Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joanna
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Fall in love/爱神来了/ Thần tình yêu tới/ Chung Hán Lương, Vương Tử Văn... Vi

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 17-5-2013 15:53:29 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn có câu "Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ/ Vô duyên đối diện bất tương phùng" Cho dù 2 người có là duyên phận của nhau, nhưng lúc "vô duyên" thì dù họ có đi lướt qua nhau, ngay sau lưng hoặc sát cạnh cũng ko thể nhận ra. Phải đến đúng thời điểm, đúng giây phút đó, ko nhanh ko chậm 1 giây, "hữu duyên" sẽ tới, mọi chuyện bỗng trở nên thật hiển nhiên :)

Thực ra mình ko tin lắm về cái cảm giác trog film nói đến, tức là người hợp nhất với ta, dù ta ko nhận ra nhưng vẫn lưu giữ hình ảnh mơ hồ nào đó, có 1 ấn tượng nào đó. Giữa cuộc sống bộn bề & vội vã như bây giờ, rất khó có chỗ cho nh~ rung cảm mong manh như thế. Nhưng mình tin rằng, đến lúc nào đó nếu họ "hữu duyên", zồi trở thành 1 đôi, thì trong những câu chuyện sau này họ kể cho nhau nghe, sẽ bất ngờ nhận ra "Ơ thế hóa ra anh/em cũng ở đấy ah?!" ^^~

Bộ film quá nhẹ nhàng, lãng mạn, dịu dàng và hư ảo, vì nó quá đẹp nên cảm thấy quá mong manh, ko thực; nó dường như chỉ đại diện cho ước mơ về tình yêu của mọi người, rằng khi còn yêu thì hết lòng trân trọng nhau, đến lúc phát hiện ra quá khác nhau, dù chia tay vẫn luôn luôn ủng hộ nhau; ước mơ về tyêu duyên phận, ước mơ rằng sớm muộn gì ta cũng gặp đc và ở bên cạnh người mình yêu. Jack dù trải qua đau đớn đến thế, cuối cùng ông trời vẫn cho a cơ hội thứ 2. Tiểu Bối & Tư Tùng quá giống nhau, ngọt ngào, ấm áp, dịu dàng, luôn quan tâm đến mọi người xung quanh. Chị chủ tiệm hoa thì khỏi nói, hình mẫu lý tưởng về 1 cô gái, mình thậm chí đã rất ngỡ ngàng khi biết chị ý chính là người con gái trong câu chuyện của Jack. Hóa ra đằng sau sự dịu dàng và ấm áp đó là cả 1 quá khứ khổ đau yếu đuối như thế, trong khi đáng ra người con gái như vậy xứng đáng đc hạnh phúc hơn bất cứ ai ;(

"Tuyết rơi mùa hè thì kì tích sẽ xuất hiện." Bộ film đúng là sự quy tụ của rất nhiều kì tích, cũng tạo cho người xem niềm tin mãnh liệt vào duyên phận. Thôi hãy để cho bản thân đc sống mơ màng như thế này 1 hôm vậy, chứ đời thực vốn đã nhiều khó khăn lắm zồi :(

Bình luận

bạn viết hay quá ;__;  Đăng lúc 18-5-2013 04:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 18-5-2013 15:14:23 | Chỉ xem của tác giả
a phim mới !lâu lâu mới vào nên thấy bao nhiêu là phim hay!!!{:290:}
đang phân vân không biết down phim nào trước để xem
thì thấy mọi người giới thiệu phim nè
chắc hay lắm đây {:297:}
thanks subteam nhìu {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 18-5-2013 18:42:55 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim có một nét mới đột phá, chính là 2 lần tạo nên kì tích tình yêu trong một bộ phim, khéo léo lồng ghép hai kì tích này làm một, nhất thời đưa người xem đi nhầm hướng trong câu chuyện rồi bất ngờ vén bức màn sự thật, mình thích cách 2 người đi tìm nhau! :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 19-5-2013 16:44:27 | Chỉ xem của tác giả
Trùi ui, anh Chung Hán Lương đẹp trai quá vậy, mình xem với mấy đứa bạn mà cứ gào rú như điên. Phim có tiết tấu hay nữa. anh húi cua xuất hiện ở đầu phim trông cũng lành. hura, phim hay. cảm ơn subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 20-5-2013 22:08:39 | Chỉ xem của tác giả
nhìn chung hán lương cười cái kiểu mím môi sao trông giống nhân vật chính phim arrow thế không biết, kiểu cười rất đẹp mà trong lại trẻ con,anh chung đóng phim này nhìn rất có phong cách{:101:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 21-5-2013 21:39:02 | Chỉ xem của tác giả
Tks sub team nhé {:428:}
Chungi ca nhìn đẹp trai thế , tiểu thái dương ngày nào giờ đã sắp già rồi nhưng vẫn phong còn phong độ lắm ,
dọa này có vẻ nổi thế từ sau Thiên nhai minh nguyệt đao {:434:} nữ chính là ai nhìn giống Angel baby nhỉ {:434:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 22-5-2013 20:04:26 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim này, và cảm thấy băn khoăn vì không biết ngoài đời thực có sự trùng hợp nào như cặp đôi trong phim gặp phải không, quả là duyên từ đầu đến cuối phim luôn í :D

Tư Tùng của Chung ca lần này lại là một anh chàng "điểm mười cho chất lượng" từ ngoại hình tới tính cách :(( Cô gái của Vương Tử Lăng hoạt bát đáng yêu. Các cảnh quay đều ngập tràn màu sắc tươi sáng, từ cửa hàng hoa đến những chiếc bánh trung thu handmade ^^
Xem xong phim cảm thấy cuộc đời vẫn còn có những mối tơ duyên thú vị đến thế chăng :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 22-5-2013 21:02:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim lúc xem thì hay nhưng xem xong rồi lại chẳng đọng lại điều gì cả.
Chả hiểu trong phim có gì đặc sắc nữa, chắc chỉ có Chung ca là mình thích thôi.
Tại Chung ca mà mình mới xem phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 24-5-2013 02:25:43 | Chỉ xem của tác giả
xem xong chỉ muốn nói là giờ em đã hơi tin vào tình yêu kiểu thiên mệnh :(((((((
Chung ca đóng siêu đạt ấy ToT Cái lúc mà cô người yêu cũ thì mặt buồn nhưng ánh mắt vẫn ngập tràn bao dung . Khi bắt đầu tìm được tình yêu thì ánh mắt cười, khuôn mặt rạng rỡ vô cùng :((
Phim nhẹ nhàng , ost của phim cũng lồng nhiều bài hay nữa :-bd tuyệt vời ~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 25-5-2013 22:25:01 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn một loạt poster mới trên trang Chinese Movie thì thấy toàn ảnh anh Chung
Thích quá vào ngay luôn
Trong phim này nhìn anh chững chạc và phong độ quá
Đọc nội dung phim cũng thấy hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký