Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Bố ơi, mình đi đâu thế? /爸爸去哪儿? | Lâm Chí Dĩnh, Điền Lượng... Vietsub E12 END completed

[Lấy địa chỉ]
901#
Đăng lúc 2-8-2014 14:18:42 | Chỉ xem của tác giả
Xem Dad.. phiên bản Trung, luôn mang lại cho mình nhiều xúc cảm.
Hix. Toàn làm mình nhớ về bố mình, nhớ cả những người bố xung quanh mình nữa. Chắc do bản Trung có tính chân thực cao. Đó là bố, vụng về bếp núc, vụng về cả việc bồng bế các con, nhiều khi các con khóc cũng nhăn mặt không biết dỗ dành. Đó là bố, lúc nào cũng quan tâm con hết sức, từ những lời nhắc nhở rất nhỏ, từ những lời dạy dỗ nghiêm khắc. Đó là bố, những lúc tức giận, sẽ nhăn mặt; những lúc vui vẻ sẽ cười rất lớn... Mình rất nhớ những câu này "bàn tay người ấy thô ráp, nhưng đã dắt tôi tập đi, tập chạy..." Không cần nói hẳn lời yêu, nhưng bố trong lòng mỗi người sẽ như núi Thái Sơn, như "đại thụ".

Bài hát của Show rất hay. Lần đầu tiên mình xem, đã thấy thích lắm rồi ý. Phải replay ko biết bao nhiêu lần. Xem hình các bé, rồi đọc lời đã được trans của subteam. Phải nói là, gần khóc *ướt át nhể!* Những câu như "bố sẽ cùng con ngắm mặt trời mọc cả đời", "có con đây, bố đừng sợ gì cả"... Mình nghĩ mãi không hết tình yêu của các bé dành cho bố mình. Có những lúc như thế, chỉ một chút câu chữ thôi mà đủ hằn dấu vết yêu thương suốt một tâm hồn.
Hôm qua xem bản Movie, thêm một cú shock cho mình. Bài hát cuối cùng của phim vang lên, tự dưng làm mình trào cả nước mắt. Mình còn chưa biết lời bài hát có ý nghĩa thế nào mà. Nghe nhạc điêu ấy, nghe những giọng hát ấy, chỉ có cảm giác rất ấm áp, thân thương. Có nghe loáng thoáng cô ca sĩ gọi Bảo Bối gì đó thôi. Có lẽ là một khúc hát của mẹ- con. Như vậy quá đẹp nhỉ: mở đầu là bài hát Bố-con, kết thúc là Mẹ-con. Thế nên là "con đã đóng nút cho một gia đình hạnh phúc".

Rất chờ mong bản sub của nhà mình cho Movie "Dad..". yêu các bạn lắm ah.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!
bmwx1ilu + 5 Cảm ơn bạn ♥

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

902#
Đăng lúc 21-8-2014 11:42:56 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ mấy đứa nhỏ quá...
Thach Đầu dũng cảm, Thiên Hâm ấm áp, Cô gái gió Cindy, Siêu nhân trứng vịt muối Kimi, Tiểu công chúa Angela.
Mùa 2 xem ko hay bằng, mà chỉ có Thạch Đầu, Thiên Thiên, Kimi là comeback thôi.
Còn 2 cô gái cua chị sao 2 đứa ko tham gia. Nhớ 2 bảo bối quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

903#
Đăng lúc 23-8-2014 21:40:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem cái chương trình này phiên bản của Hàn. Cơ mà xem xong phiên bản của Trung chắc chẳng muốn xem bản của Hàn nữa luôn.
Thích 2 em Cindy với Angela lắm cơ mỗi tội lúc em Cindy mà khóc thì thôi đúng là bó tay luôn.
Ep 11 là sắp hết rồi mà chẳng muốn nó hết tẹo nào ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

904#
Đăng lúc 2-9-2014 22:38:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem bản của Hàn Quốc, chỉ nghe dân tình đồn thổi nhiều nên tò mò coi thử, cuối cùng bị mê hoặc luôn.
Tại vì mê trai đẹp nên lúc đầu thích Lâm Chí Dĩnh, coi chỉ để ngắm chú ấy thôi. (Ôi trời cái khuôn mặt không tuổi ấy mà gọi chú vẫn thấy gượng mồm)
Kết cục là ngồi luyện hết 12 tập luôn, coi mà thích quá chừng, mỗi bé một kiểu, ai cũng dễ thương, coi cảm thấy muốn chóng mặt với mấy bé luôn. Tại sao các em ấy bị dễ thương quá độ nhứ thế chứ.
Thạch Đầu là anh cả, siêu nhân ăn mỳ, nghịch ngợm, và nhất là vụ tè ra quần làm Bác Đạo diễn phải treo cái quần lên cho khô, nhớ tới lúc đó cũng ngồi cười một mình như tâm thần luôn
Cặp ba con chân dài Thiên Thiên, Chú Trương Lương có kiểu bế con siêu độc quyền luôn, vác như vác bao gạo vậy đó (ai biểu chân dài làm chi) có tập bị Điền Cát lượng dự đoán bị ở căn nhà trần thấp, Đúng y chóc luôn, mà lại do Thiên Thiên chọn nữa chứ. Hết nói luôn
Còn chuyên gia Vệ Sinh môi trường Điền Lượng, tập một ngồi phát biểu: Tôi muốn xây dựng hình ảnh một người cha hiền từ. Kết quả là bị chương trình đem câu nói đó ra bôi nhọ luôn. Tội nghiệp thật
Cha con KiMi cũng vui, nhưng mỗi tội thấy KiMi yếu đuối quá, dễ khóc với ít khi chịu xa ba, dần dần mấy tập sau thấy em cũng chịu chơi,  nghe lời mọi người, ngoan ngoãn  nhất là tập đổi ba, làm mình ngạc nhiên ghê.
Bạn Angela thì vi khỏi biết, cái tpậ đi sa mạc bạn có một câu tuyên ngôn bất hủ làm mình cười lăn lộn luôn: Mình không phải là minh tinh, mình là tiểu công chúa". Thêm nữa, bạn ấy tròn tròn xinh xắn, mỗi lần cái túi đựng mic bị tuột là bạn ấy chạy đi khoe với bố là mình ốm đi, vui thật

Nói chung là sau khi coi xong season 1, cảm xúc của bạn đnag bị dâng trào, nhưng tài năng viết lách có hạn nên chỉ viết được nhiêu đó thôi.

Ah, gửi lời cảm ơn rất nhiều đến các bạn subteams lúc nào cũng làm việc chăm chỉ ra sản phẩm cho mọi người.!! Cảm ơn các bạn rất nhiều. Chúc cả nhà xem phim vui vẻ

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn
bmwx1ilu + 5 Cảm ơn bạn ♥

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

905#
Đăng lúc 3-9-2014 15:54:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình đc mấy đứa bạn giới thiệu cho show này. Xem 1 tập rồi là thấy nghiền luôn ấy. Bình thg mình ko thích xem các show trực tiếp kiểu này, luôn thấy nó giả tạo sáo rỗng sao ý. Nhưng khi xem Bố ơi... thì khác hẳn. Vừa chân thực vừa tình cảm lại vừa gần gũi vô cùng. Đôi khi một vài cảnh làm mình rơm rớm nước mắt nữa.
Đầu tiên mình xem cũng rất thích Lâm Chí Dĩnh và Kimi ( vì trong cả 5 cặp thì biết mỗi nhà này thui), nhưng càng xem càng thấy mỗi ng 1 vẻ, ông bố nào cũng tuyệt vời, và tiểu bảo bối nào cũng đáng yêu.
Kimi bé nhỏ lúc đầu còn nhút nhát và bám bố nhưng càng về sau càng trưởng thành. Nhất là tập đổi bố ấy. Nhìn bé nhớ bố mà ko dám đòi, chỉ ngồi im thút thít vừa thấy thương vừa thấy vui vì bé đã lớn thật rồi.
Thiên Thiên thì là con trai j mà cứ lúc nào đi bộ là vừa đi vừa thở phì phò, nhất là những lúc đi cùng Cindy thì đúng là chênh lệch thực lực ghê gớm, yêu đôi này chết đi đc.
Angela dễ thương, cute. Cùng tuổi với Kimi nhưng Angela có phần chững chạc trong cách giao tiếp hơn nhỉ. Nhìn cô bé cứ mập mập tròn tròn đáng yêu kinh khủng. Nhất là lúc nào cũng thần tượng bố. Hôm đạo diễn Vương làm món j đó cay cay, bố dặn con gái là lát nữa đừng ăn món của bố mà ăn món của các chú khác ngon hơn, thế là bé vừa khóc vừa mếu máo " Con muốn ăn món bố làm cơ". Yêu quá đi
SS1 đã đóng máy rồi, SS2 thì mình chưa xem, ko biết thế nào nhưng cũng mong show này sẽ giữ mãi đc sự gần gũi chân tình thế này mãi.
Cũng cảm ơn subteam đã đưa đến cho mọi ng 1 chương trình ý nghĩa như thế này. Thật mong subteam có thế tiếp tục làm movie và SS2 nữa.
Hi, chúc mọi ng xem show vui vẻ nhé

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

906#
Đăng lúc 13-9-2014 23:48:49 | Chỉ xem của tác giả

Cá nhân mình thấy bản Trung Quốc không hề thua kém bản Hàn Quốc nên đã hi vọng rất nhiều rằng C-zone sẽ có thể làm sub
Cả 5 bé và các ông bố đều rất dễ thương
Đặc biệt là cặp bố con Jimmy và Kimi
Cám ơn subteam lắm lắm vì cuối cùng cũng quyết định làm sub chương trình này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

907#
Đăng lúc 15-9-2014 14:28:57 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi xem mấy nhóc tì này quá dễ thương luôn. mất ăn mất ngủ vì mấy đôi bố con này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

908#
Đăng lúc 24-9-2014 14:48:40 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi là tai sao không thấy link download vậy ạ

Bình luận

đây bạn nhé ^^  Đăng lúc 25-9-2014 07:47 PM
http://kitesvn.com/thread/-tv-show-2013-bo-oi-minh-di-dau-the-lam-chi-dinh-dien-luong-vietsub-e12end-completed-421676-1-1.html  Đăng lúc 25-9-2014 07:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

909#
Đăng lúc 28-9-2014 18:04:43 | Chỉ xem của tác giả
xem bản Hàn xong sang xem bản Trung )) nói chung chất lượng chẳng thua kém gì nhauuuu
thích nhất bố con Lâm Chí Dĩnh đáng yêu k thể tả nổi
cảm ơn subteam nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

910#
Đăng lúc 9-10-2014 14:36:22 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt cú, lùng mấy ngày mới biết hóa ra kites có show.
Mới xem được tập 1, chưa xem nhiều nên chưa dám so sánh với hàn. Nhìn tạm thì thấy mấy bé bên trung phụ thuộc vào kỹ thuật số quá, kiểu cần ipad mà ko cần bố ấy. Hiện tại thì khoái bản hàn hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách