Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Nữ hoàng băng giá (Vietsub HD & FHD Completed)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 4-3-2014 22:35:14 | Chỉ xem của tác giả
sau một thời gian dài đằng đẳng mòn mỏi chờ đợi tưởng như vô vọng cuối cùng nhà kites cũng đã ra phim rùi, thật là hạnh phúc quá đi mà. Bữa h thấy mấy bản cam rùi nhưng ráng nhịn, ráng chờ bản đẹp của nhà mình để coi. Thật ko uổng công chờ đợi. Iu subteam quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 4-3-2014 22:37:00 | Chỉ xem của tác giả
OMG... hàng nóng đã về
Đợi chờ mãi, từ hồi có OST Let it go là đã hóng lắm rồi.
Nay lại rộ lên những thông tin kỷ lục phòng vé của bộ phim cũng như các giải thưởng cao quý.
Đây là 1 bộ phim ko thể ko coi. Phải xem ngay thôi.
Cảm ơn KITES rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 4-3-2014 22:38:16 | Chỉ xem của tác giả
film này hay, nhạc cũng hay nữa.
Hóng film này lâu rồi, cuối cùng thì cũng có, down luôn FHD về cho cả nhà cùng xem.
Thích nhân vật Olaf nhất luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 4-3-2014 22:55:12 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 2-3-2014 09:05 AM
Thông báo link die tại đây!

ôi mình không thể tin nổi đâu ấy, trong khi mình đang vật lộn vì đợt chiếu rạp không có thời gian đi coi, giờ nghe phim đoạt giải hoạt hình xuất sắc nhất mình đã muốn đi tìm bản ko sub  về xem rồi. May quá đi !!!! Cám ơn ST lắm !!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 4-3-2014 22:57:38 | Chỉ xem của tác giả
Yubaba gửi lúc 4-3-2014 08:01 PM
Idina hát như nào ai nghe tự nhận xét. Giải thưởng là trao chủ yếu nhờ bài hát. Bi ...

Thì giải thưởng giành cho bài hát và mình thấy Let it go thật sự xuất sắc khi bài hát nói lên những cảm xúc khi bị chất chứa lâu ngày. Còn bạn chê Idina thì mình chỉ nói Idina là một trong những người nổi tiếng ở Broadway, nơi mà giọng ca, cách diễn đều hoàn hảo chứ không phải là hát "kinh" như bạn nói. Còn nếu bạn so giọng thì U2 không có cửa với Idina đâu
Film hoạt hình hướng đến lứa tuổi thiếu nhi và không cấm người lớn xem, nhưng cái nhà sản xuất nhắm đến là thiếu nhi chứ không phải người lớn .
Eep đáng nói là cứ bám riết Guy như một đứa chẳng biết gì ngoài Guy và mình thấy khó chịu khi một cô gái mạnh mẽ mà cứ bám riết 1 thằng con trai. Mình biết câu chuyện là nói đến sự nổi loạn khi thay đổi nhưng nó không thể hiện được vấn đề đó với con nít, và nói lại phim hoạt hình nhắm đến là con nít chứ cóc phải là người lớn đi xem phim hoạt hình . Còn sự nhất quán, ừ The Croods nhất quán nhưng đó cũng là điểm dở của bộ film. Cả gia đình chỉ có ông bố là thay đổi sau hàng loạt sự thay đổi . Frozen thì đi sâu vào tâm lý, từ sợ hãi, lo lắng sẽ làm hại Anna đến tự do khi trút đi những bí mật trong lòng rồi dằn vặt vì mình đã tạo ra một cơn bão tuyết vĩnh cửu, đau xót khi mình giết em và cuối cùng là hạnh phúc vì có thể kiểm soát được sức mạnh trong người, không còn lo sẽ làm hại ai nữa.
Epic thì nói thật là một bộ film hoạt hình dở nhất mình từng xem. Nội dung thiện ác bạn nói là motif không cũ trong Hollywood là đúng, nhưng cái cách nó diễn tả mới là quan trọng. Epic thì nói thật không có cao trào, đoạn đánh nhau tranh giành nụ hoa cuối cùng hay, nhưng nó không kịch tính đủ để đẩy bộ film lên cao trào. Con bé chạy về kêu bố ra giúp, rồi xoẹt 1 cái, bật được cái loa và lũ dơi bay đi, đánh vài phát nữa, xong. Trong khi trước đó cũng có những cảnh rượt đuổi, đánh mất nụ hoa, rơi vào ổ giặc,... cũng đánh nhau và cũng gay cấn không thua gì. Chính vì quá nhiều đoạn gay cấn nên nó đánh mất cái cao trào của mình vì nhìn chung nó không đẩy câu chuyện vào nút thắt quan trọng nhất được.
MU thì chưa xem nên k bình luận, nhưng xem sơ trailer thì k phải gu của mình
Nhiều film nói về tình cảm gia đình, đúng. Nhưng 1 bộ film mang tình cảm gia đình thành true love thường được gắn mác là tình yêu nam-nữ thì đó mới là bước tiến mới. Brave chỉ là nối lại mối quan hệ đã vỡ thôi
Bạn bảo làm quá nhưng bạn chẳng chỉ ra là làm quá ở đâu cả, chỉ cứ chung chung hành động. Mình đồng ý ôm Anna, khóc hoá giải lời nguyền quá đơn giản nhưng đôi khi đơn giản mới đáng trân trọng, và Elsa còn có thể làm gì ngoài việc đó, không lẽ hô biến tùm lum tà la . Cử chỉ hành động trước đó là làm quá ư, là đoạn nào? Hans chém Elsa, hay Anna chạy ra đỡ cho Elsa, hay Elsa gục vì nghe tin em mình chết . Mình thấy nó đều rất logic, rất vừa phải. Không phải là đánh đố người xem vì nó hướng đến đúng đối tượng: trẻ em. ( Không phải là đám người lớn đi xem phim con nít nhé )
Đúng là Hollywood kĩ thuật nhạc lồng là thượng thừa . Nhưng nhạc trong nhạc kịch khác với nhạc film nhé . Nhạc kịch là dùng bài hát để tiếp nối câu chuyện, để dẫn dắt câu truyện chứ không phải chỉ hát một OST nào đó liên quan đến nội dung, cảm xúc nhân vật. Âm hình đơn điệu . Cho mình hỏi nó đơn điệu ở chỗ nào? Bạn có nghe For the first time in forever chứ, mình thấy nó rất hay khi thể hiện 2 tâm trạng khi cánh cổng được mở ra, rất hay đấy. Frozen đã thể hiện đúng 1 bộ film nhạc kịch hẳn hoi.
Mình đi xem Frozen vì 2 thứ: mình thích film hoạt hình phép thuật và mình thấy tạo hình đẹp, kĩ xảo tốt. Mình xem lần 1, nó chỉ là một bộ film hay, kỹ xảo đẹp, nội dung khá mới mẻ với mình. Nhưng mình xem lại và dần thấy được nhiều bài học hơn khi nghe kĩ từng câu thoại, từng lời hát, từng cử chỉ của nhân vật. Còn nếu bạn chỉ xem cho có thì đừng phán. Liệu bạn có quan sát kĩ được những cử chỉ, của từng câu hát chỉ sau 1 lần ngồi 90 phút trong rạp =)).

Frozen hoàn toàn xứng đáng với 2 giải Oscar của nó, Let it go của nó làm cảm động hàng triệu người và nếu bạn không nằm trong đó không có nghĩa là nó không xứng, so với Ordinary love thì nó đi vào lòng người hơn. Nội dung đủ logic, không quá cầu kì đánh đố người xem, cảm xúc đủ chín và không quá lố, cao trào vừa đủ với mặt bằng phim. Bạn có thể nói nó không bằng Up, Finding Nemo, SA nhưng mình thấy mỗi bộ đều có những điểm hay của riêng nó. Còn nếu so với Epic, The Croods thì Frozen ăn chắc.

Bình luận

đọc xong bài của bạn mà sướng quá, t cũng đang tính viết lại bài để tranh luận lại với bạn kia :))  Đăng lúc 4-3-2014 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 4-3-2014 23:01:03 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng Kites cũng ra sub =v=
Thanh subteam quá nhiều ))

Bộ phim hoạt hình hay nhất của năm :v Đồ họa đẹp, bài hát sử dụng trong phim hay, có nhiều chi tiết hài hước, đáng yêu và có bài tập mà ta có thể học được như việc tình yêu chân thành có thể làm tan băng giá
Nhân vật đáng yêu nhất là Olaf
Tôi là Olaf và tôi yêu ấm áp )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 4-3-2014 23:04:15 | Chỉ xem của tác giả
úi trùi. vừa mới chui vô lúc chiều thấy sắp có sub mà giờ đã có hàng trong tay. yêu là yêu quá thôi
đã xem 1 lần và nhất định phải xem lại lần nữa. các nhận vật phụ bao giờ cũng cute và nổi tiếng hơn nhân vật chính nhỉ <3<3<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 4-3-2014 23:12:15 | Chỉ xem của tác giả
Đã từng lắc đầu nguầy nguậy khi được rủ đi xem,
Đã chọn một film khác, người lớn hơn, chỉ vì không thích cổ tìch con nít,
Đã tìm cách trốn khi bị đồng bọn lôi đi vào rạp [thật!]

Rồi thì sao?
Ngồi luôn tới hết film [hết cả phần chạy chữ á] mới chịu đi ra,
Tối nào cũng lảm nhảm Let It Go,
Và giờ thì, đang load bản FHD về xem cho sướng con mắt

Rất yêu bộ film này! Một câu chuyện cổ tích không chỉ có công chúa với hoàng tử, tình yêu trọn vẹn không riêng gì trai gái, và sức mạnh lại nằm ở những điều giản đơn nhất <3
Đây là lần đầu tiên từ khi làm "người phải lớn" mình lại xem cổ tích và thích mê mệt như con nít :X
Bài hát Let It Go thật sự phải gọi là tuyệt vời, và cá nhân mình thì thích giọng ca của Indina Menzel trong film này còn hơn bản của Demi, có lẽ vì nhạc lồng film nên cảm hơn chăng
Thích cả cách tạo hình nhân vật trong film, đặc biệt là 2 cô công chúa Bắc Âu giống chị em song sinh nhà Olsen kinh khủng <3

Thnks Subteam rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 4-3-2014 23:14:07 | Chỉ xem của tác giả
tuyệt vời ạ !!! rất kết nhạc phim nì !!!!!!!
thanks ST nhìu nhìu lắm ạ !!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 4-3-2014 23:16:31 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng có phim rồi nè thank subteam nhiều nhiều nhé
Chúc mừng Frozen đã rinh về 2 giải Oscar ^_^
Phim rất là hay rất ý nghĩa hihi thích cả Anna và Elsa
Let it go rất rất là hay nha phim xem bao nhiêu lần cũng không chán xem bản của kites rất đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách