Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thiên đường bình yên - Vietsub HD completed

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 2-1-2014 14:32:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem xong. Bây giờ là nữa đêm, mọi thứ đều im ắng, đúng là khoảng thời gian hòan hảo để tận hưởng những thước phim đẹp như thế này.
Về hình ảnh, bối cảnh phim: phải nói là màu xanh trải dài từ đầu đến cuối phim, từ màu xanh lá cây của rừng núi, đến màu xanh nước biển của biển và bầu trời. Nhìn bến tàu, người ta phơi nắng, tắm biển mà nhớ về thành phố biển Đà Nẵng thân yêu, New york này tuyết phủ trắng xóa nên mình thật sự nhớ màu xanh của biển.
Về nội dung, nhân vật : chỉ có 2 tiếng để miêu tả nội dung phim đó là NHẸ NHÀNG, tình tiết phim không chậm đến nổi khiến người ta phải buồn ngủ, mà ngược lại vừa chậm rãi, từng bước một cuốn người xem vào mạch của phim. Các nhân vật trong phim rất tuyệt, mỗi người có một vai trò, màu sắc riêng giúp bộ phim thêm hoàn hao, mình thật sự thích bé Lexie, rất dễ thương.
Đây thật sự là phim rất đáng để xem trong mùa đông lạnh lẽo thế này. Cám ơn ST nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 2-1-2014 23:17:07 | Chỉ xem của tác giả
Do dự khi xem phim này. Xem ko thì cảm thấy rằng mình đúng đắn khi đã xem bộ phim này. Nội dung phim thì khá là dễ đoán, phổ biến trong phim Mỹ. Nhưng điểm nhấn mà mình thích nhất trong phim là nhân vật Jo trong phim. Không phải tình yêu của 2 nhân vật chính làm mình cảm thấy Muốn được yêu hơn mà chính là tình yêu mà Jo để lại cho gia đình cô ấy và "to Her" nữa.
P/s: Cảnh phim tuyệt đẹp. Một trong những điều mà mình luôn thích khi xem phim Mỹ. Xanh tuyệt diệu!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 2-1-2014 23:56:35 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim lúc đầu cứ tưởng nữ chính giết người thật chứ.
Tên chồng cũ thật ghê gớm, đôi mắt lừ đừ, với trai rươu, khẩu súng trong tay thật khiến người khác sợ.
Cái lúc sự thật được phơi bày thật bất ngờ...

Ta hiểu được rằng, ai cũng có quá khứ, yêu nhau, hãy yêu con người đang đứng trước mặt bạn.
Hãy yêu con người họ "đang là..." chứ không phải là con người họ "đã từng..."
Thiên đường bình yên chính là trong vòng tay ấm áp của người mình yêu thương
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 3-1-2014 09:08:56 | Chỉ xem của tác giả
quá tuyệt vời với Safe Heaven
nhẹ nhàng, lãng mạng lôi cuốn mình xem đến cuối phim ..
có những sự bất ngờ đến khúc cuối mới biết rõ, mình thích như thế
Alex và Katie đẹp đôi quá nha...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 3-1-2014 14:12:23 | Chỉ xem của tác giả
Safe Haven - xứng đáng để xem, tình cảm, lãng mạn, nhẹ nhàng (trừ mấy lúc có ông chồng bạo lực hơi đau tim chút), cảnh đẹp toẹt (biển, sông, hồ, rừng, nhà gỗ, xích đu). Thương nhất là Jo - khúc cuối xem cảm động tình cảm của Jo quá . Alex vs Katie cũng đẹp đôi, 2 nhóc Lexie vs Josh cũng đáng iu, tinh nghịch.
Cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 3-1-2014 14:35:39 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới vào Movies của E Zone thì thấy được truyện của Nicolas sparks đã chuyển thể thành film. Sau mấy tháng giời luyện film bộ, film hàn, film kinh dị thì kể ra xem 1 bộ film nhẹ nhàng, lãng mạn... như thế này cho ngày đầu năm cũng nên chứ nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 3-1-2014 18:16:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim được chuyển thể từ tiểu thuyết của Nicholas Sparks thì nội dung hay khỏi bàn rồi tất cả chỉ phụ thuộc vào diễn xuất của dàn diễn viên thôi
Nghe nội dung thì chỉ thắc mắc về bí mật của Katie thôi
Phải down phim về để khám phá mới được
Cảm ơn Subteam nhiều nhiều!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 3-1-2014 19:06:28 | Chỉ xem của tác giả
Đã có link down rồi, vui quá. Không biết phim này là Anh hay Mỹ hay nước nào sản xuất nhỉ? Coi trailer thấy diễn viên, phong cảnh lãng mạn và đẹp quá
Chắc chắn sẽ là một bộ phim hay ( mình có linh cảm là như vậy kaka
Cảm ơn subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 3-1-2014 19:33:21 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này xong cảm động thật đấy! Hồi trước tải truyện trên điện thoại về nhưng đọc ban đầu thấy chán nên xóa đi, sau khi xem phim xong mới thấy hay. Tiếc vì không đọc truyện nhưng để xem phim cũng thấy thú vị. Ấn tượng bởi nhân vật Jo - ngạc nhiên thật đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 3-1-2014 19:58:47 | Chỉ xem của tác giả
Đã có link down rồi sao, vui quá xá
Rất tin tưởng vào những film chuyển thể từ tiêu thuyết của Nicolas Sparks, chưa có bộ nào làm mình thất vọng.
Nhưng hay nhất vẫn là Dear John <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách