Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013-2014] Glee - Season 6 - Vietsub Ep 02 completed

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 30-9-2012 13:59:11 | Chỉ xem của tác giả
thực sự sau khi coi xong ep có rất nhiều suy nghĩ mún chia sẻ vs mọi người

mình thấy cách mô tả nhân vật jake của glee 4 khá giống vs Puck và mình thấy ko thik về điều đó
trong đoạn 2 anh em gặp nhau
mình có cảm giác như 2 anh em sinh đôi đang nói chuyện vs nhau vậy, từ ngoại hình đến tính cách
nhưng cũng có sự khác biệt nhưng hầu như là giống, và giọng hát của jake truyền cảm hơn Puck
mình thực sự hi vọng ss4 sẽ ko lặp lại mô típ cho jake như đối vs puck, cũng hẹn hò vs hầu hết các cô gái trog trường, vs đội trưởng đội cổ vũ( riêng bạn này mình thấy ko có cảm tình chút nào, có lẽ mô típ giống quin, nhưng ở quin cuốn hút hơn rất nhiều, hi vọng những tập sau bạn sẽ thể hiện bản thân tốt hơn )
Đối vs nhân vật Marley thì mình thấy cô nag rất hợp vs những bài hát nhẹ nhàng
hát hay và truyền cảm nhưng chưa thật cuốn hút, đồng thời hơi yếu đuối trong tình cảm vs Jake
Rachel vẫn cuốn hút như cũ và mình đặc biệt thik bản cover của cô ấy, sự sexy của Rachel đến ss4 mới được dịp thể hiện, mặc dù mình thấy vẫn còn hơi ngượng một chút
Trong tập này tập trung nhiều vào Brittany, mình cũng thik cách cô nàng thể hiện trong tập này, đúng chất Brittany
nhưng mình thực sự ko thik kiểu ghép đôi brit vs sam, vì trong ss2, 3 sam cặp kè vs sant, quin, mes,nếu h lại vs brit thì đúng là ko hiểu nổi
{:412:}
Bên cạnh diễn xuất thì cái bài hát ep cũng rất hay, bài "3" rất dễ thương, giọng của 3 bạn phối hợp rất ăn ý, và ko thể ko kể đến bài "every time" của bạn Marley rất chi là truyền cảm, bài hát oops, i did it again của rachel thể hiện trong khung cảnh tối cũng các vũ công có thể cho thấy một khía cạnh mới của Rachel trong tương lai khi ở New York
Đây là tâm trạng của mình khi coi xong ep này
thực sự rất ngóng chờ các ep tiếp theo)))))
{:434:}
mình lảm nhảm cũng khá nhiều rùi, có gì các bạn thông cảm cho màn comment dài dòng của mình nha, thực sự là coi phim xong thấy cảm xúc tuôn trào nên mới bộc phát như vậy ))))))))

Pí ẹt: sau khi lượn lờ comment của các bạn thì thấy các bạn đã coi đến tập 3 rùi
mình rất mún coi nhưng ko pít coi ở đâu, pạn nào pít chỉ mình vs nha ^_^

Bình luận

Sam là stripper mà bạn =))  Đăng lúc 2-10-2012 01:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
juchan + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 30-9-2012 14:01:10 | Chỉ xem của tác giả
sorry các bạn ship couple Finchel chứ mềnh mún nói là
Finchel chia tay đi cho mềnh nhờ =]]
còn Klaine của mềnh, huhu sao lại thế nài T.T
couple dễ xương của tui :((((((((((((

chả biết ss4 có thay đổi gì ghê ghớm, cơ mà vẫn giữ nguyên tiêu chí: LOẠN =]]
xem mà cũng loạn cào cào cơ

Bình luận

Ủng hộ Klaine, Finchel cứ lằng nhằng sao ấy ...  Đăng lúc 4-10-2012 01:12 AM
Vưng, chia tay đê, để anh mới với Rachel đê ^^  Đăng lúc 1-10-2012 05:59 PM
em cũng thích Finchel chia tay  Đăng lúc 30-9-2012 05:10 PM
em cũng thích Finchel chia tay  Đăng lúc 30-9-2012 05:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 30-9-2012 17:00:32 | Chỉ xem của tác giả
huyen.phantn gửi lúc 30-9-2012 13:59
thực sự sau khi coi xong ep có rất nhiều suy nghĩ mún chia sẻ vs mọi người

mìn ...

Nhìn chung mình thấy Jake hiền hơn Puck. Puck có vẻ khá giang hồ, từ đầu đến cuối phim vẫn thế. Bạn Jake nhìn lui nhìn tới vẫn thấy mặt hiền lành, chỉ làm ra vẻ hùng hổ thôi.
Nhân vật Kitty phải nói là dung nhan quá xấu, đã xấu lại còn chảnh, không coi ai ra gì, bà này chắc về nhà quên soi gương chứ Marley nhìn đẹp hơn nhiều. Hồi ss1 Quinn đẹp thế kia thì còn hiểu được khi Finn phân vân giữa Quinn và Ra chứ Jake chẳng hiểu tại sao lại cặp với Kitty, nghe nói là có ẩn tình gì đây {:438:}
Marley hơi yếu đuối và cũng chưa thể hiện được gì nhiều, chỉ thấy bạn này hơi đáng thương, không biết mấy bác biên kịch định làm gì tiếp theo.
Bản Oops, I did it again của Rachel khá hay nhưng phải nói là cô ấy nhảy không được đẹp, mình không thấy Rachel sexy mấy.
Ep 2 vớ vẩn nhất là Sam, tự nhiên thân thiết với Brit trong khi mấy season trước 2 nhân vật này không biết đã nói với nhau được câu nào chưa, cho Artie đi an ủi Brit mình còn thấy hợp lý hơn. Nhân vật Sam lúc đầu dễ thương nhưng càng về sau càng nhảm {:429:}
Xem giới thiệu ep 4 có vẻ Finchel sẽ chia tay, vậy là cuối cùng cũng tạm biệt được Finn, nhân vật nam siêu thiếu muối của Glee, mình thích Brody hơn nhiều {:418:}
Rating ep 3 lẹt đẹt quá, chỉ hơn 5 triệu người xem, cố lên Glee, không cải thiện sự vô lý của kịch bản thì flop không phanh được mất {:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 30-9-2012 19:05:39 | Chỉ xem của tác giả
sau khi xem xong ep 2=))
mình đã chính thức kết Marley, nói thật Marley thích ngay từ lần đầu tiên nhìn thấy rồi
dịu dàng, dễ thương, yêu mẹ lại hát hay ;)) ưng luôn chứ chả đùa=))
mong rằng sau này cá tính của Marley sẽ được phát triển nhiều hơn ;))
vì còn cả một chặng đường dài mà :">
ep 2 này toàn hát nhạc của Britney, mình thích nhất là You Drive Me Crazy với cả 3 :"> nghe đáng yêu kinh khủng, đặc biệt là cách phối giọng ở đoạn chorus của ba bạn, nghe hay cực kì luôn ý *nếu không muốn nói là hay hơn cả bản gốc* :">
cái đoạn Puck xuất hiện mà sướng ;)) bad boy của Glee comeback, bk phải tích cực cho Puck về trường thuyết giáo cậu em Jake nhiều hơn chút ;)) mình thích cái sự nổi loạn nhưng vẫn có chừng mực của Puck ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 30-9-2012 22:01:32 | Chỉ xem của tác giả
luciachan gửi lúc 30-9-2012 17:00
Nhìn chung mình thấy Jake hiền hơn Puck. Puck có vẻ khá giang hồ, từ đầu đến cuối p ...

thực ra nhân vật Brody khá là giống vs jessie,cũng có sự quan tâm nhất định vs rachel  {:441:}
nhưng nếu chỉ dừng lại ở đó thì sẽ khá nhạt vì nhân vật jessie có sự khao khát mãnh liệt đối vs ca hát
còn vs Brody thì chưa thể kết luận được điều gì vì đầu tiên là nhân vật này mới xuất hiện, chưa thể hiện được nhiều điều và mình cũng hi vọng là  nhân vật này sẽ ko  chỉ là nhân vật thứ 3 đối vs finchel vì cặp này vẫn là chính của bộ phim
trải qua 3 ss rùi nếu phần này cho finchel over thì thực sự ko hợp lí cho lắm
mặc dù theo nhận xét của nhiều người là fin hơi thiếu muối
nhưng mình thấy rõ được tình cảm mà fin dành cho rachel, luôn tôn trọng những ước mơ của cô nàng  {:420:}
trong ep 2 mình thấy đoạn Brody đến nhà tặng hoa cho rachel rất dễ thương, hoa phong lan tượng trưng cho sự quyến rũ của người phụ nữ {:438:}
Mình cũng đồng ý là nếu cứ kịch bản cứ xoay tua tình cảm như vậy thì càng ngày sẽ càng ít người có thiện cảm vs phim, bằng chứng là sự iu thik phim đã giảm đi nhanh chóng qua 3 ss
{:441:}
Hi vọng các nhân vật mới cùng kịch bản hợp lí hơn sẽ cứu vớt được những gì thiếu sót trước đây của phim và đem lại sự chất lượng cho Glee

Bình luận

sự ủng hộ của Finn đối với ước mơ của Ra mình thấy khá khiêm tốn,như bạn bè ủng hộ nhau thế thôi, được đoạn cuối ss3 thể hiện được chút  Đăng lúc 1-10-2012 08:24 AM
cá nhân mình thấy tính cách của Jesse khá khó chịu, quan tâm Rachel nhưng cái tôi của Jesse quá lớn  Đăng lúc 1-10-2012 08:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 1-10-2012 13:15:23 | Chỉ xem của tác giả
YEAH đã có phần 4 rồi
mk mong quá đi.... sem phần 3 pấn thế là ngồi mò xem phần 1 phần 2... háy quá
ST đã vất vả rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 1-10-2012 18:16:41 | Chỉ xem của tác giả
Chấm nước mắt sung sướng vì ep 2 đã ra.
Nhưng mà 1 tuần bác Ryan cho mình có mỗi 1 ep thiệt tình coi hum có đã , coi phát ghiền đi được. Dù biết là nguyên ekip làm việc rất vất vả mới làm dc 1 ep/tuần nhưng cứ mong mỗi tuần đc ít nhất là 2 ep để được gặp lại hội Glee nhà mình.
Qua ep 2 vừa xem, Ryan vẫn còn gây ấn tượng cho Xri về dàn Glee cũ quá. Các bạn í xuất hiện 1 phát là pháo hoa nở tưng bừng trong đầu Xri. Dù Puck and Santana chỉ xuất hiện được 1 tý tẹo , nhưng chỉ mún tua đi tua lại nơi có 2 người thôi.
Những thành viên glee còn ở lại thì hôm nay Sam có đoạn solo ngắn cùng Joe và Tina là hay nhứt. Joe cất giọng là tim tui bay tưng tưng.... thiệt là xúc động.
But glee tập này sao thấy thiếu thiếu nhỉ, cô nàng nhà giàu nhà mềnh đâu nhỉ?
Cúp - pồ Kurt - Rachel dọn về ở chung hứa hẹn nhiều niềm vui mới, cười điên đảo khi Kurt nạp đơn vào Vogue.com , đáng yêu thế ko biết.
Brody đã xuất hiện và ngày càng men hơn, ủng hộ Finnchel chia tay để thành couple mứi đi.. Brochel! 5ting!
Vẫn chưa có Mer.... khi nào Mer mới về với nhà Glee
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 1-10-2012 22:39:01 | Chỉ xem của tác giả
ui , lượt xem ep 3 bên mĩ thấp kỉ lục lun >.< mog chờ ep4 wá , bác ryan mà độg đến Blaine vs Kurt thì toiiii T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 1-10-2012 23:00:27 | Chỉ xem của tác giả
Ố là là, vừa dạo ep 3 của SS4.
Chà chà coi mòi Rachel vẫn là ngôi sao chính của ss4 roài. Quả thật SS này Rachel thể hiện được vẻ nữ tính và quyến rũ hơn 3 ss trước.
Hót, super hót.
And anh chàng Brody thật là siêu dễ thương, đá văng Finn được rầu.
Nhưng mà nếu Rachel chia tay Finn thì có lẽ các bé sẽ ko tin tưởng vào mối tình thời trung học nữa quá. Chưa biết bác Ryan xử lý như thế nào,
Mềnh ủng hộ Brody sieeeeuuuuu manly!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 2-10-2012 13:28:43 | Chỉ xem của tác giả
luciachan gửi lúc 30-9-2012 17:00
Nhìn chung mình thấy Jake hiền hơn Puck. Puck có vẻ khá giang hồ, từ đầu đến cuối p ...

Bạn giống ý mình, cho dù Jake có nét gì đó giống Puck, nhưng xem ra anh chàng này có vẻ như hiền lành và có những dòng suy nghĩ nhiều hơn Puck. Nói thật chứ nhân vật Puck tớ nghĩ đó là ver 2.0 phiên bản nam của Brittany thôi.

Còn về bạn Kitty thì khỏi nói rồi, hiếm hiếm xui xui mới có pà Quinn đẹp dữ tợn vào vai đấy, chứ giờ kiếm đc đứa nào đẹp bằng Quinn để mà thay thế đâu. Về độ Bitch thì chọn bạn Kitty này thì đúg qá rồi còn gì. Nhìn mặt hết muốn ưa luôn.

Còn về Sam thì tớ cũg đầu hàng, nvật này dìm thì ko bị dìm nhưg toàn bị dân tình ném đá vì dính vào mấy cái chuyện gì gì đâu ko. Lúc trước ưa Quinn thì làm mọi ng điên đảo vì 2 người đẹp đôi qá, tự dưng nhảy qa Mer mà k biết lí do vì rân luôn. Bây giờ lại đến Brit với lí do vớ vẩn - "đều là blonde", và rồi từ từ sẽ có chuyện cho mà xem.

Tớ thấy điều duy nhất mấy bác này làm có vẻ ổn nhất đó là đưa các tuyến nvật mới như Marley, Jake, Uniqe, Joe vào GLEE CLUB một cách nhẹ nhàng, ổn thỏa nhất (nhưng thực sự là tớ vẫn chưa hết thấy trống trải khi thiếu dàn cast cũ). Còn 1 số nvật cũ thì bị cho 1 cốt truyện thật là nhãm nhí. Các bạn tốt nghiệp biến mất 1 cách k thấy tăm hơi luôn, ngoại trừ Kurt + Rachel. Rating cho tập Makeover vừa rồi có 5.37 million. Rầu ơi là rầu luôn á :(

Bình luận

Tớ cũg thấy tiếc cho nvật này. Đc mỗi cốt truyện lúc gia đình gặp khó khăn.  Đăng lúc 3-10-2012 01:33 AM
Sam giờ giống như thằng lăng nhăng, nói ngọt tán hết em này đến em khác ấy, hot girl của trường đều qua tay chàng rồi còn gì, bó tay >"<  Đăng lúc 2-10-2012 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách