Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Vampire Diaries - Nhật ký ma cà rồng [Season 6 - E22 END Completed]

[Lấy địa chỉ]
1541#
Đăng lúc 13-5-2012 10:14:17 | Chỉ xem của tác giả
hú hú. e22 end ss3 ra rồi. trời ơi, hồi hộp kết quả quá. iu anh damon nhiều. down về luyện gấp thôi.

Bình luận

^^, D trong ep cuối này dễ thương cực bạn ơi  Đăng lúc 13-5-2012 11:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1542#
Đăng lúc 13-5-2012 11:01:31 | Chỉ xem của tác giả
Coi xong ep22 mà ngồi khóc ngon lành. Thật xứng đáng là ep cuối, hấp dẫn từ đầu đến cuối. SS3 không hay bằng ss2 nhưng cái ep 22 này để lại dấu ấn nhất cho cả ss : kịch tính có, tình cảm có...
Tim đập thình thịch khúc Rebecca đến (tại thấy R tội nghiệp quá)
SS4 chắc sẽ là về DE giống như trong truyện (fan DE)
Rất hi vọng về Klaus sau khi nhập vào Ty, sẽ có sự phát triển của cặp Klaroline (Care trong tập này tội quá trời)

Bình luận

hòhò, hi fan DE ^^  Đăng lúc 13-5-2012 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1543#
Đăng lúc 13-5-2012 11:25:13 | Chỉ xem của tác giả
haiz... mình thấy là E thương D hơn S rồi
dù biết vậy vẫn thấy tội cho S quá... dù gì thì S với E yêu nhau trước, với lại, S hi sinh bản thân cứu D. Khi quay về thì mất E. {:402:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1544#
Đăng lúc 13-5-2012 13:26:03 | Chỉ xem của tác giả
Ngay từ tập D mới xuất hiện và dần dần D bộc lộ tính cách thì mình đã thích cái style của D đến tận bây h, ngay cả khi có lúc nhiều bạn nói là ghét D thế nọ thế kia mình vẫn không thay đổi suy nghĩ. Không phải là mình muốn khẳng định là mình trước sau như 1 mà là mình thực sự thích anh ta. Cách sống của D thật tuyệt vời. Với vẻ ngoài lạnh lùng, bất cần, bất chấp tất cả để đạt được điều mình muốn, đôi lúc trở nên máu lạnh và vô cảm. Nhưng ẩn sâu trong cái vẻ ngoài đó lại là 1 tâm hồn vị tha và cao thượng của 1 vampire sống hơn 1 thế kỷ, ai có thể hiểu thấu được D, ngay cả E luôn vẫn chưa thể hiểu hết được con người D. 1 cách sống cống hiến, cho đi rất nhiều và chấp nhận rằng nhận lại chẳng được bao nhiêu. Thực sự tập này mình rất kết D và gờ mới thấy thấm thía câu nói của D rằng " nếu mọi người nhìn thấy a tốt thì người ta sẽ mong chờ những điều tốt đẹp, mà a thì lại không muốn sống theo sự mong muốn của người khác ". Sự thật là D đã gặp E trước S và cái câu " có thể " lúc D nói qua đt với E " nếu e và a gặp nhau trước thì .... " làm mình rất xúc động, thực sự xúc động. Mình biết công sức ST làm sub series này thực sự 1 câu cảm ơn là không bao giờ đủ nhưng mình chỉ biết nói vậy thôi : Cảm ơn các bạn ST, rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1545#
Đăng lúc 13-5-2012 14:13:29 | Chỉ xem của tác giả
trông đợi mãi tập này đây, cuối cùng cũng đã ra.
Mà sao qua nay không vô được diễn đàn nhỉ
yêu D và E quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1546#
Đăng lúc 13-5-2012 14:29:37 | Chỉ xem của tác giả
bây giờ mấy bạn còn trẻ sẽ muốn 1 cuộc sống giống D.nhưng 10 năm trở về sau bạn sẽ thấy đó là địa ngục

Bình luận

bình luận trên ba dòng bạn nhé. để tránh bị coi là spam  Đăng lúc 13-5-2012 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1547#
Đăng lúc 13-5-2012 17:08:29 | Chỉ xem của tác giả
Thân xác Klaus đã bị cháy rụi với linh hồn của Tyler ở trong đó.
Vậy là nếu có Ep sau thì Tyler sẽ chết à ???
Hy vọng sẽ có Ep sau, xem cho đã :D

Bình luận

bình luận trên ba dòng bạn nhé. để tránh bị coi là spam  Đăng lúc 13-5-2012 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1548#
Đăng lúc 13-5-2012 17:33:52 | Chỉ xem của tác giả
thế là season 3 đã kết thúc. thiệt là buồn.
vào đây thấy không khí buồn quá. không còn cảnh chờ đợi và xem những lời bình luận hay nữa.
không biết tháng 9 có season mới không. chỉ là...chỉ là....không biết có phim gì hay khác để xem không
cũng tốt. tập trung vào thi cử vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1549#
Đăng lúc 13-5-2012 17:36:33 | Chỉ xem của tác giả
Mong Elena sẽ nhớ ra cái vụ Damon tỏ tình rồi thôi miên cô ấy để E quên đi. Tính cách của Damon rất là không biết nói làm sao, ngông, liều, và cô độc, nhưng rất thu hút. Mong ss4 sẽ có DE. Nói nhiều quá, quên mất nói thanks với subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1550#
Đăng lúc 13-5-2012 18:33:21 | Chỉ xem của tác giả
K biết mọi ng thấy thế nào chứ mình thì vẫn ủng hộ cặp S-E. Dù sau khi xem tập này biết đc D mới là người gặp E trước nhưng do chưa nắm bắt đc cơ hội nên đã làm E quên đi mình. Không thể so sánh mức độ tình cảm của 2 anh em dành cho E nhưng dõ ràng mỗi ng yêu 1 kiểu khác nhau. Lời khuyên của mẹ E trc kia rất đúng, k chỉ đúng với Matt mà còn đúng với tất cả, khi ta k thể có đc thì từ bỏ chính là 1 cách để trả tự do lại cho đối phương. S chính là người đã cứu cuộc đời E ( cả mạng sống lẫn tình cảm ), làm cho E biết yêu thương trở lại sau cái chết của bố mẹ. Nếu tập vừa rồi E đi thẳng đến chỗ D thì chắc mình khỏi xem tiếp quá. K phải phản đối j cặp D - E nhưng nếu 2 ng này thành 1 cặp còn S bơ vơ thì buồn rượi :(
Về phần D, trong thời gian qua quả thật rất tội nghiệp & cao thượng, tuy nhiên mình thấy type bad boy nay đây mai đó, phóng khoáng chút vẫn cool hơn là bị giàng buộc bởi j đó mà :)
Tổng kết lại k biết phần sau khi E thành Vam thì diễn biến sẽ như nào nhưng vẫn hy vọng cho tương lai của S-E vì đây là 1 couple định mệnh, 1 love line k thể thiếu của phim :D K phủ nhận đc S đã cứu & yêu E nhường nào, còn E cũng yêu S bấy nhiêu ( ít nhất cũng hơn 2/3 phim ấy ). S luôn yêu thương chăm sóc & tôn trọng ý kiến của ng con gái mình yêu, mình thấy đó mới là 1 tình yêu đáng mơ ước đó chứ :X
  Mải mê chuyện tình yêu mà quên mất độ cảm động của tập cuối này. Cảnh Rebekka khóc đau khổ khi chứng kiến Klaus bị cọc đâm, khi Elija thỏa thuận lấy xác Klaus " because he's my brother, we were mean together " & khi D gọi điện báo tin cho S rằng Klaus đã chết & nói S gọi lại cho mình nếu bị ho ra máu. Thực sự thì mình bị cảm động bởi scences tình cảm gia đình hơn là scences tình yêu ấy hihi. Dù E có chọn lựa như nào thì D-S mới gọi là 1 couple bất diệt, tình cảm k bao h thay đổi =))))))
BONUS : K hiểu sao mọi ng lại nói SS4 xoay quanh DE trong khi cuối ss này ng E chọn là S haha. Mọi ng nói vụ D gặp E trc là định mệnh của 2 ng còn mình thấy S lại 1 lần nữa cứu E tại chính nơi xưa ấy cũng là 1 định mệnh mà :D
Còn vụ thôi miên của D mình nghĩ k liên quan j đến chuyện E yêu S đâu, chẳng qua D nói vậy vì muốn E thâý đc những j trái tim cô ấy thực sự mong muốn mà thôi

Bình luận

hihi bài này post lâu lâu rùi h lại thấy có bình luận, uh mình là cũng thích D-S nhất thôi, dù có chuyện j, dù E có chọn ai thì couple này cũng vẫn luôn đẹp  Đăng lúc 24-10-2012 11:24 AM
cứu tinh của cả 1 buổi lội page của ta...cảm ơn cảm ơn nhiều lắm....nếu được chọn cuople của film thì Damon- Stefan là đẹp nhứt ^^  Đăng lúc 22-10-2012 10:49 AM
mình cũng đồng ý vs b, mình là fan Stelena  Đăng lúc 5-9-2012 09:57 AM
Mình cũng luôn ủng hộ S-E, đồng ý vs suy nghĩ của bạn :)  Đăng lúc 18-5-2012 04:31 PM
hihi, cảm ơn các bạn ủng hộ. Cùng ủng hộ của S-E nha :X  Đăng lúc 14-5-2012 07:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách