Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] [Thái Dương Thôn] Thập nguyệt vi thành / 十月围城 / Chung Hán Lương, Lưu Tiểu Tiểu, Trương Hiểu Long, Hồ Đông / Vietsub E30

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 20-3-2015 18:32:42 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tập 2 đẫm máu và nước mắt chú Chung diễn xuất rất ổn, cũng giống Ngàn cân treo sợi tóc, 1 mình đóng 2 vai mà khán giả vẫn nhìn ra tính cách của 2 nhân vật
Mình xin có ý kiến với subteam là có thể nhờ các admin fanpage kites.vn hoặc kites-chinese zone đăng bài về phim để nhiều người biết hơn. Vì thực tế là mình biết đến vietsub TNVT qua comment của 1 bạn trong 1 fanpage của chú Chung mà bạn ấy dẫn link do website khác reup lại, kh ghi nguồn . Mình cũng thấy 1 trang khác chia sẻ vietsub nhưng cũng là link reup và nhiều bạn comment hỏi theo dõi phim ở đâu. Chứng tỏ có rất nhiều người chưa biết đến vietsub TNVT và cũng không biết Thái Dương Thôn là người vất vả làm ra những tập vietsub này. Mình cũng là người từng làm sub nên mình thật sự rất trân trọng công sức của Thái Dương Thôn. Mình còn là fan của chú Chung nên rất muốn các bạn là fan như mình dễ dàng được tiếp cận vs các vietsub về chú.
Thế nên mình hi vọng subteam có thể chịu khó pr về project này trên các trang của Kites vì đây cũng là 1 cách để các bạn "xác lập bản quyền" Cám ơn subteam đã đọc những dòng này ^^

Bình luận

cảm ơn b nha, TDT ST cũng đang cố gắng PR cho phim đến gần vs mn hơn :), bọn t cũng đã lập fanpage cho phim trên fb r :D  Đăng lúc 20-3-2015 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 20-3-2015 21:39:49 | Chỉ xem của tác giả
[TDT][Vietsub] Thập Nguyệt Vi Thành 2013 - Tập 3 - Chung Hán Lương

Credit: THÁI DƯƠNG THÔN SUBTEAM

Chúc các bạn xem phim vui vẻ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 20-3-2015 21:40:15 | Chỉ xem của tác giả
Thank subteam , nhưng sao tập 3 ko xem đc thế.
Hóng quá. Năng suất subteam thật tuyệt , mới thứ 6 đã có tập 3 rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 20-3-2015 22:45:32 | Chỉ xem của tác giả
Naoh gửi lúc 20-3-2015 06:32 PM
Tập 2 đẫm máu và nước mắt  chú Chung diễn xuất rất ổn, cũng giống Ngàn cân treo s ...

À đấy lại nói về cái fanpage, nếu không phải mình đọc comment của 1 bạn trong topic này thì mình cũng không biết là có fanpage của các bạn đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 20-3-2015 23:09:00 | Chỉ xem của tác giả
Tập 3 vẫn thương tâm quá. Đau lòng cho Lý lão gia quá. Có mỗi thằng con trai mà mất rồi .
Tự dưng thấy thương Lý Ngọc Đường khủng khiếp . Mới mấy tập đầu mà đau lòng quá đi , huhu.
Kiểu này phải mua khăn giấy để sẵn trong nhà rùi . Huhu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 21-3-2015 08:13:46 | Chỉ xem của tác giả
Naoh gửi lúc 20-3-2015 10:45 PM
À đấy lại nói về cái fanpage, nếu không phải mình đọc comment của 1 bạn trong topic ...

Mình cũng là 1 thành viên trong ST của TDT, thay mặt ST mình rất cảm ơn những lời chia sẻ đóng góp và ủng hộ của bạn.
Hiện tại thì bên fanpage kites cũng đã PR cho phim rồi, ngoài box C-Drama cũng đã treo poster phim ở ngay đầu box rồi b ạ . Bọn t cũng đã rất cố gắng PR cho phim thật nhiều, nhưng có lẽ 1 phần phim là dòng phim chính luận nên nhiều bạn sẽ k chú ý đến, thêm nữa là tốc độ ra sub của b vẫn chậm nên các bạn có lẽ thích nhưng chưa muốn xem ngay nên phim vẫn bị hơi chìm.
Bọn t vẫn đang cố gắng xây dựng fanpage và PR cho phim (Lượng like và ủng hộ trên fanpage của phim cũng đã làm cho bọn t khá bất ngờ, vì k ngờ cũng nhiều b chú ý đến phim thế) nên hy vọng tg tới sẽ có thêm nhiều ng` biết đến và xem phim hơn .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 21-3-2015 08:41:36 | Chỉ xem của tác giả
missU gửi lúc 20-3-2015 09:39 PM
[TDT][Vietsub] Thập Nguyệt Vi Thành 2013 - Tập 3 - Chung Hán Lương

Sáng ra là có phim để xem rồi
Cảm ơn các chị em st nhà ct thật nhiều
Tung hàng từ đêm qua vậy mà mình kg biết (tại đêm qua đi ngủ sớm hic)
Giờ phải chạy vào xem mới được iu st nha ct qtqd luon <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 21-3-2015 11:57:49 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn ST nhà mình nhiều nhé. Mong chờ film lắm luôn í.
Mới coi xong tập 3, vậy là sẽ chờ thêm 1 tuần nữa để coi tập mới
Càng coi càng thấy diễn xuất của các dv trong film này hay quá.
Ấn tượng với vai diễn Lý Ngọc Đường lắm, rất hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 21-3-2015 12:54:09 | Chỉ xem của tác giả
Mất đi người thân là nỗi đau vô bờ bến. Và còn đau hơn gấp nhiều lần khi mà sự ra đi của người đó là quá đột ngột, không một lời báo trước. Mới đây thôi còn nghe tiếng người, còn nhớ về gương mặt người, còn nghĩ về những giây phút vui vẻ hạnh phúc khi gặp lại người vậy mà một tin báo bất ngờ làm ta gục ngã. Tưởng như mình đang ở trong một cơn ác mộng, chỉ mong được tỉnh lại và mọi thứ sẽ yên bình như xưa, nhưng sự thật sao quá tàn nhẫn.
Người nằm đó, bình thản chìm trong giấc ngủ sâu vĩnh hằng. Còn ta lòng cuồn cuộn sóng.
Ký ức về người cứ ào ạt hiện về, rõ ràng hơn bao giờ hết dẫu rằng người đã mãi rời xa. Chỉ một bóng hình quen thuộc, một âm thanh quen thuộc, một mùi vị quen thuộc cũng đủ để nỗi nhớ về người dội về làm ta trở nên yếu đuối...
Ta tự hỏi khi Lý Ngọc Đường nhìn thấy A Tứ trong bộ dạng của Trùng Quang cảm giác ông ấy ntn? Có lẽ nỗi đau chưa nguôi ngoai lại trở nên quặn thắt. Giống, rất giống nhưng vĩnh viễn đó không phải là người con mà ông hết mực thương yêu.
Ông lạnh lùng và cứng rắn một cách đáng sợ khi nói chuyện với A Tứ, nhưng cũng có những giây phút ta thấy ông dịu lại, có lẽ trước mắt ông khi ấy là TQ...
Thương thay cho phận cha già bất lực nhìn đứa con trai độc nhất ra đi, mũi tên đâm xuyên tim anh cũng đã đâm xuyên tim cha anh đấy.
Thương thay cho phận con cháu lại chẳng thể còn người nối dõi tông đường, nén lòng đưa một người xa lạ về bái lạy tổ tiên. Nước mắt lưng tròng, tội lỗi này dường như quá lớn...

Rồi thì theo dòng thời gian nỗi đau nào rồi cũng dần nguôi ngoai, dĩ nhiên chẳng quên được đâu, chỉ là ta quen dần với nỗi đau đó mà thôi...

PS: Lảm nhảm đôi dòng về phim với một chút đồng cảm từ chính bản thân mình...

Bình luận

đúng rồi đó ss bác ấy diễn hay quá nhìn ánh mắt thôi cũng đủ rồi huhu thật là xót xa và đau lòng dùm bác ấy :((  Đăng lúc 21-3-2015 09:15 PM
Uh, ss cũng vậy á. Cứ mỗi lần bác í nhìn A Tứ là lại nhớ về TQ á. Công nhận bác í diễn hay thật, chỉ bằng ánh mắt mà bộc lộ hết bao nỗi niềm luôn.  Đăng lúc 21-3-2015 08:27 PM
Lời cảm nhận của ss về phim hay quá Likeeeeeeeeeee,đoạn bác LND nhìn A Tứ ngoài cửa mà thương cho bác ấy quá ss ơi  Đăng lúc 21-3-2015 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 21-3-2015 19:00:47 | Chỉ xem của tác giả
A Tứ nay đã khác rồi nha mn nhìn thấy cưng quá

cap be my
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách