Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thiên đường bình yên - Vietsub HD completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 31-12-2013 15:58:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim này coi cách đây 2 tháng, nội dung hay (có nhiều đoạn cảm động lắm), diễn viên đẹp, cảnh thì... đẹp thôi rồi, lãng mạn, nhẹ nhàng
coi xong phim là nghiền lun ost "We both know" (MV còn đẹp hơn cả phim @_@)
Nói chung phim nào chuyển thể từ tiểu thuyết của  Nicholas Sparks đã coi rồi là lại mún coi lại ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 31-12-2013 19:16:09 | Chỉ xem của tác giả
ALEX và KATIE đẹp đôi quá... Bất kì ai ở vào hoàn cảnh của KATIE thì không thể không trốn chạy.
Có người chồng như thế ai mà không sợ cơ chứ.
Vì muốn tìm kiếm vợ mà lạm dụng chúc quyền, đúng là không thể hiểu được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 31-12-2013 22:19:10 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này 3 lần, cả 3 lần cảm xúc gần như còn nguyên vẹn. Khung cảnh bình yên, màu sắc tươi sáng như một bức tranh tĩnh lặng của phim khiến mình cảm thấy như đc sống, đc yêu như nv trong phim.
So với notebook, dear john, mình thích phim này hơn, nó mang lại cảm giác nhẹ nhàng hơn, âm trầm hơn. Mâu thuẫn giữa 2 nv ko quá nặng về yếu tố tâm lý hay hoàn cảnh như 2 phim trên mà nó đến và đi khá nhanh.
Nhiều ng có lẽ ko thích lắm nhưng nó lại khiến mình cảm thấy nhẹ nhõm bởi cảm giác chua xót cho nv ko kéo dài.
Mình ấn tượng nhất vs 3 nv. Đầu tiên là Jo. Tiếc là nv Jo ko xuất hiện nhiều, mặc dù biết là chị ấy chỉ là một sợi dây kết nối nhỏ giữa 2 ng, nhưng mình thực sự yêu chị ấy. Cách chị ấy yêu gia đình mình quá hoàn hảo. Ko tính toán, ko vị kỉ, ko hờn ghen mà chỉ ngập tràn sự hi sinh và lo lắng.
Nv thứ 2 ấn tượng là Katie. Cách chị ấy đứng lên làm lại từ đầu, cách chị ấy chiến đấu vs số phận của mình, cách chị ấy yêu thương, đùm bọc Lexie và Josh như con ruột của mình.
Và cuối cùng là Kevin. Anh ta vừa khiến ng ta vừa thương vừa giận, một con quỷ, một kẻ điên loạn bị ám ảnh bởi vợ mình. Nhìn vào nv này, cảm giác như thấy mấy tên thanh niên trẩu tre ở VN mình, toàn tìm cách giết người yêu, giết vợ mình. Nhưng đó đâu phải là yêu, đó là sự ham muốn sở hữu, sự ích kỉ đầy hèn hạ mà chính anh ta ko hiểu cho đến tận giây phút cuối cùng.
Thực lòng cảm ơn ST rất nhiều, cảm ơn các bạn đã cho mình thưởng thức một bộ phim quá xuất sắc vào dịp cuối năm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 31-12-2013 22:29:35 | Chỉ xem của tác giả
Với mình chưa có phim nào vượt qua được Dear John. Lãng mạn có, hài hước có, buồn vui hay cao trào đều có
The Notebook mới xem 1 lần nên có vẻ chưa thấm lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 31-12-2013 23:02:18 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn st đã đem đến bộ phim hay thế này <3
xem đến cuối phim thật sự rất xúc động, mình rất ấn tượng với nhân vật người vợ của Alex, cả bộ phim mình thích nhất lúc katie đọc bức thư của Jo ấy, ý nghĩa
thích những bộ phim nhẹ nhàng thế này quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 1-1-2014 22:30:31 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá đi, những phim tình cảm như thế này kiểu như lúc nào cũng hay ấy
bất ngờ nhất là bức thư người vợ cũ của Alex ở cuối phim
đúng là chưa bao giờ có cảm giác nhàm chán với mấy thể loại này :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 2-1-2014 09:45:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay ghê, 1 tình yêu nhẹ nhàng, sâu lắng

Hai diễn viên chính đẹp đôi ghê gớm

Ấn tượng đoạn cuối phim lúc Katie đọc bức thư của vợ Alex, xem đoạn đó cảm động

Phim nội dung hay, ý nghĩa, đọc tựa đề với nhìn poster là muốn xem rồi, quả là xem không uổng phí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 2-1-2014 11:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay ghế, ko phụ công mình kéo ì ạch
Các tác phầm của Nicolas Sparks thường làm mình cảm thấy bình yên.
Ko có thời gian đọc truyện nhưng sau bộ này mình sẽ đọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 2-1-2014 12:36:34 | Chỉ xem của tác giả
Nhẹ nhàng, sâu lắng, lãng mạn nhưng lại đậm sâu, đọng lại rất lâu trong lòng sau khi phim kết thúc!
Cảm giác mình cũng có một chút gì trong đó.
Tình yêu này, bình thường và thực tế nhưng lại dễ dàng làm con tim người xem thổn thức.
Nghệ thuật phải gắn liền với cuộc sống và tình yêu chân thực trong Safe Heaven đã làm được điều đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 2-1-2014 13:01:32 | Chỉ xem của tác giả
ai giải thích dùm em với em tưởng vợ anh Alex chết bởi cancer rồi cơ mà sao vẫn sống nói chuyện với chị Katie

Bình luận

hay mà ấy, tớ mới thấy phim này xuất hiện trên Kites là xác định đọc truyện trước luôn :)))  Đăng lúc 2-1-2014 08:48 PM
hóa ra là chị Katie kia nói chuyện đc với ma à @@ phim tuy có phần cảm động nhưng mình bắt đầu cảm thấy kinh kinh r đấy T.T  Đăng lúc 2-1-2014 08:40 PM
đó là hồn ma bạn nhé :) tớ đọc truyện thấy thế còn phim đợi thi xong mới xem hị hị ^^  Đăng lúc 2-1-2014 01:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách