Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] [Thái Dương Thôn] Thập nguyệt vi thành / 十月围城 / Chung Hán Lương, Lưu Tiểu Tiểu, Trương Hiểu Long, Hồ Đông / Vietsub E30

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 17-3-2015 09:43:25 | Chỉ xem của tác giả
Elysium gửi lúc 14-3-2015 11:29 AM
bạn nói đúng ý mình quá
Những bộ phim như thế này, xem xong thấy mình ko lãng phí  ...

vui vì có người cùng ý kiến ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt -1 Bạn sử dụng chức năng Bình luận v.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 17-3-2015 09:50:59 | Chỉ xem của tác giả
loanfirefly gửi lúc 11-3-2015 11:32 PM
nhận ra một điều là dạo này mình bị đánh cắp linh hồn, hồn giờ đang mỏi mòn ngóng ...

xác định sẽ ăn ngủ cùng phim rồi.
58 tuần tiếp theo,
trời đất có thể thay đổi nhưng tuyệt đối vẫn sẽ chờ phim.

Bình luận

hi bạn ơi, bạn edit post thành 3 dòng theo đúng quy định bạn nhé, còn nếu k, thì bận chuyển sang chức năng "bình luận" với những cmt ngắn này nhé ^^  Đăng lúc 17-3-2015 02:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 17-3-2015 14:28:31 | Chỉ xem của tác giả
Hic hôm qua ngồi xem tập 2 mà nước mắt lưng tròng, tập 2 có quá nhiều cảnh lấy nước mắt khán giả
Cảm động nhất đoạn Trùng Quang hy sinh và sau đó được đưa về nhà. Người cha lau vừa vết máu, vừa trò chuyện với TQ, nỗi đau của người cha khi chứng kiến đứa con trai dứt ruột hy sinh ngay trước mắt mình có lẽ sẽ không dễ có thể nguôi ngoai. Chiến tranh là vậy, thực sự rất khốc liệt và nhiều khổ đau.

Bác diễn viên đóng vai Lý Ngọc Đường đúng là đóng đạt thật, một cảnh bi nhưng cách diễn của bác ý cứ từ từ đi vào lòng người dù không có những trường đoạn khóc sướt mướt hay thống thiết gì đó như những bộ phim khác trong cùng hoàn cảnh tương tự. Mình xem phim mà nước mắt cứ tuôn chảy lúc nào chẳng hay (mặc dù bản thân mình là một ng khá lý trí, khi xem phim rất hiếm khi minh khóc). Phải nói là bác diễn quá đạt luôn, anh nhà mình đóng phim với bác sẽ học hỏi được thêm rất nhiều kinh nghiệm diễn xuất từ bậc tiền bối này.
Vậy là TQ đã hy sinh rồi, giờ sẽ tập trung vào nhân vật A Tứ thôi.

À mà anh diễn viên vào vai Tần Thiếu Bạch hóa trang trong phim này không nhận ra, hóa ra là diễn viên Cảnh Cương Sơn, anh này vốn ngày xưa đóng rất nhiều phim mình đã từng xem trên tivi. Hôm trước xem niên đại tú mới nhận ra anh này.

Cám ơn sub team rất rất nhiều, mình chờ tập 3

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 17-3-2015 17:00:35 | Chỉ xem của tác giả
Chung ca ca, mỗi năm được nhìn ca ca mấy lần như này em cũng thấy mãn nguyện lắm rồi. Cảm ơn subteam nhiều nhiều lắm ý, hi vọng là phim này không bị ngắt quãng giữa chừng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 17-3-2015 19:17:24 | Chỉ xem của tác giả
ủa mấy bác cho mình hỏi mỗi tuần ra 1 tập hả .

Xem phim khóc qtqđ luôn ,sưng cả mắt, Lúc xem cảnh A Tứ cười như con điên. Cả nhà chẳng hiểu gì taị sao lúc cươi lúc khóc chứ. Thật là diễn xuất tuyệt vời cả 2 vai của anh Chung nhà mềnh. Muốn xem lại (3 lần rồi )nhưng ko dám nữa sợ lại sụt sùi mai mắt đỏ như mắt thỏ ko dám ra đường. TRong khi chờ tập 3 quay ra xem lại HDT cho nó nhẹ nhàng tình cảm lại hài hước bởi lão Viên .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 17-3-2015 20:12:06 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt là khóc hết nước mắt khi xem tập 2 này cả nhà ạ,bao nhiêu cảm xúc đều tuông ra hết khi xem tập 2,trời ơi hầu như đoạn nào cũng lấy đi nước mắt của tất cả ct Nào là anh ÚC BẠCH đã dũng cảm lấy thân mình ra để hy sinh,rồi cả 4 anh bảo vệ LTQ kia nữa họ đã anh dũng mà hy sinh nt,rồi đến LTQ của ct trời ơi đoạn anh ngồi trên xe kéo bị mũi tên của tên ác ma kia bắn trúng khóc vật vã luôn,còn màn cảm động lòng người cảnh người cha LND ôm con mình vào lòng mà khóc nghẹn ngào trời ơi phim hay quá mn ơi cảm ơn chị em ST nhà ct đã sub bộ phim này nhé ,mong các chị em có thật nhìu sk mà cùng nhau phấn đấu 58 tập nữa nha

baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 17-3-2015 21:03:47 | Chỉ xem của tác giả
Xem đoạn bác ấy rớt nước mắt ntn này cũng là lúc nước mắt mình rơi theo trời ơi xót xa quá đau lòng quá thưong cho 2 cha con quá

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 20-3-2015 00:56:18 | Chỉ xem của tác giả
Thứ 6 rồi . Lại thứ 7
Hóng qtqđ . Mong tập 3 từng ngày .
Cảm thấy yêu subteam kinh khủng , phim quá dài nhưng vẫn nhiệt tình làm . Cực thân cho subteam quá.
Mình thì dốt công nghệ nên ko giúp đc gì, xin vào chân trà nước đc ko ta?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 20-3-2015 10:47:41 | Chỉ xem của tác giả
A Tứ của lòng em sao anh ra nông nỗi ntn thương anh quá đi,dù anh có ntn trong mắt em anh vẫn ngời ngời chói sáng thiệt là hóng tập 3 lắm rồi nhưng cố gắng chờ đợi,chờ đợi là hạnh phúc mong các c/e ST nhà ta cố lên nhé giữ sk nha iu mn

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 20-3-2015 12:11:51 | Chỉ xem của tác giả
Lên mạng kiếm được tấm hình này, dễ thương quá ^^, Iu A Tứ, Iu Doraemon

baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách