Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Bố ơi, mình đi đâu thế? /爸爸去哪儿? | Lâm Chí Dĩnh, Điền Lượng... Vietsub E12 END completed

[Lấy địa chỉ]
861#
Đăng lúc 28-2-2014 02:06:26 | Chỉ xem của tác giả
Có Lâm Chí Dĩnh là thích rồi. Thiên Long Bát Bộ Lâm Chí Dĩnh đóng quá hay, lại nhớ Lục Mạch Thần Kiếm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

862#
Đăng lúc 28-2-2014 21:17:38 | Chỉ xem của tác giả
lúc đầu xem phim vì LCD sau đó dần thích Kimi, em ý siêu đáng yêu, đáng yêu chết đi được. Thích nhất đoạn bố em ý đi rồi, em ý không tìm được bố xong cũng không khóc nháo gì cả mà dũng cảm bước đi tiếp tục làm nhiệm vụ. Sau đó càng xem lại càng thích thêm em Thiên Thiên nữa thích đến nỗi giờ ngồi thỉnh thoảng lại hát 我要飞得更高,飞得更高 )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

863#
Đăng lúc 2-3-2014 18:04:37 | Chỉ xem của tác giả
úi chà cái chương trình này gọi là quá đỉnh luôn ấy!!! yêu cả bố lẫn con mới chết chứ lị!
ko biết nhà mình có làm sub movie ko nhỉ :3
đáng yêu chết mất!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

864#
Đăng lúc 6-3-2014 00:52:59 | Chỉ xem của tác giả
Kimi và Angela trong phiên bản DWWAG trung quốc đáng yêu vô cùng luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

865#
Đăng lúc 6-3-2014 02:54:54 | Chỉ xem của tác giả
Đáng yêu quá đi, mấy bé trả lời nhiều câu mà mấy ông bố cũng cứng họng với pó tay luôn.
Thật sự thì mình thích cả 5 bé, ai cũng có nét dể thương thu hút riêng.
Mà mình nghe nói có làm phim điện ảnh Bố ơi mình đi đâu thế? nhưng mình kiếm hoài cũng không thấy, bạn này có biết ở đâu thì chỉ mình với, không biết trong forum nhà mình có làm sub không nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

866#
Đăng lúc 8-3-2014 01:41:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem xong tập 1 của Dad, thực sự thực sự rất nhiều cảm xúc, đứa bạn cùng phòng mình ko thích vì các bé khóc quá nhiều, mình mới đầu tiếc công down nên định xem nốt rồi xóa, nhưng nó thực sự rất hay. Bản Trung không hề giống bản Hàn, cuốn hút theo cách riêng, thô ráp, vụng về nhưng rất chân thực, thỉnh thoảng lại chợt ngạc nhiên hay thích thú vì các bé. Lúc đầu thấy Cindy khóc vậy mình không khó chịu, mà thật ra hơi lo cho bé vì cảm thấy bố bé đang nén giận vậy, không biết liệu ko có máy quay bố có quát bé ko. Nhưng mình còn ngạc nhiên hơn khi Cindy thực hiện nhiệm vụ, cô bé nhỏ nhắn đáng yêu cứ nghĩ sẽ khóc lóc suốt, kiêu kì nhưng lại mạnh mẽ quan tâm các em .
Trước đó mình có đọc tin cư dân mạng nhìu người chê bé Kimi nhõng nhẽo như con gái, thậm chí còn chế ảnh nhạo em, nhưng sau khi xem mình không thấy vậy, Kimi yếu đuối, nhưng rất ngoan ngoãn, bé rất đơn thuần, tò mò với mọi thứ.
Còn Điềm Điềm (nickname của bé là Angela, nhưng mình lại thích gọi cô bé là ĐĐ) vì cô bé thực sự rất  ngọt ngào, lúc xem đến đoạn nói với ông cụ "ông ở lại mạnh khỏe" tim mình như tan chảy, khi chú trưởng thôn hô các bé nộp tất cả thức ăn và đồ chơi, điềm điềm rất "bản lĩnh" nha , chẳng đòi hỏi gì .
THiên thiên lúc đầu ghét mọi thứ, có đống phân bên cạnh cũng không dám đi tiếp, thế mà bố nhai táo rồi nhè vào bánh bao bé lại ăn ngon lành . Mà ông bố TL quả thực chiều con, chẳng có cảm giác như là giả vờ thể hiện như vậy . Mà có ai để ý ko chú này khi cười mắt híp lại rất giống Leeteuk
Thạch đầu thì khỏi nói rồi, mạnh mẽ, chân thật, nghich ngợm, một ông anh cả đáng tin .

_Ep1_

CẢm ơn subteam nhiều, may mắn mình đã ko nhanh nhảu xóa đi , mong chờ các tập tiếp theo quá

p/s: còn điều nữa là nhạc nền trong phim quả thực quá hay, mọi người có biết tìm những bài này như thế nào ko, đặc biệt là bài phút 47' lúc các bé và bố đều đang ngủ trưa, giống kiểu ost của Goong đó .
Nhạc nền của show đáng yêu quá, lúc các bé cất tiếng hát mình cảm thất rất rung động, giọng như những thiên vậy "lao ba lao ba wu men qu la ni ya, có con ở đây chẳng sợ trời chẳng sợ đất" >.<

Bình luận

Bạn xem trong cái happy camp mà kites đã làm vsub í, cũng hay lắm:)) Mà biết thêm về các bé nữa;)  Đăng lúc 13-3-2014 04:10 PM
@Rugbyl: b bít nhìu thật :D. m thì thấy Kimi gọi rồi thấy rất chi là hợp thế là thích lun >.<  Đăng lúc 13-3-2014 10:40 AM
À, nói theo kiểu bố nuôi Hà Cảnh của cháu Ang thì ĐĐ là tên Hồ Nam của cháu:)) (Mẹ c là ng Hồ Nam)  Đăng lúc 12-3-2014 10:26 PM
Tên tiếng Anh là Angela, nick mới là ĐĐ í:)) Ai vì tập 1 khóc lóc bỏ ko xem nữa thì hơi bị đáng tiếc ha:))  Đăng lúc 12-3-2014 10:24 PM
@bmwx1ilu: ngại quá đã coi mà còn được cộng điểm, cảm ơn bạn. Ủng hộ subteam làm bộ này :)  Đăng lúc 8-3-2014 09:25 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bmwx1ilu + 5 Có bài của bạn lại có động lực .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

867#
Đăng lúc 9-3-2014 17:53:03 | Chỉ xem của tác giả
Cái này nghe nói hay lắm đây. Muốn coi lắm mà đợi mãi mới đăng ký được thành viên hôm qua, giờ độ cao chưa đủ để coi.
Không biết độ cao chừng nào thì mới down film về coi được vậy mọi người?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

868#
Đăng lúc 12-3-2014 01:44:57 | Chỉ xem của tác giả
Mới chỉ xem Bố ơi mình đi đâu phiên bản Hàn mà chưa xem bản Trung.  Nhưng được cái mấy ông bố của Trung nhìn rất ư là đẹp trai ^^. :3333
Mỗi tội là Dĩnh mang con trai đi tham gia chương trình này TT.TT" *rầu rĩ*
Đau lòng quá! Đau lòng quá
Thôi thì ngắm cả bố lẫn con
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

869#
Đăng lúc 12-3-2014 10:56:15 | Chỉ xem của tác giả
leovsmoon gửi lúc 12-3-2014 01:44 AM
Mới chỉ xem Bố ơi mình đi đâu phiên bản Hàn mà chưa xem bản Trung. Nhưng mà nhìn s ...

chẳng có gì là sai khi LCD đưa Kimi đi tham gia ct này cả, vì ct hoàn toàn thành công
bạn chưa xem thì cũng đừng nói như thế
trẻ con xinh hay ko thì tùy mắt người nhưng đứa trẻ nào cũng đáng yêu, đừng nói như thế bạn ạ

Bình luận

Có vẻ ý đang khóc than vì ko thể ko xem:))  Đăng lúc 12-3-2014 10:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

870#
Đăng lúc 12-3-2014 18:07:26 | Chỉ xem của tác giả
Phiên bản Trung này không thua kém gì bản gốc, mỗi bản có những nét đặc sắc riêng, trẻ con thì đứa nào cũng đáng yêu hết, có khi Việt nam version cũng hay ho ấy chứ mình thì chưa coi bản Hàn vì nhiều tập quá nên cũng chỉ đoán là hay nhưng bản Trung thực sự rất đáng để ngóng chờ, nhiều lúc coi cười hỉ hả vì độ kute của mấy ẻm mà có lúc xúc động lắm vì sự trưởng thành qua từng tập của mấy đứa trẻ dù chỉ mới 4,5,6 tuổi. Mình nghĩ bản Trung hay vì sự chân thực cũng như gần gũi mà nó mang lại, cách giáo dục của Việt nam cũng na ná với bên đó nên sự đống cảm với các bố có khi cao. nhớ cái hồi mới chiếu xem ep 1 bên kites dịch là bị thu hút ngay, lần đầu tiên xem show thấy tính nhân văn cao hơn tính giải trí, thật ngưỡng mộ ai đó đã nghĩ ra kiểu show truyền hình thực tế như vậy bắt đầu từ ep sau là tinh thần hóng rất cao độ, xem cả raw, tối t6 nài cũng chỉ trực chờ để coi, để ngóng tin tức rồi like tất các page liên quan đến các bố cũng như các bé.
một điều nưã là bài hát của chương trình quá tuyệt, Trung đã hơn Hàn ở đoạn đó
các subteam bên nhà Trung vất vả hơn Hàn nhỉ tiếng trung rất khó dịch, dù sao mình cũng chỉ tin tưởng và down ở bên kites thui, mấy chỗ khác dù nhanh nhưng ko được chất lượng cho lắm, thank subteam nhoa <3

Bình luận

Xin lỗi vì phiền bạn chút. Bạn cho mình hỏi bạn còn giữ ep 12 của show k, nếu còn bạn re-up giúp mình đc k? Mình còn tập 12 chưa down đc tại link kites die mất rồi :(   Đăng lúc 22-12-2014 05:44 PM
bản Hàn tính giải trí cao hơn, xem cũng rất nẫu ruột:)) Mấy ông bố ko ngại đóng vai ác, khá thú vị^^  Đăng lúc 12-3-2014 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách