Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Lần theo dấu vết - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 21-4-2014 09:14:13 | Chỉ xem của tác giả
Tối qua, mình đã cùng bố luyện phim này. Mình đã đoán được thủ phạm chủ mưu ngay thời điểm Alex được bảo lãnh ra khỏi đồn cảnh sát. Chỉ một câu nói thôi mình hiểu ngay sự việc này chắc chắn có kẻ đó tham gia. Đến lúc Alex nói tôi không phải Alex mình liên kết các sự việc và đoán được Alex là ai và càng củng cố thêm dự đoán của mình. Mình chỉ băn khoăn về cái xác tìm được ở nhà Cha xứ, vẫn chưa rõ người đã chết ấy đóng vai trò gì trong phim. Đến cảnh Keller nói chuyện với bà dì của Alex, qua nội dung cuộc trò chuyện mình mới thật sự hiểu kẻ đã chết là ai. Đến lúc này thì hơn 90% hung thủ đã lộ diện.
Lúc xem phim thì cũng hứng thú, cũng tò mò nhưng đến khi kết thúc thì, (xin lỗi subteam trước nha), cả bố mình và mình đều cho rằng phim này không được hay lắm, ngoài yếu tố cố tình quay các cảnh vào lúc chiều tà, ban đêm, thêm tý mưa, cùng những không gian tối tăm nên khiến sự việc có vẻ gì đó nhuốm màu u ám, và mình phải mở căng hai mắt hết cỡ để nhìn cho rõ mọi thứ mờ ảo trong các cảnh quay tối om, chứ suy cho cùng nội dung bao quát thì không có gì đặc sắc hết. Đoạn cảnh sát Lori đến nhà dì Alex để thông báo đã tìm được Alex sau nhiều ngày mất tích, nếu bà dì ấy chịu mở cửa và tiếp chuyện với Lori như bình thường thì có trời mới biết (vì mình cho rằng giả sử bé Joy có tỉnh táo hơn và cung cấp thông tin cho cảnh sát đi nữa thì bé cũng không tài nào xác định chính xác là mình đã ở đâu, ngoài việc nói rằng đã nhìn thấy Keller ở đó). Vì những cảnh cuối cứ có cảm giác biên kịch bị đuối hay sao á nên muốn nhanh chóng kết thúc sự việc. Kể cả việc Keller sau khi nghe Joy kể lại thì biết ngay ai là thủ phạm, vậy thì cớ gì ông ta lại không nói ngay với  Lori trong khi Lori cũng ở đó, một thân một mình dẫn xác đến. Ngu hết chỗ nói luôn.
Về diễn xuất của diễn viên, mình thấy mọi người đóng đạt lắm. Mình cảm nhận rõ ràng nỗi đau cùng cực của những người cha, người mẹ khi mất đi đứa con, sự cố gắng hết mức của một viên cảnh sát, ánh mắt vô hồn, nỗi sợ hãi không tên của Alex cùng sự lạnh lùng đến ớn lạnh của thủ phạm. Các diễn viên đã làm rất tốt vai trò của mình. Những nhận định và ý kiến trên là của riêng mình. Không nói về kết thúc, chỉ xét về những diễn biến hồi hộp, tình tiết bất ngờ lúc xem phim và khả năng diễn xuất có hồn của dàn diễn viên thì đây là bộ phim rất đáng để thưởng thức. Cám ơn subteam đã mang đến bộ phim này. Mình đã có những phút giây xem phim khá thú vị, bộ phim kích thích được đầu óc ì ạch lâu ngày của mình, bắt nó phải làm việc. Mong subteam sẽ còn mang đến nhiều movie mới hay và hấp dẫn hơn nữa nhé. Iu subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 21-4-2014 10:56:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay
Thanks subteam đã làm phim này
Mong subteam sẽ tiếp tục là nhiều phim hay hơn nữa nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 21-4-2014 16:31:25 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên nổi tiếng, gạo cội với phim hành động bom tấn nhưng có vẻ bộ phim này lại hơi xịt. Phim không có nhiều tình tiết gay cấn, có bật ngờ nhưng không có những cao trào kịch tính. Mình chỉ ấn tượng với những trường đoạn nội tâm của những người cha, người mẹ có con mất tích mà thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 21-4-2014 19:54:27 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay k0 nhỉ? mình mới chỉ coi xong trailer thấy hay hay nên đinh tải về coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 22-4-2014 11:06:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim về nội dung thì mình thấy cũng ok thôi. Nhưng diễn xuất của các diễn viên thì rất tuyệt vời. Gương mặt chuyển biến từ đau đớn, sang nóng giận, và cuối cùng là nhuốm màu "quỷ dữ" của người cha được Keller diễn đạt rất chân thật. Keller vốn dĩ là người sùng đạo, anh nhắc nhở con trai mình phải luôn chuẩn bị sẵn sàng đối với các tình huống khó khăn nhất, kể cả khi đối mặt với cái chết. Nhưng có lẽ, bản thân Keller chưa từng nghĩ tới một ngày con gái mình mất tích và niềm tin của mình khi bị thử thách trong tột cùng đau đớn, oán giận sẽ như thế nào???. Hình ảnh Keller tra tấn Alex khiến mình hơi ghê sợ. Keller sẵn sàng làm tất cả để tìm ra con gái mình. Kể cả khi biết việc đó là không đúng, trái pháp luật và vi phạm chính đức tin của mình.
Còn Lori, là nhân vật mình thích nhất. Anh điềm đạm, bình tĩnh, luôn làm theo các chuẩn mực, quy tắc của luật pháp. Đôi lúc gương mặt toát ra vẻ lạnh lùng, vô tâm trước nỗi đau của gia đình có con bị mất tích, nhưng bản thân anh luôn cố gắng hết sức để tim ra chân tướng sự thật, để thực hiện lời hứa sẽ tìm ra Anna và Joy. Lori và Keller cùng lần tìm theo dấu vết theo hai hướng khác nhau. Rõ ràng, giữa Lori và Keller dù cùng chung một mục đích cũng không thể đi chung một con đường.
Thực ra phim chứa nhiều tình tiết mà theo mình thật sự k hiểu. Thứ nhất, Keller hành động hoàn toàn đơn độc đến vô lý. Thậm chí khi biết thủ phạm là ai, Lori cũng đang ở đó, mà cũng k báo ai hết. Mà cái đó cũng chả vô lý bằng sự bất cẩn của anh ta khi để một bà già mà mình biết trước là kẻ ác đứng ở đằng sau, chỉa súng vào đầu. Rồi cuối cùng, chết một cách lãng xẹt ở dưới hầm k ai hay. Thứ 2 là biểu tượng mê cung ở trên mặt dây chuyền của thằng chồng, cũng là biểu tượng được vẽ đầy trên tường bởi thằng bắt rắn hình như vẫn chưa được giải mã. Không biết bà già đó kêu hai đứa bé giải mã mê cung để làm quái gì nữa!!! Lúc Lori cầm tờ giấy vẽ mê cung có những điểm đen, nhưng thấy nó có liên quan gì đến chỗ mấy đứa nhỏ bị bắt đâu, tụi nó bị bắt nhốt ở trong phòng đó chứ, rồi cao lắm là bị nhốt dưới hầm như trước đây bà già nói, chứ có liên quan gì tới mê cung đâu. Thứ 3, Alex có nói nó hok phải Alex, thì đúng tên nó vốn dĩ không phải là Alex, nhưng còn Alex nào nữa, Alex nào mà nó chờ hoài không tới!!! Rồi còn thằng bắt rắn nữa, thằng nào cũng như bị hâm, chắc do hồi nhỏ bị bắt cóc, cho uống cái nước gì đó mà khi lớn lên bị chấn động tâm lý, mãi mãi không thể tỉnh táo được.
Dù sao thì bỏ qua vài chi tiết khó hiểu thì mình vẫn rất thích bộ phim này, toàn diễn viên xịn, diễn xuất cảm xúc rất đạt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 23-4-2014 17:03:08 | Chỉ xem của tác giả
Cái kết phim là sao nhỉ? Hình như Loki nghe tiếng kèn của Dover mà, chắc sẽ tìm ta ổng thui. May nhặt được cái kèn đỏ. Mà Dover hình như luôn chuẩn bị trước trong mọi trường hợp. Ổng sợ tận thế hay sao á. Cái hầm chất toàn đồ hộp. MÌnh thấy hộp khoai tây chiên nùi nùi   Giống như là đóng sẵn thuyền Noah vậy đó.
Phim cũng hay tâm linh tí. Lúc dưới hầm Dover cầu Chúa che chở con gái mình. Chắc vậy nên lúc Loki lái xe vù vù như mù trên xa lô mà ko đụng trúng cái xe nào mới đưa được con bé vô trạm cấp cứu. Thích chú Hugh Jackman quá đi Phim nào đóng cũng hay!

P/S: Mình chẳng hiểu cái mê cung thực ra là sao, có ý nghĩa gì, đạo diễn thử thách người xem quá! Chắc phải nghiền ngẫm thêm vài lần nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 24-4-2014 14:11:04 | Chỉ xem của tác giả
Hu hu down chậm như rùa bò đến bao giờ mới được xem đây. Nóng lòng quá pà kon xin đừng kể nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 24-4-2014 16:36:55 | Chỉ xem của tác giả
Đồng ý 2 tay vs bạn Jinnifauci đầu tiên mình cũng có ý định comment như z đó.
Thực sự phim này diễn viên đóng đạt lắm nhất là bác Dover(Hugh Jackman đóng mà) nhưng nội dung quá nhạt nhẽo luôn
phim có 2 tiếng rưỡi thoi mà mình mất gần 4 ngày mới xem xong.
Nhưng lại ko dám tua vì lỡ mất chi tiết quan trọng.
Cái kết đúng kiểu âm hồn luôn, Mr. dover still missing
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-4-2014 20:37:47 | Chỉ xem của tác giả
vậy là ông bố chết hả.
Phim này cũng tạm , không quá mức hồi hộp, có nhiều điều mình k hiểu lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 25-4-2014 21:06:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem cũng hay, nhưng mà ghét đoạn kết thế, không cứu luôn ông bố đi, lại còn để kết thúc kiểu nửa chừng, mọi người tự biết thế mình chả thích gì cả. Nhiều đoạn xem cũng gay cấn, nhưng mà vẫn tiếc cái kết của phim, hix.
Cảm ơn ST đã làm phụ đề tiếng Việt cho phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách