Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Grandmaster/ Nhất Đại Tông Sư/ 一代宗师 - Lương Triều Vỹ, Chương Tử Di, S

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 20-7-2013 14:21:02 | Chỉ xem của tác giả
Là 1 fan của truyện chưởng dĩ nhiên ko bỏ qua "Nhất đại tông sư" với 1 đống lí do để xem như "võ lâm kiểu mới", em Song nhu mì đóng phim TQ, em Chương có khí chất, bác Lương chọn phim hay, xem Trương Trí Lâm làm nam kĩ, cảnh oánh nhau trong mưa y như Matrix phiên bản kungfu..vân vân & mây mây.

Chỉ có 1 điều, phim Vương Gia Vệ từ "Tâm trạng khi yêu" đến "Đông Tà tây độc"... chả bao giờ mình xem được hết. Phim này không ngoại lệ, phim hay nhưng chỉ dành cho người kiên nhẫn thôi. Ah, phải nói là phần nhìn của phim thì rất ổn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 31-7-2013 23:42:09 | Chỉ xem của tác giả
dạo này mình bị bấn Song Hye Kyo haha từ sau khi coi TWTWB tới giờ cứ thấy tin hay phim nào có c Song là mình nhào zô...ham hố :))) mà  c Song trog phim này đóng vai gì mà poster không thấy hình nhỉ?????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 8-8-2013 21:09:30 | Chỉ xem của tác giả
lương triều vỹ và chương tử di đóng hay quá ,mấy cảnh võ thuật miễn chê , shkyo đẹp nhưng vai này nhạt quá , xuất hiện được có 1 tí ah
nội dung phim đoạn đầu thì hay nhưng đoạn sau cứ thế nào í , ko hiểu nhân vật diệp vấn lắm ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 21-8-2013 13:37:08 | Chỉ xem của tác giả
Ôi phim này chưa xem.

Hay không các bạn? {:180:}

Ra news đọc tin liên quan nào: http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... p;extra=#pid6792758
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 23-8-2013 12:28:04 | Chỉ xem của tác giả
Song Hye Kyo trong phim này ít đất diễn quá, ty nhiên nó cũng đã lột tả đầy đủ hình ảnh của một người phụ nữ truyền thống Phương đông, hiền dịu, đảm đang, thương chồng thương con và hy sinh vì sự nghiệp của chồng.
Chiết lý võ thuật thật cao siêu, tư tưởng phát triển võ thuât ra toàn TQ, không phân biệt bắc nam (Giống như Lý tiểu Long muốn phát triển Kungfu ra toán thế giới) của người Cha có vẽ không được tiếp tục, nên cuối cùng tuyệt kỹ Tứ Thất.. đã thất truyền.. buồn.
Một mối tình cảm đặc biệt giữa hai cao thủ trong phim nó giống như tình cảm trong truyện Mảnh trăng cuối rừng ấy nhỉ? Xúc động quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 28-8-2013 18:15:52 | Chỉ xem của tác giả
myungwol gửi lúc 27-12-2012 11:01

Nghe tên phim và dàn diễn viên hoàng tráng thật, không biết nội dung thế nào. Thanks subteam trước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 30-8-2013 11:08:26 | Chỉ xem của tác giả
myungwol gửi lúc 27-12-2012 11:01

xem dàn diễn viên thôi cũng đã thấy hay rồi!!
thanks ST nhều nhều!!!
hóng những sp tiếp theo!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 5-11-2013 21:34:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim của đạo diễn Vương Gia Vệ thì không cần phải suy xét gì mà phải quyết định down ngay tắp lự...tuy nhiên mình vẫn cảm thấy cần có thời gian để xem và suy ngẫm từ từ vì đây là bộ phim làm theo truyền thống của đạo diễn Vương. Mất 7, 8 năm trời để thai nghén 1 tác phẩm thì không thể trong 1, 2 giờ mà phán là hay hay dở được. Dù gì thì phong cách phim Vương Gia Vệ đã có thương hiệu chừng ấy năm trời mà. {:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 11-11-2013 13:54:34 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem xong phim này. Phải nói tuy rằng diễn viên k chuyên về võ thuật nhưng biểu diễn rất đẹp mắt, kĩ xão phim cũng rất đẹp.
Thanks SubTeam ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 4-1-2014 14:31:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim nói chung là góc quay của phim cũng rất đẹp
Mà tội một cái là Song Hye Kyo bỏ cả năm trời qua Trung Quốc quay phim này mà lên hình được có vài phút à
Mới đầu nghe nói vai vợ của Diệp Vấn thì có vẻ cũng là vai lớn nhưng cuối cùng lên hình chẳng được bao nhiêu cả ??
Không biết năm nay quá TQ quay phim tiếp có được lên hình nhiều không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách