Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Nữ hoàng băng giá (Vietsub HD & FHD Completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 3-3-2014 17:51:31 | Chỉ xem của tác giả
ôi mẹ ơi bom tấn đây rồi
không ngờ sẽ đc xem Frozen sớm thế
nghe danh đã lâu cuối cùng vẫn ko có dịp ra rạp T_T
cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 3-3-2014 18:58:58 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng Kites cũng có dự án sub phim này rồi ^^ đợi quá trời luôn, mặc dù có nhiều trang có sub và phim này rồi nhưng vẫn trung thành đợi sub của Kites, subteam cố lên, ngóng và cảm ơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 3-3-2014 19:12:58 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trong ngóng quá, lần trước phim Tangled rất hay, nét vẽ cũng dễ thương nữa nên rất trong đợi phim Frozen này
Phim này nhạc phim hay lắm nè, bài Let it go do chị Demi - thần tượng của mình hát nữa
Thật đáng trông đợi mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 3-3-2014 19:34:40 | Chỉ xem của tác giả
Frozen, Frozen, Frozen FFFFFFFFFFFFFF
Hôm nay xem Oscar tuyên bố Frozen đoạt giải thì mình chỉ nghĩ được duy nhất một chuyện là FF. Khốn nạn nhất là vẫn phải viết trong bài tập bản tin là Disney đã lấy lại được vị thế nhờ Frozen. Xin được cười một cái không lấy gì làm tử tế cho cái hạng mục hoạt hình Oscar năm nay.
Tất nhiên Miyazaki đã tát một cái vào mặt Hollywood hồi SA nên có đề cử là có lẽ viện hàn lâm đã tỏ ra công bằng lắm rồi. Đấy là chưa xét nội dung. Cơ mà Frozen? Cái phim đầu voi đuôi chuột, cái phim tâm lý khai thác một cách sơ sài, cái gì cũng dở ương mà đòi Best Animated? So với phim năm nay như The Croods, Monster university, Epic đã không cùng hàng rồi. Nói nhẹ nhàng thì là không bằng, nói nặng nề thô lỗ thì là một cái vả vào mặt những SA, Up, Finding Nemo, Rango...
Và xin thưa là chả đâu xa, cái vả này còn dính vào cả mặt Tangle nữa. Tangle hơn Frozen mọi mặt, từ kịch bản, đồ họa, bài hát... thế mà đến cái đề cử cũng không thấy đâu.
Mình đi xem Frozen với tâm trạng háo hức vì mình thích phim hoạt hình. Mở đầu khá nhanh gọn và ấn tượng với mấy bài hát làm mình cũng hi vọng. Chán tập một là đoạn đầu có lúc giai điệu một âm hình cứ lặp đi lặp lại. Khó chịu này có thể tạm bỏ qua. Chán tập 2 là khi Elsa bị phát giác về sức mạnh. Chính là cái lúc hát Let it go đấy. Bài hát được, âm thanh tốt, cảnh đẹp nên người xem có thể bị cuốn theo. Nhưng cái tâm lý của Elsa bị xây dựng quá đỗi dễ dãi. Bung ra một cái là tự do. Từ lo lắng đến sợ hãi rồi quăng luôn mọi thứ. Em gái không, vương quốc không... Sao lại xây dựng Elsa nông cạn thế? Nếu Anna không đến cũng không hề nghĩ gì luôn. Vừa tự do lại vừa làm ra vẻ cô đơn????WTF???Mà nói cho cùng, soundtracks phim được mỗi Let it go, cảnh ấn tượng nhất là xây lâu đài cũng chả bằng cảnh thả đèn trong Tangle. Mà Idina Menzel thì thôi rồi, thu âm đã kinh, live còn kinh hơn. Hnay nghe hát ở Oscar chỉ muốn đập cái màn hình.
Sau đó đến chuyện Anna đi tìm thì khá hay, nhiều chi tiết tốt. Có cả cái con người tuyết Olaf cũng làm khán giả cười được. Nhưng chỉ đến thế thôi nhé. Cười không cũng không làm mạch truyện đi lên được. Nói về con vật ngộ nghĩnh thì Despicable Me mới là bố của các thể loại.
Cái tệ nhất trong phim là cái đoạn cuối. Cảnh cao trào nhất, cảnh cảm động nhất, nghĩa cử của tình yêu thương, cảnh Anna hóa đá. Cả rạp chẳng có đứa nào không cười. có khi cũng không rõ tại sao mình cười đâu. Thấy buồn cười, thấy cả rạp cười thì cười thôi. Cái cảnh cảm động nhất phim để người ta rơi nước mắt mà lại làm khán giả phá lên cười thì giá trị cái nỗi gì? Cười vì tình huống lẫn biểu cảm nhân vật đều bị đẩy găng quá mức. Giống con nhái bén muốn to bằng con bò ấy. Cái sáng tạo không nói về tình yêu nam nữ mà nói về tình cảm chị em bị sự quá lố đấy biến thành trò cười. Hoàn toàn không có sự tinh tế cần thiết mà lại thừa thãi râu ria vớ vẩn.
Các nhân vật trong phim vai trò nó cứ lẫn lộn vào nhau, người nọ giẫm chân người kia. Có nhân vật như cái ông đại thần hay quan gì ở đầu mà định gây khó dễ cho vương quốc, nhảy ra làm màu à? Chưa diễn trò đã vội hạ màn. Và cái tay hoàng tử, tính toán bao lâu rồi, cũng không biết chính xác về bệnh tật của Anna, với sự xảo quyệt của một thằng chịu nhịn nhục bao nhiêu năm nay lại yên tâm được là ẻm chết rồi? Cảnh chiến đấu cuối xét về tư thế, đồ họa đều rõ buồn cười. Được cái thảm họa, tuyết bay, màn hình mù mịt có vẻ hoành tráng.
Xem phim xong, cảm giác rõ nhất là BỊ LỪA.

Nếu bạn nào định ném đá thì xin thưa mình không nói Frozen là rác rưởi nhé. Nó vẫn có phần giá trị. Có điều nó không đáng đứng trong hàng ngũ Oscar. Nếu nó là phim để giải trí, tốt thôi, xem xong nhớ thì nhớ không nhớ thì thôi. Nếu cho trẻ con xem, cũng tốt. Nhưng hoạt hình của Oscar không phải thứ chắp mảnh chắp vá lại cho trẻ con xem nhé. Đùa chứ cái cấu trúc còn chẹo vẹo thế kia nói gì những cái khác. Frozen có thể doanh thu cao, ai khen thì khen nhưng đặt cạnh Tangle thì rõ ràng nó là cả một bước lùi.

Và cuối cùng thì không nghĩ Ordinary love lại thua Let it go. Nhất là Let it go do Idina Menzel hát

TIẾC CHO TẤT CẢ CÁC PHIM HOẠT HÌNH CÒN LẠI, trừ Despicable Me 2 (em đi đến đây là quá sức rồi với cái kb không có gì ngoài minion-s của em)
FkOr86th

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 3-3-2014 20:00:49 | Chỉ xem của tác giả
Wa ... lót dép ngồi chờ chiếu ngoài rạp bao nhiêu lần muốn đi mà cuối cùng lại chả đi được đau lòng hết sức

Cuối cùng cũng có thể được xem rồi

Thx sub team nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 3-3-2014 20:25:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nghe nói được đánh giá cao lắm, riêng mình đợt chiếu rạp không đi xem được
nhưng công nhận nhạc phim này khá là hay luôn, phim phải xem đã
nhưng hôm qua trao giải Oscar thì phim này được đoạt giải phim hoạt hình xuất sắc nhá
Hóng link down
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 3-3-2014 20:35:57 | Chỉ xem của tác giả
Yubaba gửi lúc 3-3-2014 07:34 PM
Frozen, Frozen, Frozen FFFFFFFFFFFFFF
Hôm nay xem Oscar tuyên bố Frozen đoạt giải thì mình c ...

Thật sự là đồng cảm khi đọc được cmt của bạn

Mình vẫn luôn cho rằng đoạn Elsa bị phát giác, bỏ đi rồi hát Let It Go thật sự rất mâu thuẫn. Sợ hãi bao lâu,  kìm giữ bao lâu, vậy mà cuối cùng đùng 1 cái bỏ đi mà không hề nhớ tới cô em gái mình đã luôn bảo vệ?? Nó không giống như thông điệp tự do mà Let it go mang lại, nó giống như là trốn chạy, chạy khỏi mọi trách nhiệm mà mình đang giữ hơn. Tuy vậy, Let It Go quá ấn tượng, và nó át đi những cái chưa hợp lý.

Đoạn cuối quả thật hơi khiên cưỡng, làm mình coi mà ớ người : "Chỉ có vậy thôi sao??". Hời hợt và thật sự là làm chưa tới, cảm xúc chưa tràn lên đã bị hạ xuống cái rụp vậy. Duù rằng sự hy sinh của Anna là yếu tố rất bất ngờ.

Mình thích Frozen nhưng nó không khiến mình nhớ nhung, yêu mến sâu đậm như với Tangled. Tangled thật sự là 1 câu chuyện hoàn hảo, về nội dung, kịch bản nhưng rất tiếc là nó còn không được ghi nhận xứng đáng, như The Princess and the Frog.

Đề cử Oscar năm nay đã gây bất mãn khi công bố rồi, tại sao lại là Despicable Me 2 mà không phải là Monter Universit 2 ???? Oscar năm nay tất cả đều trong dự đoán, không hề có bất ngờ, nên chuyện Frozen thắng cũng là lẽ dễ hiểu.

Chỉ có điều nó khiến mình, bạn và nhiều người khác nữa không thấy cảm lòng. Thôi thì tự an ủi là gu của mình với gu của các bác ở Viện không giống nhau đi ^^.

Không chỉ Wind Rises, mà Ernest & Celestine cũng là hai phim mà tớ kỳ vọng. Ernest là một phim hay, hoàn chỉnh và ý nghĩa nhân văn trọn vẹn.

Với The Wind Rises, có chút hụt hẫng, thất vọng khi nó không được xứng tên. Dù tớ chưa coi phim, ko thể nói gì nhưng tớ tin vào những điều mà The Wind Rises mang lại, chắc chắn nó sẽ không gây thất vọng. Vì tớ tin vào thương hiệu của Ghilbi và Pixar ^^. Tiếc cho Kaze Tachinu, tiếc cho Ghilbi. Mà vẫn ko hiểu sao mãi tới sát ngày Oscar, Kaze mới được chiếu. liệu có bn nhiêu người trong Hội đồng thật sự đã coi và vote cho nó. Nhưng cũng có thể là do yếu tố chính trị tác động, vì cái suy nghĩ "phim hoạt hình thì ko nên bàn chính trị" nó sâu sắc quá mà. Giờ thì mong là mong có bản download để xem Kaze, đợi chờ cũng gần năm rồi còn gì.

Btw, tớ thấy Let It Go thắng cũng hợp lý. Nó truyền cảm hứng và phổ biến với nhiều đối tượng khán giả hơn Long walk to Freedom. Tuy là đoạn live của India Menzel tại Oscar thật sự không được như kỳ vọng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-3-2014 20:49:12 | Chỉ xem của tác giả
đặt gạch hóng frozen hic phim này mình ngóng từ hồi mới ra rùi cơ
kết let's it go lắm rùi . Hy vọng phim sớm lên sàn
subteam cố lên tks vì các bạn đã dịch và làm sub hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 3-3-2014 21:23:03 | Chỉ xem của tác giả
Frozen được đề cử 2 giải Oscar và thắng cả 2 giải dành cho“Phim hoạt hình hay nhất” và “Bài hát trong phim hay nhất” (Let it Go)
Nghe nói, Frozen có doanh thu một tỷ USD!
Phim này mình sẽ down và lưu vĩnh viễn luôn (miễn là cái USB của mình không bị hỏng)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 3-3-2014 21:41:57 | Chỉ xem của tác giả
Ôi..ôi..chiêm bao đã..hiện thực! Cám ơn Kites và ST nhiều thiệt nhiều! Cứ tặng cho mọi người toàn những cuốn phim đẹp như..chiêm bao màu hồng vậy!
Thân mến lắm lắm!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách