Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013]Tây du: Hàng ma thiên/西游·降魔篇/Thư Kỳ, Văn Chương, Hoàng Bột, Châu Tinh Trì

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 12-3-2013 19:08:03 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá!
Lâu lắm rồi mới được xem một bộ phim Trung hay thế này.
Phải nói rằng, từ Tuyệt đỉnh kungfu trở đi. Mình đều thích phim của chú Châu.
Kịch bản tưng tửng, có vẻ tào lao với mục đích chọc cười khán giả.
Để rồi khi người ta cười xong sẽ phải rơi nước mắt.
Một Tây Du chẳng phải của Ngô Thừa Ân, mà nó là của Châu Tinh Trì.
Bộ phim khiến mình liên tưởng tới Ashes of time của Vương Gia Vệ, cảnh đó, người đó mà hồn phim không phải đó.
Phim vẫn nói về lòng hướng thiện, về cái tình nhưng nó tình hơn, đời hơn rất nhiều so với bản gốc mà chúng ta quen thuộc. Sự rung động của sư phụ sâu hơn, thấm hơn và khiến ông ngộ ra chữ tình lớn trong nhân thế. Bát Giới và Sa Tăng không phải xuất thân cao quý này nọ, đơn thuần là những mối oan khiên đến chết vẫn không nguôi và trở thành yêu quái và đánh mất bản ngã của mình. Một Tôn Ngộ Không hiện thân của cái ác vô tận sau 500 năm vẫn chẳng ngộ ra chữ Phật ở nơi đâu. Và cuối cùng thì điều gì khiến Ngộ Không mộ đạo sau khi không thể thoát khỏi bàn tay của Phật? Có lẽ, Phật tổ đã đánh thức tiềm thức sâu tận đâu đó, nơi thiên nhiên bình yên mà chú khỉ đã sinh ra. Khi chưa có tham vọng và ác vọng sau này. Thực ra, bản thân mình cũng không rõ có đúng không, chỉ nghĩ đơn giản như vậy thôi.
Nhân vật của Thư Kỳ rất dễ gây cảm tình cho người xem. Một Đoạn cô nương dễ thương, thông minh và thẳng thắn. Mình thích đoạn đối thoại cuối cùng của cô ấy và Huyền Trang. "Chàng sẽ yêu em bao lâu?... Không cần 1 vạn năm, chỉ bây giờ là đủ". Triết lý tình yêu chỉ dừng ở đó thôi, bởi không gì là mãi mãi.
Cuối cùng, thì mình muốn vỗ tay tán thưởng chú Châu. Bởi vài năm chú mới làm 1 phim, nhưng vẫn đảm bảo về cả thương mại và nội dung. Vậy là vui rồi.
Thanks subteam đã dịch phim này. {:418:}

Bình luận

ủng hộ bô lão, em cũng rất thích phim này:>  Đăng lúc 17-3-2013 11:50 AM
ủng hộ bô lão, em cũng rất thích phim này:>  Đăng lúc 17-3-2013 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 12-3-2013 19:18:41 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim do Châu Tinh Trì làm tổng sản xuất, giám chế, biên kịch, đạo diễn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
quá khủng. một mình kiêm bao nhiêu vai trò
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 12-3-2013 19:22:28 | Chỉ xem của tác giả
phim hay thật ý
cười từ đầu đến cuối
nhưng chẳng nhận ra Tây Du Ký nữa rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 12-3-2013 19:38:55 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là phong cách của Châu Tinh Tinh nhà ta........... 1 kịch bản quá ư theo mình là tuyệt.
Hoàn toàn khác biệt so với Tây du ký gốc..............

Thư kỳ hóa thân thành 1 nàng bồ tát dân gian.........^.^

Bình luận

mình thích câu Thư Kỳ là bồ tát dân gian  Đăng lúc 16-3-2013 10:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 12-3-2013 19:52:29 | Chỉ xem của tác giả
thích quá!!! đã đi coi ngoài rạp rùi. hài đỡ không nổi lun. đúng phong cách Châu Tinh Trì mờ =))
mềnh là mềnh khoái a La trắng nhách với 4 mỹ nữ của a ấy =))
down về coi lại cái nào!!!! thanks subteam nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 12-3-2013 19:54:36 | Chỉ xem của tác giả
Cái phim này lúc ra rạp bồ mình rủ đi thì ko đi, đến lúc down về coi thì tiếc gì đâu huhu
Phim này mà coi ngoài rạp chắc cười ra nước mắt luôn, coi 1 mình mà còn thấy hài mà
Phim hay khỏi phải bàn, mỗi tội dơ dơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 12-3-2013 20:02:07 | Chỉ xem của tác giả
Huhu ai vô giữ seed cùng mình đi T_T
phim hay muốn down về xem quá mà tốc độ có 3kb/s thì không biết bao h mới down xong đây hả trời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 12-3-2013 20:05:51 | Chỉ xem của tác giả
Nghe tên Châu Tinh Trì  thì nghỉ là phim hài nhỉ ^^ nhưng nhìn phim lại u ám chứ ko hài như thường, dù sao cũng phải down về xem ngay mới đc
tks ST nhìu {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 12-3-2013 20:05:54 | Chỉ xem của tác giả
Nghe tên Châu Tinh Trì  thì nghỉ là phim hài nhỉ ^^ nhưng nhìn phim lại u ám chứ ko hài như thường, dù sao cũng phải down về xem ngay mới đc
tks ST nhìu {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 12-3-2013 20:52:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đợt xem ngoài rạp mấy lần thót tim. Ngay cảnh đầu mình đã chuẩn bị tâm lí cười vui với sự hài của anh Châu, ai ngờ lần này ảnh làm ác quá, hài chưa thấy đâu mà toàn thấy máu me hà!!! :(
Nhưng công nhận cách tiếp cận tác phẩm kinh điển này của anh Châu rất độc đáo và táo bạo, xem xong bộ phim mình thấy đứa nào bảo ko hay mình đập phát chít lun! :D
Giờ down về xem lại cho phê! Cám ơn subteam nhiều nhé! :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách