên và chạy ra chỗ Trần Tầm ấy. Mình nghe vài lần rồi mà không nhớ tên. Cảm ƠN!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 3-6-2016 11:26:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim này mình thấy hay hơn phim So Young nhiều đấy chứ. Nhân vật Phương Hồi không có ngũ quan xinh đẹp nhưng lại thể hiện được khí chất u buồn như ở trong truyện.Các nhân vật khác cũng được khắc họa rõ nét và ấn tượng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách