Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014 - 2015] Gotham - Thành Phố Tội Ác | Season 1 - Vietsub E22

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 7-5-2015 22:19:18 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn chung, Gotham là một series không thể bỏ qua kể cả đối với các fan truyện tranh cũng như người xem đại chúng. Gotham đủ khiến những ai trót thích nó phải liên tục theo dõi bởi sự li kì của những vụ án, sự phức tạp trong tâm lý của các nhân vật cả thiện lẫn ác mà không cần một lần xuất hiện bộ giáp hay chiếc xe Dơi. Nhận ra được tiềm năng để phát triển Gotham thành một series dài kì, hãng Fox đã quyết định phê duyệt làm tiếp phần hai kể từ lúc phần một chỉ vừa đi được nữa chặng đường. Hy vọng trong tương lai, phim sẽ tạo thành một thương hiệu ăn khách riêng, giống như những gì mà Smallville (series truyền hình về thời trẻ của Superman) đã từng làm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 10-5-2015 09:03:38 | Chỉ xem của tác giả
Sắp hết Season rồi mà sao còn quá nhiều vấn đề. Hy vọng season 2 sẽ rõ ràng hơn. Phim hay nhưng hơi bao lực, chắc vì vậy mà người tải không nhiều. Nhưng vẫn ủng hộ subteam hết mình. Cám ơn cả nhà đã đem phim đến cho diển đàn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 10-5-2015 10:00:51 | Chỉ xem của tác giả
Tập cuối phải nói là quá tuyệt vời, kết thúc một số nhân vật quan trọng nhưng cũng mở ra một số nhân vật thú vị cho mùa sau (như gã câu đố). Người mình nuối tiếc nhất là chị cá, 1 nhân vật phản diện quá hay. Phần 2 sẽ là bước ngoặt lớn của Bruce nhỏ đây, hóng quá đi mất. Điều mình hy vọng nhất bây giờ là film phải tiếp tục giữ rating ổn đỉnh để k bị cancel, và subteam nhà mình sẽ tiếp tục theo bộ này :3. Cuối cùng xin gởi lời cảm ơn chân thành subteam đã hoàn thành 1 bộ film quá sức xuất sắc <3 <3 <3.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 10-5-2015 14:06:31 | Chỉ xem của tác giả
haiterry gửi lúc 10-5-2015 10:00 AM
Tập cuối phải nói là quá tuyệt vời, kết thúc một số nhân vật quan trọng nhưng cũng  ...

K phải 23 tập sao bạn? Mình nhờ là tập 23 mới là cuối mà.

Bình luận

tập 22 là tập cuối của season 1 rồi đó bạn ơi :'( phải đến cuối năm mới đc xem tiếp season 2 :'(  Đăng lúc 11-5-2015 07:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 10-5-2015 23:00:24 | Chỉ xem của tác giả
không biết 22 đã là tập cuối chưa nhỉ? mình đọc trên hội DC Comics thì đây là tập cuối rồi. hay quá đi mất, càng về sau càng lên cao trào, Fish chết có hơi tiếc vì còn nhiều tiềm năng chưa khai thác được, ko biết sau khi Cánh Cụt lên thì ai sẽ là đối thủ? còn bí mật mà Bruce phát hiện ra nữa. Nhưng ấn tượng nhất phải là màn criminal hóa của Nygma, đúng là có đầu óc có khác, thủ đoạn cũng khác hẳn luôn

Bình luận

Cat tà > thiện đó bạn. Ý chí sinh tồn cao vì quá khứ đen tối hơn Bruce. Nhưng vì mối qh yêu-ghét Bruce nên tâm lý nó 'loạn' lắm=)) ko hẳn là villain như các nv khác   Đăng lúc 15-5-2015 05:05 PM
t ko xem Batman cả ko đọc truyện nên ko rõ hệ thống nhân vật, mà cho t hỏi Cat sau có phải Villain ko vậy=)) con bé có tố chất lắm  Đăng lúc 15-5-2015 04:38 PM
Fish chết là đúng r bạn. Vì thực chất Fish là nv ảo. Fish cũng k ký hợp đồng mùa sau mà. Chắc chỉ dùng để tôn quá trình Cánh Cụt lên làm ông trùm Gotham. Hóng mùa sau   Đăng lúc 13-5-2015 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 11-5-2015 19:56:24 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 30-9-2014 09:18 AM
Thông báo link die tại đây!

Như kiểu series film dành cho James Gordon người chuyên rọi đèn gọi Batman về sau :3 nhưng kệ cứ cái j liên quan đến Gotham là mình thích :3 Fan ruột của Batman và Gotham city :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 13-5-2015 21:44:54 | Chỉ xem của tác giả
Hết season 1 rồi. Tập cuối thích phân đoạn chuyển đổi tính cách của Barbara và The Riddler. Bruce Wayne phải nhọc nhằn trong ss2 đây . Bat Cave cũng xuất hiện r. Hồi hộp quá

p/s: e-zone ko chuyển thành end ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 10-6-2015 23:09:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim cực kỳ hay, đến mức coi xong phải ráng reg cái nick vào cảm ơn subteam có điều có lẽ vì phim u ám và bạo lực quá (nhiều cảnh mình bị giật mình hoặc không dám nhìn) nên rating với lượt down hơi thấp.

Jim Gordon trong đây đẹp trai quớ, mà còn cute nữa, khác hẳn với bác già hom hem trong seri Batman hồi đầu ảnh cặp với Barbara, không ưa ẻm này lắm, đã bitchy lại còn hơi stupid, may mà sau này chuyển sang yêu em bác sĩ thân hình bốc lửa :">

Cực kỳ thích partner Harvey ))) lão già thô bỉ lười biếng nhưng cực kỳ nghĩa hiệp

Một trong những điểm mình thích ở phim DC đó là dàn nhân vật phản diện cực kỳ thông minh và đáng sợ, những ông trùm bà trùm mang hơi hướm như trong Godfather, mình thích lắm, có điều quả Maroni tử ẹo nó hơi nhảm, còn Falcon đòi về quê dưỡng lão cũng làm mình cụt hứng Fish chết là buồn nhất, nhân vật cực kỳ thú vị và cho cảm giác phim này rất đề cao phụ nữ luôn

Điều mình không ngờ là Penguin lại lên làm boss, không phải Penguin không giỏi, phải nói là hắn rất thông minh xảo trá, cực kỳ nguy hiểm, nhưng kiểu như hắn thì chỉ có thể làm tay sai giết người, xử lý đối thủ, chứ chẳng có cốt cách làm một ông trùm, khiến người khác phải thuần phục, chấp nhận bị sai khiến, và đặc biệt là lại không có tài kinh doanh. Vì suy cho cùng, làm ông trùm cũng là làm một cái nghề kinh doanh. Business is business.

Nói chung mình rất mong đợi phần 2, hy vọng subteam cũng sẽ làm sub phần 2 trong tương lai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 27-9-2015 12:19:03 | Chỉ xem của tác giả
Ss 2 đã quay trở lại ngày nào cũng vào xem Subteam ra tập 1 chưa mà vẫn không thấy thôi thì đành chờ tiếp vậy mong gặp lại anh Ben đẹp trai quá. Subteam cố lên nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 27-9-2015 23:47:15 | Chỉ xem của tác giả
subteam có theo tiếp ss2 k vậy ạ? ngày nào cũng vào hóng ep1 mà k biết có k? ngóng chờ cái bat cave quá. với cả nghe nói mùa này villain lên ngôi :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách