Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Grandmaster/ Nhất Đại Tông Sư/ 一代宗师 - Lương Triều Vỹ, Chương Tử Di, S

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 8-5-2013 11:23:39 | Chỉ xem của tác giả
Có vẻ phim muốn nhấn mạnh hơn vào phần triết lý trong võ học nên ai xem để giải trí đơn thuần thì thấy hơi nản
Lương Triều Vỹ đóng Diệp Vấn mình thấy không hay, không thể hiện được gì nhiều, cứng nhắc thế nào ấy
Dù sao vẫn thanks subteam vì phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 9-5-2013 12:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Thêm một phim nói về Diệp Vấn nữa. Quả thật những phim nói về Diệp Vấn đều rất hay. Lần này lại được cả diễn viên kì cựu Lương Triều Vỹ đóng vai thì thật không thể bỏ qua.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 11-5-2013 13:25:49 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên đẹp, nổi tiếng cũng đủ để nói lên chất lượng bộ phim thế nào rùi nhỉ :D Đề tài võ thuật chưa bao giờ nhàm chán mà bộ phim lại được đầu tư bài bản chất lượng. Chưa biết tạo hình nhân vật của Song Hye Kyo trong phim như thế nào nhỉ?? Hình như đây là dự án đầu tiên hợp tác với bên Tàu thì phải. Nếu sis có màn võ thuật thì thú vị phải biết ;)
thanks đội st đã dịch bộ phim nhé! :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 15-5-2013 14:09:03 | Chỉ xem của tác giả
Quả thực mình cũng không hiểu nhiều về nội dung lắm, mà cũng không nói nhiều quá đến Diệp Vấn thì phải, thích nhất là các đoạn đấu tay đôi của Chương Tử Di
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 20-5-2013 13:06:23 | Chỉ xem của tác giả
Ùi!!!! Phim toàn diễn viên nổi tiêng lại có cả hợp tác vs sao Hàn thì nhất định phải xem rồi!!! {:159:}

Phim cổ trang TQ thì nhất định là đáng xem rồi!!!

Chưa xem nhưng mình cũng biết là rất hay!!! Down về hóng thôi!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 20-5-2013 22:45:40 | Chỉ xem của tác giả
Mấy pha đánh võ đẹp khỏi chê, không phủ nhận là dựa nhiều vào kỹ xảo nhưng mà những hiệu ứng mưa, cảnh quay chỉ 1 phần thôi, còn về động tác cũng như kỹ thuật võ thì quá ok. Công nhận những phim TQ kiểu như thế này toàn có đạo diễn võ thuật giỏi. Thanks ST, hy vọng có nhiều phim như phim này hoặc là Taichi coi cho đã ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 27-5-2013 11:54:51 | Chỉ xem của tác giả
dù bận ôn thi mà máu mê phim nó cứ cuồn cuộn, không thể nào không luyện được nhìn cái poster phim đã hấp dẫn rùi mà phim rất chất nữa chứ, võ thuật uyển chuyển, thâm ý sâu sắc, nhưng cái kết thúc có phần quá bi thương chăng, cuối cùng chẳng ai có thể quay đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 8-6-2013 16:20:47 | Chỉ xem của tác giả
Song Hye Kyo diễn hay quá... không nói câu nào mà vẫn biểu lộ được cảm xúc. Nhưng tại sao lại chọn SHK đóng trong khi không nói được tiếng Trung vậy ạ?? Lại còn rất ít xuất hiện nữa..

CTD thì thôi, chuẩn rồi :-< Mình thích cả tạo hình lẫn tính cách nhân vật trong này...nhất là cảnh đánh nhau cuối..bị ám ảnh mất mấy hôm :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 25-6-2013 15:09:07 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên mình xem 1 bộ phim về Diệp Vấn nên ko rõ về tính cách nhân vật này cho lắm.Phim này thấy chú Lương đóng nhàn nhạt thế nào ấy. Nội dung thì lấp lửng ko rõ ràng gì hết xem mà nóng hết cả ruột. Nhưng phải nói là các cảnh đánh nhau quay quá đẹp nhất là mấy cảnh quay dưới mưa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 26-6-2013 19:28:19 | Chỉ xem của tác giả
phim có dàn diễn viên hoành tráng ghê !!
nhưng đọc sơ qua comment của mọi người thì lại có vẻ không hấp dẫn lắm làm mình phân vân không biết có nên xem không đây???{:288:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách