Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] [Thái Dương Thôn] Thập nguyệt vi thành / 十月围城 / Chung Hán Lương, Lưu Tiểu Tiểu, Trương Hiểu Long, Hồ Đông / Vietsub E30

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 14-3-2015 11:29:42 | Chỉ xem của tác giả
loanfirefly gửi lúc 11-3-2015 11:32 PM
nhận ra một điều là dạo này mình bị đánh cắp linh hồn, hồn giờ đang mỏi mòn ngóng ...

bạn nói đúng ý mình quá
Những bộ phim như thế này, xem xong thấy mình ko lãng phí thời gian. Trong cuộc sống tình yêu trai gái đâu phải là tất cả, còn tình yêu gia đình, tình anh em, tình yêu tổ quốc... coi hai tập đầu của TNVH mà co nhiều đoạn mình đã khóc nhất là đoạn có ba của Lý Trùng Quang bác ấy diễn hay quá, coi mà ko cầm được nước mắt.
Bây giờ nhìn lại mấy kiểu phim thần tượng chỉ có diễn viên, trang phục , ngoại cảnh đẹp... nhưng diễn xuất hời hợt, kịch bản xào nấu lung tung thì đúng là có 1 sự chênh lệch rất lớn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 14-3-2015 13:00:23 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người đã xem xong tập 2 của phim chưa? Có ai như mình không? Khóc hết nước mắt vì tập này.
Một tập phim quá nhiều cảm xúc, quá xúc động
Có những cảnh phim cứ  ám ảnh mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 14-3-2015 13:20:04 | Chỉ xem của tác giả
Ko cầm lòng đc .
Dù đã xưm raw rồi , nhưng lần đó tua nhanh vì ko dám nhìn cảnh má me .
Còn lần này xem ko xót 1 từ 1 chữ , huhu.
Thương LTQ  bao nhiu thì thương Lý. Ngọc Đường gấp nghìn lần .
Khi nghe LTQ gọi cha ,cha , phụ thân . Ko thể chịu nổi . Huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 14-3-2015 14:57:09 | Chỉ xem của tác giả
Tập này coi đau lòng quá. Từ lúc TQ cầm đt gọi cho ba là mình đã cầm lòng ko đc rồi.
Tình yêu gia đình và tình yêu nước vốn không thể đặt lên bàn cân so sánh, vậy mà cũng đành phải chọn một.
TQ, anh chọn hy sinh vì đất nước, vậy nên đành bất hiếu với cha già.
Phút cuối cùng đời mình anh gọi tên cha, tình phụ tử thiêng liêng mà day dứt...
Đau, đau thật đấy! Nhưng người đi đau chỉ lần đó rồi thôi, nhắm mắt xuôi tay, bỏ lại tất cả.
Người ở lại nỗi đau mới dai dẳng. Vĩnh viễn một khoảng trống chẳng thể lấp đầy...
"Về nhà thôi!" Chỉ đến lúc này anh mới ngoan ngoãn nghe lời cha. Và cũng chỉ lần này thôi, sẽ chẳng còn lần nào nữa...

Lần này coi mình không khóc, chỉ là có cái gì đó cứ nghèn nghẹn. Ko chỉ TQ mà còn biết bao con người đã ngã xuống, còn biết bao người cha người mẹ cũng mang trong mình nỗi đau như Lý Ngọc Đường.
Chiến tranh vốn quá nghiệt ngã...

Bình luận

Hehe. Bá đạo quá, vậy mà cũng hỏi. ss đâu dám từ chối em đâu Snow :)))  Đăng lúc 15-3-2015 06:44 PM
ss ơi, em mượn bài này đăng lên fanpage nha! ss chưa đồng ý e cũng lấy trước =)))))  Đăng lúc 15-3-2015 06:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 14-3-2015 15:28:37 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá! Mình xem đoạn cuối mà khóc luôn.

Cám ơn các bạn nhiều nhé!

Rất mong chờ tập 3.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 14-3-2015 19:10:48 | Chỉ xem của tác giả
T vừa đi học về biết có tập mới là phải vô đây comt ủng hộ subteam liền, hehe , thấy mới có 2 tập mà đã chiếm được cảm tình của khán giả thế này rồi, đọc comt của mấy bạn vui quá đó, bảo anh già về với phim chính kịch đi mà, chất lượng hơn mấy bộ ngôn tình chuyển thể nhiều , đóng mấy vai soái ca ngôn tình toàn nhận thêm kiểu fan nửa vời với antifan, đi đâu cũng thấy bị lôi ra so sánh với người này người nọ, đến khổ

Yêu subteam nhìu, gửi tặng subteam ngàn bông hoa, chúc các thành viên trong subteam white valentine vui vẻ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 14-3-2015 21:56:43 | Chỉ xem của tác giả
Đã comt bên face nhưng mình muốn qua đây cảm ơn và ùng hộ Sub team
Trước giờ mình thường coi phim Hàn hay phim thần tượng TQ vì rằng mình sợ máu, cứ phim nào nhiều máu là mình cạch ko xem nữa... lúc đầu xem phim này tất thảy là vì Chung Ca...
Lúc chiếu tới mấy cảnh đánh  nhau mình có thể xem nhưng khi tới khúc Phàn Thiếu Hoàng chết mình đã quay đi vì quá đáng sợ cho sức chịu đựng của mình rồi...
Rồi tới khúc mình biết sẽ tới là Lý Trùng Quang chết, máu quá trời, sợ lắm nhưng vẫn phải xem, má ơi sao mà lắm máu thế kia, tưởng tượng nếu thật thì đau đến thế nào chứ...
Chung ca cứ gọi Cha cha là tim mình đau nhói, đau cho người con, đau cho người cha không nhìn đc con lần cuối... anh diễn quá hay đi mà.
Cảnh cuối khi cha LTQ ôm con, rồi lau máu, nhìn bác khóc mình cũng khóc mà chả biết.
Nhạc cuối phim cũng ám ảnh mình, vì điệu buồn da diết của nó...
Mình chính thức bị ám ảnh bởi phim này rồi, dù sợ, dù bị ám ảnh mình vẫn sẽ coi vì nó quá tuyệt với không chỉ Chung ca mà tất cả diễn viên đều tuyệt vời.
Thanks sub team đã làm phim này để mình bị ám ảnh mất rồi... giờ chạy đi xem AMR để bớt bị ám ảnh đây không thì tối nay ko ngủ được mất.
P/s mà Phàn Thiếu Hoàng chết sớm qua, anh ấy mà đánh võ thì vô đối rồi

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 14-3-2015 23:57:23 | Chỉ xem của tác giả
Trùng Quang... Cha đến rồi... Cha đến đón con về nhà
Nước mắt không thể ngừng khi coi cảnh này
May mà nhịn đến tối nay mới coi, chứ mà mang cặp mắt sưng húp đi thì thì tiêu rồi
Thanks subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 15-3-2015 18:01:49 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim khóc qtqđ luôn ,sưng cả mắt, Lúc xem cảnh A Tứ cười như con điên. Cả nhà chẳng hiểu gì taị sao lúc cươi lúc khóc chứ. Thật là diễn xuất tuyệt vời cả 2 vai của anh Chung nhà mềnh. Muốn xem lại (3 lần rồi )nhưng ko dám nữa sợ lại sụt sùi mai mắt đỏ như mắt thỏ ko dám ra đường. TRong khi chờ tập 3 quay ra xem lại HDT cho nó nhẹ nhàng tình cảm lại hài hước bởi lão Viên .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 16-3-2015 20:00:30 | Chỉ xem của tác giả
Vừa bị xoá bài dù đã type 3 dòng. Hận sao xưa k học văn tốt hơn, chữ nghĩa nghèo nàn quá, nên mỗi lần viết lại thấy ngại.
Đề nghị ad bổ sung thêm thông tin về các giải thưởng của phim lên trang nhất. Phim hay quá!
Thank ST nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách