Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: BabyMoon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thứ 6 Ngày 13/ 13 Long Weekend - Acharanat Ariyaritwikol, Butsarin Yokpraipan ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 11-8-2013 15:56:10 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong bị ám ảnh cái cảnh quay ngược người ra sao rùi múa múa như kiểu đang tế lễ :((
Càng nghĩ càng sợ..Cái khúc cuối lúc tự nhiên quay về bệnh viện mình đã nghi nghi rồi,bon ma này khôn khéo đủ đường..
Khổ than mỗi a Thoong Song,cuối cùng vẫn chết,cứ tưởng cuối cùng anh và chị ý sống cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 12-8-2013 23:05:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem rồi phải công nhận là hay. hí hí. tuy là phim ma thật
nhưng mình xem cũng hem thấy sợ lắm. ekke.
chắc tại nhà mềnh ở gần nghĩa địa nên quen hem biết sợ là chi. ekke.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 13-8-2013 14:05:20 | Chỉ xem của tác giả
phim này hơi bị kinh , khuyến cáo là nên xem nhiều người , xem 1 mình buổi tối chắc khỏi ngủ luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 14-8-2013 09:24:55 | Chỉ xem của tác giả
Sau bao nhiêu lâu ngồi đắn đo suy nghĩ thì cũng quyết tâm ngồi chiến xem nó sợ đến mức nào. Hồi trước xem shutter bị ám ảnh mãi, cứ lúc nào thấy mỏi cổ mỏi vai là lại nghĩ linh tinh{:442:} Xem phim này xong cũng ám ảnh chả khác gì. Mấy cảnh nhìn cứ rợn rợn hết cả người, nhiều lúc nhìn mặt bạn Thoongsook mình cũng thấy lạnh cả gáy, nhìn cái mặt cứ đểu đểu thế nào ý (cơ mà cũng thấy đẹp troai{:437:})
Hãi nhất là mấy khúc cuối, toàn cảnh kinh dị. Giờ xem xong rồi nhưng trong đẫu vẫn bị ám mấy cái cảnh múa tế lễ với mấy cái mặt ma tự nhiên ùa ra màn hình {:426:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 14-8-2013 15:52:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem cũng bình thường, mình ngồi xem thỉnh thoảng hơi giật mình vài lần vì có vài cảnh bất ngờ ma nó xuất hiện :)). Mấy phim ma Thái thì hay nhất, kinh nhất mình xem thì thấy " Chơi Ngải" vẫn chuẩn nhất vì nhiều cảnh máu me, tra tấn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 23-8-2013 14:47:42 | Chỉ xem của tác giả
diễn viên đẹp mà k bít film có sợ lém hem? nếu mà hay như Pee Mak thi quá xá tuyệt vời ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 24-8-2013 09:53:29 | Chỉ xem của tác giả
haha, tui nhìn thấy phim này trong rạp mà chưa kịp xem thì đã ngừng chiếu rồi, hóng mãi mới thấy ra.
dạo này đời nhàm quá xem phim ma cho nó phấn khởi nào, giải phóng sự sợ hãi thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 24-8-2013 11:31:59 | Chỉ xem của tác giả
mình coi xong tưởng rằng hai bạn Thoong Sonk và nữ chính sẽ yêu nhau cơ rồi giải trừ được hoan toàn cái đảo đó ai dè cái kết ;làm mình thất vọng ghê gớm=.= , bạn thoongsook đẹp trai thật but rất hợp với khuôn mặt ma có sự gian tà lẫn ám ảnh cho nguoi coi
mình thái cái phim này kết như phim "Pee Mak " thì hay hơn ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 24-8-2013 15:21:29 | Chỉ xem của tác giả
Trước đây mình là người rất sợ phim ma, nhất là ma Thái . Gần đây, mình nhận ra rằng phim ma có thể chia làm 2 loại (theo cách hù khán giả) là ma máu me và ma đánh vào tâm lý. Mình bắt đầu coi những phim ma máu me như cắt cổ, chặt tay chân, cưa đầu... (như Chơi Ngãi 1 - 2, Oan Hồn Y Tá...){:431:} thì nhận ra rằng nó ko quá đáng sợ nếu nghĩ rằng đó chỉ là cảnh quá do đạo diễn làm ra. Tiếp đến mình rủ mấy đứa em coi chung phim ma hù tâm lý (như Phobia 1 -2, Shutter, 3 AM..). Giờ trình độ coi phim ma của mình đã tốt lên rất nhiều, ko còn tình trạng ám ảnh sau phim nữa.
Ngoài hình ảnh ra thì 1 thứ nữa làm khán giả thét lên là âm thanh (tiếng rít rít, tiếng ù á lúc ma hiện ra...). Vì vậy nếu muốn coi phim ma mà ko sợ cứ đừng quan tâm đến âm thanh

Bình luận

hồi đầu mới lẫm chẫm tập coi phim ma, m để chế độ mute rồi sau đó bật nhạc lên nghe vừa nghe vừa coi hềnh :v  Đăng lúc 3-9-2013 11:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 25-8-2013 14:49:26 | Chỉ xem của tác giả
xem cả phim mình chỉ ấn tượng mỗi đoạn ngửa người ra đằng sau múa còn lại thì cả phim nội dung cũng tàm tạm, hơi thất vọng vì cái kết một tí, được cái dàn diễn viên đẹp lung linh
dù sao cũng thanks st vì đã làm phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách