Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] A wedding invitation/ Hợp đồng chia tay/ 分手合约 - Bành Vu Yến, Bạch Bách Hà

[Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 28-2-2014 00:31:33 | Chỉ xem của tác giả
Hợp đồng chia tay là phim nói về những lát cắt về quá khứ của 10 năm trước khi cả hai cùng lớn lên bên nhau và 5 năm trước khi họ bắt đầu lớn, bắt đầu biết yêu được thực hiện.

Chi tiết Lý Hành âm thầm chuẩn bị rồi đổi những hộp cơm cho Tiếu Tiếu như một lời cầu hôn nhẹ nhàng, ngọt ngào và cô gái cũng đã âm thầm nhận lời. Và trong khi Lý Hành ngỏ lời cầu hôn với chiếc nhẫn giản dị trên tay, bản hợp đồng hay cả những “yêu sách” mà Tiếu Tiếu đặt ra đều là những minh chứng cho thấy tất cả những gì họ đang làm đều vì tình yêu quá lớn cho một nửa còn lại.

Và tâm điểm của bộ phim chính là những diễn biến của hiện tại khi thông tin Lý Hành chuẩn bị cưới vợ được báo cho Tiếu Tiếu. Từ chỗ háo hức kỳ vọng khi nhận được tin nhắn của người mình yêu, cô gần như mất cân bằng khi nhận được tin dữ và kịp xốc lại tinh thần để gấp rút chuẩn bị đến dự đám cưới của người yêu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
Đăng lúc 17-3-2014 19:49:51 | Chỉ xem của tác giả
tks sub team đã trans phim này. bộ phim hay và ý nghĩa quá

sự hy sinh của cô gái, sự phấn đấu nỗ lực của chàng trai đã cho chúng ta 1 mối tình cảm động. nhưng lại có 1 kết thúc buồn.

lối diễn của Bạch Bách Hà vẫn vậy, tự nhiên, cuốn hút. cách chị ấy chọn kịch bản cũng ấn tượng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 9-4-2014 01:26:40 | Chỉ xem của tác giả
Quyết định xem phim này vì diễn viên Bạch Bách Hà là diễn viên mình yêu thích. Sau khi xem thì đúng là mình vẫn thích lối diễn của Bạch Bách Hà. Phim này với phim Thất tỉnh 33 ngày diễn xuất đều dễ thương. Còn về kịch bản thì motip phim vốn đã quá quen thuộc. À, cảnh kết thúc phim làm mình mình nhớ tới phim Love Phobia. Bối cảnh tạo cảm gần như y chang.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
Đăng lúc 10-4-2014 14:33:33 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim rất hay và ý nghĩa.
Từ rất lâu rồi mình không xem thể loại phim bi. Xem phim này cũng là "không may" nhảy vào.
Nhưng sau khi xem thì thấy rất đáng "nước mắt". Thương cho 1 mối tình. Tuy kết thúc buồn nhưng lại là 1 mối tình rất đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 13-4-2014 13:11:13 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn motip truyền thống nhưng bộ phim vẫn rất nhẹ nhàng và cảm động. Theo dõi phim khiến mình không ít lần rơi nước mắt vì tình yêu Tiếu Tiếu dành cho Lý Hàng, âm thầm nhưng vẫn rất sâu lắng. Lần đầu biết đến Bạch Bách Hà nhưng đã đổ trước vẻ đẹp trong sang, mong manh cộng với diễn xuất vô cũng tự nhiên và sâu sắc của  ss ấy. Mong xem thêm đc nhiều phim của BBH nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 10-5-2014 13:00:04 | Chỉ xem của tác giả
xem mấy phim Thất tình 33 ngày với 5 năm bị đánh cắp tự dưng thấy yêu chị Bạch Bách Hà này quá, đọc báo thấy có nói phim này mà giờ mới tìm ra TxT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 13-6-2014 16:28:06 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi tớ mới lại có cảm giác vừa ngồi xem phim vừa ôm hộp giấy ăn. Cứ cho là lúc đầu tớ down phim về chỉ vì phim có anh Bành Vu Yến và Tưởng Kình Phu nhưng tớ xin rút lại sự mê trai của tớ sau khi xem phim này. Nội dung phim ko mới, nhưng kịch bản, tình tiết, lời thoại rất chân thực, nhiều triết lí, cùng vs cái kết phim bi thảm nhưng vẫn coi là tuyệt vời thì đây hoàn toàn là phim đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 1-7-2014 12:44:20 | Chỉ xem của tác giả
Hixhixx, phim cảm động ghê, coi mà rơm rớm nước mắt
Tình yêu đẹp và cảm động, vì người mình yêu, chấp nhận bị hiểu lầm, bị chửi bới, bị coi thường, tất cả chỉ vì ko  muốn ng ấy đau khổ.
Tình yêu đẹp, bền, dù có hiểu lầm đi chăng nữa, vấn đến với nhau, tình yêu vẫn vẹn nguyên như lúc đầu.
Rất cảm động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
Đăng lúc 13-10-2014 12:02:11 | Chỉ xem của tác giả
Xem film này xong, quả thật là có bàn tay của Hàn Quốc, ung thư, chết và cuối cùng là để cho người xem một tâm trạng "cực kỳ khó tả", vì không thể nào quên được film, càng nhớ những tình tiết vui thì sẽ càng khóc ở đoạn cuối. Xem lúc đầu ngồi cười chảy nước mắt, nhưng càng về sau thì nước mắt chảy càng nhiều hơn và đến khi kết thúc thì gần như không còn kiểm soát được cảm xúc của mình nữa
Diễn viên của film này đóng thật sự tốt, cả nam chính lẫn nữ chính, nhất là những trường đoạn Bạch Bách Hà nói dối để chia tay người yêu, còn đoạn cuối là đoạn làm mình gần như không quên được "Chúng ta ký hợp đồng đi, quên em đi,... hãy bắt đầu lại từ đầu". "Anh không muốn". Tình yêu là thế, luôn chỉ mong người mình yêu được hạnh phúc và mãi hạnh phúc; và cuộc đời chỉ có thể yêu và giữ mãi hình bóng 1 người, sẵn sàng chờ đợi mãi-dù người đó bên cạnh mình hay không.
Tình yêu rất đơn giản, chỉ cần yêu và biết người ấy cũng yêu mình, thì dù phải chờ đợi bao lâu hay như thế nào, thì vẫn luôn cảm thấy mãn nguyện, dù rằng có thể đôi khi nước mắt rơi, nhưng trái tim thì vẫn sẽ đong đầy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 17-10-2014 14:53:09 | Chỉ xem của tác giả
ôi zời ơi sao mà hay thế này
hay không thể đỡ được. sống bằng nấy năm bây giờ tôi mới biết một bài viết mà hay thế này
Không thể hay hơn được nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách