Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Grandmaster/ Nhất Đại Tông Sư/ 一代宗师 - Lương Triều Vỹ, Chương Tử Di, S

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 29-4-2013 11:54:23 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự phim này rất hay.
Cung Nhị đóng rất có hồn,có sức hút ...CTD đóng còn hay hơn các bậc nam nhân trong phim nữa.
Mà tại sao phu nhân DV chết vậy ta ? search google k thấy nói
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 29-4-2013 16:42:32 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mới nhìn thấy chị Song liền háo hức reo ầm lên nhưng xem đến cuối phim thất vọng ghê. Vai của chị Song trong phim này ít đất diễn quá, có vai này hay không cũng chẳng ảnh hưởng nhiều đến phim, đúng kiểu bình hoa di động. Còn chị Di từ phim thập diện mai phục đến phim Quan hệ nguy hiểm và phim này thấy chị ấy có một ánh mắt à, nhìn xa xăm cứ như không thấy gì trước mặt ấy. Phim này không hay như mình tưởng, tựa phim là Grand Master nhưng Diệp Vấn trong phim này không được khắc họa rõ lắm hay tại trình cảm phim của mình kém nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 1-5-2013 12:53:39 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều lắm, lúc trước mình có xem một bản sub khác trên mạng nhưng xem xong phim mình hoàn toàn không hiểu gì cả :|

Về phim:

- Nhân vật để lại cho mình nhiều dấu ấn nhất là vai diễn Chương Tử Di. Muốn nói về nhân vật này không biết nói bao nhiều mới đủ. Nên mình xin để nhận định lại cho từng cá nhân. Chỉ muốn nói rằng nhân vật này để lại cho mình rất nhiều xúc cảm đặc biệt.

- Diệp Vấn của Lương Triều Vỹ có phần khô cứng về mặt biểu cảm, mình vẫn ấn với LTV trong Thính Phong Giả đóng cùng Châu Tấn nhất.

Vài chia sẻ ^_^

Bình luận

bản nào mình coi cũng ko hỉu lun :v  Đăng lúc 1-5-2013 02:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 1-5-2013 15:01:03 | Chỉ xem của tác giả
haizzz.. coi fim này phải nói là nản hết sức
Lúc đầu là coi để giải trí, cuối cùng là phải căng não ra phân tích từng từ từng chữ của nhân vật
Thiệt tình để mà hiểu sâu sắc thì k bik coi đến bao giờ nữa=.=
Với cái kiểu điện ảnh nên nó làm nhanh như chong chóng mà hình tượng nhân vật chả thay đổi chút nào
Võ thuật thì ko bàn, chuẩn rồi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 1-5-2013 15:02:50 | Chỉ xem của tác giả
nhungnhimxu gửi lúc 30-4-2013 21:07
phim võ thuật của Trung Quốc thì miễn chê rồi, lại có Lương Triều Vỹ, Chương Tử Di  ...

Coi rồi cho mình ý kiến nhaz
Mình coi ko hỉu j hết =.=
Dàn diễn viên thì chuẩn, ngay đạo diển cũng khủng
Thế mà fim mình coi ko hấp dẫn lắm.. hay là do mình nhỉ {:147:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 1-5-2013 21:16:58 | Chỉ xem của tác giả
huongtyta gửi lúc 1-5-2013 15:01
haizzz.. coi fim này phải nói là nản hết sức
Lúc đầu là coi để giải trí, cuối cùng  ...

Chắc mình phải xem 2-3 lần nữa mới dám chia sẻ :)

Đến giờ thì mình thấy nên tìm hiểu thời cuộc tình hình trung quốc lúc đó và mỗi lần xem chỉ tập trung vào 1nhaan vật thì may ra :"D

Lời thoại gãy gọn và chứa hàm ý đạo lí kungfu trong đó thì phải ^_^

Tóm lại, ko phải phim xem đẻ giải trí đơn thuần ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 2-5-2013 10:16:13 | Chỉ xem của tác giả
Vào đầu choáng ngợp với màn oánh nhau rất ấn tượng. Song Hye Kyo khá là tẻ nhạt, và không nói một lời nào suốt bộ phim. Chương Tử Di thì chị vẫn vậy.biểu diễn hết ý y như thời trẻ( trong phim thập diện mai phục).Cũng thấy tiếc cho mối tình của chị Di và anh Vỹ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 2-5-2013 19:19:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim toàn diễn viên đẹp. Nội dung sâu sắc. Kết thúc buồn. Phim này ấn tượng nhất với Chương Tử Di. Song Hye Kio xuất hiện mờ nhạt quá. ......................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 3-5-2013 16:08:53 | Chỉ xem của tác giả
Trương Tử Di đóng vai con gái của ông cao thủ sử dụng Dương Gia Thái Cực Quyền, siêu lợi hại. Cảnh quay đẹp, ý nghĩa... Tuy có hơi khó hiểu nhưng cũng hay lắm rồi! Thanks sub team!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 6-5-2013 14:49:41 | Chỉ xem của tác giả
đã coi Nhất Đại Tông Sư ^^
Hay tuyệt! Mấy đoạn cung fu của Chương Tử Di làm mình rất ấn tượng, xem mà bị cuốn hút đến từng động tác , từng ánh mắt, cử động. Phải nói là sự góp mặt của Chương Tử Di trong phim có ảnh hưởng không hề nhỏ đến sự thành công của nó. :D
Thanks subteam vì bộ phim hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách