Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Grandmaster/ Nhất Đại Tông Sư/ 一代宗师 - Lương Triều Vỹ, Chương Tử Di, S

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 18-4-2013 03:01:51 | Chỉ xem của tác giả
Mới vừa download về xem xong.
Hic, nói thật là có hơi thất vọng.{:435:}
Có lẽ là hi vọng hơi nhiều, vì dàn diễn viên siêu sao như thế, nào là Lương Triều Vỹ, Chương Tử Di, Trương Chấn, Triệu Bản Sơn, Tiểu Thẩm Dương, Song Hye Kyo v.v. Thời gian quay phim của bác Vương tới một năm trời, sau khi quay xong thì làm hậu kì, ém hàng mất một năm nữa, tổng cộng là mất hai năm mới ra mắt khán giả ngoài rạp. Chưa kể bộ phim được đạo diễn Vương ấp ủ chục năm nay.
Chắc tư duy, tư tưởng võ thuật tông sư của bác Vương cao siêu, khiến mình không theo nổi.
Nói chung mình không cảm nhận được sự huyền diệu trong từng động tác, thế đánh, cũng không thấm nổi cái câu "Nam quyền, Bắc cước" cũng như những câu nói đầy triết lý tương tự.
Phim chú trọng cái tinh túy võ học, khiến khán giả ngoại đạo, no idea như mình chả hiểu gì {:435:}
Dù sao cũng cảm ơn ST đã mang lại cho mọi người bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 18-4-2013 04:10:18 | Chỉ xem của tác giả
Lương Triều Vỹ bây giờ đã có nét của thời gian nhưng diễn xuất của anh hiện nay vô địch thủ. Còn Song Hye Kyo trong phim không có mấy đất diễn nhưng tạo hình đẹp và thanh nhã. Một phim hay để thưởng thức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 18-4-2013 07:35:48 | Chỉ xem của tác giả
Nàng Song chỉ xuất hiện trong phim có mấy phút thôi :(( Ngay trên poster cũng không có :(( Sau Ngọn gió đông thích chị ý điên cuồng luôn ;)
Đây là bộ phim hay. Down về coi lại. Hehe
Thanks SubTeam ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 18-4-2013 09:23:45 | Chỉ xem của tác giả
Đúng thể loại mình thích đây rồi. Cám ơn kites đã hoàn thành bộ phim nhé! Lưu Đức Hoa có mặt trong phim là đảm bảo cho chất lượng bộ phim rồi. Tải về xem ngay cho nóng nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 18-4-2013 09:43:13 | Chỉ xem của tác giả
ui phim hot 2013 mà đã lên kẹ KITEs ddowwn nhanh down khẩn trương :"> hí hí
Rất kì vọng phim vày, toàn diễn viên nổi tiếng, lại còn võ thuật nữa chứ :"> lâu lắm mới gặp lại chị Chương Tử, hôm trước vừa xem lại Ngọa hổ tàng long xong :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 18-4-2013 13:59:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim này võ thuật hình hoành tráng coi sướng cực
Diễn xuất của Chương Tử Di thấy tiến bộ hơn trước nhiều {:138:}
Mà tự nhiên tại thấy nhớ cái film chi đây Chương Tử Di đóng với PHạm Băng Băng, toàn dàn gái xinh, trai đẹp
{:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 18-4-2013 14:34:41 | Chỉ xem của tác giả
Lương Triều Vĩ mình chưa thật sự kết lắm nhưng Chương Tử Di thì mình rất thích vì phong cách của Chương Tử Di  dịu dàng, lại thêm Hye Kyo mình lại càng thích, cứ có diễn viên xinh đẹp là mình thích rồi.
Tks kites !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 18-4-2013 14:45:53 | Chỉ xem của tác giả
Ngỡ được xem chị đóng thế nào ai ngờ chỉ vài phút
Xem xong  thấy bùn
Được cái phim hay.
Yêu Diều lắm lắm...
{:297:} cơ mà ta bắt đầu xem lại phim Trung rồi. Hì hì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 18-4-2013 15:12:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem phim này rồi. Nói thực sự là mình ko hiểu/ được nội dung phim. Mình xem từ đầu đến cuối mà không tải nào hiểu nổi ý của tác giả làm phim. Phim quá nan man ko tập trung vào nhân vật  chính.
Nhưng phải nói thật là phim rất hoành tránh nhưng cảnh võ thuật trong phim ko thể trê vào đâu được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 18-4-2013 18:05:07 | Chỉ xem của tác giả
Nghe giới thiệu mà thấy hoành tráng  quá.
Chuẩn bị cả 8 năm luôn, còn có Chương Tử Di vs Song Hye Kyo đóng nữa.
Cắm torrent thôi >:)                                                           
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách