Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Bộ bộ kinh tình/ 步步惊情/ Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi, Tưởng Kính Phu, Tôn Nghệ Châu

[Lấy địa chỉ]
1471#
Đăng lúc 12-10-2014 22:59:44 | Chỉ xem của tác giả
Không hiểu sao mình vẫn thấy thik Bộ Bộ Kinh Tâm hơn là Bộ Bộ Kinh Tình
Cảm giác phim trước cuốn hút hơn, kkịch tính hơn. Đợt này coi đúng là tua hơi nhiều, phim trước coi không hề tua lúc nào lun á. Cảm giác như cái đầu tiên lúc nào cũng là cái hay nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1472#
Đăng lúc 13-10-2014 23:17:11 | Chỉ xem của tác giả
Theo dõi từ Bộ Bộ Kinh Tâm, đến bây giưof là Bộ Bộ Kinh Tình. Có lẽ vì BBKTâm khiến mình quá sức ám ảnh, day dứt nên đến với BBKTình mình thấy phim khá nhạt nhòa. Dù nội dung phim khá hấp dẫn, Long-Thi diễn quá đạt nhưng hình như đối với mình nó không thể vượt qua khỏi cái bóng của BBKTâm. Có lẽ vì sau khi xem BBKTâm xong mình quá day dứt, kì vọng vào một cái gì đó khá mơ hồ mà BBKTình không đem lại được cảm giác đó. Dù sao vẫn thích Long-Thi, và ủng hộ đôi này và phim hết mình! Cảm ơn Subteam đã vất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1473#
Đăng lúc 14-10-2014 03:29:35 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà ơi cho e hỏi down bản uncut ở đâu vậy ạ?
E vào phần down thì chỉ thấy mỗi link bản cut có đủ đến tập 35 rồi thôi
Còn bản uncut thì chả thấy đâu cả (

Bình luận

Aki
Bản uncut là bản HD đấy bạn (supteam chỉ ghi là HD chứ ko ghi rõ là uncut đâu) , link down ở ngay phía dưới link bản cut 35 tập  Đăng lúc 14-10-2014 08:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1474#
Đăng lúc 16-10-2014 23:37:25 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình cảm thấy tình cảm của Ân Chính dành cho Trương Hiểu tiến có chút gấp gáp, nó không chầm chậm và sâu sắc như tình cảm mà Tứ gia dành cho Nhược Hy.
Dù cho người lúc gặp ở bảo tàng mà theo Ân Chính nói đó là định mệnh chính là Trương Hiểu, nhưng còn Lam Lan, chẳng phải anh đã từng một lòng một dạ với chị ấy sao, hai người cũng đã từng có những kỷ niệm rất đẹp. Dù cho chị ấy không còn bên cạnh anh nữa, nhưng chuyện tình cảm giữa Chính - Hiểu như vậy khiến mình cảm thấy hơi hụt hẫng (nhưng cũng không phải là không vui )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1475#
Đăng lúc 18-10-2014 09:24:16 | Chỉ xem của tác giả
"Cá nhân mình cảm thấy tình cảm của Ân Chính dành cho Trương Hiểu tiến có chút gấp gáp, nó không chầm chậm và sâu sắc như tình cảm mà Tứ gia dành cho Nhược Hy.
Dù cho người lúc gặp ở bảo tàng mà theo Ân Chính nói đó là định mệnh chính là Trương Hiểu, nhưng còn Lam Lan, chẳng phải anh đã từng một lòng một dạ với chị ấy sao, hai người cũng đã từng có những kỷ niệm rất đẹp. Dù cho chị ấy không còn bên cạnh anh nữa, nhưng chuyện tình cảm giữa Chính - Hiểu như vậy khiến mình cảm thấy hơi hụt hẫng (nhưng cũng không phải là không vui"

Mình chưa đọc bộ 1, mới coi phim thôi, nhưng có một thắc mắc là tại sao nhược hy lại chọn tứ gia? Người đầu tiên cô ấy yêu là bát gia, một lòng một dạ với bát gia dù cho tứ gia lúc nào cũng dõi theo cô ấy. Cô ấy biết trước cả lịch sử rồi, biết trước kết cục bi thảm của bát gia mà vẫn chọn bát gia đầu tiên. Giả sử giữa họ không có chuyện rạn nứt, chia tay thì liệu cô ấy có chọn tứ gia hay không? Và tại sao cô ấy lại chọn tứ gia? Vì biết tứ gia có tình ý với mình, vì biết tứ gia sau này sẽ làm vua - sẽ là chỗ dựa cho cô ấy, hay tại cô ấy nợ tứ gia một mạng sống? Lúc cô ấy đeo cây trâm cầu hôn tứ gia, đó là toan tính hay tình cảm thật sự? Dù cho giữa họ đã có một mối tình khắc cốt ghi tâm nhưng mình vẫn băn khoăn về sự khởi đầu của mối tình ấy. Mình dựa vào cảm xúc và diễn xuất của thi gia mà mạn phép có cảm nhận rằng thời điểm nhược hy đeo cây trâm một là trả ơn cứu mạng, hai là muốn tìm chỗ dựa chứ chưa thực sự yêu tứ gia, thời điểm này mỗi khi họ đối mặt với nhau, dù đã xác định được tình cảm dành cho nhau, nhược hy vẫn tạo một khoảng cách nhất định, chứ không giống như tình cảm với bát gia, nhẹ nhàng, lãng mạn. Có thể vì cô ấy hiểu được con người tứ gia dù cho yêu cô ấy tha thiết nhưng vẫn có những góc tối đầy mưu mô, nguy hiểm nên có sự đề phòng.
Đến bộ bộ 2, trong lòng cô ấy chỉ có hình ảnh của tứ gia, từ những tập đầu tiên, nếu bộ bộ 1, tứ gia yêu nhược hy trước thì sang bộ bộ 2, trương hiểu lại không thể quên được, một lòng với ung chính nhưng trí nhớ, ký ức của cô ấy lại có chút vấn đề. Sự khởi đầu này đặt ân chính vào vị trí của nhược hy ở bộ bộ 1. Đó chính là sự lựa chọn. Ân chính chọn Lam Lan. Và Trương Hiểu lại là người yêu của em trai anh ấy. Giống như ân chính đã từng nói, họ gặp nhau trước khi gặp hai người kia, nhưng phải đi vòng vèo mới tìm thấy nhau một lần nữa. Họ đã phải trải qua gần 30 tập phim mới nhận ra nhau, liệu có gấp gáp chăng? Lúc ân chính tỏ tình với trương hiểu, anh ta giải thích là do nhận nhầm, người anh ta thực sự yêu là cô gái đã gặp ở viện bảo tàng - chính là trương hiểu, nhưng lại nhận nhầm thành lam lan. Cho nên, tình cảm một lòng một dạ của anh ấy đáng lẽ sẽ dành cho trương hiểu nếu không có sự xuất hiện của lam lan. Và nếu lam lan không cố tình ở bên cạnh ân chính vì có âm mưu gì đó thì một người sắc sảo như ân chính sẽ không nhận nhầm người, nên không thể trách anh ấy được. Chuyện tình của chính - hiểu đặt trong bối cảnh có quá nhiều tuyến nhân vật liên quan, quá nhiều âm mưu, thủ đoạn, tình tiết tranh đấu cho nên khó mà khắc họa rõ nét được. Vì vậy, phải đợi đến tập 27 mới tỏ tình đúng là thử thách sự chờ đợi của người hâm mộ đó mà. Bối cảnh của ân chính so với tứ gia hơi phức tạp hơn đôi chút. Nếu ở bộ bộ 1, tứ gia ẩn mình, không để lộ ham muốn vương quyền, nên mới có nhiều thời gian dành cho nhược hy, nhưng ân chính ngay từ đầu đã bị cuốn vào vòng xoáy ân oán hận thù cho nên đối với chuyện tình cảm cũng có sự đề phòng, ngay từ đầu là đề phòng trương hiểu rồi.
Vì là fan tứ gia nhược hy nên mình rất mong hai người sẽ có một happy ending ở hiện tại. Mình chưa xem tập cuối nhưng với mình, hoàn cảnh, các mối quan hệ không thể thay đổi được nhưng chỉ cần họ kiên định với tình cảm dành cho đối phương thì nói như ân chính, anh sẽ bảo vệ trương hiểu theo cách của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1476#
Đăng lúc 20-10-2014 14:06:26 | Chỉ xem của tác giả
Mở một đoạn kết hạnh phúc hơn với Hoàng Đế Dận Chân, quá tuyệt. Nhưng tự nhiên tại sao không nhận ra Trương Hiểu ngay từ đầu nhỉ mà lại đi yêu Lam Lan. Ấn tượng với vai diễn ngây thơ và đáng yêu xen lẫn sự ngọt ngào của Khang Tư Vũ và tỏ tình cũng 4 chữ ấm áp. So cute!!! Không thích Tư Hãn cho mấy nhưng khúc sau thấy cũng tội, hợp với Y Nặc sau sự chỉnh hình của Lam Lan. Y Nặc đã thay đổi Tư Hãn về trở lại ùi. Nhưng thík Tư Vũ quá đi, Ân Chính cũng vậy, Trương Hiểu là Lưu Thi Thi siêu đẹp và ấn tượng. Mở ra nhìu chuyện tình romantic quá àh.  Mê Bộ Bộ Kinh Tâm òi còn đc Bộ Bộ Kinh Tình nữa chớ... Bravo!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1477#
Đăng lúc 22-10-2014 09:35:28 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người cho hỏi, phần này có liên quan đến nội dung của Bộ bộ kinh tâm không? Mà kết thúc có buồn như bộ bộ kinh tâm không? Mất công coi xong mắt sưng hù à!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1478#
Đăng lúc 22-10-2014 21:10:57 | Chỉ xem của tác giả
hic hic, subteam ơi subteam à, sao mãi mà chưa có tập mới vậy... chờ đợi mòn mỏi tụt cả cảm xúc ... năn nỉ mấy bạn subteam cố gắng cho film ra đủ bộ, đừng đem con bỏ chợ mà tội nghiệp thân phận fan Bộ Bộ nhe . đội ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1479#
Đăng lúc 24-10-2014 07:09:48 | Chỉ xem của tác giả
Lúc trước, khi xem BB Kinh Tâm, mình thật sự hòa theo cảm xúc từng tập phim, cô gái ấy, trong sáng mà quyết đoán, rất tự nhiên thu hút người xem hồi hộp, dõi theo từng bước của cô. Nhưng bây giờ, mình đang xem hết tập 18 uncut BB Kinh Tình rồi mà vẫn ko tìm được cảm xúc đó, chẳng thích ai, từ Trương Hiểu, Khang Tư Hãn, Khang Tư Vũ đến Hoàng Đệ, Ân Chính. Có lẽ, mình đã hi vọng quá nhiều. Hoặc cũng có lẽ phải những tập sau mới hấp dẫn chăng. Sẽ vẫn tiếp tục theo từng tập film để xem diễn biến thế nào, hi vọng rằng cảm xúc sẽ thay đổi... ( đây là suy nghĩ của mình, các bạn là fan của film đừng giận nhé)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1480#
Đăng lúc 25-10-2014 20:11:35 | Chỉ xem của tác giả
Huhu mong ngóng từng tập bản UNCUT của st
May mà có bản UNCUT cứu vớt lại tâm hồn của fan Bộ bộ. Nhưng mà dạo này ko có tập mới ạ? Mong là st đừng drop nhaaa !!

Bình luận

ừm mong hp này đừng lâu qá =)) <3  Đăng lúc 27-10-2014 04:35 PM
mình ngày nào cũng vô :( thôi chờ đợi là hạnh phúc vậy :((  Đăng lúc 26-10-2014 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách